Samsung bắt đầu phát hành Android 2.3.3 cho Galaxy Tab

Didu
12/5/2011 8:7Phản hồi: 47
Samsung bắt đầu phát hành Android 2.3.3 cho Galaxy Tab

Tin vui cho người dùng Galaxy Tab - dù sẽ chẳng bao giờ có Honeycomb nhưng Samsung mới đây đã chính thức phát hành bản cập nhật Android Gingerbread (2.3.3) cho người dùng tablet 7" của Samsung. Theo đó, bản cập nhật này được phát hành trên toàn cầu, Italia là một trong những quốc gia sớm nhất có thể tải về và cài đặt qua Samsung Kies. Tuy nhiên, cũng chẳng cần đợi tới khi Gingerbread tới Việt Nam, bạn - những người dùng Galaxy Tab bây giờ đã có thể tải về và cập nhật bằng tay. Còn đây là đường dẫn tải về bản cập nhật và hướng dẫn từ The Galaxy Tab Forum. Nếu ai đã hoàn thành thì hãy chia sẻ cách làm cho mọi người nhé. Chúc thành công!

Nguồn: Engadget
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kenny
CAO CẤP
13 năm
em tab cho con vợ chơi game roài để lấy về test thử thế nào, vụ án 3.0 của tab7 bị thằng sàm sỡ hứa lèo roài, nên ng` dùng tự an ủi vs 2.3 thui
Chưa được 3.0 thì 2.3.3 cũng là 1 bước đáng khen cho Samsung rồi. Đang rất mong chờ để nâng cấp.
giá mà SE cũng nhanh được như Samsung...
tung ra bản này sớm thì thị phần Tab cả ss đâu có rơi xuống vậy.
cố lên cho em tab 2 thôi.
hitapass
ĐẠI BÀNG
13 năm
em ghét bọn bảo hành SamsungVn, con galaxy tab của em cắm vào KIES nó báo co update, em cho up luôn, chả hiểu sao KIES báo finish mà khởi động lại chỉ lên logo( máy em ko vọc vạch gì nha), đem lên trên trung tâm bảo hành SamSung trên Pasteur thằng nhân viên bảo em 1 câu pó tay: Samsung phát hành KIES giúp người sử dụng update phần mềm nhưng Samsung không khuyến khích sử dụng KIES để update, hãy mang máy đến trung tâm để được update, nếu khách hàng tự update mà xảy ra lỗi thì trung tâm ko nhận bảo hành, thế là em mất 2 xị tiền ngu. Về là em cho con galaxy tab lên đường với người yêu mới luôn, hứa ko dùng đồ Samsung nữa
xài android mà còn phải vác đi ra hãng để nâng cấp rom thì xài làm gì bác , bác bán hết là đúng rồi , gặp em là em lấy 500 k chứ 200 k còn nhẹ
tungjty
TÍCH CỰC
13 năm
thế là bác gặp hạn rồi, nghe bác nói xong ko dám mua GT nũa vì mấy hôm nay đang lăn tăn. Xài android mà ko cho ng ta tự update mang lên hãng là pó chíu 😔
trả lời thế thì bó tay rồi, chơi nhau à? cho bản update rồi update để chết, bẫy khách hàng
mrphamceo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tại bạn ấy không biết thôi. Với Android bạn có thể up rom thoải mái mái thoải đê. Up vọc vạch đủ thứ. Bạn có thể sủa chữa tất cả các lỗi phát sinh ở nhà mà không cần mang lên hãng bao giờ cả. Gặp lỗi gì khó khăn thì Anh em giúp 😁
Mình xài Tab Verizon chưa thấy đâu 😔
bovosolo
ĐẠI BÀNG
13 năm
mịa thằng samsung. Mới bán cái GT song dc 2 ngay thì nó ra 2.3. Bó tay. Giờ ko có cái mà sài nữa
3ngo*Boy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tab verizon có up đc bản này ko? Máy mình set 3g rồi. Chỉ sợ mất 3g
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
thằng cdma đâu cài qua kies đâu nhỉ,nếu thế update kiểu gì đây,mà chắc đợi cao nhân làm trc,chứ e nó đỏng đảnh thì chắc có nước khóc
open0
CAO CẤP
13 năm
Các bác cứ mơ lên 3.0 nhưng bản này không hỗ trợ thoại. Tui mơ lên 2.4 cơ, chẳng dại gì lên 3.0, hehe
hungdv204
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nào update và test rồi cho anh em ý kiến cái. Bọn samsung này ko chơi dc, hứa lên 3.0 cuối cùng thì an ủi bằng bản 2.3.3. Mà giá của ss xuống nhanh dã man. Mong các bác cho ý kiến về việc update này. Để e còn update em nó.
đang dùng 2.3 bản mod lại của overcome trên xda. bản này phải nói là rất mượt nha mấy anh chị!

dung_sf
ĐẠI BÀNG
13 năm
mới chỉ bản beta thôi phải không bác
không phải đâu. rom stock final nhưng bản mod thì beta. nhưng xài ngon chán.
anhtuanph
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tab Viet Nam có bản nào up thành công chưa xin chia sẽ thông tin với, muốn up mà rung tay, up có mất dữ liệu hiện tại không các bạn.
open0
CAO CẤP
13 năm
VN vẫn phải chờ. Chắc vài ngày nữa, hay vài tuần nữa mới có update qua Kies :hot:
springbay
TÍCH CỰC
13 năm
hic! đã tiễn e nó lên đường rồi! tiếc nhỉ!
Chừng nào mới có 2.3.3 cho galaxy S đây trời
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Lên được 2.3.3 là ok rồi,còn hơn nhiều hãng ôm con bỏ chợ chẳng có nâng cấp gì cả.
Đến bao giờ tới Gt-i9003 đây ss ơi
tungk38h
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã update tối qua! Mất tv nhưng ko quan trọng lắm! Máy mướt hẳn web tốt xem megafun ngon hơn trước nhiều! Vẫn đang test! Nói chung là ngon mọi ng nên up đối với tab gsm ko lock mạng!
Hướng dẫn đi bác. Em đang dùng đây nhưng mà chưa dám làm theo vì chủ yếu là cho công việc nên nhiều dữ liệu quan trọng lắm. Có hướng dẫn làm ngay.
Đã update thành công, sẽ có bài viết hướng dẫn bằng tiếng Việt cho các bác tinhte.
Cảm nhận về 2.3.3 như thế nào bác ơi
Basim
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác ơi, cố gắng nhanh nhanh nhé, em dốt tiếng Anh với lại không biết vọc vạch nên phải có các bác Tinhte hướng dẫn giúp mới ổn. Cảm ơn bác nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019