Samsung bắt đầu sản xuất hàng loạt chip nhớ 128GB cho thiết bị di động

cuLong
22/9/2012 8:16Phản hồi: 145
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này chỉ béo apple chứ android các thánh toàn ca tụng là thẻ nhớ tiện hơn còn gì, mà thẻ nhớ thì biết dung lượng bao nhiêu rồi 😁
Có 128/256 GB thế này sao đủ đây? Con lap mình cái ổ cứng 320GB mà còn ko đủ cho mình lưu vài bộ phim và các thứ linh tinh nữa. Khủng hoảng bộ nhớ lắm!

Đưa hết lên "mây" thì thể nào MF nó cũng quét sạch cái nào bản quyền cho mà xem. Đừng tưởng "mây" là ngon lành cành đào.

Hík, vậy mà tính mua tablet có dock để thay luôn con lap chắc phải 1-2 năm mới thành hiện thực. Ước mơ... hơi xa vời.
mickylovely
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đọc kĩ thì thấy tựa topic là SS sản xuất hàng loạt chip nhớ 128G cho DTDĐ , S4 hay ACE 3 hay Wave 4 đây ? Hay là đơn đặt hàng của Nokia , HTC .... ???
bộ nhớ trong lớn lúc nào cũng tốt hơn 1 cái thẻ nhớ,vì mình có thể cai đặt nhiều ứng dụng mà hok lo " bộ nhớ đt sắp đầy " !
Ủng hộ nếu Sam sản xuất đại trà giá rẻ 😁
Bây giờ bộ nhớ 16 + 32 gb vẫn chưa đủ. Nếu 128 gb thì chỉ down phim full hd về xem. Bỏ hết loại 480p
Nhưng mà lạ
Ss thì nghiên cứu
Apple chuyên đi kiện

Sent from my TÔNG LÀO using Tinhte.vn
rồi có khi apple mua linh kiện samsung lắp vô ip5s hay 6 gì đó các ifan lại kêu là bộ nhớ khủng-đón đầu công nghệ ;)
open0
CAO CẤP
12 năm
thế này thì sản phâm cao cấp của SS sẽ được hưởng đầu tiên, nâng cao tính cạnh tranh và thoả mãn nhu cầu ngày càng cao của người dùng. Có một số bác cứ lo không xài hết 128 GB nhưng thử nghĩ xem sau này camera cứ tầm 12 - 16 Mpx thì dung lượng 1 file ảnh nó bự thế nào, rồi đến các file video chất lượng cao từ 720p trở lên lên ... thì 128 GB mới chỉ vừa đủ thôi, hehe.
Hơn nữa khi có module 128 GB ra lò thì các chip nhớ dung lượng nhỏ sẽ rẻ đi nhiều, thời gian tới các bác mua máy 64G mà giá bằng em 16G bây giờ thì không sướng hơn à.
open0
CAO CẤP
12 năm
Lại còn thêm DRAM LPDDR3 2G nữa (đọc ở đây), cùng chip ARM Cortex A-15 thì không biết các smartphone và tablet sang năm 2013 sẽ mạnh khủng khiếp cỡ nào nhỉ !
tương lai sẽ có thể lên tới 126Gb à

Những giọt nước mắt đắng cay,xót xa rơi xuống mộ người thân chính là những lời chưa kịp nói và những điều chưa kịp làm.
-Harriet Beecher Stowe
sam ơi đăng ký bản quyền đi nhé không thằng táo thối nó lại cắn thì đau đấy;)
5 năm trước thẻ 128MB gắn vào con W810 là hơi bị ngầu rồi. Kiểu này 5 năm nữa đt có bộ nhớ 1TB ko chừng...
@Armerial 😁đọc bài này còn khủng khiếp khiềm khiêm hơn nè bác
http://www.khoahoc.com.vn/timkiem/công nghệ lưu trữ thông tin trên ADN/index.aspx
lưu trữ trên ADN còn đê tiện hơn nhiều, 1 tỷ PB còn dc nói chi 1TB, lúc đó không biết chứa cái quái gì cho hết :D chứa cả bản đồ 3D vũ trụ
thấy vậy cũng chỉ đủ sài .cái điện thoại 16gb của mình cài mấy cái app đã đầy máy app toàn 1gb với hơn 1gb😔(
@huydinhhd90 Mấy cái gameloft em nào cũng 4,5 G ...thẻ 16G quất 3 game là đầy nhóc.
Cứ đà này vài năm nữa sẽ lên đến Terabyte thôi :eek:
quangdt5
TÍCH CỰC
12 năm
sắp có samsung galaxy s4 bản 128gb 😁
newstar
TÍCH CỰC
12 năm
Nhiều khả năng đầu năm sau sẽ có các mẫu smartphone 128 & 256GB. GS4 chẳng hạn.
rồi tiến tới Lap = Table = Smartphone
Bác tìm em cái ổ nào nhét được vào đt đắt mấy em cũng mua

Đúng thế, chỉ mong 1 ngày cái Đt có bộ nhớ tầm 5, 6 TB😃

Mua ổ cứng rồi mua keo con voi dán vô lưng con Iphone là bạn ấy sướng lắm:D

Bảo mật với điều kiện là ko JB bác ơi. Nên nếu so sánh thì Apple còn lâu mới ăn đc BB.
kizz2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mai Văn Sơn Dùng box hdd ssd gắn qua cáp otg😁

Sent from my SGH-T989 using Tinhte.vn
=)) trời ơi...die mất thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095