Samsung bị tuyên vi phạm bản quyền hiệu ứng nảy lên khi cuộn của Apple tại Nhật

Duy Luân
21/6/2013 9:19Phản hồi: 242
Samsung bị tuyên vi phạm bản quyền hiệu ứng nảy lên khi cuộn của Apple tại Nhật

Theo Bloomberg, một tòa án ở Tokyo mới đây đã ra phán quyết rằng một số smartphone và tablet của Samsung đã vi phạm bản quyền hiệu ứng nảy lên khi cuộn hết trang nội dung do Apple nắm giữ. Thẩm phán Shigeru Osuga, người chịu trách nhiệm thụ lý vụ án, chưa đưa ra mức đền bù mà Samsung phải chi cho Apple cũng như khung thời gian để việc đền bù được diễn ra. Phản hồi lại phán quyết nói trên, người phát ngôn Nam Ki-yung của Samsung nói rằng công ty sẽ xem xét lại vấn đề để quyết định xem có nộp đơn phúc thẩm hay không. Phía Apple thì chưa đưa ra bất kì lời bịnh luận gì. Trên đất Mỹ, hầu hết mọi điều khoản nằm trong bằng sáng chế hiệu ứng nảy lên khi cuộn đã bị Cơ quan Bản quyền (USPTO) bác bỏ và họ đang tiến hành điều tra thêm. Tuy nhiên, quyết định của thẩm phán Osuga được đưa ra ở Nhật nên hành động của USPTO không có mấy ảnh hưởng.

Đây không phải là vụ án đầu tiên của Apple và Samsung ở Nhật. Hồi tháng 8 năm ngoái, một tòa án khác ở Tokyo từng tuyên rằng smartphone và tablet Samsung không vi phạm bản quyền về việc đồng bộ hóa nhạc, video với máy chủ như cáo buộc của Apple. Đến tháng 2 năm nay, Samsung có yêu cầu cấm bán iPhone và iPad tại Nhật nhưng yêu cầu này đã bị tòa bác bỏ.

242 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Iphone vẫn nhất, nhất về mọi mặt các bác nhở:oops:
Bản quyền này thì hơi chuối. A Gà bọn ss ăn cắp kìa a. Mệt mõi với a Gà đây
gửi từ trại cai nghiện smartphone đa quốc gia
dniw0601
ĐẠI BÀNG
11 năm
@takun92 Không chuối đâu bác, nó cho người dùng một cảm giác thân thiện hơn rất nhiều so với những OS khác.
lac714
CAO CẤP
11 năm
@dniw0601 Xài quen qua xài con khác kéo nó đơ đơ khó chịu phải hem 😃
@takun92 tớ cũng ghét bon ăn cắp. Và cả bon ăn cắp giao diện nữa. Cầm trên tay sản phẩm mà 2 năm nay ko co j vượt trội, có cai giao diện cũng đi chôm ng khác.
vn7labs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@takun92 giờ thì chả biết nên nói ai ăn trộm ai =))
Mr.47
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang dùng Samsung sao ko thấy nảy lên khi cuộn nhỉ 😁

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@Mr.47 từ hồi s2 cơ
@Kennyrobyn
đúng ra là từ hồi 2.3 GB, máy android nào cũng thế
@Mr.47 Đấy là về sau. Bạn nhớ lại thời android 2.3 xem đúng ko

●●●Fan of Life●●●
K hiểu cái này cho lắm

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@kunkute1794 Tức là ví dụ bác lướt web khi lên đầu và xuống cuối thì nó nảy lên lại.

Không biết SS bị cái nào chứ từ s2 trở lại đây họ không dùng hiệu ứng này, mà chỉ đổi màu. Chờ xem sao. Chả quan trọng lắm.
Chít rùi. Có cái nảy lên cũng chôm chỉa đc. Phạt bao nhiêu lần rùi mà Samsung vẫn chứng nào tật nấy. Không thể thay đổi đc hồ sơ đen tối của Sam đc nữa rùi😁
Sam fan chuẩn bị vào bảo vệ thần thánh nào:D
@Ga_depzai ko biết chữ nên ko đọc bài à? nảy cuận trang này từ s2 trở về trc rồi bạn à, cấm bán sp thì ko gây thiệt hại nhiều mà có phạt cũng ko mấy đâu,
giống như vụ mà apple thua ss mới đây , ip4, ipad2... bị cấm bán đấy mà, sao vụ đấy ko thấy bạn khóc là apple chết rồi đi:D
@Ga_depzai Bãi Sh*t nào cũng có dấu răng anh 😆)))))
@Ga_depzai samsung bỏ hiệu ứng nảy ngược lại từ lâu rồi bạn, các sm phone ss đều đc update thay bằng hiệu ứng "ánh sáng nơi cuối con đường" mặc định của android 2.6 . bạn ko sài ss thì đừng phán mấy câu thần thánh kiểu "bao nhiêu lần rồi mà vẫn chứng nào tật nấy" ko sử dụng samsung mà cứ phán như mình đang xài ss, ghét nhất loại người như vậy, trẻ trâu
@Ga_depzai trâu bò mà .
@Ga_depzai mình chả hiểu nổi mấy ông lớn này. ở TQ tụi nó đạo quá trời ra đấy sao chẳng thấy thằng cha nào nhảy vào kiện. tối ngày tự đè nhau ra kiện toàn chuyện tào lao gì đâu. HKphone,skyphone... nó cũng đạo kiểu dáng ra mak chẳng thấy kiện khó hiểuo_O
mấy cái vụ này tào lao
Ôi dời, lâu lắc. Giờ cái nảy lên đó chỉ còn trên WINPHONE thôi
jengjiovi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dìm hàng lẫn nhau ấy mà
kiện chắc kiếm tiền trả lương nhân viên
Reltih
TÍCH CỰC
11 năm
Apple hay kiện mấy cái nhảm, lặt vặt, trong khi bản thân cũng đi chôm tùm lum.
@Woòng A Sáng Những cái chuẩn chung cần gì phải sáng tạo, cũng may mà Apple ko làm xe chứ nó mà ra trước xe hai hoặc 4 bánh là nó kiện hết tất tần tật hãng nào ra sau
@Runglathap008 Trước khi Apple tạo khi hiệu ứng giật nãy thì đã có đâu, sao bảo là chuẩn chung được chứ 😔
@Woòng A Sáng Nên tìm hiểu thêm có đúng như vậy ko nhé. Ko nhớ nhầm thì crapple nhìn thấy sp ra trước mà họ sơ hở ko đăng kí

●●●Fan of Life●●●
@YPMVSTAFF Ớ mi phò phò 🆒
bản quyền với độc quyền nó cũng không xa nhau là mấy. :p
nthkmf
TÍCH CỰC
11 năm
@minhquang_newbie Nếu đã vi phạm bản quyền thì trả tiền đền bù và mua bản quyền để dùng trong tương lai như HTC làm với Nokia thôi! Đâu phải độc quyền đâu bạn 😃
lại kiện, kiện nữa kiện mãi, như thế cũng tốt. Đó là động lực của sự phát triển.....
vụ nảy khi cuộn trang này vẫn chưa chấm dứt cơ à?
lac714
CAO CẤP
11 năm
Lại bị apple nó cho ăn hành à. Ở mỹ nó cũng cấp lại bản quyền này cho apple rồi, chuẩn bị ăn hành tiếp
http://www.phonearena.com/news/Apples-rubber-banding-patent-now-valid-again_id44081
@lac714 SS ko thích điều này :oops:
Apple và những trò lố😁
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
@congvt93 những trò lố hay táo và samsung =))
mấy cái này ss dẹp từ lâu rồi giờ cũng chả còn máy nào xài cái hiệu ứng đó nữa. phạt thì cũng chả mất bn tiền cả
@congvt93 A: Em thưa cô thằng B lấy bút chì của em
Cô (sau khi hỏi han sự tình) : B hư quá, úp mặt vào tường
Cả lớp (vốn chả hiểu mô tê gì): tsb thằng A độc ác quá, có thế cũng mách cô, đồ nhỏ nhen, đểu giả, bla bla blo...

Câu hỏi đưa ra:
1. Sao không ai thắc mắc cô làm vậy đúng hay sai?
2. Sao không ai thắc mắc B có lấy bút chì hay không- hay liệu thằng A có bịa chuyện không?
Suốt ngày. Hiệu ứng nảy nảy thì HĐH nào chả có, từ thuở Symbian đã có rồi
@rastar Thật không?
@rastar ồ hay nhỉ thế mà khi người ta thiết kế phẳng và làm notification thì các thanh niên lại kêu ầm lên là ăn cắp
cuong642
TÍCH CỰC
11 năm
@rastar
quan trọng là là ai cũng trả tiền phí bản quyền. còn a sam thì thích dùng chùa. 😁
@rastar bạn quả là sáng suốt, mình đã thay mặt bạn gửi thư cho Nokia để kiện Apple rồi. Thay mặt những người từng dùng Nokia mình cảm ơn bạn.
@vythanh bạn mà hỏi kỹ khéo ng ta lại bảo là từ thời khang hy đã có ấy chứ 😁
BLHT1111
TÍCH CỰC
11 năm
Hên chữ a trong chữ samsung ko giống chữ a trong chữ apple, ko thì bị kiện luôn là mệt
lac714
CAO CẤP
11 năm
Mod Duy Luân ơi, bản quyền đó apple được USPTO Cấp lại rồi.
http://www.phonearena.com/news/Apples-rubber-banding-patent-now-valid-again_id44081
Rất hay, Samsung mày hả bưởi ,cuối cùng chính nghĩa đã thắng .
@kiot312 Chính chính cái bộ phận tiểu tiện nữ 🆒

Sent from my GT-I9505 using Tinhte.vn
Cái vụ này được nè .có chuyện để buôn
#-_"""#
Theo Korea times:đó là Văn hóa của chúng tôi phạt phét gì!
Sent from my C6603 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019