Samsung chuẩn bị cập nhật phần mềm cho Gear Fit: Cho phép màn hình hiển thị theo dạng dọc

Blaze1st
8/4/2014 12:27Phản hồi: 40
Samsung chuẩn bị cập nhật phần mềm cho Gear Fit: Cho phép màn hình hiển thị theo dạng dọc
Screen Shot 2014-04-08 at 7.24.20 PM.png

Một trong những vấn đề khiến nhiều người phàn nàn về Gear Fit đó là thiết bị này chỉ hiển thị các thông số, thời gian, dữ liệu,...theo dạng ngang - tức là chúng ta cần phải để tay ngang lại mới có thể nhìn thuận được những gì xuất hiện trên màn hình. Thấy được sự khó chịu này, Samsung có vẻ như đang chuẩn bị một bản cập nhật phần mềm dành cho Gear Fit, với việc bổ sung thêm tuỳ chọn cho phép chiếc vòng đeo tay này hiển thị dữ liệu theo dạng dọc - từ đó khiến cho người dùng sẽ dễ dàng hơn khi theo dõi thông tin từ Gear Fit. Để có cái nhìn rõ nét hơn, chúng ta hãy cùng xem qua các bức hình từ blog Samsung Store, cho thấy mọi thứ trên Gear Fit đang được bố trí theo dạng dọc.

40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn màn hình dọc cảm giác hơi khó chịu mắt một chút
nemoris
TÍCH CỰC
10 năm
@kenny81_hp Ngày nào mình cũng đọc báo theo chiều dọc của màn hình đt
@nemoris Màn hình của bạn giống cái đồng hồ này không mà bạn so sánh hay vậy
hoàn thiện sản phẩm tốt hơn, đó cũng là cách họ thêm gắn bó giữa người tiêu dùng và nsx, gear fit nhìn cá tính, trẻ trung mà chưa có cơ hội để trải nghiệm chiếc đồng hồ thông minh đến từ Samsung ;):p
Theo mình nghỉ thì nên lắp cảm biến xoay, nếu bình thường thì màn hiển thị ngang còn đưa mặt màn hình về phía mình thì hiển thị dọc
@thang_nhoc34567 càng lắm cảm biến thì đồng nghĩa với việc pin càng hao nhanh....mấy cái món đeo này pin đã yếu rồi thêm cái cảm biến nữa chắc chết..với cả tay mình có phải yên 1 chỗ đâu...cứ đung đưa tay chắc nó xoay liên tục quá
@kut3prince9x con G-shock của em có cảm biến xoay mỗi lần đưa mặt đồng hồ về phía mình thì nó hiện đèn lên dùng hơn 2 năm rồi mà vẫn chưa thay phải thay pin bác à 😁
@thang_nhoc34567 ý mình là pin lâu đc thêm lúc nào hay lúc đó chứ mình k nói việc pin dùng bền hay k :D
hvluong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kut3prince9x Đừng nói thì người khác không biết là ngu đâu. Đã được dùng chưa mà phát biểu lung tung. Gear có bộ cảm ứng để khi đưa lên đến 1 góc độ thích hợp thì màn hình mới mở. Góc độ có thể chọn cho việc đeo tay trái hay tay phải cũng khác nhau
tay mh nhỏ quá đeo cái này chắc xấu 😔
Tay nhỏ, đi ra 😔
Đẹp mợi.
detno29
TÍCH CỰC
10 năm
samsung thấy làm ra mỗi cái này là nhìn còn đẹp. 8-|
Nhìn cái tay thê thảm so với con Fit. Đúng là con này sinh ra cho dân tập Tạ :p . Mấy em mẫu chả hiểu tay có to ko mà đeo con này vào sẽ như nào :oops:
@dmt4ukhw4 tập tạ cổ tay cũng ko có bự lên đâu bác
@hotboy115 Thế phải đeo con này bên ngoài áo như Lý Nhã Kỳ vậy hả bạn 😔
@dmt4ukhw4 đeo chân cho nó shock 😃
Trong tất cả các sản phẩm của SS chắc chỉ có mỗi cái này là đẹp 😕
duongv3
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá chán cho SS, tung ra thị trường 1 sản phẩm thử nghiệm, sau đó sửa lỗi dần dần .....
Sự khó chịu quá sức rõ ràng vậy mà giờ mới chịu thấy. Sửa lỗi thì lại được tung hô. Ô hay..
Cập nhật linh tinh :p

Sent from my C6602 using Tinhte.vn mobile app
Bạn dìm ghê quá. Cái gì cũng có lúc thiếu sót, hoặc do chưa kịp đưa vào chẳng hạn.
Vậy bạn nghĩ WP khi chưa có khóa xoay màn hình, người tiêu dùng phàn nàn đầy ra, rồi cập nhật mấy lần chưa có thì là ko tôn trọng, là chuột bạch à.
Hoặc như bàn phím IOS 6 đang ngon, tự nhiên lên OS7 lại đưa bàn phím mới vào làm lỗi tiếng Việt rồi lại dài cổ chờ OS7.1 nhưng vẫn lỗi là chuột bạch à, là ko tôn trọng người tiêu dùng???
Phải nói là Samsung năng động thật, không như ai kia, tối ngày ăn rồi lấy bằng sáng chế mua được đi làm Chí Phèo, rồi Thánh chiến này nọ, cả năm trời không thấy cái gì gọi là động não, cao lắm là kéo dài, chuẩn bị tới là kéo ngang...
@luanth ko fan hãng nào nhưng bạn nói nghe vui quá cái gear fit này cũng lấy ý tưởng từ cái vòng đeo tay concept của apple đấy . còn vụ màn hình kéo dài hay lớn hơn là phải theo thời thế thôi, chứ năm 2007 ko nhờ iphone ra mắt màn hình to 3,5 inch và cảm ứng đa điểm thì làm gì mấy hãng khác có cái để học hỏi mà ra mắt mấy đthoai cảm ứngàn to hơn như bây giờ
@hotboy115 bộ giờ giống concept cũng bị coi là ăn cắp nữa hả?
@kut3prince9x thằng sa chuyên gia vậy mà,thấy concept hay ji của apple là tranh thủ ra trước,thấy sao noi vậy thôi,chứ hàng ss s3 s4 note 1-3 minh đều xài hết mà
@hotboy115 Apple thì ko bao giờ có chuyện ý tưởng được lộ ra trước khi sản phẩm trình làng đâu bạn, đừng có cuồng kiểu toàn nhân loại này là của Apple vậy, nếu có chăng là các hình dung của fan và dựng lên bằng đồ họa thôi. Nó cũng tương tự như các concept bằng đồ họa về Galaxy S3 S4 S5 được đăng trước mỗi đợt ra hàng mới thôi...
đã xài thử và.... cứ quên ở nhà hoài... =))
Vậy mà cứ nghĩ sợ vi phạm bản quyền nên nó ngang, nhìn chả giống ai!
Đồng hồ phải thế này chớ! Quá good!😁

Có con Casio tough solar (model 2001) sử dụng hơn chục năm chưa thay pin nè! Cảm biến xoay sáng đèn luôn!🆒
Man hinh nay ko biet co chong tray ko nhỉ? Xai ma cu so no tray man hinh dan keo cung kho. Hic. Hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019