Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung đã sẵn sàng cho việc sản xuất SoC 64-bit, sẽ đưa vào sử dung trong nửa sau năm 2014

Duy Luân
25/10/2013 22:51Phản hồi: 472
Samsung đã sẵn sàng cho việc sản xuất SoC 64-bit, sẽ đưa vào sử dung trong nửa sau năm 2014
Ảnh minh họa

Theo trang web ITToday của Hàn Quốc, Samsung vừa tiết lộ rằng họ đã sẵn sàng để bắt đầu sản xuất những con chip 64-bit và dự kiến chúng được đưa vào sử dụng trong nửa sau năm 2014. Thông tin này do người đứng đầu bộ phận sản xuất mạch tích hợp (IC) của Samsung cung cấp trong một cuộc họp báo mới đây. Ông này nói thêm rằng chip này sẽ "đáp ứng được mong muốn của người dùng". Như vậy, nhiều khả năng SoC 64-bit mới do Samsung sản xuất sẽ không xuất hiện trên "Galaxy S5" bởi thiết bị này thường được ra mắt trong khoảng đầu năm. Có thể nó sẽ được Samsung mang lên dòng Galaxy Note hoặc series "Galaxy F", vốn đang được đồn là một dòng smartphone vỏ kim loại cao cấp hơn cả những chiếc Note.

Trước đây, trưởng bộ phận di động của Samsung là ông JK Shin từng cho biết hãng sẽ sử dụng chip xử lý 64bit trên thế hệ smartphone tiếp theo. Theo ông, việc dùng chip 64bit sẽ không thể xuất hiện sớm mà phải qua một thế hệ điện thoại nữa, có vẻ khớp với thời điểm nửa sau năm 2014 được nói tới ở trên.

Nguồn: ITToday
472 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Biết ngay mà!

Sent from my iPad using Tinhte.vn
thinhb1
TÍCH CỰC
10 năm
@Serenade_apple biết cái nồi j thế
capuchino92
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mr Prince em có nói là của qualcom đâu 😁 thank bác bắt lỗi chuẩn
xuanphucn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Serenade_apple Lại dốt nát. Atrix 4g mà tiên pjong dual core. Hahahahah. Xem ra ifan kiến thức chỉ có thế.
madam77
TÍCH CỰC
10 năm
Lại đạp shit Apple tiếp rồi
tuankts2
TÍCH CỰC
10 năm
Còn cảm biến vân tay samsung làm tới đâu rồi ta 😁
@tuankts2 Thì bọn fans nó tự đồn nhảm và ảo tưởng đến tung chảo luôn mà 😁
@tuankts2 Chấp làm gì những thể loại bẩn bựa đó bạn ơi 😁 Nói mãi mà có chịu hiểu đâu :D
Trước giờ Samsung vẫn tự làm đó thôi.
Vấn đề là thời gian đi theo sự phát triển và tiến dần đều lên như sự tiến hóa. Rất tích cực.
Samsung cùng các hãng khác sẽ tiến đến 64 bit năm sau và năm sau nữa sẽ còn lên cao hơn.

wildwildwind
Apple lại làm khuấy lên một phong trào mới: 64bit.
@matrix8145 Có tin tức về các phong trào full hd, NFC, HTML5/Flash không bạn?

●●●Fan of Life●●●
@YPMVSTAFF Toàn điểm vào tử huyệt của ip =))
Sona6789
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhanh chân lên SS ơi theo Apple, giờ vẫn còn kịp đấy. Tiếp tục phát huy triền thống nhé. Ấu dè..!😁
Chứ ký......😁

Samsung: anh Apple cho em vé tàu nhanh nhé:D
@crabs Thằng đó chỉ biết cạo thôi bác^^bác bảo nó cạy mình nghỉ nó ko đâu@@
@minhcuong mình đang nói về chế tạo công nghệ nên độ khó của nó gấp chục hoặc trăm lần những thứ bạn nói ra như lái xe, thuê xe cộ hoặc máy photocopy.
minhcuong
TÍCH CỰC
10 năm
@duyhaila Cũng thế thôi, chế tạo công nghệ thì khó, suy nghĩ ra để cho thằng đó chế tạo thì khó gấp trăm lần.
Apkno1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minhcuong Nên nhớ là Apple mua lại bản quyền của ARM nhé, nòng cốt và cơ bản là do thằng ARM nghĩ ra chứ thằng Apple chỉ thêm thắt hoàn thiện chip đó để phù hợp với phần cứng còn lại và hệ điều hành của nó thôi.
nở rộ phong trào 64 bit.
tha hồ mà đua cấu hình trên nền 64 bỉt rồi. 😁
Quá nhanh,quá nguy hiểm

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
Dahaka321
TÍCH CỰC
10 năm
sắp lại thưởng thức thông tin rỏ gì dd cấu hình khủng của samsung từ bây giờ rồi😁
1 số bác ít hiểu biết phán lung tung. Con chip a7 có phải do Samsung sản xuất k? Mà bảo là họ bắt chước? Phong trào 64 bit k phải xuất phát từ Apple mà từ cấu trúc Arm V8.
@thuy09876 vậy vga hay gpu? theo mình pit là vga tích hợp trong cpu gọi là gpu mà
pit là nó còn đủ thứ, nhưng trước mắt là nó xài tư liệu của arm cung cấp là chính 😃
hiểu pit có hạn nên ko dám chém bậy 😁
vipcasper
TÍCH CỰC
10 năm
@Mr Prince Đồng ý nhưng arm đưa ra gần hết chip A7. Chỉ còn VGA thôi.

Sent from my SM-N900 using Tapatalk 4
@Mr Prince Bác mới thật là nguy hiểm, Bên trong con A7 có phải là nhân ARM V8 ko bác? còn con A7 chẳng qua là nó ghép con xử lý Arm và nhân đồ họa (Power VR) vào thôi, không có gì ghê gớm cả. Trên các hãng sx chip thì chỉ có Samsung là tự thiết kế chip và sản xuất thôi. Nên rất ngứa khi các bác cứ đề cao Apple quá rồi phán là Samsung bắt chước này nọ. Còn từ bây giờ xu hướng chip sẽ là 64 bit, vì rất đơn giản là đã ra cấu trúc Arm V8 rồi, không ai đi dùng V7 làm gì cả
@phongbatinhdoi1311 samsung lấy nhân từ ARM bạn àh, apple cũng vậy
và nói như bạn có vẻ như con chip A7 của apple làm rất là đơn giản nhỉ, cứ như có sẵn rồi chỉ việc "ghép" lại thôi nhỉ
còn chuyện tôi có phán samssung bắt chước hay ko thì nên coi lại đi nhá
rất nhiều quote trước tôi đã nói là 64bit là xu hướng chứ chả có gì bắt chước cả và quote này tôi cũng chưa nói samsung bắt chước
chỉ đọc có 1 cái quote ko biết gì cả mà cũng vào chém, đúng là anh hùng bàn phím
vẫn còn phải phụ thuộc và cả androi nữa mới phát huy hết được
em thì đợi cái octa core mới của ss hơn, để xem nó mạnh cỡ nào 😁
@faidentiwi Đúng là mấy thằng làm chậm phát triển nước nhà. Máy tính hay điện thoại nó chỉ đơn giản là vi xử lý.
@Hungdunghcmc A thông cảm cho chú, nghèo nên kiếm đc tí tiền đã lên đây khoe mẽ, thằng bảo vệ công ty anh nó cũng dùng smartphone đấy
@Hungdunghcmc uh bác nói phải ip 3g vs galaxy s1 h dể mua lắm .
@Hungdunghcmc thông minh vãi
fbboyz93
TÍCH CỰC
10 năm
Tui xóa bài do bị quote quá dữ😁
@fbboyz93 ý nói là 1GB vs 64bit cũng như 1GB với 32bit ư :eek:
samsung là thằng gia công chip chứ a7 ko phải do nó nghiên cứu nhá
đừng có thần thánh samsung như thế

sự thật thì 64bit là xu hướng chứ ko phải là ai chạy theo ai cả, đó là nhu cầu người dùng chứ ko phải là sáng tạo, chỉ là apple dc đáp ứng trước thôi
@fbboyz93 Tôi cũng đang tìm ông để ông nói chip 64bit không đú ram 4g là tào lao . tôi muốn test não ông phẳng cỡ nào :p
nực cười fan táo.Apple cũng mua bản quyền chip 64bit thoi.cứ làm như tự sáng tạo ko bằng
@uocnguyenbuon đọc cmt của bạn làm mình cũng cười đấy 😁
Apkno1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mr Prince bạn ấy nói chuẩn đấy.hầu hết các hãng đều mua lại bản quyền của ARM
@Apkno1 bạn nghĩ ARM làm hết là sai rồi há
ARM nghiên cứu nền tản triến trúc ARM v8 về chip 64bit là đúng, mấy hãng kia mua bản quyền rồi về chế tạo chip thôi
bạn nghĩ cái khâu chế tạo nó dễ dàng lắm ư?
nên tản có sẵn nhưng còn làm gì với nền tản để cho ra con chip thì đó là chuyện riêng của mỗi hãng nữa bạn àh
cái chuyện riêng đó các hãng phải nghiên cứu ít nhất cũng vài tháng đấy 😃
Apple lấy ý tưởng của android và wp8 lên iOS 7 thì iFan bảo học hỏi, xu thế, điều tất yếu. Samsung sx chip 64bit thì bảo 2 ngón, ăn cắp, bắt chước 😁
@fall2509 Đời là thế đó bác. Thương nhau trái ấu cũng tròn, ghét nhau thì trái bồ hòn cũng vuông!!
@fall2509 Chấp chi lũ fan cuồng hả bạn. Vs chúng nó, iphone kiến tạo ra cả thế giới mà :D

Sent from my SM-T311 using Tinhte.vn mobile app
chip 64 bit thì phần mềm cũng phải 64 bit mới phát huy dc, ko thì cũng chỉ để marketing thôi.
@music_editor_9x Mất ghế giám đốc marketing vì tuyên bố chip 64-bit trên iPhone 5s chỉ để "làm cảnh"

Này thì Marketting 😁 1382682948765.jpg
mình dùng 5s nhưng vẫn còn ip4. nếu so sánh thì gọi điện cũng ko nhanh hơn là mấy😕
@thuy09876 Chết cười với thím này 😆)
kurt80
TÍCH CỰC
10 năm
@jeftparker Hí hí. So với 1200 thì gọi điện cũng không nhanh hơn mấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119