Samsung dự tính sẽ mang Music Hub lên thiết bị của các hãng khác

Duy Luân
27/1/2013 23:28Phản hồi: 69
Samsung dự tính sẽ mang Music Hub lên thiết bị của các hãng khác
Screen Shot 2013-01-28 at 7.54.11 AM.png

Hiện dịch vụ nhạc trực tuyến Music Hub chỉ mới xuất hiện trên một số thiết bị của Samsung tại 6 quốc gia trên thế giới. Tuy nhiên, trong tương lai, Samsung dự tính sẽ mở rộng nó ra cho các nhà sản xuất khác. Phó giám đốc mảng dịch vụ đa phương tiện của Samsung, ông TJ Kang, cho biết kế hoạch ban đầu chỉ là mang Music Hub lên các điện thoại, máy tính bảng, Smart TV và thậm chí là cả tủ lạnh của hãng. Thế nhưng trong thời buổi hiện nay, người dùng có xu hướng sở hữu thiết bị từ nhiều nhà sản xuất khác nhau, do đó việc mở rộng Music Hub sẽ khách hàng dùng tiếp cận với dịch vụ này dễ dàng hơn.

Ông cho biết thêm rằng ứng dụng Music Hub đã có mặt trên Google Play dành cho người dùng Galaxy S III, Note II và một số máy khác (tùy từng nước), do đó việc mang nó lên các thiết bị không phải của Samsung, ít nhất là các máy Android, sẽ không quá khó khăn. Động thái này cũng sẽ giúp Music Hub cạnh tranh tốt hơn với các đối thủ như Amazon MP3 Music Store, Apple iTunes Store, Sony Music Unlimited, Google Play Music Store.

69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhiều hãng có cái dịch vụ tương tự này nhỉ, nhưng cứ nghe tới có phí là ngán, dùng chùa quen rồi, cái này chắc không free😁
M3ga
CAO CẤP
11 năm
Của Google miễn phí mà , tội j dùng cái này
Có trong máy nhưng chưa bao giờ dùng.hjx.

Sent from my LG-S6750 using Tinhte.vn
Dannyboy
TÍCH CỰC
11 năm
Làm thế cũng được , vì điện thoại samsung nghe nhạc như hạch =))
@AudioSlave2020 sao lại ko? bạn hơi bảo thủ rồi, vd samsung trước đây là một hãng đt có thể nói là cùi bắp, h nó đã khác nhiều rồi đấy, có thể là vịt thành thiên nga rồi đấy, ngay cả sony, rim, nokia ngày trước mạnh như vậy, h còn... chắc gọi là thiên nga thành vịt hả bạn? công nghệ thay đổi từng ngày, biết đâu một ngày nào đó FPT của VN thành gã khổng lồ công nghệ của thế giới...
@a3thang cái đó viễn vông lắm,vì VN là chúa ngu mà hay cãi bướng
@Azion và một số thành phần luôn tỏ ra nguy hiểm, tỏ ra mình khôn ngoan hơn người khác nữa 😕
@a3thang sự thật là phũ phàng mà bác,có khi nào mình chịu khó lắng nghe ai đâu,toàn làm theo ý của mình,nhìn lại mình ngu hơn thiên hạ
Giờ hết tranh nhau phần cứng đến tranh nhau dịch vụ nhỉ 😁
dự định hay đó
Phần cứng h cũng chỉ full HD, 2GB Ram, chip 4 lõi,...năm nay sẽ bùng nổ. H chuển wa mảng dịch vụ. Thằng nào hay thì dùng

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
MUSIC HUB là phần mềm mềm đầu tiên mình xóa sau khi cài titanium backup!
nhaccuatui vs mp3 chắc vứt đi à
đúng gòi, phải phổ biến chứ
mickylovely
ĐẠI BÀNG
11 năm
trình độ nghe nhạc cấp tuổi teen 😃 Nghe nhạc là phụ thuộc vào tai nghe đấy bạn trẻ à, bạn trẻ xài tai nghe 100k thì lắp vào Cowon hay Walkman hay Ibasso thì củng vứt đi, hoặc chú chỉ toàn nghe nhạc 64kb 😃

bác comment như thế thì ôi thôi văng cả miểng, chẳng biết bác có cầm đc cái S3 lên dùng AMP mà nghe chưa ? Tai nghe zin theo máy thôi chứ chẳng cần tai nghe xịn.
@mickylovely vậy thì bạn lầm rồi...chất âm của SS & Ipod, Iphone hoàn toàn khác nhau. SS có chất âm colored, giống như khuynh hướng của walkman ( nhưng lại dở hơn) , còn Ipod touch, iphone là chất âm mộc, flat...tái tạo âm thanh chân thực nhất có thể, nên những audiophile luôn ưa thích chất âm của Ipod touch& Iphone hơn. Nếu bạn nghe SS mà thấy giống như Iphone, Ipod thì chắc là bạn có sự lầm lẫn rồi đấy.
mickylovely
ĐẠI BÀNG
11 năm
@AudioSlave2020 có thể là có sự nhầm lẫn thật, vì mình có thói quen thích chỉnh equalizer nên có thể chất âm sẽ ko giữ đc nét nguyên thủy của dòng máy. Nhưng sau khi tinh chỉnh xong thì mình ko nhận ra đc sự khác biệt của âm nhạc trong đó. Nhưng củng chung 1 cách làm như vậy, mình thấy rằng dòng HTC (ko cần phải dùng đến tai nghe Beat Audio) và Xperia nếu nghe nhạc đúng theo phong cách bass và ballad thì cho ra âm thanh tuyệt vời hơn cả
@mickylovely Thật ra SS nghe nhạc 0 phải là dở, nhưng nó cũng bình thường thôi, 0 có gì đặc sắc...người nghe bình thường thích colored sound thì có lẽ sẽ thích nó đấy, nhưng nếu so sánh sẽ thấy chất âm của nó 0 được clean như con WalkmanZ1000...còn xuất LOD thì mình vẫn thấy Ipod touch 4,Iphone 4,4Svẫn là vô đối.
mickylovely
ĐẠI BÀNG
11 năm
@AudioSlave2020 chắc do cảm nhận khác nhau, bản thân mình thích nhạc nhẹ nên chuộng dòn Sony hơn, mặc dù mấy con Sony hơi kén tai nghe.
Khẳng định 1 câu là tai nghe SS nghe như hạch. Nhưng nếu gắn tai xịn vào thì😃 nhiều chú thành hạch cho S3 đó 😃
@_MaiVanSon_ choi headphones xin thi nghe cũng vẫn giống hạch chuột thôi bác😃
kyl2511
ĐẠI BÀNG
11 năm
giao diện vẫn xấu như ngày nào 😆
Mình vào Apple store, nghe thử nhạc trong iphone, sử dụng tai nghe Beats. Chả thấy hay hơn gì so với con s2 của mình. Mỗi người nghe mỗi khác. Có thể bác tai trâu, hoặc mình tai trâu, ko biết đc.
Tuyệt
Tất cả các hãng đang bung sức bịt tất cả các ngả đường để khiến người dùng không (hoặc chí ít là ít) sử dụng sản phẩm của đối thủ (của bất kỳ hãng nào đó khác mà không phải của mình)....nhưng mà đi kèm với việc thu phí thì cũng khó đấy
mấy cái hub chả xài bao giờ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019