Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung Galaxy Ace S5830 pin kém, nóng

anhducvt08
10/7/2011 11:47Phản hồi: 87
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng đồng ý với bạn như thế
Điện thoại này pin kém quá
ko biết có phải do mình cài đặt nhiều phần mềm ko nưa
lúc 11g đêm mình sạc pin đầy, sáng hôm sau dậy kiểm tra pin còn 58%, mà minh đã đóng tất cả các ứng dụng,
chán quá
máy mình nếu ngày nhận 2-3 cuộc gọi, nhắn tin tầm 20 tin vs nghịch lung tung như lướt net vs game tầm 1 tiếng đến 1 tiếng rưỡi thì pin đc 1 ngày. còn nếu tí tí thì pin đc hơn 1 ngày rưỡi. ko biết có hiện tượng báo pin ảo ko nhỉ?
Đthoại này đúng là pin kém, nhưng máy cảm ứng đa số đều vậy. Nếu ai có điều kiện thì đặt mua pin tốt ở nước ngoài zìa. Bạn mình mua pin ở sing đem về, dùng ít nhất là 2 ngày (ko hiều sao ở pin samsung ở VN chỉ dùng 1 ngày là cao). Máy S5830 này nếu ai biết up hệ điều hành CM7 thì có thể xem tivi được. Mình đang dùng, rất hài lòng.
Tui nhắm Nếu tắt hết Wifi , Độ Sáng ... ko dùng cái ji để yên đó nghe , gọi cũng dc 3 ngày đó chứ 😃
về nhận xét thì dùng cũng tốt .. cảm ứng đã . chụp hình cũng ko tệ ... Nếu cần thì cứ pm wa yahoo tui cho vài tấm hình chụp từ dt cho koi thữ ... cheese_milk_168@yahoo.com.vn .. 😃 Chơi game thì hơi lag .. mới vào thì hơi lag .. 1 chút nó hết ...😃
mình thấy muốn tiết kiệm pin thì tắt mấy cái ko xài như wifi, data, đồng bộ hóa và app chạy ngầm như: map hay market jj đó.
còn các bạn muốn ktra pin xem còn tốt ko thì vô dialpad:
*#0228# : xem voltage là cỡ bao nhiêu, rồi % pin lun.
*#*#4636#*#* : xem thông tin máy, pin,... cái này vô battery info rồi xem các số liệu là biết pin mình sắp die chưa. vd như: battery scale : 100 là máy bạn có thể sạc pin dc tới 100% là pin còn tốt đó. Còn nếu mà 80 hay thấp hơn la tậu pin mới đi là vừa 😃
ah mình thấy có mấy bạn trong 15p mà từ 100% xuống 80% chắc là do sạc chưa đầy đó. Phải sạc đến khi máy báo full 100% trên notification bar (ko phải nhìn cục pin nhak nó báo sai đó).
(cái này do mình trải nghiệm có j các bro sửa hen :playfull😃
cophongnhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
khuyên bác nào có ý định mua con này thì từ bỏ ngay đi, mình mua về đc 2 ngày là muốn đập máy luôn, chip 800 gì mà chơi nija fruit cũng bị giật(ko biết có phải tại cái thẻ nhớ 1g rởm nên tốc độ đọc chậm ko biết nữa ), pin rất kém 2 sạch 2 lần nếu chơi game,
Chơi fruit ninja mà giật thì xem lại máy đi bạn nhé. Mình cài contract killer và need4speed vẫn chơi ầm ầm có sao đâu.
luangtvt26
ĐẠI BÀNG
12 năm
chả hiểu các bác dùng như nào? em xài còn này từ cuối tháng 4/2011, nếu ko chơi game, chỉ nghe gọi, nhắn tin thoải mái, wifi với GPS cứ bật, màn hình cứ để độ sáng cao, vẫn xài 2 ngày như bình thường! máy vẫn cứ ổn định như bình thường! hiện tại em đã up lên android 2.3.4 nhé! vẫn mượt mà thoải mái!
các bác dùng sao mà hay hết vậy. em dùng thường được 2 ngày. Đối với e là như thế này: Bình thường tác wifi, 3G, GPS, chế độ đồng bộ, điều chỉnh màn hình đến mức vừa (đối với mình thì mức thấp nhất vẫn ok); còn lúc nào cần 3G hoặc wifi... thì bật. Dùng thấy cũng ok. Và coi như nó là chiếc đt thông thường, đích thực là đt. Chúc mọi ngừoi sd hiệu quả.
các bác ở hà nội tìm mua thử pin Scud dung thử xem,sẽ thấy sự khác biệt đấy ạ,em đang ở trung quốc mua pin này tính
ra 190.000vnd,dùng thấy khác hẳn,may mà mấy hôm truocs ko bán đấy,giò thay cục pin thấy ngon hẳn
Mình mới mua e này ở vienthonga. Vào thông tin thấy là Phiên bàn Android 2.3.4, phiên bản Baseband S5830DXKPD. Vậy là sao hả các bác
ahaahe01
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác dùng thế nào ấy e dùng chiều hôm trước còn 18% mà vẫn nghe gọi hết ngày hôm sau.nói thật chứ còn này mà nghe gọi ko thì chắc phải tầm gần 3 ngày
ko đến nỗi ấy đâu bạn ạ.Mình xài con này đã được gần 1 năm vì chưa root máy nên pin cũng khá kém.Nhưng mình cũng khá hài lòng ngoại trừ toàn dùng tiếng anh vì máy mình mua bên nước ngoài.Chắc cũng vì vậy mà máy mình khá hơn máy các bạn chăng
Thanks. Bài viết rất hay. Tuy nhiên bạn có thể hướng dẫn thêm chi tiết từng bước cách vào explorer của Ace 5830. Mình vọc hoài mà ko vào được. Thanks (vanlocbdu94@gmail.com)./.
thế là cuối cùng không ai có cách khắc phục ah`? Chán thật.
Đang định làm 1 em về, nghe thế này chán luôn rồi hic
sau bao ngày gom góp, cuối cùng em cũng cầm trên tay em galaxy ace này. cảm nhận ban đầu là rất tuyệt.
mọi thứ đều ổn, riêng có cái ram 256mb thì chỉ đủ dùng. chắc samsung nó muốn tiết kiệm chi phí sản xuất (riêng em thấy như vậy là đủ vì em không phai gamer)
mọi thứ khác thì mọi người đánh giá rất chuẩn. thấy thật sự hài lòng với những gì mà em nó đem lại. một trải nghiệm mới thú vị và thỏa mãn,
vào explorer, date/system/ xóa file batterystars.bin
thao tác này ntn vậy các bác. em tìm cách vô explorer mà hok niết.
loveya9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ace nóng thật, lúc nào cũng 30 độ C.
Bác mún dùng pin trâu thì thử bản CM9 đi!
Có fix camera chụp hình được, pin trâu kinh lắm.
Em chơi game, GPS, nghe nhạc, Wifi cùng một lúc mà kéo được đến tận 7-8 tiếng. Tuy nhiên cường độ làm việc như vậy thì máy lúc nào cũng 40 độ trở lên.
con này muôn cài nhạc chuông đơn gian thôi mà mình đa dùng rồi ! bạn chỉ cần vao phần nghe nhạc xong cho hát rồi bạn ân chọn vào phím bên trai cạnh phím menu ơ giua ý nó sẽ hiện lên một cưa sổ vao có phần chọn làm nhạc chuông ân chọn thế la xong ban đã co nhạc chuông minh muôn cài
nêu ai chưa biết thì phone cho mình , mình sẽ bạo cài được ngay, con anh em nào biết rồi thì xin đừng có chém em ...
phone cua mình 0979798728

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019