HỎI ĐÁP? Samsung Galaxy ACE S5830. vào chém thôi nào ?

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi KhoaRemy, 27/2/11.

1. duykid

duykid Thành viên

Cắm máy tình bạn cài kes vào maý tính dãpin e naỳ m dùng nghe gọi it dc 2.5 ngày

2. conheo1985

conheo1985 Thành viên

hay

3. vincetran96

vincetran96 Thành viên

Hix bác canxda chơi mướt NOVA luôn hả sao em chép rồi vào nó văng ra :((

4. tungbt_pt

tungbt_pt Thành viên

Cả nhà cho e hỏi chút.
    Em mới dùng con ss galaxy ace. Cài android 2.2. Vừa về đc 2 ngày e đã up lên bản 2.3.4. Nhưng có một vấn đề xảy ra mà em không biết nó có trc hay sau khi em update. Tức là thỉnh thoảng e nó dở chứng tắt nguồn. E đang dùng bình thường quay đi quay lại đã thấy e nó chìm vào giấc ngủ. Lúc đầu cứ tưởng do khóa tự động. Nhưng ấn ấn vuốt vuốt chẳng thấy j. Đến khi ấn nút power mãi 1 lúc mới lại thấy e nó tỉnh, khởi động lại. Em đang lo k bt bị làm sao.
    Có bác nào bị như em k hay bắt đc bệnh thì chỉ giáo giúp e với. :D

5. dracula3020

dracula3020 Thành viên

Vào setting của wifi.tắt chức năng sleep policy.Bản 2.3.4 mới nhất kpd k bị lỗi này

Gửi từ GT-S5830 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn

6. vtmn

vtmn Thành viên

Có ai biết khắc phục lỗi GPS của con này không? mình đang dùng 2.3.4

7. tungbt_pt

tungbt_pt Thành viên

Cám ơn bác. Để e thử xem thế nào.

8. Dragon80

Dragon80 Thành viên

Cái con này chạy đc những đuôi phim và nhạc gì vậy các pác, có phần mềm xem phim nào hay hay cho nó ko vì mình cài mobo thấy ko chạy đc........

9. nguyenduymau

nguyenduymau Thành viên

em mới bị bọn lưu manh đua mất con 5800 cách đây 1 tuần ở cầu vượt an sương . tính mua con ss ace này mà xem các bác chém thì pin của nó yếu quá nhỉ. ngoài nghe gọi voi nhán tin thì em chỉ co luot web thôi cung không ham chơi game . liệu nó có chịu nổi 2 ngày không nhỉ . mà thấy thăng fpt bán con này có 6,09 m thôi mà chỗ khác viễn thông a , thế gới di động... giá pải 6,5m trở lên liệu hàng của fpt co đảm bảo không nhỉ . các bác tư vấn cho em với .
    mà con 5800 bị cướp mất trên mainboard của nó đều ghi tên em " mậu " vì mang đi sửa mấy lần ở nokia care bác nào mà thấy ai cầm nó thì chém bỏ mẹ nó đi hộ em cái

10. votadong

votadong Thành viên

Bác hungln cho em hỏi tý, em check thấy em đang xài google maps 5.6.2 ( Em dùng ss galaxy ace), làm sao Up lên 5.7 như bác nói nhỉ. Bác có Soft nào để chạy GPS dùng bản đồ offline từ thẻ nhớ ko à? Em thấy thằng Trekbudy của bọn BB xài hay quá, mà cài lên máy em ko chạy đc (Đã có nguồn bản đồ cho Trek trong thẻ nhớ nhưng chạy lên chức năng GPS ko hoạt động) ^^!

11. Thich la chieu

Thich la chieu Thành viên

Dùng được 3 tháng rồi, dùng được các bạn a, nghe goi nhiều tối tắt đi ngủ, đảm bảo pin dùng 4 ngày (tắt các kết nối). Còn chơi game, bật các kết nối thì hơn 1 ngày

12. juki

juki Thành viên

mình tính mua, mà thấy con LG optimus 2x và p970 thấy hấp dẫn quá không biết mua con nào? HTC HD cũng ok

13. quanphung

quanphung Thành viên

mình có 1 em kg xài còn 10 tháng bảo hanh chính hảng, có bao da. đang định gả chồng cho em nó với giá 5tr7

14. ottomonmeo

ottomonmeo Dự bị

Cac ban cho minh hoi sao may nay khong doc duoc duoi nhac wma hay sao ay nho :((

15. các bác giúp em với, em có con galaxy ace này được 2 tháng rùi, nó bị lỗi như thế này, thỉnh thoảng (thường là gần hết pin) khi mà em dzô game thì nó bị đứng hoặc đen màn hình, nếu mà khởi động lại thì bình thường, ví dụ như game angry bird season là em hay bị nhất, bác nào bít cách khắc phục thì chỉ em với

16. lekh219

lekh219 Thành viên

Ban. backup du lieu lai. Thu cai lai Rom moi' xem sao.

17. berryone

berryone Thành viên

chao cac ae dam me samsung galaxy ace...tình hình là em muốn bán em nó...muốn lên đời ý mà...
    giá thì tầm 3tr7-4tr sau khi dùng được 3tháng....máy đã được root...cai flash 11.1...chơi game thì vô tư...nói chung la mọi vấn đề về phần mềm la khoi chỗ chê....hàng đảm bảo dc mua bên MAI NGUYEN....
    ae nào có nhu cầu thi pm số cua mình: 016 5504 5570
    địa chỉ: 117/4B, duong HT35, phường Hiệp Thành, q12, tp HCM...
    cảm ơn ae đã quan tâm

18. nvkhoekts

nvkhoekts Thành viên

hi ae, con samsung galaxy ace của em bị lỗi khởi động, cứ khởi động được đến chữ SAMSUNG là lại khởi động lại mà không tắt đi được (phải tháo pin) các bác giúp em sửa lỗi này với nhé, Thanks các bác nhiều nhiều

19. loveya9x

loveya9x Thành viên

em xài được 1 tháng rùi! nói chung là ổn. chỉ có ram íu thui!còn nhìn chung xài tốt. pin em xài trung bình 1 ngày rưỡi

20. Pebjn

Pebjn Thành viên

các bác ơi júp em vs, lúc đầu khi mag em nì về xài rất là ok,sau đó em up lên bản cm7 nhưg xài ko thix rùi up lại bản stock rom 2.3.6 xài rùi cảm thấy ko mượt như lúc đầu nữa,nó cũg hay tắt màn hình lắm,em bật nút nguồn hoài cũg ko lên,fải tháo pin ra lắp lại mới lên, lâu lâu mở máy lên thì máy chạy chậm khủng khiếp lun,chạy như bị đứg máy lun á,xog lại tắt cái bụp. Rùi ko thể mở lên dc nữa lại fải tháo pin ra em nó mới chịu lên. Các bác júp em với!