Samsung Galaxy Alpha có giá 14 triệu đồng, sắp có hàng

cuhiep
26/8/2014 6:51Phản hồi: 371
Samsung Galaxy Alpha có giá 14 triệu đồng, sắp có hàng
Mai Nguyên vừa cập nhật thông tin về giá bán ra của Galaxy Alpha trên cửa hàng trực tuyến của họ. Theo đó thì giá của Galaxy Alpha sẽ là 14 triệu đồng và sắp có hàng. Máy Alpha bán ra ở Việt Nam sẽ chạy vi xử lý Exynos 8 nhân của Samsung, Ram 2GB, bộ nhớ trong 32GB, Camera 12MP, màn hình 4,7" 720p và pin là 1.860mAh. Galaxy Alpha là sản phẩm mang hiều thay đổi của Samsung về thiết kế cũng như nguyên liệu sản xuất. Galaxy Alpha có sườn máy bằng kim loại chứ không phải bằng nhựa như những chiếc điện thoại khác của Samsung. Với giá 14 triệu thì Samsung xếp Alpha vào nhóm cao cấp chứ không phải trung cấp như mình dự đoán trước đây.

371 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nokia5510vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Pin ít quá
dontcry0512
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nokia5510vn Màn hd vs chip nhịp xung thấp chắc không đến nổi đâu bác ! Nó đổi cục pin lấy độ mỏng mà
quang4987
ĐẠI BÀNG
10 năm
giá cao quá. được cái máy đẹp cấu hình cao
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
@quang4987 Chip cao thôi chứ màn hình có 720p, chỉ ngang các dòng tầm trung bây giờ. Đồng ý với bạn về vụ cái giá khá chát.
@quang4987 720p mà cấu hình cao à?? 😁
@HoangThuongGiaLam ý là nói cái cấu hình bên trong bạn!😃,nhưng chắc bạn này chỉ tin điểm antutu mà ko trải nghiệm thực tế rồi!:D
dobuoito
TÍCH CỰC
10 năm
Giá này thì mua one m8 còn hơn
@dobuoito Chính xác 😁

Sent from my HTC One_M8 using Tinhte.vn mobile app
@dobuoito bác nào mà tin vào điểm antutu và ko quan trọng về thiết kế thì mua con này là hợp!😁
@dnhdnh Thà xúc G3 còn hơn :D
Giá cao quá tầm <10t ok.
Quá đắt pin lại ít mình ko hiểu là nó có sống nổi 1 ngày ko
@voldemot Đã xài và pin nhỉnh hơn iPhone 5S nhé bạn ;)
Chát hơn cả hồng xiêm. Sam vẫn tiếp tục ảo tưởng về sức mạnh của mình. Giá này G3, Z2, M8 thẳng tiến, chứ mang nợ em này làm gì.
@Wind my love Bác cứ yên tâm, sau 1 tháng nó giãm vài triệu cho coi
@Wind my love Theo mình em này quá rẻ. S5 vỏ nhựa còn 16 củ. Theo mình em này trên 20 củ là đúng giá. Chắc do chíp Ê Xịt Nốt nên SS khuyến mãi cho VN giá rẻ
@patienn bác cứ đá xoáy thế em nó mà 20 củ thì vài hôm ss làm cả body như táo và htc thì nó bán 30 chục là ít :rolleyes:😁
cong_hao
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Wind my love Rất đồng ý.😃😃😃
Chip 8 nhân MTK, RAM 2G điện thoại TQ rẻ nhất đã là 5tr rồi... Nhưng nếu em này tầm 10tr chắc bán chạy như tôm tươi 😁
Không cần thiết phải dài dòng văn vẻ, sự thật vẫn là sự thật. Thực tế sẽ chứng minh sản phẩm này tồn tại được bao lâu trên thị trường với mức giá đó. Chúng ta hãy cùng chờ xem. Để tôi chống mắt lên xem.
Lại thêm một anh ảo tưởng 😃 nói thật, fan SS chữi e cũng chịu luôn, con này 9tr em chưa mua ^^ để mua 1520, G Pro 2, ZL2, G2... cho nó sướng 😁
@KenLeeMT Công nhận giá này quá cáo so với cấu hình như vậy, chỉ có thêm viền kim loại ok nhưng đẩy giá lên quá.
Nói thực nhé mấy con bạn kể ra (riêng bản thân mình) cho quánh thêm, toàn đồ gì đâu mà bạn đòi kể tên ra, nói chính xác nếu ai cho mấy em 1520, G Pro 2, ZL2, G2... đều bán rẻ lại lấy tiền, thấy mấy con đó ko đã nản nói chi mà bỏ tiền ra mua. Ok, ai cũng có quan điểm riêng. Nếu là mình thì giá đó mua ip 5s hay Note 3, HTC One M8 nghe còn có lý :D (biết chỗ mua còn dư được 1 ít tiền nữa chứ ;))
vietboy1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@KenLeeMT Bạn lại cứ thích mơ giữa ban ngày
@vietboy1 K phải mơ, nói thựa tế. Cho dù giá con này 9tr cũng k mua, vì có quá nhìu sự lựa chọn khác tốt hơn, huống chi giá nó là 14tr. Người mơ là SS chứ k phải mình.
.Mr.
TÍCH CỰC
10 năm
Ai nói máy tầm trung đấm phát chết luôn :mad::mad:
raizo000
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khi nào nhà tiêu tiền k phai nghĩ thì sẽ mua con này
Hô hô, nhìn bé của Samsung thật rẻ tiền khi đứng cạnh người đồng hương Vega A870, anh Sam ơi anh nắm cả vạn công nhân của chúng em thì anh làm ăn tử tế cho em nhờ, cái thương hiệu nhựa của anh nó cao thế cơ à

Vega A870 :
6.490.000đ
Màn hình:HD, 5.0", 720 x 1280 pixels
CPU:Qualcomm Snapdragon 600, 4 nhân, 1.7 GHz
RAM2 GB
Hệ điều hành:Android 4.1.2 (Jelly Bean)
Camera chính:13 MP, Quay phim FullHD 1080p@30fps
Camera phụ:2.1 MP
Bộ nhớ trong:32 GB
Thẻ nhớ ngoài:32 GB
Dung lượng pin:2150 mAh

Samsung Galaxy Alpha: 13.900.000đ
Màn hình:HD, 4.7", 720 x 1280 pixels
CPU:Exynos 5430, 8 nhân, 4 x1.8GHz + 4x1.3Ghz
RAM2 GB
Hệ điều hành:Android 4.4 (KitKat)
Camera chính:12 MP, Quay phim 4K 2160p@30fps
Camera phụ:2.1 MP
Bộ nhớ trong:32 GB
Thẻ nhớ ngoài:Không
Dung lượng pin:1860 mAh
thinhb1
TÍCH CỰC
10 năm
@hypous so sánh thế này ko hợp lý. cùng 1 loại thì 1 con xách tay 1 con chính hãng giá nó đã chênh nhau vài triệu. b ko suy ngĩ đc hay là cố tình dìm hàng vậy
@thinhb1 Bạn tìm hiểu lại đi, cả 2 đều chính hãng hết đấy. Pantech có phân phối A870 chính thức tại Việt Nam đấy.
@hypous Theed là ngon rồi. Hơn khối thằng 15tr mà không quay nổi 4K.
thinhb1
TÍCH CỰC
10 năm
@hypous giá chính hãng cao hơn mà b. với lại cái thương hiệu và hiệu năng sử dụng nữa. như cái ip5s cấu hình hơn j đâu mà mười mấy củ?
mrcab
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá này thì chắc em chọn con khác vậy.😁 thiết kế ổn nhưng pin vẫn yếu :D
mackenty
ĐẠI BÀNG
10 năm
ảo tưởng sức mạnh nhờ marketing là đây? 14 củ cho 1 máy thử nghiệm thị trường,cái tên ALPHA nói lên quá nhiều điều.🆒
anhbetong
TÍCH CỰC
10 năm
lại bị ảo tưởng về giá nữa rồi, thôi đợi rớt giá
khoivtvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dở hơi, màn hình 720p mà đòi 14tr . Đúng là ...
@khoivtvn Thì bằng ip6 rồi, chắc ss nghĩ người vn thích mua hàng giá cao cho có vẻ giàu. ^^
phoenixna
TÍCH CỰC
10 năm
@khoivtvn có thằng cấu hình chưa được như thế mà giá gấp đôi vẫn thi nhau mua đấy :v
thế mới biết khi tạo được độ cuồng thì tha hồ hút máu :v
fop198x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn giá là ko mún rớ rồi, để xem em ấy rớt giá ntn...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019