Samsung Galaxy Gear:1,63" AMOLED, 800MHz, xem được MP4, 6 màu, 1.9MP, pin 315mAh, bán 29/9

sonlazio
4/9/2013 14:47Phản hồi: 406
Samsung Galaxy Gear:1,63" AMOLED, 800MHz, xem được MP4, 6 màu, 1.9MP, pin 315mAh, bán 29/9
Samsung vừa công bố đồng hồ thông minh Galaxy Gear tại IFA 2013. Chiếc đồng hồ thông minh của hãng sẽ có khả năng hoạt động độc lập mà không cần cần tương tác với điện thoại. Galaxy Gear sẽ có màn hình 1,63" Super AMOLED 320x320, chip xử lý 800MHz, 512MB RAM, 4GB bộ nhớ trong và đặc biệt là camera 1,9MP, pin 315mAh. Với thông số như vậy thì bạn hoàn toàn có thể xem phim trên Gear, nếu muốn. Samsung dự kiến sẽ bán Galaxy Gear tại 140 quốc gia từ ngày 25/9 tới với cá màu: đen, xám, cam, vàng, be và xanh lá, và giá là 300$.

Để tận dụng hết khả năng của Gear, tất nhiên bạn sẽ phải kết hợp nó với một chiếc điện thoại Android như S4 hay Note 3 thông qua Bluetooth 4.0. Khi này, Gear sẽ cảnh báo chủ nhân mỗi khi có tin nhắn, cuộc gọi, email.... và cho phép chúng ta xem trước một phần nội dung. Do là thiết bị chính chủ nên bạn hoàn toàn có thể chấp nhận hoặc từ chối các cảnh báo đó trực tiếp trên điện thoại. Hơn thế nữa, nếu cảm thấy tin nhắn/email đó cần xử lý trên điện thoại (Galaxy) thì bạn chỉ cần cầm máy lên, Samsung sẽ có tính năng Smart Relay hiển thị toàn bộ nội dung mà chúng ta không cần bấm thêm gì.

Galaxy Gear có 2 micro để chống ồn và cả loa ngoài cho phép bạn nghe điện thoại trực tiếp từ đây. Thông qua S Voice thì ta cũng có thể nhắn tin, tạo lịch hay gọi điện mà không cần chạm vào điện thoại. Voice Memo cũng được Samsung mang lên Gear, cho phép bạn chụp hình, quay phim và chuyển những đoạn ghi âm của chúng ta sang điện thoại, hiển thị chúng dưới dạng văn bản.

Một số tính năng vui:
  • Auto Lock tự động khoá màn hình điện thoại khi nó cách Gear 1,5m nhằm bảo mật cho máy, tự unlock khi 2 thiết bị lại gần nhau.
  • Find my Devices cho phép điện thoại và đồng hồ tìm thấy nhau, ra lệnh cho máy rung, kêu hoặc nháy đèn cảnh báo ngay từ đồng hồ.
  • Cho phép theo dõi sức khoẻ thông qua các cảm biến tích hợp sẵn, đếm bước chân, calo....
  • Điều khiển nhạc trực tiếp từ điện thoại.
  • 10 mặt đồng hồ và có thể tải thêm từ Samsung Apps.
  • Khi gặp nguy hiểm, nhấn vào nút nguồn 3 lần thì máy sẽ tự gửi cảnh báo kèm vị trí tới số điện thoại nhất định.
Một số ứng dụng Samsung đã được các lập trình viên hỗ trợ trên Gear:
  • Evernote cho phép chụp hình nhanh để ghi nhớ từ đồng hồ và truyển tải lên điện thoại, máy tính.
  • Glympse hỗ trợ người dùng chia sẻ địa điểm theo thời gian thực.
  • eBay thanh toán mua hàng theo thời gian thực.
  • Path.
  • Pocket.
  • RunKeeper.
  • Vivino Wine Scanner.
  • Atooma.
  • Banjo.
Thông số kỹ thuật:
  • Kích thước: 36.8 x 56.6 x 11.1 mm
  • Trọng lượng: 73.8g
  • Màn hình: 1.63" Super AMOLED, 320x320
  • CPU/RAM: 800MHz, 512MB.
  • Bộ nhớ: 4GB.
  • Kết nối: Bluetooth 4.0 LE
  • Cảm biến: Accelerometer, Gyroscope
  • Pin:315mAh, dùng được hơn 25 tiếng.
406 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hienld
TÍCH CỰC
11 năm
Không biết pin được bao lâu? Giá mà pin được 1 tuần.
Khả năng ngâm nước chưa được đề cập.
tuanvu_281
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hienld theo cnet thì ss bảo pin đc 4 ngày
tuanvu_281
ĐẠI BÀNG
11 năm
@risky99 mà chưa chắc chống nc => xịt là dẽ hiểu mà nó dày quá. vẫn thích những cái đồng hồ truyền thong. sang trọng hơn nhiều
@hienld bin 25h thôi bạn
Nhìn thì xấu mà đeo tay lại đẹp ghê :p
Mình thấy không cần thiết cho lắm. Có lẽ với mình.
Đa phần các tính năng đều sử dụng nhanh chóng trên smp hết rồi. Cũng ít người bận rộn tới mức không có thời gian rút smp ra để dùng mà phải đưa tay lên.
@Hao74 Mình ko biết thằng Obama là thằng nào. kệ nó. Nhưng đối với tôi hay công việc của anh, 1 phút củng quan trọng hơn 1000 phút của thằng Obama nào đó. 1 phút đó nó giúp cho chính bản thân mình nên nó quý hơn tất cả. mặc kệ thằng Obama nào.
@peterkhiem Khùng hả? Tui cho ý kiến của tui về bạn kia, mắc mớ gì bạn? Tui chả biết bạn là ai, nhưng bỏ ra 1 phút dừng xe nghe đt mà không gây tai nạn giao thông, còn hơn là tỏ vẻ tg của ta đây là quan trọng nhất.

Còn nữa, tui hiểu rõ vị trí của mình, nên tui chắc chắn 1 phút của tui không thể quan trọng bằng 1 phút của Obama, vì nó có quan trọng với tui ra sao cũng không ảnh hưởng tới thế giới. Còn bạn thì tui không cần quan tâm.
@peterkhiem Bạn không biết Obama là ai chứ bố bạn biết đấy. Loạn ngôn à ;))
Ơi đồng hồ, sao loè loẹt quá
về cơ bản thì nó là một cái máy android gắn trên dây đeo đông hồ, về luật pháp thì Sam bảo nó là đồng hồ thông mình (thánh lai ghép-sử dụng hệ điều hành thông minh trên 1 cái đồng hồ không có nghĩa nó là cái đồng hồ thông minh đâu nha)
@boygavcp123 Vì đồng hồ khg thông minh khg có các tính năng trên em yêu ah.
@boygavcp123 Thánh phán..cái này đâu có chạy android đâu bác
@boygavcp123 Vậy thế nào mới là đồng hồ thông minh hả thánh? Chạy iOS chăng?
khá thú vị đấy. không biết giá bao nhiêu nhể ;;)
danghaibang
ĐẠI BÀNG
11 năm
pin chắc xài đc 1 ngày
open0
CAO CẤP
11 năm
@danghaibang 25 hours +
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@open0
cái có coi chừng chế dộ chờ đó, chứ mà vọc coi clip thì ko có cơ hội 25h + đâu
@phuoctai92
Vọc và coi clip mà 25h thì còn bá đạo hơn cả iPad 😃
@doinho Vọc coi clip mà 25h với pin có hơn 300 mah thì đợi thế hệ thứ 4 5 đi nhé. 😃
Naron-K
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trông cũng đâu có xấu lắm đâu, cơ mà pin hơi thấp😕
nguoixanh11
ĐẠI BÀNG
11 năm
cấu hình nó còn to hơn cái đt của mình :<
CTNHT
TÍCH CỰC
11 năm
1tr thì mua.
@CTNHT 1tr5 cũng ngon 😁
@Bruce Willis 50 ngàn mình cũng ko thèm mua, xấu như vậy mà có ai dũng cảm dám đeo nhỉ.
phamduyluan
ĐẠI BÀNG
11 năm
2 triệu là đẹp
kul.loves2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phamduyluan e dự là gấp 3 lần bác phán o_O
cuongthi
TÍCH CỰC
11 năm
tác dụng của cái đồng hồ này cũng im
nhưng về thiết kế 90% nói giống đồ chơi con nít.
wanted68
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đừng đùa với ninja rùa 😃
Cuongrobe
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn ko đc đẹp lắm,đời đầu ...
@Cuongrobe Xấu thế thì ai dám đeo, ss thiết kế gì mà thấy gê thế, giống như đồ chơi của TQ. Điện thoại SS xấu còn đút túi che dấu được, chứ đeo trên tay xấu thế thì biết che dấu vào đâu. Thảm hại quá chả bù cho vẻ đẹp của smartwatch 2 của sony
trungppc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lội nước được không nhỉ?
superspam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trungppc ko
Xấu đau đớn, dc mỗi cái k có logo ss trên mặt

Gửi từ công ty F.A giám đốc kiêm bảo vệ !
@kieuminhtien994 Minh cung rat get chu o truoc mat khien cho Minh that no nhu do do mượn =))
hyper89
TÍCH CỰC
11 năm
Pin như thế này........tự hỏi mua cái giống này làm gì nhỉ ? Cho tiền Samsung xài chơi à ?
@hyper89 em nghĩ samsung làm cho bằng anh bằng em thui.họ có mắc gì ta ko có.thua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019