Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung Galaxy Grand Duos (GT - I8092)

zenkichi153
9/4/2013 9:17Phản hồi: 1.523
1.523 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác xài rom stock 4.2 cho em xin file camera.apk ,sms.apk với,em định cài vô bản rom 4.4.4 Cosmic ak.
nguyentai.tn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trantong Ko tuong thích với bán cosmicCm sao mà cài vào được
Cần lời giải thích
Máy e mua cũng lâu rồi đc hơn 1 năm gì đó .
trước e dùng máy bản gốc mua tại thế giới di động
Máy e từ khi up android từ 4.1 lên 4.2 bằng cách tự động cập nhập của samsung thì nó lag kinh khủng. e đã tắt và gỡ hết các ứng dụng chạy ngầm của máy và thấy nó ổn định hơn (các ứng dụng cài đặt sẵn của máy). nhưng khi dùng vẫn hay bị đơ đơ. nhiều lúc bực mình lắm
có khi có cuộc gọi đến còn không nghe đc
bác nào bảo e lên phải làm sao
e chưa root hay cài linh tinh cái gì cả.
nguyentai.tn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mr.nht776 Cách thì chỉ root rồi up rom khác. Up lên 4.4.4 sài cho đã bạn ơi. Tuy giao diện và icon ko đẹp bằng bản 4.2.2 gốc nhưng về hiệu xuất thì khỏi chê
@nguyentai.tn mình xem giao diện đúng là tù thật
cơ mà có tiếng việt không bạn
có link hướng dẫn cụ thể thì cho mình xin
cảm ơn bạn đã trả lời
Bên xda mới có bản cm12 android 5.0 có bác nào dùg thữ chưa có cái ý kiến với nào...
diepman027
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lamnguyen190 Đang sài nè, cũng nhanh nhưng mấy tùy biến của rom cm11 không có ,
@diepman027 Có lỗi lầm gì ko bác...tùy biến nào ko có vậy ?
diepman027
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lamnguyen190 Lổi cũng ít thôi, không como73 khóa bằng volum, không có đổi theme được và nhiều lắm....chỉ thấy chạy nhanh và mượt thôi
Mình dùng con grand neo sách tay Korea nay bị rơi vỡ màn hình kính, cảm ứng dùng bình thường vậy các bác có biết Sai gòn thay ở đâu không ạ và giá tầm bao nhiêu các bác ạ
Mua màn hình gương bên Hàn về bảo thợ bên mình thay được không các bác, mình cũng có ông anh tết này về
Các bác ơi em đag dùng con i9082 này bản rom gốc 4.2.2 của máy,bản quốc tế. Em đã root đc bằng RootGenius nhưng cài recovery mãi ko đc à.ai biết cách giúp mình với
nguyentai.tn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hung161095 Bac fas lai ban rom goc roi root lai nhe
bạn flash lại bản rom stock,rồi flash recover luôn là được.
Mình dow rom comis bên xda về sao mình up thêm gói gapps vào thì trình nhắn tin mặc định nó mất tiêu. Giờ ko bjk làm sao nt nữa...Có bác nào bị tình trạg giốg mình ko ?
có rom 4.4 nào mà camera ok không các bác,cho em xin với.
con này của em pin có vẻ chai quá, em search thấy chỗ này bán pin bảo là chính hãng 250k, có ổn ko các bác
http://www.phukiensamsung.com/pin-samsung-galaxy-grand-duos-i9082.html
Sau 1 tuần dùng bản 5.0.2 của RR thấy không chê được điểm nào, máy chạy nhanh, mượt. pin cũng khá ổn. AE nào quan tâm thì download về dùng thử.
http://forum.xda-developers.com/galaxy-grand-duos/development/rom-resurrection-remix-lollipop-v5-2-4-t2979531
Lưu ý: Make sure you are either on any Lollipop ROM or KitKat ROM (CM11, SlimKat, etc) or on 4.2.2 TW based ROM and NOT on 4.1.2 TW based ROM
diepman027
ĐẠI BÀNG
9 năm
xai ban rom cua pawip hay hon, ban rom nay them thanh navibar ben duoi lam chu nho xui

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
kazanka
ĐẠI BÀNG
9 năm
@diepman027 Bản rom bác giới thiệu mình mới up, đúng là mượt và dễ sử dụng hơn hẳn. Cảm ơn bác
bác nào giúp em root con samsung galaxy grand E270l với.
trunghut
ĐẠI BÀNG
9 năm
chào các bác !

Tình hình là đứa e của e có con Samsung Grand Duos SHV-E270K - Android 4.1.2. Em đã mày mò mấy cách ở trên các diễn đàn mà hem Root được e nó. Nên nhờ bậc cao thủ nào ở HN, Root được e nó thì alo hay rep cho em với nhé.
Mà e chạy qua Root thì em cũng nhờ chạy FW nào ổn hơn, chứ em thấy đứa e của e nó kêu hiện tại ngốn pin ghê lắm.nếu chạy FW và xóa các ứng dụng k cần thiết đi mà vẫn tốn pin thì có lẽ e chỉ còn nước mang đi sửa cho nó ( đã mua cho nó quả pin khác- loại hịn rồi).

Bác nào giúp được call hay nt cho em nhé: 0947.33.0000

Thanks !
kazanka
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trunghut flash CWM được thì root bằng cách flash SU file zip di
trunghut
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kazanka Cảm ơn bạn.Tình hình là mình đã CWM được, báo success qua Odin nhưng khi vào thì k thấy install... để cài Fix recovery và SU . Mà đọc trong này thấy bảo fai cài lại rom gốc sau đó ms cài CWM và root. Nên bgio đang bí k có File Rom gốc của con này bạn ợ. Anh em nào có share giúp mình nhé. Tìm trên google mà toàn link bị die rùi 😔
kazanka
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trunghut Dòng này trước đây mình thấy có mấy topic trên tinhte hướng dẫn nhiều lắm mà. Bạn kiếm mấy nick trước đây đã sử dụng dòng này inbox mà hỏi xin, hoặc không vô http://www.sammobile.com/ mà kiếm thử firmware, nếu không có thì chỉ có thể vô trang của Hàn mà down về vậy. Ở link trên mình chỉ kiếm được cho bạn firmware dòng E270S còn K thì kiếm không ra, bạn vô link này nhé. Hình như máy Hàn thì SKT dùng chung firmware như Note3 vậy, cái này mình không chắc nên không chỉ bạn được.
Model: SHV-E270S
Model name: GALAXY Grand
Country: South Korea
Version: Android 4.1.2
Changelist: 1552609
Build date: Mon, 23 Jun 2014 01:06:54 +0000
Product Code: SKT <--- thế này thì có thể là dùng chung firmware (mình đoán vậy thôi nha không chịu trách nhiệm đâu ah)
P/s: đăng ký 1 nick trong trang chủ thì mới download được nhé.
trunghut
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kazanka cảm ơn bạn nhiều. Nhiệt tình thía 😃
mấy bạn cho mình hỏi cái này với. mình ấn tổ hợp phím volume down + home + power rồi nhưng ko vào được chế độ download mode là sao? đã tìm thử trên goolgle xem có ra lỗi ko mà không có trang nào nói về vấn đề này. ai có kinh nghiệm giúp mình với 😔
djtomato
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tình hình là máy mình cài titanium thì ko có 2 mục chuyển app sang thẻ( đã root rùi nhé), k thể chuyển app sang thẻ đc.
Cài đủ các ver luôn.có ai bị như mình ko.
- ra fw mới có j hot k các bác, và có bác nào hướng dẫn mình cách unroot. Đẻ up fw từ ota với.
Mới dùng e này chả bik như nào luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019