Samsung: Galaxy Nexus không gây ảnh hưởng đến việc kinh doanh iPhone của Apple

Duy Luân
20/8/2012 23:3Phản hồi: 154
154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fan app thì chê thiết kế SS như shit nhưng APPLE lại kiện vì gây ảnh hưởng doanh thu.Tức là SS có tính kế thừa cao hơn nguyên mẫu sáng tạo (mà app cung là kế thừa từ các phát minh đi trước rồi nâng cấp lên cao).Vậy hai thằng như nhau kiện làm gì
PS: đc cái trong nước mỹ trên sân nhà thôi chứ ở châu âu bị thua te tua roi.Qua hàn hay TQ mà kiện chắc lại mang nhục thêm thôi
thằng táo thúi sẽ kiện đến khi kg con hãng dt nào.để no độc chiếm thị trường.táo thúi 😁:D:D:D:D:D:D
Trời ơi công tình mình đi săn hàng mà thằng kế bên nó hơn mình. Chuyến này nhất định mình phải kiện vì nó dám giành thị phần của mình:mad:
Mình nóng lòng biết kết quá cơ vì đọc nhiều bài kiện của AP và SS mệt thật.
tui nổ phát súng tiếp theo.về cấu hình thì ip phải gọi con này bằng kụ 😁
@wonderful_things_238 dùng nexus chưa, arc s mà đòi ngang với nexus về độ mượt, vãi bác, hôm nào rảnh cho bác mượn nexus 4.1 xem nó có bị độ trễ khi vuốt ko nhé rồi hẵng phán,
@QuocKhanhvt Bạn nói chí phải.Tuy nhiên dù là trước Android 4.0 không mượt mà bằng IOs thì cơ chế touch của Android vẫn hay hơn. Cụ thể bạn lướt web, bên Android bạn vuốt nhẹ trang web sẽ di chuyển nhẹ, vuốt mạnh thì di chuyển nhanh, muốn từ đầu trang xuống cuối trang hay ngược lại chỉ cần vuốt mạnh 1 cái. Trong khi đó bên iOS thì không giựt ko lag nhưng lại ko có tính năng đó, vuốt mạnh nhe không lướt nhanh chậm khác nhau mấy, muốn từ đầu trang xuống cuối trang phải quẹt tới mấy lần thật là hao hơi tổn sức :D.
@nopain9nogain Cái bạn nói là điều tui ghét ở Android đấy, safari kéo xuống cúi trang mà nhấn 1 cái trên cùng màn hình nó cũng nhảy vọt trở lại phía trên, con muốn như bạn nói có thể tại opera cũng cuộn 1 cái tới đít mà, suy ra k fai do hdh mà là do trình duyệt nhé
@impressive2000 Ờ đúng rồi bạn nói mới biết đó he he ... xưa h trượt muốn khóc luôn... thanks
viet_vu
ĐẠI BÀNG
12 năm
không có ý kiến về vụ kiện, chỉ thấy trong này có mấy chú như Zaisaigon với hamyty hình như đầu chỉ để đội mũ, comment sặc mùi troll nhưng mà nhạt vl :-j đúng chất trẻ trâu.
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
cũng là một cách PR thôi..thay vì đưa ra các tài liệu mô tả chi tiết thì nhiều người lười đọc..tạo ra một cuộc kiện tụng sẽ hấp dẫn hơn cũng hay..hehe, ý kiến riêng thôi nhé ^^
Cãi nhau khiếp,mong la đừng đụng đến máy của e la được,hehe

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
DailyLovely
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apple và Samsung nên đổi sang lĩnh vực luật và chuyển thành công ty luật được rồi đấy... Kiện đi kiện lại... Đau hết cả đầu...
Hudson
TÍCH CỰC
12 năm
Kiện... kiện... kiện hoài như thế này thì chỉ có lợi cho mấy ông thi hành luật pháp mà thôi. Chi phí bỏ ra để theo đuổi vụ kiện đâu phải là nhỏ chứ.
Bac n
bac noi dung thi ai chem dc bac.tui ung ho bac
apple đúng là bị bệnh nặng lắm rồi. cái gì cũng cho là của mình, cái gì cũng đi kiện... chắc ceo mới có bà con làm luật sư wa 😁

Sent from my HD2 using Tinhte.vn
cứ đưa nhau ra tòa luật sư mơí có việc mà làm
Samsung kháng cáo mà trả lời kiểu này giống dìm hàng Google với Nexus quá!
@nhutquang97 Hàn Tín phải lòn háng trả thù cho chủ. SS ra tòa cương lên là GG now ngon -> tranh thị phần Siri , để Tòa đập chết à ?
Liên quan gì đâu
EPL Holdings kiện Apple vì vi phạm bằng sáng chế

Vừa qua, công ty EPL Holdings đã đâm đơn kiện hãng Apple với cáo buộc “Quả táo” đã ăn cắp công nghệ phát nội dung đa phương tiện của họ trên iPhone và iPad.

Theo nội dung đơn được nộp lên Tòa án quận ở Bắc California, EPL đã gặp gỡ Apple vào ngày 28/1/2002 để thảo luận cấp quyền sử dụng công nghệ của họ, qua đó cho phép người dùng thiết bị có thể phát các nội dung audio và video với tốc độ nhanh hơn hoặc chậm hơn tùy ý.

Khi đó, Apple đã đề nghị trả cho EPL số tiền 50.000 USD để dùng bằng sáng chế nói trên, song vị lãnh đạo tiền nhiệm Enounce của EPL đã từ chối bởi ông cho rằng nhà sản xuất iPhone và iPad đã không đánh giá chính xác giá trị công nghệ của họ.

EPL nói rằng sau đó, Apple đã cố tình sử dụng các bằng sáng chế của họ dù chưa được sự cho phép, và “Quả táo” đã đút túi hàng tỷ USD từ việc bán những sản phẩm có chứa công nghệ ăn cặp như vậy./.

nguồn : Vietnam+

link : http://www.vietnamplus.vn/Home/EPL-Holdings-kien-Apple-vi-vi-pham-bang-sang-che/20128/154862.vnplus
@katum573 3G của SS chẵng đáng 3 xu , cái này chắc 2 xu
@galabuon Rẻ thế à, sao apple no dùng mấy công nghệ rẻ tiền này mà máy nó bán đắt thế, nó lừa mình à.
@galabuon Có 2xu với 3 xu mà phải đi ăn trộm để sài, nhục không thể tả được :rolleyes: !
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
người dùng mua galaxy nexus vì nó là điện thoại đầu tiên được nâng cấp lên android bản mới nhất. chứ không phải vì nó nhái hay cấu hình nó khủng
duylinh9
ĐẠI BÀNG
12 năm
nexus h đua tranh tn đc
quaroiaioi
ĐẠI BÀNG
12 năm
xin thưa ip4s cấu hình ngang galaxy nexus đấy.Tuy cpu 800mghz A9 4s thua 1.2ghz A9 nexus nhưng gpu sgx 540 của galaxy nexus dám sánh với sgx 543MP2 của 4s .Ai nói ios không đua cấu hình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019