SAMSUNG GALAXY NOTE 3 DOCOMO CÓ GIỐNG NOTE 3 MÌNH KHÔNG?

my_sinh107
7/8/2014 8:59Phản hồi: 644
644 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

op-lung-cho-galaxy-note-3-n900-hieu-ottex-box

em định mua cái ốp này để bảo vệ tuyệt đối cho máy ,nhưng đang băn khoăn là vật liệu lớp ngoài cùng = cao su thì liệu dùng 1 thời gian dài khi mà tay mình ra quá nhiều mồ hôi thì nó có dính ,bám mồ hôi vân tay hay để lại màu ,mùi khó chịu k?
tiếp đến là dùng lâu quá mà nó lại có lắm lớp bảo vệ như vậy thì có dẫn tới tình trạng nóng máy k ạ?

Ai dùng rồi hay biết thì cho em lời khuyên với
snowfox18
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Terran04 Bác băn khoăn nhiu quá nên mình nghĩ bác khỏi mua đi. Hoặc đợi năm sau mua vì khi đó mọi người dùng lâu rồi nên sẽ chia sẽ kinh nnghệm
2 em này cấu hình giống nhau, note 3 dcm sống, wifi, mọi thứ ổn định. sài Rom VDT ngon!
snowfox18
ĐẠI BÀNG
10 năm
@www.ismartphone.vn khác chip nha bác ..... note3 quốc tế chạy em này "Octa Exynos", note3 ddoomo chạy em nay: "Snapdragon 800"
@snowfox18 Chip Snapdragon sữ dụng mát hơn đó bạn! Mình chỉ góp ý về sống 3g, wifi... và các chức năng của nó thôi!
@www.ismartphone.vn Bác imartphone cho hỏi con này spen có đủ như quốc tế ko, có sử dụng được sview ko, nghe có người nói spen bị hạn chế chức năng. Thêm nữa là ROM VDT có ổn định theo thời gian không, hỏi bác trên web mà ko thấy ai trả lời 😔
snowfox18
ĐẠI BÀNG
10 năm
tại bác nói cấu hình nên đính chính thôi ... 😁 dag dùng con dcm này ... phê vãi .... chẳng ngán bố con thằng nào
but spen sữ dụng như bản quốc tế đó ban! Rom VDT hiện tại không có lỗi gì. theo thời gian sẽ có nhiều rom hơn, hiệu năng tốt hơn đó bạn!
snowfox18
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có lỗi là ko kiếm ra lỗi j hết.....
lên cho ngày mới xôm nào các bác ^^
mua về để nguyên rom stock của Nhật thì bỏ sim vào có dùng đc không.máy có tiếng Việt tiếng anh gì không hay chỉ có tiếng Nhật,các bạn giúp mình với nhé , mà máy này sóng yếu như g2 docomo fải không mấy bạn
snowfox18
ĐẠI BÀNG
10 năm
@luuson97 Sóng gió bao la.... Có tiếng anh luôn. Cứ bắn đi bác.. So với g2 thì con này ngon hơn bội phần
đều là Note cả mà thôi
chỉ khác là Note chính hãng thì phân phối dành cho thị trường VN có chip exynos nhé ^^
Note DCM chip nhật mà Snap800
về cơ bản thì nhiều ng` đánh giá chip Snap ngon hơn exynos
dùng tính năng công năng như nhau mà ^^
@Vitcon.1992 đấy là note 4 má ơi
thangphuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang dùng em Note 3 dcm này đc 2 tuần, về cơ bản là không khác gì bản phát hành ở VN, chỉ khác duy nhất ở logo samsung thay bằng Docomo mà thôi, lắp S-view vừa khít 100%, nếu bạn nào nghĩ rằng việc có chữ Docomo làm mất giá trị thì nên mua một em Note 3 Đài loan mà dùng, ngoại hình giống hệt note 3 chính hãng,giá chỉ 4tr, tính năng thì xách dép cho em này. Còn anh em nào đam mê công nghệ thì chẳng có gì phải lăn tăn khi mua em này,chỉ có điều nên kiểm tra kỹ trước khi mua để tránh hàng dựng, hàng china.
Về hệ điều hành đã có bản Rom gốc 4.4.2 tiếng Anh, không có lỗi gì, nhưng toàn ứng dụng Nhật, không xài được. Còn bản Rom tiếng Việt 4.4.2 có một số lỗi nhỏ sau:
- Không bật được NFC, mình đã làm các kiểu fix nhưng không thành công (bản Rom gốc thì không có lỗi này nhé).
- Không gõ được trực tiếp nội dung tìm kiếm trên thanh địa chỉ của trình duyệt web (Rom gốc cũng không bị lỗi này).
- Chức năng tìm kiếm nhanh danh bạ chỉ tìm được 1 từ (cả Rom gốc và rom việt hóa đều bị lỗi này).
Đây là những cảm nhận của mình khi dùng em Note 3 Dcm này, xin chốt lại một từ là " quá tuyệt vời" so với giá hơn 8tr.
@thangphuong Note 3 Nhật cho ngon bổ rẻ
@thangphuong Bác mua ở đâu đấy
thangphuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@P.Đạt Hồ Mình mua ở Lê Đức Thọ - Mai Dịch bạn ạ
thaivaio
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng mới mua note 3 docomo. Ngoài nfc chưa dùng được thì tất cả những tính năng mà bản quốc tế có bản docomo cũng có và sử dụng ổn định. Mình cảm thấy hài lòng. Cảm ơn Vạn điều tốt!
@thaivaio Note 3 docomo chạy bản rom của bác VDT hiện giờ là ổn nhất rồi ạ
thaivaio
ĐẠI BÀNG
10 năm
@msmobile.vn MSmobile có thể kiểm tra giúp mình con note 3 docomo mua ở chỗ bạn có số imei như sau: 357351052342785. Mua ngày nào, và có mua gói bảo hành vàng ko. Mình mới lấy lại máy này. Người chủ nói máy mới mua của ms một tháng, và có bảo hành vàng. nhưng nhìn viền xước nhiều quá. Linh phụ kiện lại bị thất lạc
thaivaio
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kaparo99 Máy của mình thì mua ở msmobile ngoài hà nội. Ở hà nội thì nổi tiếng về hàng xách tay có msmobile và didongthongminh. Bạn xem 2 cửa hàng đó có chi nhánh sài gòn ko. Nếu ko có bạn có thể hỏi cellphones hoặc hnmobile. Ưu tiên mua ở những cửa hàng uy tín mình vừa kể trên dù đắt hơn vài trăm nhưng yên tâm hơn về nguồn hàng và chế độ bảo hành
@thaivaio Bác mang qua bên em kiểm tra trực tiếp bác nhé .
Hiện tại có bản rom của bác VDT thì dùng em docomo với em quốc tế không có điểm nào khác biệt lớn cả mà giá thành lại rẻ hơn hàng QT các bác ạ nên không có cớ rì mà lại không chọn em nó cho mình cả
tomytom
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lỗi không search trực tiếp được từ thanh địa chỉ của trình duyệt mặc định thì có fix đc ko bạn. Mình có em galaxy J docomo, cũng bị vậy khi chọn search là google, còn chọn bing thì search đc. Sài rom stock 4.4.2
@tomytom Bác chạy lại sang bản rom VDT V1 xem sao bác nhé . Lỗi này là do bản rom bác nhé
OTE="thangphuong, post: 43017130, member: 12300"]Mình đang dùng em Note 3 dcm này đc 2 tuần, về cơ bản là không khác gì bản phát hành ở VN, chỉ khác duy nhất ở logo samsung thay bằng Docomo mà thôi, lắp S-view vừa khít 100%, nếu bạn nào nghĩ rằng việc có chữ Docomo làm mất giá trị thì nên mua một em Note 3 Đài loan mà dùng, ngoại hình giống hệt note 3 chính hãng,giá chỉ 4tr, tính năng thì xách dép cho em này. Còn anh em nào đam mê công nghệ thì chẳng có gì phải lăn tăn khi mua em này,chỉ có điều nên kiểm tra kỹ trước khi mua để tránh hàng dựng, hàng china.
Về hệ điều hành đã có bản Rom gốc 4.4.2 tiếng Anh, không có lỗi gì, nhưng toàn ứng dụng Nhật, không xài được. Còn bản Rom tiếng Việt 4.4.2 có một số lỗi nhỏ sau:
- Không bật được NFC, mình đã làm các kiểu fix nhưng không thành công (bản Rom gốc thì không có lỗi này nhé).
- Không gõ được trực tiếp nội dung tìm kiếm trên thanh địa chỉ của trình duyệt web (Rom gốc cũng không bị lỗi này).
- Chức năng tìm kiếm nhanh danh bạ chỉ tìm được 1 từ (cả Rom gốc và rom việt hóa đều bị lỗi này).
Đây là những cảm nhận của mình khi dùng em Note 3 Dcm này, xin chốt lại một từ là " quá tuyệt vời" so với giá hơn 8tr.[/QUOTE]
Bac cho em hỏi mh dùng chức năng tìm
kiếm lên tranh địa chỉ cửa trình duyệt web nào cũng ko đk hả bác ?
Còn chức năng tìm kiếm danh bạ 1 tuè là sao bác giải thích cho em kĩ tí đk ko ?
Còn vấn đề là bác thấy pin con này trụ 3g đk tầm 5h ko bác ? ? Pin con này bác dùng trung bình 1 ngày đk ko bác . E đang hứng thú con này mà sợ pin kém hơn note 3 vn hay qt . Bác có onl giải thích em liền để e còn mua cho nóng 😆 tks bác trc
@thangphuong Mình đang dùng ROM VDT 4.4.2 và không dùng spen để viết tiếng Việt được.[/QUOTE]
Vào phần cài đặt ngôn ngữ đổi nhận dạng chữ viết từ tiếng anh thành tiếng việt nhé.
chickenttt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Do_Hoi Bạn đang dùng hay chỉ coi clip và nghe ngta nói, mình đã check. Khi chuyển đổi thành tiếng việt trong ngôn ngữ và chọn nhận dạng chữ tiếng việt thì cũng ko dùng bàn phím gốc SS để viết tiếng việt được bạn
thangphuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Do_Hoi Vào phần cài đặt ngôn ngữ đổi nhận dạng chữ viết từ tiếng anh thành tiếng việt nhé.[/QUOTE]
bạn đã làm thử chưa? Đây là Note 3 docomo dùng bản ROM VDT nhé, không phải bản Note 3 quốc tế đâu.
thangphuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@angelo89

Bạn xem ở 4p27 nhé viết chữ thịt chó và vẫn tìm đc. Sau đó 4p48 có VD về chuyển chữ viết qua văn bản vẫn thấy ngon mà[/QUOTE]
đây là ví dụ trong action memory bạn à, còn không nhận dạng được khi bạn dùng s-pen viết tin nhắn hay tìm kiếm web nhé
Các bác nào xài note 3 dcm này rồi cho mình hỏi, sao máy của mình hay bị đứng và tự khởi động lại vậy. có bác nào gặp tình trạng giống mình không.
@fanta040 bác đang chạy rom gì post ảnh lên cho ae xem đk ko ?
@chauvinhphong day bac.bac giup e voi.thks bac nha
@fanta040 lên 4.4 bản rom VDT đi nhá bạn ra tiệm nói họ úp lên cho
thangphuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fanta040 bạn kiểm tra xem bản rom của bạn đang dùng là bản nào, có cài ứng dụng gì ảnh hưởng không, máy mình dùng không bị lỗi đó.
[QUOTkaparo99,ost:nhiùos52, member: 1385476"]Mình đang tính mua note 3 dcm tại cellphone ko bít tốt ko bác? Có rom 4.4.2 của dcm nhật chưa ta 😃? Mình thì ko vọc vạch nhìu.thix note 3 chu yeu fb luot wed thui 😃.[/QUOTE]
nghe noi con nay gặp nhiu chưa có rom chuẩn fix full llỗi bác ơi , vọc vạnh làm con 9005 á
@chauvinhphong nghe noi con nay gặp nhiu chưa có rom chuẩn fix full llỗi bác ơi , vọc vạnh làm con 9005 á[/QUOTE]
Hiện giờ có bản rom của bác VDT khá là ổn mà bác
day bac.thks bac nha
UOTE="msmobile.vn, post: 43063808, member: 1301767"]nghe noi con nay gặp nhiu chưa có rom chuẩn fix full llỗi bác ơi , vọc vạnh làm con 9005 á[/QUOTE]
Hiện giờ có bản rom của bác VDT khá là ổn mà bác[/QUOTE]
van con loi bac oi , ko blutool thi nfc , nói chung chưa fix full lỗi bác
@chauvinhphong Hiện giờ có bản rom của bác VDT khá là ổn mà bác[/QUOTE]
van con loi bac oi , ko blutool thi nfc , nói chung chưa fix full lỗi bác[/QUOTE]
Dạ vâng . Ý của em là rom của bác VDT hiện giờ là ổn định nhất trong các bản rom dành cho em nó mà bác 😁
@msmobile.vn van con loi bac oi , ko blutool thi nfc , nói chung chưa fix full lỗi bác[/QUOTE]
Dạ vâng . Ý của em là rom của bác VDT hiện giờ là ổn định nhất trong các bản rom dành cho em nó mà bác 😁[/QUOTE]
zậy bác thấy em nó pin so với dòng chánh hãng hay qt thì ntn , em trên tay đk rùi nhưng ko cầm đk lâu . Bác thương gia cứ trả lời 9 xác về pin và lỗi của em nó khi dùng bản rom VDT dk ko bác ?
@chauvinhphong Dạ vâng . Ý của em là rom của bác VDT hiện giờ là ổn định nhất trong các bản rom dành cho em nó mà bác 😁[/QUOTE]
zậy bác thấy em nó pin so với dòng chánh hãng hay qt thì ntn , em trên tay đk rùi nhưng ko cầm đk lâu . Bác thương gia cứ trả lời 9 xác về pin và lỗi của em nó khi dùng bản rom VDT dk ko bác ?[/QUOTE]
Hiện tại bản rom của bác VDT chỉ lỗi mỗi NFC thôi bác ạ . Pin cũng khá là ổn bác ạ . Ngoài ra em chưa tìm được lỗi nào nữa bác ạ
@msmobile.vn zậy bác thấy em nó pin so với dòng chánh hãng hay qt thì ntn , em trên tay đk rùi nhưng ko cầm đk lâu . Bác thương gia cứ trả lời 9 xác về pin và lỗi của em nó khi dùng bản rom VDT dk ko bác ?[/QUOTE]
Hiện tại bản rom của bác VDT chỉ lỗi mỗi NFC thôi bác ạ . Pin cũng khá là ổn bác ạ . Ngoài ra em chưa tìm được lỗi nào nữa bác ạ[/QUOTE]
ok tks bác
@chauvinhphong Hiện tại bản rom của bác VDT chỉ lỗi mỗi NFC thôi bác ạ . Pin cũng khá là ổn bác ạ . Ngoài ra em chưa tìm được lỗi nào nữa bác ạ[/QUOTE]
ok tks bác[/QUOTE]
Bác ơi bản quốc tế thì em chưa dùng qua nhưng em nghĩ khoản pin tương đương nhau .mà có chênh lệch thì cũng không đáng kể đâu bác ạ .
Note 3 dcm so với xiao mi 4 thì em nào hơn hở các bác
angelo89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ké thớt cho em hỏi tí
1. Bên hoanghamobile có an toàn k ạ? T2 tuần trước thấy giá 8.250k, đến cuối tuần xuống 7.990k và giờ đang là 7.750k 😆 trong vòng 1 tuần giảm giá 2 lần
2. Em note 3 docomo này thấy có bên giá cao hơn chút nhưng đề bảo hành chính hãng, chả nhẽ máy nguyên seal ạ?
3. Hiện tại rom VDT dùng có full chức năng như trong quảng cáo Note 3 QT k? Đi kèm gear 2 có lỗi j k ạ?
Em ở TN cơ nên nếu mua e sẽ mua combo note 3 docomo và gear 2 neo qua chuyển khoản. Trên em mấy em này bán đắt lòi ra. Các bác tư vấn cho em chỗ nào giá tốt máy ngon để em mua CK với. Sợ mua xa k đc check chuyển hàng cùi cho thì chán đời 😔
Cảm ơn các bác!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019