Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Samsung Galaxy Note II]- Tổng hợp Stock Rom, Cook Rom, Root, Recovery

cellphone_uk
25/9/2012 2:59Phản hồi: 3.487
3.487 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mọi người cho hỏi up stock Rom qua Odin có mất hết app không nhỉ 😁, mất luôn bộ nhớ trong của máy à :D
@kenji2711 app bay sạch bạn nhé. bộ nhớ trong thì ko mất dữ liệu với bản Rom 1 file
Cái link down root & recovery tèo rồi 😔
@NT1809 down được mà bạn ?
Cho mình hỏi là khi root rồi mà mình muốn xóa mấy cái pm linh tinh thì dùng ct trình nào? Với lại phần mềm nên xóa ah. Cảm ơn nhiều!

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@VinhNhi xóa app hệ thống thì dùng titanium backup bạn nhé
sắp có ROm MIUI cho ae thưởng thức nhé
ds2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình mới chơi có mỗi Vitua Tennis 4.0 trên Note 2. Thấy mượt hơn trên Note 1 nhiều lắm.

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 2
cập nhật R00t mới và rom c00k cho ae vọc nào.
@cellphone_uk Trang 1 hay ở đâu bạn, dài wá kiếm lòi mắt 😁
Trang 1 bạn ạ. Hiện m chỉ tổng hợp vào 1 topic nhất định cho gọn diễn đàn 😃
@cellphone_uk Cái bản root ở trên là mới nhất fải k bạn
@hunghahhh đúng rồi bạn à. Bản mới nhất 1hôm 12/10 nhé
lethanh01
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em root theo hướng dẫn rồi, nhưng lại không update firmware mới được. Up wa kies thì nó báo đã bị mod, up wa odin thì nó báo failed, chép vào máy thì nó bảo bad gì đó, không unzip được. Có bác nào giúp em bằng cách hướng dẫn cụ thể hơn không?
@lethanh01 R00t rồi thì bạn ko up qua kies được đâu nhé. Down lại bản mới và up qua Odin v3.04 nhé bạn
Mình mới root bằng toolkit v1.0 xong với rom stock. Máy mượt hẳn sau khi dùng Titanium dọn dẹp rác

Bạn nhìn giùm mình có fải máy mình đg xài mới chưa ta, sao lên mấy kernel này nó nhìn khác khác của note 1, nhìn k hiểu luôn😔
mình vừa up bản mới nhất, mã kí hiệu kernel nó vẫn y chang, up wa mobi odin lại bị tăng 1 bộ đếm, bộ đếm đang 0 nó lên lại 1 @@
@hunghahhh để mình test lại nhé
các bác cho em hỏi sao em kết nối qua USB mass stor ko đc ạ ! em đã bật chế độ usb debug rồi và máy tính cũng không đc, mội khi DHD GAlaxy note 1 s2 s3 em đều vào đc nhưng sao giờ ko vào đc .chỉ kết nối MTP các pro giúp với
E chay file cwm + root note 2 như ở trang 1 toàn báo là fail.Tại sao lại như vậy hả bác?
Ramayana
ĐẠI BÀNG
11 năm
@basakura sau khi kết nối bác bấm Reset ở odin rồi chọn lại PDA, bấm start là đc
Galaxy note 1 .topic đông người quá note 2 tui mình bùn hiu vậy mấy bác

Gửi từ G-Note II của tớ (^_^) ™
scythe22
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào các bác!
Tình hình là em bắt đầu nghiên cứu về các ứng dụng cần thiết cho Note2 nên muốn hỏi các bác một vài câu.

1/ Em thấy là Root máy thì mới dùng được một số phần mềm.

Vậy các phần mềm đó chỉ dành cho máy Root hay là máy nguyên cũng dùng được nhưng phải mua. (Kiểu như cài App đã "thuốc" trên IOS)

2/ Root máy thì có tăng bộ đếm gì gì đó ko? (Các bác cho em link hướng dẫn Root Note2 mà ko tăng bộ đếm, nếu có)

3/ Em có lượn lờ đọc qua các bài nhưng do mới với android nên nó cứ lung tung nên em muốn xin các bác một số phần mềm cần thiết để cài thêm vào Note2.

- Những ứng dụng nào cơ bản cần thiết trên Note2 phải cài thêm vào.

- Chương trình xem video, nghe nhac trên Note2 ok chưa? Nếu cần cài thêm trình xem video, nghe nhac thì cài ctrinh nào hay.

- Chương trình Office nào dùng tốt (Word, Excel, Đọc PDF)

- Diệt Virut, quét Ram v...v... có cần thiết không?

- Một số Game HD nặng em muốn cài lên trên thẻ để đỡ ngốn bộ nhớ trong thì có được ko?

- ....... Các bác có thêm ý kiến gì thì cứ nhiệt tình góp ý ạ.

Thanks các bác đã quan tâm!
😁

Em đã post 1 bài bên kia nhưng chưa thấy ai trả lời nên mạn phép post sang đây!
Mình đang dùng con Note II bản quốc tế xách tay N7100XXALIH của CellphoneS. Theo danh sách ROM đầu bài chắc máy mình xách tay từ một thị trường Trung Đông hay châu Phi nào đó. Mình xin hỏi:
- Mình có thể dùng Odin để up ROM STOCK của Việt Nam cho máy được ko? Có bị thay đổi IMEI, tăng bộ đếm hay mấy thông số gì đó ko? (Mình ko rành @,@).
- Cách làm cụ thể ra sao? Xin nhờ các anh chị hướng dẫn giúp.
Xin cảm ơn rất nhiều!
ryangiggs92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mixuong Qtế thì uo thoải mái. Có cách k tăng couter đó bác. Bác chịu khó search trong box Bote nhé. Còn cách thì ở #1 hướng dẫn rất chi tiết rùi.

minhsu181
ĐẠI BÀNG
11 năm
Soft Triangle Away của Chainfire rất hay, máy mình root 2 lần bị tăng bộ đếm là 2, chạy Triangle away xong liền trở về zero.
So với Note1, Note2 được các developper trên XDA quan tâm phát triển kỹ thuật root, reset counter dễ và nhanh hơn. Jiggler dùng cho Note1 chỉ còn tác dụng vào bootloader không còn tác dụng xóa tam giác vàng và reset counter.
minhsu181
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã thử nhiều softwares chuyển các phần mềm cài đặt từ phone sang SD trên Galaxy note 2 nhưng vẫn chưa tìm được.
Các bạn nào biết có có thể giúp mình.
Cám ơn,
dale8914
TÍCH CỰC
11 năm
@minhsu181 Link2SD phân vùng ext4 cho thẻ nhớ
rồi chuyển hết vào bạn search trên forum có hướng dẫn đó
scythe22
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhsu181 Mình làm được rồi, ngon lắm 😁
http://www.tinhte.vn/threads/1040065/
minhsu181
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng là firmware mới, kernel cũ 3.0.16 tháng 9/12, của bạn là 3.0.31 tháng 10/12.

Root máy sẽ dùng phần mềm thoải mái. Sau root máy sẽ tăng bộ đếm nhung đã có soft Triangle away xóa về 0, đã có trên phần đầu trang này.
Phần mềm cài thêm tùy ý thích cá nhân, trên máy mình thường thêm:
Ghost commander tiện hơn My files có sẵn trong máy.
Kindle, Adobe reader, CHM reader X để xem các files prc, pdf, chm.
Office suite pro có thể xem sửa rất nhanh hơn Polarit trong máy chỉ cho xem.
Rootunstaller giúp xóa các softs khác.
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhsu181 Thật sự cái soft Triangle away có cho vui thôi 😃, vì lên TTBH SS họvẫn biết mình can thiệp vào hệ thống của máy và đã root cho dù counter đã về 0. Nhưng họ vẫn bảo hành cho mình dù biết máy đã root 😃, mới đọc được cái thông tin này của anh harrynghiem
ds2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kenji2711 THBH phát hiện đc bằng cách nào vậy bác ơi? Anh harrynghiem post trong bài nào thế?

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 2
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ds2k Cách nào thì mình không biết, nhưng anh harrynghiem có nói máy đã reset counter về 0 nhưng họ vẫn phát hiện ra máy đã root nhưng quan trọng là vẫn bảo hành máy cho mình 😃. Đây: http://www.tinhte.vn/threads/1574181/
@kenji2711 2 a:d down rom rồi đây 😁:D:D wânm hê hê:D mai e mới mua máy:D
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bboyquay95 Gì thế e??? mua con nào đấy?, down rom gì chưa có máy mà rom riết gì hehe :D
bắt đầu nghiên cứu note 2 thôi
@chuong sat thu bác đã có note 2 chưa đới

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@chubetomo Bác vẫn chưa mua đc note 2 à.E thấy bác trong vụ km của samsung nhiệt tinh lắm mà
@chubetomo vọc thôi chubetomo. Lâu lắm ko được gặp chú 😃
@cellphone_uk máu lém , nhưng chưa có ẻm để múc , bị khoai đến mấy lần rồi , nên oải
mềnh chăn ẻm qua bao cửa tri ân rùi , lại còn chăn với giá 13 nữa , kết cục mềnh mãi mãi là người đến sau , thôi giờ trở lại quê xưa , gom thêm chút thóc rồi lên cellphone múc một ẻm cho khỏi soắn
ps / mình muốn sở hữu sớm nhất em note 2 trong tay như các bạn , đó là cái thú chơi , đam mê , nhưng ngặt cái là , vợ con mình nó chỉ tài trợ cho đồng lương hưu ít ỏi của mình đến con số 13 , và không thể hơn , cellphone có thể bán thiếu cho cái đam mê của mình không , chả thiếu nhiều đâu , và cũng chả lâu để hoàn tiền đâu , nếu cellphone bằng lòng với fan của cellphone , mình xin được slot một made in hàn xẻng , phiên bản rom quốc tế có được hông , mình nghĩ cái giao dịch này cũng nhanh chóng kết thúc thôi mà , cellphone cứ hỏi anh Văn đi , rồi đâu sẽ có đó , thịt chó phải có riềng mẻ với rau thơm , mình sẽ thanh toán đầy đủ và sớm nhất sau 1 đến 2 tháng cho 3 t còn thiếu , được hông thanks chân tình nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019