[Samsung Galaxy Note II]- Tổng hợp Stock Rom, Cook Rom, Root, Recovery

cellphone_uk
25/9/2012 2:59Phản hồi: 3.487
3.487 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bạn cho mình hỏi, hiện tại rom cook nào là tốt nhất cho Note 2 ạ?
ryangiggs92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@VampireAssistant E thấy có Omega cả wanam đó. Tùy bác chọn.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Up

duceasy
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy em mua hàng xách tay,
thấy hộp toàn chữ Thái Lan là chủ yếu, sách hướng dẫn củng chữ Thái, mở bên trong sau cục pin thì Made in VietNam by Samsung, vào about device thì thấy Android 4.1.1
baseband version là N7100XXALIH,
Kernel version là 3.0.31-215196,
vậy phải dùng cái rom nào để up nhỉ, mà em chỉ muốn root máy thôi có cần phải up rom không, em không thích chạy rom cook vì hay lỗi vặt lắm, em chỉ cần root máy để cài phần mềm thoải mái thôi, mới từ symbian gia nhập android nên không rành lắm, ai biết chỉ dùm em. em cám ơn.
ryangiggs92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kenji2711 Em đag dùg mà bác. Test mấy gần tuần rồi. Chưa thấy lỗi gì mấy 😃

kenji2711
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ryangiggs92 Uh, nhưng mà xài mấy Rom này cũng chán hehe, tại nó gần giống stock Rom mà, đang đợi 1 bác pro nào bên xda build từ source của Google 😁
À, xem live cú nhảy từ độ cao gần 39km trên Note 2 phê vãi :D
ryangiggs92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kenji2711 vừa xem xog 😃 Thì rom build từ stock dùng thích hơn. Theme flash là đẹp ngay thôi. Home của e này 😃

kenji2711
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ryangiggs92 Đẹp ấy nhưng mà không thích lắm hehe 😁, mỗi người mỗi quan điểm khác nhau mà... :D. Thích xài rom cook từ google thôi 😃, và thích cái apex launcher, nhìn đơn giản mà đẹp. Nói chung là Ios khác với Android là: Android thì chúng ta có miếng đất, mọi người thích xây nhà kiểu nào thì xây, miễn mình thấy đẹp là ok rồi :D. Còn Ios thì đã xây nhà sẵn, ai cũng giống như ai hehe
dragoon9n
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cho hỏi câu ngu là up rom cook này có cái nào giữ đc các tính năng s-pen và motion của Note 2 k ah?
có cách nào để N2 hiển thị recent apps bằng cách ấn nút home 2 lầnthay vì giữ nút home 2s ko cả nhà??? :rolleyes:
dale8914
TÍCH CỰC
12 năm
Máy mình của Iran made in korea @@
Iran cũng xài Note 2 làm j ta

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Nghe đâu có bản cập nhật xxalj3 rồi, mà lên sammobile tìm k thấy, cellphones biết tìm ở đâu k vậy, cho mình xin link với
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
cho e hỏi là cài pm cr*k có cần phải root ko ah?
@tommykp Chỉ phần mềm nào cần root như titanium backup, rom manager mới cần root thôi bạn. Còn phần mềm ..... thực chất là cài file apk k qua google play, bạn xem thêm bài của bạn Vuhai sẽ rõ hơn
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
@VampireAssistant Cho mình hỏi thêm là sao ko đánh được TV trong note2 nhỉ, dù máy mình là chính hãng, rom việt. Bộ gõ default theo máy khá ổn, ko muốn cài pm gõ khác 😔
xupitan
TÍCH CỰC
12 năm
@tommykp Vẫn gõ dc bt, có điều ko phải gõ kiểu Tele mà là bỏ dấu ngay sau nguyên âm bạn nhé!
Bác nào có file update XXLAJ3 update qua OTA không? E nghe mọi người bảo update lên mà e lại root rồi nên k update đc :oops:
bác cho e hỏi,nếu mình root máy làm tăng bộ nhớ đệm có làm hư máy không,hay chỉ làm mất bảo hành từ Ss thôi
kenji2711
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chithang Root máy không làm hư máy gì cả 😃. Root máy để chúng ta có thể can thiệp sâu vào hệ thống của máy, điều chỉnh theo ý mình mà không bị sự gò bó của hệ điều hành, có thể cài phần mềm yêu cầu máy đã root. TTBH SS kiểm tra thông qua bộ đếm để xem chúng ta có can thiệp vào máy hay không để không bảo hành sản phẩm chúng ta 😃
bạn cellphones xem coi có root cho rom mới xxalj3 chưa vậy bạn, mình vừa up bản xxalj3 wa mobi odin mà bị treo, giờ fải up wa pc odin
Cho em hỏi muốn di chuyển app vào thẻ nhớ mà sao ko được vậy mấy anh, em xài apps 2 sd pro với vài apps tương tự mà ko được, nó ko có nút DI CHUYỂN VÀO THẺ NHỚ như note 1, h làm sao chuyển hả mấy anh
teejams
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tommydoan_25101990 Nghe đồn có bác dùng link2sd chuyển được bạn ạ. Search trên diễn đàn nhé 😁
E thử lun rùi à ko đươc lun 😔
Hĩ e chuển app wa sd thì nó hiện chữ màu vàng vậy đó, k bít là do soft hay do sd nữa
xupitan
TÍCH CỰC
12 năm
Hik, bác Cell tư vấn cho e phát :
Tình hình là e đang định root máy nhằm mục đích gỡ bớt các pm ko cần thiết như hướng dẫn này trên XDA : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1932202
Tuy nhiên e đang băn khoăn là giang hồ đồ Root rồi ko update trực tiếp qua OTA được, nếu như thế có cách nào khắc phục ko ?
@xupitan việc bạn update trực tiếp qua OTA nếu máy r00t sẽ ko thực hiện dược nhé. Nếu muốn xóa app bạn phải thực hiện lại thôi nhé
dale8914
TÍCH CỰC
12 năm
có 1 vấn đề mình thắc mắc cần cao thủ giải quyết Root Stock rom máy thật chất mình chưa Root hoàn toàn còn Deodexed + Zipaligned + Busybox vậy thì làm sao để mình làm được những phần này vì 1 số Mod yêu cầu rom phải Deodexed mới mod được
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dale8914 Bạn mod systemui.apk để thay đổi giao diện à? Nếu vậy bạn xóa file systemui.odex đi hoặc các file odex tương ứng với mod bạn dùng là đc thôi!
Lưu ý là fải xóa trước khi mod nhé 😃
cho mình hỏi sao mình root con note 2 như ở hướng dẫn trang đầu thành công sao mình cài phần mềm titanium backup pro nó check toàn báo lỗi là thế nào mà máy mình root thành công rồi mà ,mình đã cài thử nhiều ban nhưng bản nào cũng báo lỗi hết​
@dinhlocthinh BẠN THỬ DÙNG APP YÊU CẦU R00T KHÁC XEM. NHIỀU AE RO0T OKIE MÀ BẠN 😃
NOTE II CỦA BẠN BẢN QUỐC TẾ HAY NHÀ MẠNG
có superSU mà vừa cài cái phần mềm chặn quảng cáo vào nó hỏi đồng ý hay không để xử dụng thì nó lại báo lỗi
dale8914
TÍCH CỰC
12 năm
quan trọng là coi trong máy bạn có cái app SuperSU k có là máy root rồi
thế thôi
còn cái báo lỗi gì đâu bạn đọc kĩ đi
mấy cái dấu chéo là dấu bạn chưa đăng nhập Box - Dropbox v.v... để lư dữ liệu
được rồi ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế