Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung Galaxy s 2 LTE HD tại Việt nam

cellphone_uk
16/11/2011 11:40Phản hồi: 39
Samsung Galaxy s 2 LTE HD tại Việt nam
Samsung Galaxy S II LTE HD , phiên bản Galaxy có cấu hình mạnh nhất, chip lỗi đôi 1.5ghz , màn hình độ phân giải HD rộng 4.5 inches, có mặt tại Việt nam trong sáng nay. Đây là phiên bản GSM nhập từ Hàn quốc
CellphoneS xin giới thiệu những hình ảnh đầu tiên về Samsung Galaxy S II LTE HD.

*Cập nhật cảm nhận ban đầu.

Mặc dù mang tên Galaxy S II LTE HD nhưng dường như điểm chung duy nhất mà model này có chung với Galaxy S II là... cái tên. Sử dụng CPU lõi kép Qualcomm MSM8660 (tương đương với CPU sử dụng trên HTC EVO 3D), màn hình AMOLED HD sử dụng ma trận Pentile đạt phân giải 1280x720 thay cho AMOLED Plus trên Galaxy S II chỉ đạt 480x800. Và đặc biệt kích thước màn hình của S II LTE HD cũng đạt tới 4,65 inch thay cho 4,27 inch trên S II. Với cấu hình hoàn toàn mới và những thay đổi rất lớn về thiết kế, có lẽ cũng không hề ngoa nếu nói Galaxy S II LTE HD là 1 model hoàn toàn mới chứ không chỉ đơn thuần là 1 bản nâng cấp của Galaxy S II.

Với màn hình lớn tới 4,65 inch nhưng LTE HD không hề cho cảm giác lớn hơn quá nhiều so với những mẫu có màn 4,3 inch như Galaxy S II. Thực tế cảm giác cầm nắm của S II LTE HD theo tôi đánh giá là thoải mái hơn Galaxy S II do độ dày của máy lớn hơn Galaxy S II nên cho cảm giác "đầy đặn" hơn khi nằm trên tay người sử dụng. Rất tiếc là cũng giống như Galaxy S II, S II LTE HD có trọng lượng quá nhẹ so với 1 thân máy với màn hình lớn tới 4,65 inch. Cá nhân tôi cho rằng Samsung nên bổ sung thêm kim loại vào trong thiết kế các sản phẩm của mình để tăng cảm giác tin cậy và ấn tượng về vật liệu cao cấp cho các sản phẩm của mình.

Kích thước của Galaxy S II LTE HD không lớn hơn Galaxy S II nhiều. Bên cạnh đó màn hình của LTE HD có tỉ lệ 16:9 nên cho cảm giác dài và thon hơn màn hình của Galaxy S II vốn có tỉ lệ khung hình 15:9.

Mặt lưng của LTE HD được sơn kim loại xước thay vì vân sần như Galaxy S II cho cảm giác nhẵn nhụi và trơn tru hơn nhưng cũng vì thế mà không bám tay bằng.

Màn hình của Galaxy S II LTE HD với độ phân giải 720p và đạt mật độ điểm ảnh 316 điểm/inch ( Retina Display của iPhone 4 cũng chỉ đạt 330 ppi). Tuy nhiên Galaxy S II LTE HD vẫn sử dụng ma trận Pentile nên chúng ta vẫn có thể nhìn được hiện tượng rỗ mắt màn. Nhìn chung màn hình của Galaxy S II LTE cho cảm giác rất gần với chất lượng màn hình trên Galaxy Note. Và cũng như truyền thống của các thế hệ AMOLED, màn hình của Galaxy S II LTE cho màu sắc rất ưa nhìn với màu trắng mượt và thật hơn Galaxy S II. Cũng giống như các màn có tỉ lệ 16:9 khác màn của LTE HD cũng cho cảm giác thon và dài hơn các khung màn 15:9 trước đây.

Các phím chức năng Home, Back Menu giống như truyền thống của Samsung. Phím Home dài với viền bạc nhìn rất sang. trong khi đèn nền của các phím cảm ứng sáng hơn Galaxy S II rất nhiều giúp việc nhìn các phím đó trong điều kiện lóa nắng dễ dàng hơn nhiều.

Máy cũng đi kèm 1 ăng ten hỗ trợ việc xem TV. Tuy nhiên tính năng này chỉ hoạt động trên mạng CMDA ở Hàn Quốc.

Quảng cáo

Không giống như Galaxy S II, phần dưới mặt lưng của LTE HD không lồi ra khiến máy nhìn có vẻ phẳng phiu và hài hòa hơn.

Camera trước đạt phân giải 2 Mpx.

Camera của LTE HD cũng phẳng hơn với mặt lưng so với Galaxy S II. Camera 8 Mpx cho chất lượng ảnh chụp xuất sắc đặc biệt là trong điều kiện thiếu sáng. Nhìn chung chất lượng camera của LTE HD cũng tương đương với 1 số mẫu gần đây của Samsung như Galaxy Note hoặc Galaxy S II.

Quảng cáo

LTE HD phá vỡ truyền thống của các smartphone gần đây của Samsung khi sử dụng SoC Qualcomm 8660 thay vì 1 SoC "cây nhà lá vườn" như Exynos. Theo như kinh nghiệm của tôi thì việc sử dụng SoC của Qualcomm sẽ khiến hiệu năng đồ họa của Galaxy S II LTE HD yếu hơn các người anh em dùng Exynos khá nhiều. GPU Andreno 220 trên 8660 thường về sau khá nhiều so với người đồng nhiệm Mali-400 trên Exynos khá nhiều. Theo thông tin của chúng tôi thì lý do Samsung không sử dụng Exynos 4210( SoC của Galaxy SII và Note) trên Galaxy S II LTE là vì SoC này chưa hỗ trợ mạng 4G LTE. Và Samsung đang có kế hoạch phát triển Exynos 4212 có hỗ trợ LTE tuy nhiên 4212 đã không thể ra mắt đúng hạn vì vậy để có thể sử dụng được mạng 4G thì LTE HD bắt buộc phải sử dụng chip của Qualcomm bất chấp việc hiệu năng của MSM8660 yếu hơn. Rất may là trong lúc thử máy chừng vài tiếng tôi thấy Galaxy S II LTE HD hoạt động rất ổn định và mượt mà.

Kích thước màn 4,65 và độ phân giải HD khiến việc đọc web trên Galaxy S II LTE HD rất thoải mái. Trang web tải nhanh và các thao tác của người sử dụng đều được đáp ứng tức thời. Có thể nói nếu như bạn thích màn hình tuyệt vời của Galaxy Note nhưng vẫn e ngại kích thước của Note thì S II LTE HD là 1 sự lựa chọn rất đáng để mắt.

CellphoneS sẽ làm bài review kỹ hơn về galaxy s ii lte hd

Thông báo thêm : Lumia n800 và Galaxy Nexus sắp có hàng .

Like this ? http://www.facebook.com/cellphones.befirst.always

Cả nhà like ủng hộ CellphoneS nhé 😃
Reviewer: Minh Lết - CellphoneS
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
woa đẹp thật 😁
conanmk
TÍCH CỰC
12 năm
4,65" để cạnh 4,3" sao trông to hơn nhiều thế nhỉ
con này ko khác Galaxy Note là mấy, chíp Qualcomm ko bằng Exynos. được mỗi cái màn hình độ phân giải cao
haiyen2410
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em mù tịt về công nghệ, chẳng hiểu 2 loại chip này khác nhau như thế nào (hiệu suất hay độ bền ạ?), nhờ các bác khai sáng hộ em với. Em đang kết cái S II HD LTE này lắm, con GN thì quá to dù em cũng thích cái bút của nó. Không biết con HD LTE này có nhanh giảm giá như con Note k các bác nhỉ, em cố chờ mấy hôm nữa may ra tiết kiệm được thêm mấy đồng.
Bác Cellphone ơi, ở web nhà bác có mở ngoặc con HD LTE là quốc tế, vậy đây là bản toàn cầu hay vẫn là bản dùng ở Korea? Khi về VN sử dụng có gặp khó khăn gì không ạ? Em nghe nói là máy này dành cho Korea nên không có khe sim giống các loại khác, vậy em đang sử dụng sim Vinaphone thì có lắp được k?
Con này khoảng 2000 mAh là đẹp😃 Pin 1850 vẫn hơi ít😔
Chip Qualcomm cùi thì phải chịu thôi, chip Exynos có LTE đâu... Mà 4G LTE ở VN bao giờ mới dùng được😃
modungbao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chip exynos đang sử dụng dành cho 2 sản phẩm chủ lực trong năm mang tính toàn cầu của samsung là Galaxy s2 va Galaxy note. Còn chip kia chi sử dụng theo nhu cầu từng khu vực như con S2 LTE và S2 HD LTE là dành cho thị trường Hàn Quốc( chip Qualcomm 1.5G adreano 220) giống S2 t-mobile. Do đó các sản phẩm này khi sử dụng sẽ thấy rõ ràng bản rom gốc đều có phần mềm nhà mạng đưa vào. Cần chúng ta phải root bỏ ra không như S2 va Note có bản rom stock toàn cầu. Ngoài ra đã có thông tin có thêm con I9100G xài chip Ti omap 4430 1.2 GPU GFX540 như con motorola droid rarz. Với lại Qualcomm có LTE tích hợp sẳn exynos không.
lokaism
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pin con này gắn vừa S2 ko bác CellphoneS. Dc thì săn 2 quả cho S2 nhà em dc ah.

Sent form my Casio Fx-570Ms unsing tinhtế
FerrariFXX
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đợi bài đánh giá chi tiết của cellphoneS
Đã cập nhật ảnh và cảm nhận ban đầu. Mời các bác.
@cellphone_uk vậy chip arm cotex a9 của glx nexus thì sao?
Máy ko có gì nổi trội hơn S2 ngoài độ phân giải HD, cố tý nữa mua Note chip khủng dùng sướng hơn 😁

Sent from my SGH-I777 using Tinh tế
Nhiều người sẽ cảm thấy hợp với kích thước của LTE HD hơn Note bác ạ.
ledat289
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghe nói SMS trên máy này (korea) khó khăn hơn bản quốc tế đúng ko bạn? cụ thể thế nào thông tin cho mình biết với!

Còn mấy cái app của nhà mạng cài sẵn thì tính sao nhỉ? cứ để đó chung sống hòa bình à (tương tự cái angten máy)
@Cau.At' ko biết 1 năm nữa còn bán bản qtế ko nhỉ
haiyen2410
ĐẠI BÀNG
12 năm

Em vừa đọc mấy bài nói về chip Qualcomm, vậy có nghĩa là xem phim trên HD LTE k tốt ạ?
Nghe các bác nói vậy,ko biết bây giờ fải chọn em nào giữa S II hay S II HD LTE nữa....?ai tư vấn giúp mình xem em nào ngon hơn mình tks nhìu.đang kết em S II chưa kịp mua giờ lại thấy em này khủng hơn,nhưng lại nghe nói chíp của S II HD LTE ko ngon bằng S II ....?
tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu ngon thì LTE HD ngon hơn, công nghệ màn hình trên S2 thiếu ổn định lắm. Nhưng dùng máy phiên bản Hàn Quốc thì cũng nhiều phiền toái đấy và ít được mọi người chia sẻ giúp đỡ.
Tốt nhất là bạn nên đợi tới cuối năm để làm con Galaxy Nexus
Bac CellphoneUK cho em hoi la` doi` may' nay` co phien ban~ quoc' te' nua~ fai ko a....?neu co ban quoc te thi mua em nay` ngay :eek:.Co` em Galaxy Nexus thi` minh` chi thich cai' mo~ man` hinh` tro^ng ngau`.nhung chup anh~ co' 5.mp va` gia' qua' dat' do~😔
bây h con này giá khoảng nhiêu, mấy pro cho e link tham khảo dc ko ạ 😃
con này bay h thì chắc chưa thịnh hành lắm đâu, mọi người đang chạy đua với con S4 hok à
Hi 😃
Ko hiểu hàng xách tay con này bao xiền mua được nhỉ 😁
@Ca_chep_muare 5 củ
😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019