Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung Galaxy S 4: 5" FullHD, Snapdragon 600 1.9Ghz/1.6GHz Exynos Octa-core, 2600mAh, giống S3

cuhiep
14/3/2013 23:28Phản hồi: 2.885
Samsung Galaxy S 4: 5" FullHD, Snapdragon 600 1.9Ghz/1.6GHz Exynos Octa-core, 2600mAh, giống S3
GALAXY S 4 Product Image (4).jpg

Cuối cùng thì S4 cũng đã đến, không khác lắm so với những thông tin rò rỉ chúng ta có và nhìn vào là biết S4 là thế hệ sau của S3. Vi xử lý thì S4 sẽ chạy vi xử lý 1.6GHz Exynos Octa-core hoặc Snapdragon 600 1.9Ghz 4 nhân tùy theo quốc gia. Màn hình thì S4 có một số thứ mà các bạn sẽ quan tâm như màn hình Super Amoled 5" độ phân giải FullHD. Về mạng sẽ S4 hỗ trợ đủ các mạng trên toàn cầu tức là có LTE, 4G... chúng ta còn có Wifi tốc độ cao AC và kết nối hồng ngoại để làm điều khiển từ xa. Về Camera thì chúng ta có Camera chính phía sau 13Mp và phía trước là 2Mp với nhiều tính năng chụp hình hay. Ngoại hình cơ bản S4 nhẹ hơn, mỏng hơn, nhỏ hơn nhưng mạnh hơn, màn hình to hơn.

Thiết kế phần cứng:
Giống như những hình ảnh rò rì mà chúng ta có cách đây ít hôm thì S4 có hình dáng tương tự như S3. S4 vẫn được làm tư nhựa và gồm nhiều thành phần ghép lại tương tự như S3 hay Note 2. Điểm mà anh em sẽ thích trên S4 đó là Samsung đã làm cho nó mỏng hơn 7mm, chiều ngang hẹp hơn 8mm, cùng chiều cao và nhẹ hơn 3g. Nhưng những cái chúng ta có là màn hình to hơn độ phân giải cao hơn 5" Full HD so với 4"8 HD 720p và pin 2600mAh, so với 2100mAh. Cơ bản thì các bạn sẽ có cảm giác cầm thoải mái hơn và nội dung hiển thị nhiều hơn.

Cập nhật: hình ảnh báo chí chính thức cho thấy viền của S 4 phẳng và nhìn giống kim loại phay khá với S 3 bầu và nhìn giống mạ inox.

Vi xử lý:

Samsung Galaxy S4 tùy theo quốc gia bán ra sẽ sử dụng vi xử lý của Samsung hay của Qualcomm, điều này tương tự như S3 ở VN dùng chip Samsung còn S3 ở Mỹ dùng Qualcomm. Và nhiều khả năng chúng ta sẽ được dùng vi xử lý Samsung Octa-Core (8 nhân) 1.6GHz mà Samsung vừa giới thiệu ở CES 2013 còn các bạn ở Mỹ thì sẽ được dùng vi xử lý Qualcomm 600 1.9GHz 4 nhân. Các bạn ở Mỹ có Wifi AC và LTE sới Snapdragon 600 còn chúng ta có bộ vi xử lý của Samsung Exynos 5 Octa (1.6/1.2GHz).

Màn hình:
Galaxy S4 dùng màn hình Super Amoled 5" FullHD đạt mật độ là 441ppi. Vậy là anh em thích màn hình Amoled đậm đà và rực rỡ vẫn còn đó tình yêu. Với Galaxy S4 thì kính cường lực Corning Gorilla Glass thế hệ thứ 3 cũng được sử dụng sẽ giúp nó bền hơn nữa. Samsung Galaxy S4 với màn hình có thể chạm được qua găng tay, tương tư tính năng trên Lumia 920.

Kết nối:
S4 được trang bị Wifi a/b/g/n/ac, trong đó kết nối Wifi ac cho phép truyền nội dung với tốc độ cao hơn 3 lần so với tốc độ hiện tại với tốc độ này thì việc truyền tải phim HD thậm chí là 4K lên tv hay tính năng share qua không dây sẽ nhanh hơn rất nhiều. Ở S4 còn có cổng hồng ngoại cho phép chúng ta dùng smartphone như là một chiếc điều khiển từ xa. Dĩ nhiên NFC, GPS, GLONASS, Bluetooth và MHL 2.0 thì S4 đều có.

Camera:
Máy ảnh chính của S4 là máy ảnh với cảm biến BIS (backside illumination), khẩu ống kính F2.2 với đèn flash và Zero Shot Lag. Camera phía trước 2.0Mp cũng là cảm biến BIS và có khả năng quay phim FullHD 30fps.

Cấu hình S4
Screen Shot 2013-03-15 at 7.00.01 AM.jpg
So sánh với những điện thoại khác
Screen Shot 2013-03-15 at 7.03.29 AM.jpg

2.885 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giống ss3 thì chán nhỉ
@7594195230 vẫn có nét rất khác đó là viền màn hình mỏng hơn s3 khá nhìu,còn theo mình thì vỏ nhựa nhưng giảm chi phí và vẫn bền thì chả phải nhiều ng sẽ dễ sở hữu hơn hay sao so với dùng vỏ đắt tiền mà hiệu quả chả khác là bao.Miễn là hiệu năng và trải nghiệm ng dùng cao là đc
@bachhaiduong29 Đâu có như 4 với 4s vẫn khác và quá nhiều thứ mới.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@7594195230 mình thích bản concept này hơn
@nvdung_ak5lp lam vien duoi sat canh dung nut cam ung thi dep. ma gon. co the ma ko lam dc

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
@7594195230 xấu quắc..............
01246641996
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đây là cái em thao thức cả đêm qua đợi sao? Ko xứng ! Cả đêm hôm qua cầu mong nó đừng giống những gì đã bị lộ nhưng h thất vọng thật rồi
Thế này thì xperia Z thôi
@01246641996 Có khùng mới thức đợi, 6H sáng mới diễn ra mà. Mà có gì phải thất vọng
01246641996
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nakimushi Em nói thức hồi nào
01246641996
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tình như chocopie Bác có phân biệt được thao thức và thức ko ?
Hơi thất vọng.
Đành ngồi hóng tính năng mới thôi

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
botaycfc
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã xấu kết cấu nó còn bằng nhựa 😔
@botaycfc Mịa, không có nhựa thì thử xem sao??? Thiễu não!:p
quocviet84x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@botaycfc Bác này nói hay vãi lol 😆
macpro87
TÍCH CỰC
11 năm
@botaycfc Chuẩn ko cần chỉnh bác ợ
lac714
CAO CẤP
11 năm
S3 thu nhỏ ( fan ss nói rằng đây là S3 thu nhỏ chứ không phải phong to nên mình xin sữa lại, bó tay với mấy chú này chỉ thích nhỏ không thích to),kakaka
Ps: giới thiệu galaxy S3S mà mướn cái quảng trường to thiệt =)), xem cái live của ss lúc đầu còn được, lúc sau như 1 cái chợ.( ss định trở lại bán cá chăng)
@hung82phuong Khi nào có video đập hộp sẽ rõ 😆
@lac714 Nói chung tất cả những điều bạn nói là không quan trong,cái quan trọng là khi đến tay cái này dùng có tốt không và có nhiều người thích nó không, doanh số nó thế nào. còn nếu như bạn nhận xét cái live show cua ss như cái chợ vậy chẳng nhẽ bạn muốn nó phải im lặng xếp hàng như vào viện bảo tàng???vì sao SS lại chọn 1 địa điểm là nơi tập chung đông người qua lại, cái đó chắc bạn tự hiểu. nếu muốn trật tự thì có lẽ họ đã tổ chức tại 1 gian phòng nào đó và chỉ có khách mời nhất định và phóng viên.
@calvin68
Trình diễn của Samsung vậy là Ok rồi... Thể hiện các tính năng của S4 qua các thao tác sử dụng bình thường của đa dạng người sử dụng ( du lịch, hát hò, gia đình, nghe nhạc, đọc báo 1 cách sống động ), truyền đạt 1 cách sống động đến người xem dễ hiểu và cảm nhận.. Vậy còn chê.. Khổ thật !

Chứ kể nói cho đã có ai hiểu tính năng đó là gì.. :oops:
@hung82phuong s4 hẹp hơn, và vuông hơn nên chắc trông nó vậy, hi!
cothach
TÍCH CỰC
11 năm
khổ thân, iphone5 không có ôột phá mấy với iphone4 thì lấy đâu ra ý tưởng cho Samsung
YoMaster92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cothach cái gì đột phá đi chăn nữa ... vài ngày sau trên s3 vẫn có thui mak
ngocb2
TÍCH CỰC
11 năm
@cothach Fan cuồng App định cướp turn lên gõ vội quá sai cả chính tả kìa... 😁
@cothach hay bác nói chí phải
@cothach Vớ vẩn vãi, nhìn cái nào là iphone cái nào là samsung ko phân biệt được toàn ifan...
@nguyenductien1 =]] ifan nhìn đâu chả ra táo mà bác còn thắc mắc chuyện hiển nhiên thế nhỉ.=]]

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
Vậy là giống hệt em ở trung quốc lộ hàng hôm trước rồi.
Bình cũ ruợu mới.
knjght92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@oh_chicken_con cau nay` la LIKE nhieu` ne` nhe'
dinhmenh112
ĐẠI BÀNG
11 năm
dự là sắp hết thời của ss va apple! sony va lg có thể sẽ lên !!!
@hackieuhung Buồn cười quá! Anh Táo trình làng iphone 2g để cho thiên hạ ngửi khói năm năm nay và giờ tiền như núi không biết xài sao cho hết lại có thể để cho một đám đang lao nhau chạy sau anh què, anh chột anh hết xí quách, cả anh mới nhớn loi choi giỡn mặt vượt qua à? Đừng mơ nhé!
@thanhminh0806 Táo già rồi bạn. không đẻ đc thêm cái nào mặt to hơn là chết chắc. táo ra cái mặt 5inch và pin 3k thì may ra hồi xuân.;)

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
whisky039
ĐẠI BÀNG
11 năm
like
quang4987
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vẫn như vậy nhỉ
Ngoài cấu hình ra thì không khác là mấy

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn
E thấy vẫn Ok. Không cần đột phá, miễn thiết thực là đc ;3

Gửi từ HTC One X của tôi
@kao_cuong chính xac
d7293
CAO CẤP
11 năm
@kao_cuong Thế nào là thiết thực hả bạn???
"giống s3" 😃
vinhsswave
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrilonluu Kakakkaa it nhất bi h nó giống chính nó , nó là samsung
@marilonluu không sao bạn ah, TÁO 3G- 3GS. 4- 4S nó ccungx đâu khác nhau gì nhưng vẫn bán tốt.nếu bạn chọn hình thức thay vì tính năng thì có quá nhiều lựa chon khác mà không phải Samsung
@calvin68 phát biểu như thủ tướng, bác suy nghĩ xa quá 😃
@marilonluu bạn nghĩ thế nào mà lại là xa. chẳng phải tất cả máy mình nói với bạn nó đang xung quanh bạn hay sao?
có lẽ samsung hết ý tưởng rồi, nhìn thấy thất vọng quá
@nhuthang16 Mình thấy SS có ý tưởng về thiết kế bh đâu mà hết ;)
@nhuthang16 đến apple còn k có ý tưởng j mới nữa là ss ...đc như lày nà may nắm ồi 😁
sacutara
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhhung227bmt Apple chưa ra ý tưởng mới thì mềnh ra ý tưởng thế xxx nào được =))
@sacutara chuẩn không cần chỉnh :p
Tuyệt. Nhưng hóng thêm cấu hìnhcchi tiết
Chúng ta ko thể nhận xét con người qua vẻ bề ngoài mà hãy nhìn vào trái tim tâm hồn họ thể hiện ra đối với chúng ta , vì vậy cũng ko thể nhận xét 1 thiết bị công nghệ như S4 qua vẻ bề ngoài chúng ta hãy trải nghiệm thực tế rồi hãy nhận xét về nó ( ở đây có khá nhiều người ném đá s3 khi nó ra mắt nhưng vì sao nó lại là 1 trong những điện thoại tốt nhất của năm thì ít ai biết dc), mình cũng ko phải là fan của 1 hãng nào hết chỉ là 1 người đam mê công nghệ như bao người khác mà thôi ^^
beoandlun
TÍCH CỰC
11 năm
@mongthuytinh5 Zậy thì lột bên trong ra có cái gì nào? Chíp mạnh hơn, màn hình to hơn, ram mạnh hơn, giá cao hơn, vài tính năng thêm thắt linh tinh...
Tốt là tốt về phương diện nào nữa chứ?
Rồi mai mốt galaxy S V lại to hơn, mạnh hơn xíu, ram nhiều hơn ... vậy cái tâm hồn mà bác nói là gì ở đây?
@mongthuytinh5 Muốn trải nghiệm thì phải...trải money đó!hjhj
freewind93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mongthuytinh5 Vẻ ngoài tầm thường nhưng tính năng bên trong thì tuyệt vời. Đó là nét riêng của Samsung
@beoandlun bạn không hiểu rồi, khi 1 sản phẩm ra đời và bán trên thị trường thì khi đó 1 sản phẩm cao cấp hơn ( cao hơn ít hay nhiều tuỳ chién lược kinh doanh) đã sãn sàng được sản xuất rồi. Thế nên hãng sản xuất sẽ là người quyết định , mình nghĩ họ chẳng dại gì đưa ra những máy cấu hình " khủng" so với mặt bằng chung. cứ từ từ kiếm tiền chứ
Giống s3 thì hơi buồn vì mình mong chờ 1sự thay đổi ở thiết kế

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@codononline90 hãy đợi năm sau .
damacus
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chả có gì mang tính cách mạng nhỉ 😔
@damacus cách mạng là gì hả bạn? phải tự mình đưa ra một kết luận cá nhân chứ không nên a dua vậy( mình biết bạn antiSam, chuyện thường thôi, nhưng là fan của máy khác thì bạn ko có S3 đúng không, mà ko có thì sao bạn biết nó giống hay không.
Chán luôn vs thiết kế này của sam, như phiên bảmn thu nhỏ của note 2 vậy
tienphan87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@PrisonBreak1908 Mình cũng thấy giống Note 2 và lg Optimus G pro. Nhưng về phần cứng thì vô đối

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019