Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Samsung Galaxy S 4G T959v] Hướng dẫn up Rom ICS Tiếng Việt

snape89
18/8/2012 1:52Phản hồi: 228
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

NgoCuongPQ
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bị lỗi khởi động lại hoài à. có bác nào có cách khắc phục lỗi cho em nó ko
snape89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@NgoCuongPQ Lạ nhỉ, mình dùng và một số bạn test không có bị lỗi khởi động như vậy, bạn thử up lại xem sao !
@snape89 Mình cám ơn bạn. Mình đã kiểm tra kỹ rồi cái lỗi khởi động k phải do Rom. Và mình bây h bối rối và chán lắm. Up thử rom gốc rom nào cũng vậy điện thoại mình nếu chỉ nghe và nhắn tin thì k khởi động lại. Còn vọc máy hay chơi game 1 hồi là khởi động lại hoài, chán qua, xin các bạn pro hướng dẫn mình cách khắc phục. Nếu k có cách thì các bạn cho mình biết ở đâu bán main con này. Nãn ghê

Ai có lòng tốt xin giúp mình. Tell : 0939.54.3337. nhá máy mình gọi lại
@atulahahaha con bác có vấn đề về nguồn rồi or pin ! ra tiệm khám là vừa.....
NgoCuongPQ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@atulahahaha bạn mang ra tiệm repair lại thử xem đc ko nha
Tôi mới đem ra tiệm hồi trưa này. Và mới điện thoại hỏi nó,nó nói lỗi phần mềm,rồi tôi nói tôi chạy nhiều bản Rom gốc (download từ trang chủ sammobile.com) rồi mà nó vẫn bị như vậy nó k tin rồi tôi kêu nó chạy thử rồi test thử nữa đi xem bị nữa hay k biết liền. (bó tay thằng thợ) nói cho nó biết để nó đỡ tốn time mà k chịu.
mình chạy rom gốc cho nó có cần add thêm những file như : pit , CSC , Phone....hay không. hay là chỉ chạy 1file Rom duy nhất thoi. Tôi download Rom từ trang chủ thấy chỉ có 1 file Rom duy nhất ah.
NgoCuongPQ
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác làm theo hướng dẫn up rom 2.3.4 của bác snape89 này xem đc không nha. rom này chuẩn lắm. thử đưa về xài xem nếu không đc là do lỗi phần cứng chắc rồi. Bác mang qua Đình Hiếu mobile cho họ xem thử.
Down bộ rom gốc này về up lại bằng odin v1.85 là sẽ hết nhé bạn!Giải nén ra, bật odin lên, bạn chọn theo thứ tự sau:
Pit ban chọn : Hawk_Sidekick_VibrantPlus_831.pit (khi chọn file này thì option Re-partition sẽ được chọn).
PDA chọn: CODE_T959VUVKG4_CL385158_REV00_user_low_noship.tar .md5
Phone chọn: T959VUVKG4-Phone-CL1037720.tar.md5
CSC chọn: SGH-T959V-CSC-TMB-VIBRANTP.tar.md5

Link down:
http://www.mediafire.com/?8r4x4l63gwkjabf
http://www.mediafire.com/?a3xa9f0ag3c2ute
Chúc vui 😃
Up rồi bác ơi( tình trạng vẫn khởi động lại) đã thử rất nhiều Rom gốc rồi đó. Theo mình nghĩ do phần cứng rồi(nếu vậy thì có sữa đc k bác hay là phải thay main) Đình Hiếu ở đâu bác(thuộc tỉnh thành nào). Nếu phải thay main gốc thì xin các bác hướng dẫn mua để k bị chém. Hoặc các bác nào có dư main thì chia lại giá mềm cho mình(nếu có lòng tốt thì cho k ^^) . Thanks!

Còn 1 vấn đề nữa cho mình hỏi : cha mình định mua 1 điện thoại giá = N8 ( mình đang phân vân k biết chọn cho cha mình N8 or Galaxy or C7....Xin cho ý kiến
Mình đã lấy máy về. Tưởng thằng thợ hay dữ lắm,nó chạy lại phiên bản 2.2.1 phiên bản thấp nhất(lúc đó tôi cũng sơ xuất chạy lại tất cả phiên bản mà lại bỏ ra thằng 2.2.1 này),mà kì thật máy ng ta chạy các rom khác vẫn bình thường còn máy tôi bắt buộc phải chạy Rom2.2.1 nếu k nó sẽ Reset lại máy wàj. Rồi nó hỏi tôi chạy cho cái máy tiếng việt hết k nó ăn 400k(chạy bản rom do nó tự việt hóa chứ k sài rom cm7 or cm9(nó nói)) và tôi đã tìm hướng dẫn trên diễn đàn về cách việt hóa Rom nhưng tôi thấy hướng mở file .apk ra việt hóa là sao? FW download trên trang web có 1 file .md5 vậy làm sao làm theo được hướng dẫn(xin giúp). Rồi còn 1 vấn đề nữa là làm sao để có được thêm các file như csc , phone , .pit..tôi tải về chỉ có 1 file để up àh k biết các bạn tìm đâu ra nữa xin chỉ giáo
snape89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@atulahahaha Cửa hàng bạn đem ra có rom 2.2.1 stock à, mình tìm hoài các diễn đàn, lục tung cả xda mà không có chỗ nào lưu rom 2.2.1 stock , 400k để cài cái rom thì ăn dày quá, bạn lên gsmsaigon, trên đó có mục hướng dẫn việt hoá rom rất chi tiết đó !
@snape89 Bạn lên sammobile.com mà download Rom 2.2.1(gốc) đó.

Rom stock là rom gì bạn )mình gà. cho mình hỏi máy của mình nếu k gắn thẻ nhớ 8GB vào thì chạy rất mượt(2.2.1) còn gắn vào và cài 1 số game và ứng dụng thì hay có tình như treo máy. CÒn chạy những bản khác như 2.3.4,2.3.5..v..vv... thì bị khởi động lại máy(k biết các bạn khác có bị z k). Thêm 1 vấn đề nữa là download Rom chỗ nào mà có thêm 2 file )CSC và phone và .pit vậy các bạn. Thanks !
trời à máy ra đời đã là 2.3.6 làm gì có 2.2.1 hả bạn =.=
còn bạn kia không biết up rom thì để yahoo lại tui chỉ cho tốn 400k mà không hiểu gì thì đừng nên làm ! thà tự làm 1 mình rồi thành pro thì tốt hơn hehe
điện thoại này cũng có nhưng bị vô nước hư màn hình vs camera òi đến giờ vẫn chưa đủ tiền mua đt hix hix................
snape89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@youandpro Lúc đầu mình cũng tưởng là không có, nhưng cũng tìm ra được rồi 😁, link down đây: http://sourceforge.net/projects/teamacid/files/fb/roms/custom_kc1_cwm/custom_kc1_cwm.7z/download
1 thời bon chen xda giờ thì...................... :oops:
e up cái 2.3.5 stock xong bật máy lên nó cứ khởi động đi khởi động lại là sao hả a :-ss
@CDH_blf Bạn Flash lại FW 2.3.4 có bạn đã up ở trên nha. Lý do khởi động lại hoài là bạn k up đủ 3 file của 1 FW. bạn chỉ up mỗi file pda thôi đúng k? phải up đủ nhá. nếu k có 2.3.5 full fw thì download 2.3.4 trên đi full fw đó
@atulahahaha hì.mình làm đc rồi,cảm ơn bạn nhiều nha.mà máy mình bị hư mất cái mic rồi ko biết nên sửa chỗ nào cho uy tín nhỉ 🤔
T959V này mình thấy nếu bạn có tiền thì đổi key android khác của HTC đi đừng sử dụng thằng sam sung nữa. nãn lắm đem thằng thợ nào nó cũng nói bên trong mấy con chip toàn đóng keo nó k dám sữa. Vì mình chưa có tiền nên đành phải kiếm bạn nào đó đổi máy khác và để lại main cho mình mình mua lên xem 2 máy thay qua lại cho no ngon. Còn về bạn nói chỗ sữa uy tính thì mình chịu. Nếu k tin tưởng ng ta thì bạn có thể ngồi đợi nó làm xong rồi lấy. Tôi thấy đa số thợ đem cho nó sữa,nó cảm thấy sữa ăn tiền k đc rồi thì đổi này đổi kia của máy chúng ta và lấy đồ zin lên. Bạn ở đâu vậy. Nếu đổi máy khác thì để lại cho mình cái main giá mềm nha ^^
@CDH_blf Nói chung khi nào bạn muốn đổi máy thì để lại main cho mình nha,mình sẽ xuống bạn mua. ^^
@atulahahaha chẹp.cái mic có thể sửa đc rồi.bạn mà đợi mình để lại con máy chắc .....;))
@CDH_blf Thì nói vậy đó, k ai đoán trước đc 1 ngày nào đó bạn chán con này bạn bán thì sao ^^

Còn k thì bạn ở HCM nếu bạn tìm được ai bán main con này thì alo mình mình cho bạn tiền cafe .^^
@atulahahaha ok 😁
Mình đang ở android 2.2.1 . Giờ mìn muốn up lên 2.3.5
snape89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mean Bạn cứ làm theo hướng dẫn ban đầu của mình ấy !
snape89 ơi cho tôi hỏi download Rom ở đâu mà có được thêm file .pit , CSC và file phone vậy. Còn có thể nói là download Rom ở trang nào mà đc Full file Rom. Thanks!
CDH_blf bạn ơi để lại sdt của bạn cho mình,mình cần hỏi 1 số vấn đề vì bạn sài máy giống mình,mình muốn hỏi 1 số chuyện trong quá trình sử dụng máy để mình có thông tin và khắc phục máy mình thử xem đc k, máy mình chạy thằng android 2.2.1 thì rất ít bị khởi động lại còn trên 2.2.1 thì khởi động lại suốt. tell : 0939.54.3337
@atulahahaha sdt mình đây:01666008291.nhưng mình cũng mới bắt đầu dùng máy đc 1 tuần nên cũng chưa rõ lắm.u có thể up lên rom 2.3.5 stock ở hướng dẫn trên xem.mình thấy dùng cũng mượt lắm
@CDH_blf ^^.Máy mình bị lỗi hay khởi động lại và bên trong máy miếng dán để Imei và modem đã bị lột bỏ và màn hình sử dụng hay bị rung rung và đơ máy và hay bị sọc màn hình,mình đã đổi ngang với 1 thằng ngu nhất mà mình k quen biết đổi với nó key SHW-M110S. Mình kiểm tra máy nó rất kỹ con zin k 1 lỗi nào và đã đem đi tiệm cầm thử cầm đc với giá 2tr5.
@atulahahaha :O.thế là ko đc đâu nhá 😆
snape89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@atulahahaha Coi chừng ở một diễn đàn khác, nó cũng nói về bác như thế này, keke 😁
Mình là sinh viên vừa học vừa mua bán điện thoại qua cafe ^^.
Trong đời có ai dám nói là mình chưa từng lừa ng ta dù 1 lần nào không,có ai dám nói là mình chưa từng nói dóc lần nào không,có ai dám nói là từ nhỏ đến lớn mình chưa từng làm sai điều gì không? Tất cả những nguyên nhân trên điều do hoàn cảnh ép buộc. Ai không muốn làm ng tốt nhưng hoàn cảnh k cho phép chúng ta. ^^k ai ép buộc bạn ấy đổi máy (2 ng hẹn ra cafe 2 ng ngồi rất lâu để test 2 máy của nhau cuối cùng đưa ra kết quả là đổi với nhau,tôi rất hên vì trong giai đoạn bạn ấy test k xảy ra bất cứ lỗi nào của máy tôi,tôi sài thường ngày thì bị lỗi hoài k bit sao hên thật lúc đó. Hy vọng các bạn nào hay giao lưu đổi máy cho nhau thì nên kỹ 1 chút. Thanks !
snape89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@atulahahaha Em samsung s4g t959v của mình đang bị mất sóng, không nhận sim, mất imei đây này, up rom đủ kiểu, kể cả về 2.2.1 cũng thế, bác có cách nào trị không 😁
@snape89 Tình hình là tại sao bị như vậy,phải có lý do chứ bác,điện thoại nếu đang sử dụng bình thường k làm gì hết mà tự nhiên bị vậy thì hơi ngộ
snape89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@atulahahaha Thằng em mình bỏ sim vietnammobile vào gọi xong tháo ra gắn sim cũ(viettel) vào là bị vậy, mình bó tay luôn rồi, mất cả số imei mới ghê chứ :rolleyes:
@snape89 Hãy đưa nó về Rom gốc 2.2.1 thử xem bác,còn về mất imei là do up rom đó,chứ bỏ sim khác vào mà mất số imei là chuyện lạ nha. hãy cố gắn nghiên cứu để mà có thêm kinh nghiệm chứ bị gì 1chút là đem đi cho mấy thằng thợ ăn tiền(biết tại sao tôi lại gét mấy thằng dog thợ sữa đt k) đó là vì nó hay đổi đồ ng ta nếu nó cảm thấy sữa đt cho ng ta ăn tiền k đc rồi. Tôi sẽ cùng bác nghiên cứu tình trạng này. Tell : 0939.54.3337
Có gì phone cho tôi
Nếu vấn đề của đt bác tôi khắc phục được thì trả công thế nào nè ^^
snape89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@atulahahaha Mình mời bạn chầu cafe nhé 😃
Up về 2.2.1 cũng vẫn vậy à bác, đem ra tiệm thì nó chém là hư con chip nhận sim ( mà hồi giờ mình chỉ biết có cái khay chứa sim chứ làm gì có cái nào mà chip nhận sim, bố tổ tụi nó 😃) ) , nó đòi 400k thay cái chip nhận sim ấy !
@snape89 Mình nói đùa với bạn thoi chứ trả công gì^^(mình tận trong Nam lận đi uống cafe đc k ah ^^). Bạn từ từ nghiên cứu trc đi,hiện mình đang giải quyết 2 key đt rồi cho nó ra đi kiếm lời luôn,rồi mình sẽ alo cho a kỹ thuật trong công ty kia hỏi xem thế nào rồi cho bạn hay.
snape89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@atulahahaha Mình cũng trong sài gòn mà bạn, nếu lần này bạn trợ giúp mình giải quyết được con đt này thì bữa nào anh em cafe giao lưu 😃
^^Hiện đang sữa con Iphone và Key Galaxy để ra cho nhanh ne ^^
:O.cafe đê
Bạn thử up lại Rom 2.3.4 trên pic thử xem và chọn đủ như Re-Pertition , và những file khác : Phone , .pit..... Thử xem sao ? Cho mình hay , bạn có thể gọi đt or nhắn tin cũng đc để khởi đợi trl lâu? Hiện mình đang rao bán key SHW-M110S xách tay(đã test mấy hôm nay) máy cực chất. Ra đi 3tr5^^,giá vậy các bạn thấy thế nào ? Con này tất cả điều tốt test mấy hôm nay,màn hình còn rất đẹp.

Quên nữa mình tên Phát còn bạn tên gì ? Ông CDH_blf nói tên luôn đê ^^
snape89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@atulahahaha Mình tên Dũng, rom nào mình cũng up hết rồi mà không phục hồi được imei với nhận sim, pó tay rồi bạn ơi :rolleyes: , bạn có cao kiến gì không 😃
@atulahahaha mình tên Hùng.dạo này đang đục phá mấy cái rom cook.😁
@CDH_blf Cố gắng nha bạn 1 tháng Up 100 lần là được rồi(đem máy đi bỏ)^^. Pic này sao có 3 a e chúng ta trò chuyện vậy ^^
Lúc này mình k gặp a bạn kỹ thuật,để khi nào rãnh mình hẹn a bạn đó uống cafe và hỏi hộ bạn tình trạng này. Mình sẽ trl bạn trong time sớm nhất.
Bạn giúp mình vấn đề này đc k? Mình đang tìm mua Sim Viettel 10 số(số soàn soàn cũng đc không cần phải số đẹp thật đẹp) Vì mình sử dụng sim Mobi thấy phí nó tốn nhiều quá nên nãn. Mình k có time để đi tìm,bạn hộ mình đc k? còn k thì bạn có sim viettel nào 10 số nghĩ sài cho mình đi ^^
Thanks !
snape89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@atulahahaha Ok, sim số thì trên 5giay bán đầy, để mình tìm giúp rồi đưa địa chỉ bạn xem 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019