Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Samsung Galaxy S 4G T959v] Hướng dẫn up Rom ICS Tiếng Việt

snape89
18/8/2012 1:52Phản hồi: 228
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn bác chủ rất nhiều.Sau 2 đêm thức trắng.Cuối cùng ngồi lọ mọ đọc cmt của bác.máy e đã hồi sinh.Tks bác.
tks tks tks tks.
à bác ơi.e dùng bản rom này sao tìm mãi ko tìm được chỗ bật 3g vậy 😔(
bật mạng cũng ko có chỗ cơ 😔
snape89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sinhvienfpt Có chứ bạn, bạn vào setting-> more-> mobile network, rồi bật cái data lên, sau đó vào access point name xem thử có apn chưa, nếu chưa thì set apn nhé, sau đó khởi động lại máy, cấu hình APN từng mạng viettel, mobi, vina bạn hỏi google nha.
@snape89 mình chỉ up lên room 2.3.5 kia thôi bạn à.
@sinhvienfpt tìm chẳng thấy chỗ bật mạng đâu.có 1 chỗ mobile netword bật hết lên rồi mà ở chỗ cột sóng ko thấy chữ 3G hay E gì cả.vào mạng cũng ko được.
snape89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sinhvienfpt Đó là do bạn chưa set APN, bạn phải set cấu hình APN tùy theo nhà mạng nữa nhé.
Ha ha, tức quá quăng máy 2 tháng. nhớ lại mua cái thẻ nhớ khác gắn vô Root ngon lành.
Híc, đâu biết chỉ hư cái thẻ nhớ thôi mà không root được
thanks tat ca da có tv
mình dùng con t959v bản 4.0.4 có tiếng việt nhưng thấy hao pin quá,qua 1 đêm tắt hết chương trình chạy ngầm vẫn mất gần 20% pin,giờ mình muốn xuống lại bản thấp hơn có tv có dc ko ?phải làm ntn?thanks
hic em up bằng odin. nhưng mà chon nhầm room của t959 hic đầu tiên báo pass rồi xong máy im lặng luôn không lên gì nữa giờ em phải làm sao em xài con trở để kích nguồi được không . và dùng con trở nhu thế nào .. các pro giúp em với hic... mới mua xong huhu
các bác ơi em recovery không đc. ai giứp em với. về chế độ đó chỉ có
reboot systerm
updato from sd card
với 2 cái wipe thôi ạ. giờ em phải làm sao hả các bác.
máy em chạy về rom stock 2.3.5
sau đó vào lại obin chọn file của chủ thớt để recovery thì không đc. super oneclick cũng không đc. em root máy bằng 1 phần mềm lạ không nhỡ rõ tên thì lại đc. nhưng chưa có CWM. giờ chỉ cài cwm nữa rà có thể úp rom.... bác nàogiwps em với
mình sài con t595vuvkd1 và cũng làm giống như bạn chỉ, nhưng bây giờ nó không khởi động được luôn. giúp mình với
@tanloctran có lên màn hình không bạn
mình up nhầm rom kia nên h nó treo ở màn hình galaxy s 4g lun r. K vào recovery đc. Vào download mode được. Ai giúp mình với
chủ thớt ơi, mình làm xong hết, đến chỗ up cái ics tv googleplay android 4.0 xong reboot lại thì h nó khởi động là cứ vào recovery mode là sao vậy? Ko có vô màn hình chính được là sao vậy? hình nó đây
bị mất status bar của ss SHW-110S thì làm thế nào
[PK]
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình .Update lên bản 2.3.5 bằng odin thì ok nhưng khi Tiến hành up rom tiếng việt thì máy khỏi động lên cái chữ Samsung Galaxy S 4G lên rồi tắt cứ lặp đi lặp lại mãi mà không khởi động xong , để vậy đến hết pin luôn , giờ làm sao các bác nhỉ
[PK]
ĐẠI BÀNG
10 năm
mà link dow bị toi rồi , bác down được rồi cho lên https://mega.co.nz cho em cai link với

500 Internal Server Error
máy mình là con galaxy s t959v đang xài rom 2.3.6 đã root nhưng ko hiểu sao cắm cáp máy tính k nhận cũng ko về downloadmod dc nên bạn nào biết cách cài cwm recovery qua thẻ nhớ mà ko dùng odin chỉ mình với
e thay tầm 3 cọng dây zin rồi mà cũng ko dc bác, mà sạc pin vẫn vào chỉ ko nhận ổ đĩa, driver và downloadmod

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019