Samsung Galaxy S II Kết nối PC giúp với

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi RungHoang, 3/8/11. Trả lời: 84, Xem: 77412.

1. RungHoang

RungHoang Thành viên

tôi mới dùng Samsung Galaxy S II khi Kết nối PC màn hình cảm ứng ko sử dụng được. ko hiểu sao nữa. mọi người giải thích dùm cái.Có phải khi kết nối với PC thì máy nào cũng như vậy không
    :
  2. luhasu

luhasu Thành viên

kết nối với PC thì s2 tự động vào Kies mà bác. muốn thoát thì ấn nút home thôi, máy sẽ vẫn vừa sạc vừa dùng ngon lành
  3. tencha276

tencha276 Thành viên

có nhiều cách kết nối với PC đối với samsung GL S2 bạn ah.
    kết nối thông qua Kies
    - Bạn bật Kies trên máy sau đó nó sẽ hiện ra 1 địa chỉ, tương đương địa chỉ website, bạn đánh địa chỉ đó vào trình duyệt (firefox, IE đều đc). sau đó bạn có thể copy mọi thứ vào máy của bạn
    tuy nhiên cái này có 1 nhược điểm là ko copy đc Folder mà chỉ copy File đc thôi,
    Cách 2 là cắm capble nối với PC sau đó chọn chế độ USB storage là đc. cách này đơn giản hơn và dễ làm nhất
  4. harrynghiem

harrynghiem ERP Solutions

bạn check lại thử 2 thứ sau:
    1. Phải cáp zin theo máy ko?
    2. Nếu dùng PC nên dùng cổng phía sau. Vì 1 số PC cổng trước không đủ điện cung cấp.

==> Con SII của mình ko bị tình trạng như bạn.
  5. RungHoang

RungHoang Thành viên

ý mình hỏi nó là bị lỗi hay máy nào cũng vậy. Tất cả cáp của mình đều là cápp xịn theo máy mà. khi cắm cáp vào latop là màn hinh khi sử dụng bị giật ko sử dụng đc. Có phair khi kết nối với PC thì ko sử dụng dc máy DT phải ko
  6. caoth

caoth Thành viên

Mình dùng S2 có 2 chế độ kết nối với máy tính là Kies và USB storage. Nếu dùng Kies Mode sẽ không sử dụng điện thoại đc, chính xác dùng đt thì phải tắt kết nối.
    Nếu sử dụng usb storage thì không bị, lúc này máy tính xem đt như ổ cứng gắn ngoài (gồm 2 ổ: bộ nhớ trong máy khoảng 11GB và thẻ nhớ ngoài, không có thẻ máy vẫn nhận ra ổ nhưng mình truy cập không đc). Như vậy khi kết nối ở chế độ này, đt vẫn sử dụng nghe gọi, sms nhưng không đọc đc dữ liệu.
    Mình chỉ dùng mode này vì chủ yếu kết nối máy tính để copy files. Contacts thì lưu trên google, Kies chỉ lưu đc contact trên máy, không đồng bộ contact của google đc.
    Để dùng chế độ usb storage, bạn vào Setting / Application / Devpopment check USB debug. Sau đó mỗi lần cắm cáp vào PC, đt sẽ có notification là USB connected, bạn vào notification này, nhấn nút Connect là đc, không muốn dùng nữa thì lại quay vào notification này để Disconnect thôi.
    Nói thì dài chứ làm đơn giản. Anh em nào có cách tiện hownbthif share với.
    tranduymb, ngochung1306, _nesta13_4 người khác thích nội dung này.
  7. ngdungkt

ngdungkt Thành viên

Có 1 box hỏi đáp rồi, sao cứ thích mở box mới thế nhi :devil:
  8. bánh gừng

bánh gừng Thành viên

Bình thường nếu như sử dụng sạc không đúng nguồn so với điện thoại cũng gây ra treo cảm ứng và máy giật giật. Mình nghĩ chắc do nguồn điện ...
  9. Tuan_SG

Tuan_SG Thành viên

Máy tôi cũng vậy cứ cắm cáp vào là laptop nhận vô tư . màn hình SS2 hiện lên biểu tượng USB . nếu muốn sài cảm ứng ở S2 chỉ cần bấm nút home là xong.....
  10. tinhle_vp

tinhle_vp Thành viên

Chắc là máy của bác có vấn đề rồi chứ máy e kết nối pc vẫn hoạt động bt ak.
  11. binhhyvnn

binhhyvnn Thành viên

Em có ý kiến thế này dùng kies thì đt dùng bình thường nghe gọi đc không sao cả . Chỉ có mấy dòng samsung loại thường thì kết nối mới không dùng đc .

Còn máy bác kia thử kiểm tra lại rom xem em nghĩ vấn đề do rom
  12. CuKenPis

CuKenPis Thành viên

Mấy hôm e kết nối USB storage ngon, giờ nó cứ bị như này và ko hiện USB storage là ntn nhì?
  13. HLG114

HLG114 Thành viên

Mình thì nó hiện cái máy ảnh và file word ?
    scunmax thích nội dung này.
  14. phuongnamcdsp

phuongnamcdsp Thành viên

chuẩn là như vậy đấy các Bác ah
  15. HLG114

HLG114 Thành viên

Có cách nào kết nối để xem S2 trên máy tính không nhỉ ?
  16. brianh0

brianh0 Thành viên

Mình xài S2, vừa up firmware lên 2.3.6, giờ không thể kết nối với pc luôn. hu hu hu... firmware cũ thì kết nối vô tư, có ai biết giup mình với.
  17. harrynghiem

harrynghiem ERP Solutions

Cài lại driver, đổi cổng usb, check vào usb debugging

Sent from my GT-N7000 using Tinh tế
    handsome92 thích nội dung này.
  18. brianh0

brianh0 Thành viên

Thử đủ kiểu rồi mà vẫn pótay.com. hic hic....
  19. HLG114

HLG114 Thành viên

Cài lại win chưa mà đã bảo hết cách ?

Gửi từ GT-I9100G_TT.
  20. kunkunhb

kunkunhb Thành viên

hướng dẫn cụ thể đi bạn