Samsung Galaxy S IV sẽ có 2 tính năng mới là Smart pause và Smart scroll

vuhai6
6/3/2013 10:57Phản hồi: 518
Samsung Galaxy S IV sẽ có 2 tính năng mới là Smart pause và Smart scroll
galaxy s iv 00.jpg
Hình minh hoạ
Cách đây vài ngày chúng ta có nghe nói Samsung Galaxy S IV sẽ có tính năng cuộn trang nội dung bằng mắt? Thực hư thế nào thì giờ đã có thể xác nhận chuyện này rồi, nhờ vào những thông tin đến từ trang Sammobile. Theo đó, chắc chắn S IV sẽ được trang bị tính năng mới này. Năm ngoái là thức ngủ cùng bạn với Smart StaySmart Rotation, còn năm nay thì thêm hai tính năng mới đó là Smart pauseSmart scroll. Không những thế, chiếc điện thoại cũ S III cũng sẽ được trang bị các tính năng mới này trong bản cập nhật Android 4.2.1 sắp có.

Như vậy thì mỗi lần ra mắt điện thoại mới Samsung lại có một trò vui vui để nói chuyện với mọi người. Thêm 2 tính năng mới của năm nay thì chúng ta sẽ có 4 tính năng vui vẻ, tất cả sẽ được Samsung gói gọn trong mục Smart screen. Ngoài ra hình chụp màn hình cũng cho thấy một chút về cấu hình của S IV, về cơ bản thì cấu hình này cũng không khác những thông tin đã lộ diện trước đây.

Những hình ảnh dưới đây là hình chụp màn hình của Galaxy S III với OS mới phiên bản Android 4.2.1. Hiện tại thì những người dùng S III vẫn chưa được cập nhật bản mới này, có lẽ sau khi S IV được giới thiệu chính thức thì bản này mới được tung ra. Các tính năng hoàn toàn giống với trên S IV. Tính năng Smart pause sẽ tự động tạm dừng video nếu như bạn quay đầu đi hướng khác và không theo dõi nữa. Tính năng Smart scroll thì áp dụng trong các phần mềm duyệt web, tin nhắn hay Gmail, máy tự cuộn trang dựa vào tư thế của bạn.

Nguồn: Sammobile, gsm-israel
518 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hấp dẫn đây, S4 pro quá
Lại sắp có cuộc đua công nghệ mới rồi đây!
rồi sẽ có cho note 2 thôi
QHANNGUYEN
ĐẠI BÀNG
11 năm
hay quá samsung có nhiều tính năng lạ
Cuộn bằng mắt... híc tớ chưa mún bị lé ..bạn gái chê
anhhung76
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phaikodo Tính năng này ko dựa trên hình ảnh của mắt bạn mà dựa trên chuyển động lên xuống của đầu và bạn có thể chỉnh tốc độ (vertical head movements determine scrolling speed)

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@phaikodo Mình nghĩ nó dùng cảm biến gia tốc để trượt trang như tính năng pan to move icon
xuanphucn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phaikodo Đâu phải xài tính năng này mới bị lé đâu. Thằng Thịnh Apple nó đâu có xài tính năng này đâu mà mắt vẫn lé như thường
@xuanphucn images.jpg
Samfan tương laiiiiii😁
@phaikodo Cuộn bằng mắt không lé đâu bạn, giống như mình dùng tay thôi. Nhìn xuống cạnh đáy màn hình rồi nhìn lên, màn hình tự động cuộn, giống như mình lên nhìn xuống vậy thôi (rất hay) và tự động dừng tất cả các nội dung giải trí khi không còn nhìn nửa hoặc quay đi nơi khác.
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
đợi hạ giá múc thôi
daomaust
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lót dép ngồi đợi anh sam thôi, không biết có thể thực hiện được cuộn trang bằng mắt không nhỉ ?
Quan trọng là có xấu như s3 ko?
tuanpro46
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuoitre1803 xấu thì nhìn lâu cũng đẹp thôi mà 😃 không lẽ cứ hình chữ nhật bo tròn hoài àh
MrSad
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con SS này mà được thiết kế như kia thế khá đẹp rồi.
P/s: sao ko xem được ảnh vậy? Được mỗi cái ảnh đầu?
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
@MrSad tinhte đang lỗi rồi,mình cũng vậy
thieu_than
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hehe1110j ko biết do lỗi sever hay do mag nhà mình nua~????
discodisco
ĐẠI BÀNG
11 năm
cũng hấp dẫn đấy chứ
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
Có j hot??!!
vẫn chỉ là bình mới rượi cũ....
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
@tuanandy Mình quay lại với Apple mới năm trc(sau gần 7 năm),trc ko hề chọn Smartfone theo thương hiệu hay j cả chỉ là nhìn thích là nhích.Cuối cùng mình rút ra đc cái mình cần là sự ổn định cũng như đáp ứng đc nhu cầu cá nhân nên mình mới chọn Apple.Chứ nếu SS chỉ thêm mấy cái tính năng kia muh vẫn trong bỏ bọc ko có nhiều đột phá thì câu nói mình cm cũng ko có j là quá đáng....😃
@Cho_Chet nhìn chữ ký thí biết iàn tự kỷ ! cách đây 10 năm apple là thương hiệu mơ ước, giờ thì chỉ dành cho kẻ tự kỷ...
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
@nonamekiller Chắc cứ dùng đồ Apple bị cho là Ifan tự kỉ à??!!
@tuanandy bạn cứ đùa, apple thay rượu quá trời đó chứ.... chỉ có đều rượu mới toàn loại nước lã pha cồn công nghiệp....
điểm.nhấn.cua.s4
Tinh nang hay.

Sent from my ME172V using Tinhte.vn
nghe có vẻ hay đấy, nhưng vẫn k Forever enable dc à?
Cuộn trang bằng mắt, điều khiển chuột = mắt, có từ cách đây khá lâu rồi =))
@dienthoaiusa2 Sao bạn ko tự đi hỏi cái tiêu chuẩn vàng 3.5" inch nó đi đâu rồi 🆒

P/s : cái ngày mà Apple chưa tham gia vào thị trường di động thì các hãng vẫn sản xuất và phát triển vẫn ổn định, nhưng mà từ khi Apple tham gia vào là ko 1 ai là nó ko đi kiện cả, ai cũng war nhiều ra, dẫn đến bây h kéo theo các hãng cũng phải học tập đi học kiện theo luôn o_O

Thành ra bây h cũng có nhiều fan cũng thích đua đòi đi flame hộ nhiều hơn.
@Ga_depzai2
@Thịnh Apple Cái hình chữ nhật bo tròn bốn góc có từ bao lâu rồi ? ý tưởng mtb như ipad có từ bao lâu rồi , cảm ứng điện dung đa điểm có từ bao lâu rồi ? slide to unlock có từ bao lâu rồi ? biểu tượng nút gọi màu xanh lá có từ bao lâu rồi ? ... có từ bao lâu rồi ?

Mày thử nhìn lại cái đt iphone của mày có cái sh...t gì gọi là hay không ? hay là có mấy cái tao kể bên trên rồi thì là vô đối sáng tạo ?

Nói như mày thì làm gì có cái gì trên con iphone ipad thần thánh của thần tượng apple của mày có cái gì là của apple ? cứ đăng ký bản quyền là kiện được hết đúng ko? bút stylus có phải của apple không nó vẫn đang ý định đăng ký bản quyền đấy ?

Mà mày thì ifan gì ? đồ của apple ko bán được nhiều như trước, bán được cũng không chặt chém được như trước thì vào tt nâng bi apple , dìm hãng khác mong đưa apple lên bắt trước apple mị người dùng để chém tiền trên thương hiệu như xưa chứ có gì mà hay ? phải không thịnh ?
yenmovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ga_depzai2 Chuẩn đét. 😆

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
Quá tuyệt vời. SS luôn cho mọi người bất ngờ.

Sent from my LG-E612 using Tinhte.vn
@Thịnh Apple thánh chém ghê vkl.
@Thịnh Apple em noi dòng bác viết ở dưới đó ah, còn công nghệ điều kiển bằng mắt từ lâu rồi ah.
@Thịnh Apple Bác nói thế là không đúng. Chủ yếu làm sao để biến các ý tưởng thành hiện thực, sử dụng mượt mà và có ích chứ ý tưởng thì thiếu gì bác. Chẳng phải mấy chục năm trước đã có ý tưởng về phi thuyền để dạo quanh vũ trụ tìm vùng đất mới mà giờ đã làm được đâu, kekeke.
ktstuan83
TÍCH CỰC
11 năm
Những tính năng làm cho chúng ta...làm biếng hơn!!!😁
Chắc có để làm cảnh và để có cái cho fan lên mặt chứ không thực tiễn chút nào. Vả lại còn vấn đề về pin trên smartphone nữa. Nói chung rất là hầm hố với hàng loạt chức năng 😃
@tgianglk Xài smart stay va smart rotate trên note 2 thấy nó nửa vời lắm, lúc đc lúc ko =.=, cuối cùng là tắt lun
RushRobbier
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tgianglk ko thích thì tắt, mắc gì phải lo chứ? Có tích hợp còn hơn không, cái đó không đáng mừng sao? Pin à, trên thị trường con nào cùng so Pin với S2, S3 và dòng Note???
vuduyhong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tgianglk sIII , note I ,note II pin chúng nó bị làm sao cơ ? Vậy con SIV này ?o_O
cubim0803
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tgianglk Mấy cái đấy đúng là có khi ít ai dùng thật, nhưng nó lại gây chú ý, tò mò, có cái để nói... nhiều người muốn mua. Như cái smart sờ meo trên SS mình cũng ko dùng... thêm nó vào có vẻ công nghệ, nhưng không ý nghĩa tẹo nào, tổ tốn pin 😕, thậm chí cái NFC có cũng chưa dùng bao giờ o_O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019