Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

SAMSUNG GALAXY SII HD LTE E120S - Tổng hợp (Rom, Up Rom, Root, Fix, Soft, Game...)

THMaster
31/8/2012 14:47Phản hồi: 2.561
2.561 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Help me!
Mình mới nhận con s2 hd 120S, android 4.0.4 từ hàn quốc. Nhưng gặp phải lỗi Sóng chập chờn, có khi mất hẳn sóng liên tục. Xin mọi người chỉ dẫn cách khắc phục lỗi trên giúp mình với. Mình đang rất cần!
Mọi người ơi tại sao chế độ quay video full hd của máy mình lại mờ thế nhỉ. Rỗ không chịu đc mặc dù chụp ảnh thì rất nét 😔:(:(
Các bác cho hỏi là s2 hd 120S giờ dùng rom nào là ngon nhất ạ. Tiện cho em xin cái link tải luôn ạ
thanhpeo321
ĐẠI BÀNG
10 năm
@buianhd http://forum.xda-developers.com/galaxy-s2/development-hd/27-12-13-galaxy-sii-hd-lte-e120-k-s-l-t2503908
hoaiqua
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào có rom gốc 4.1 cho 120S ko ạ !
kysutamhon
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xin lỗi các bạn có thể nói rõ hơn thao tác này cho mình hiểu được không:
"
Trước tiên các bạn wipe factory reset máy
Tắt nguồn -> Giữ 2 nút Volum + và - cùng lúc sau đó ấn tiếp nút nguồn... Hiện chữ samsung để mình vao factory reset trước k sẽ bị lỗi sau khi up rom"
Mình làm như trên thì nó vẫn chỉ là tắt máy rồi mở lại máy thông thường, chẳng thấy có gì khác???
kysutamhon
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mật khẩu giải nén bản rom đầu tiên là gì vậy bạn?
bác cho em hỏi pass giai nen ban rom 2.3.6 cho s2 hd là gì vậy?(KoXDA_E120S_V1.3)
Rom này
Rom 2.3.6:
1. Rom Leader 1.3 - Phát hành ngày 27/02/2012 - Bởi Team Leader
Link Download :
Bấm để mở rộng...
[/QUOTE]

- Đặc điểm chính của Có tiếng anh, rom là fix SMS 160 ký tự. Nhắn tin bằng phần mềm của máy.
Pin khá tốt, bản 2.3.6 tương đối ổn định.
- Hình ảnh rom:?

mât khau giai nen la gi the bac?
cảm ơn tất cả mọi người.
anh em ai có rom shv-e120s việt hoá cho mình xin với.thank
hgnamls
ĐẠI BÀNG
10 năm
các pro cho mình hỏi ngu chút mình vào chế độ recovery để up rom thì là 3e chứ không phải cwm, mình cài đặt rom định dạng zip thì máy báo không cài đặt được. Chuyển qua cach cài rom bằng odin cung chỉ nhận cổng com rồi cũng không cài được. Ai chỉ giúp mình cách cài cwm cho e120s với,mình có tải trên gg play mà nó chỉ hỗ trợ android 4.0.x, máy mình 4.1 ợ
cho minh hoi may shv e120s dung ro cyanogenod co on khong??? ad
Các bác giúp em với em có comn goc qua odin vẫn bị tr e120s bị treo logo em tìm recovery không có mà em úp rom qua odin vẫn treo logo
Các bác giúp em với em có comn goc qua odin vẫn bị tr e120s bị treo logo em tìm recovery không có mà em úp rom qua odin vẫn treo logo
tiendatepu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huuduc150889 máy bạn chắc bị lỗi efs rồi. up lại rom 4.0.4 qua odin, up xong báo pass--->rút pin-->wipe data--->reboot là đc
tiendatepu
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn nào có link rom 4.0.4 fix sẵn 160kt không cho mình xin, rom dạng .tar nhé. thanks !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019