Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

SAMSUNG GALAXY SII HD LTE E120S - Tổng hợp (Rom, Up Rom, Root, Fix, Soft, Game...)

THMaster
31/8/2012 14:47Phản hồi: 2.561
2.561 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

7. Jelly Bean Mod - Phát hành ngày 21/8/2012 cai rom nay
bac THMester xem lai dum cai di bac
ko co ban phim nhap nic v pass vao xem video thi ko chay chi co tieng
THMaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tải xuống kynam.ime.gotiengviet.donut_v3.0.3.apk (1,89 Mb)
Download cái này về copy vào máy vào My File -> Install 😃 cái bản này tốt nhất trong các bản rom hiện tại của E120S ổn định k lỗi và pin tốt. 😃
Videos vẫn có tiếng bình thường mà 😃
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
@THMaster mình vẫn chưa down dc rom bác ơi,còn link khác không ???lỗi gì thì mình đã ghi bên trên rồi đấy
cam on bac nhieu nha
Tương tự, mình cũng không có link để download rom, bạn có link down trực tiếp không??? Nhìn mà ngứa tay quá nhưng không có để thử 😔
mình rất thích bản Jelly Bean ở cuối cùng, bạn cho link dl trực tiếp cho mọi người cùng dl đi 😃
THMaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn đăng nhập tài khoản Gmail => có link download. 1 số người đã dow và đang test rùi đó 😃
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
@THMaster mình đăg nhập rồi,mà nó yêu cầu chủ email xác nhận cái gì đó kìa
THMaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kaynhok Để tối mình up sang host khác cho 😃 chứ mình download bình thường màl
@THMaster Mình cũng đăng nhập rùi nhưng mà không được, đi ngủ sớm, mai lấy sức kéo từ host khác vậy 😃
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
vâng,cám ơn bác,sáng mai chờ tin bác nhé
http://www.mediafire.com/?ab537wp0h5eo454 cái rom thứ 6 của bác
http://www.mediafire.com/?uixvm13x09cpi với stock 4.0.3 em đem vê MF rồi nè
THMaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
https://docs.google.com/open?id=0B-6PA_xRVRKkZEVCcVpYZ2s0ZWM

Fix lại link rồi nhé. Các bạn tải về bình thuờng
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
@THMaster ok,đã chuẩn,tks bro,đang kéo
Kéo đê 😆
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã up bản mod JB,xài bt nhưng mình bực cái gallery wá,chọn hình nên không được tự do như trước,màn hình khóa thì không đổi theo ý thích được,bác nào biết cách chỉnh chỉ mình với
THMaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kaynhok Về hình nền bạn nên dùng Wallpaper Winzar thì set tùy chọn.
Màn hình khóa đó nếu bạn không thích sử dụng => cài Titaum Backup vào unstall cái holo lock đi, hoặc dùng root explore vào system/app del holo lock đi là xong 😃 tùy chọn như cũ
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái màn hình khóa với apex thì mình del từ lúc mới up rom rồi,nhưng lúc chọn hình để cài làm hình khóa thì không có vào hình ảnh mình thích được,chỉ cho chọn mặc định mấy cái hình của máy thôi
THMaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kaynhok Đúng là vậy... tại trước giờ mình dùng khóa mặc định của rom nên k để ý cái đó 😃 có thể thay thế = go locker ;))
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
@THMaster đó giờ bạn có đổi hình nền đt không ???lúc trước thì có 2 kiểu đổi là ngang nhiều trang và để đứng 1 trang,giờ thì không để đứng được nữa
THMaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kaynhok Đó là do launcher mà bạn 😃 bản này nó dùng Apex launcher bạn có thể tải các laucher khác có nhiều tùy chọn. Go laucher, Holo Laucher, mình thì dùng Smart Launcher đơn giản tinh tế không vuốt không trượt... chỉ chạm thôi 😃... Bản này tốn ram ít bình thường không chạy soft chỉ 250~270...
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
@THMaster mình remove cái laucher apex rồi,mình để TWlaucher của các bản cũ,nhưng hình nền là do đt mà....
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình nghĩ là go cái galleryJB+,mình thích cách bố trí hình ảnh mà ức chế cái vụ set hình nền quá,chắc nhờ bác nào đang xài rom khác copy dùm cái gallery
THMaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kaynhok Chính xác unstall cái đó và copy cái galery của bản cũ vào sẻ sử dụng bình thường 😃
hothanhdam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dock + pin bác bán bao nhiêu thế. Giao dịch ở đâu vậy?
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
hk có ai giúp,tự up wa up lại các rom để trích xuất cái mình cần vậy
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
stock mới UH20 nhưng vẫn 4.0.4 http://db.tt/234cL3xk
hothanhdam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản này có thay đổi gì ko kaynhok
hothanhdam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kaynhok ROOT CÁC ROM BẰNG THỦ THUẬT__TỪ 2.3 ĐẾN 4.0__TỪ ROM STOCK ĐẾN ROM COOK
mình mới có bí kíp này nên cũng muốn chia sẻ với ae
ae dow tool này về giải nén http://www.mediafire.com/?0wagatp09atdvj7
được 3 file
kết nối máy với pc và tạo 1 foder trong ổ cứng với tên Tegrak
chép file tên Superuser-3.0.7-efghi-signed vào đó để mình intall nó trong recovery
file này dùng để up qua odin SHV-E120S-EL27.recovery bạn vào dowload trên s2 và kết nối với odin trọn pda và tìm đến SHV-E120S-EL27.recovery và bấm stast
khi máy khởi động lại xong các bạn tháo pin và bấm tổ hợp volume + và - và nguồn.giữ đến logo samsung thì bỏ ra
đã vào chế độ reco bạn trọn dòng 2 và trọn intall sd và trọn đến file tên Superuser-3.0.7-efghi-signed sau đó bấm để intall nó.sau đó re boot
vậy là máy bạn đã có root
với các rom có đuôi zip các bạn cũng úp như vậy nhé
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hothanhdam thì 2 cách là 1 đó mà,nhưng thử thì mình thấy các app cr@ck được root = file đó không chạy được,nó báo chưa đủ quyền,còn file SUbusybox thì bt như các rom đã cook nên lấy file busybox,viết dài dòng cho mấy bạn chưa biết root thoy mà,bạn bỏ file SU vô kế file superuser rồi install,đều là 1 cả
hothanhdam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kaynhok Bản này là UH 17 mà
@kaynhok Minh dag sai rom Stock UJ28.. Da root duoc.. Ai chua root duoc lam theo huong dan nha..

Sẳg cho mìh hỏi làm sao để fix sms 160 kí tự Ai bit chỉ giúp mìh.
Chu thot oi kiem ho ban rom e120k dc ko. Thanks. On =dt
bác chủ thớt ơi cho em hỏi chút: e đã up bản Jelly Bean Mod làm theo hướng dẫn của bác, trong quá trình làm y như các bước của bác và ko báo lỗi gì hết. Nhưng khi khởi động thì không vào được, máy cứ ở màn hình khởi động có logo androi ấy ạ. e phải làm sao? hic
em vào được rồi. các bác cho e hỏi là root máy thì làm thế nào ạ?
THMaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn wipe data/factory reset trong recovery trước khi up.
Tắt nguồn => Nhấn cùng lúc nút volume + và - giữ yên ấn tiếp nút nguồn => hiện chữ samsung bỏ ra vào recovery chọn dòng đầu tiên => exit recovery... rùi wipe data/factory reset 😃 xong tiến hành up rom lại nhé 😃
Bạn muốn root fw nào đưa lên đây rồi mình hướng dẫn root = odin
@THMaster anh ơi...lúc e wipe factory reset rồi...song tắt máy kiểu j hả anh..phải tháo pin ạ....trong recover của e k có pow off
@ngoidepzai
Sent from my SHV-E300S using Tinhte.vn mobile app
@ngoidepzai
Sent from my SHV-E300S using Tinhte.vn mobile app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019