SAMSUNG GALAXY SII HD LTE E120S - Tổng hợp (Rom, Up Rom, Root, Fix, Soft, Game...)

THMaster
31/8/2012 14:47Phản hồi: 2.561
2.561 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bản Jelly Bean Mod của bác đã root chưa ạ?
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
@monaco rom cook đều là rom đã root,bạn lđừng đổi màu chữ,ghi bình thường người khác cũng đọc được rồi
THMaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
@monaco bản này root sẵn... Hi vọng sẽ có bản việt hóa trong ngày hôm nay hi

Sent from my SHV-E120S using Tinhte.vn
[H]ikaru
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào biết cách trích cái rom mình đang sử dụng ra không, mình tìm search mà mãi ko ra, chắc dùng không đúng từ khóa @.@
THMaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
@[H]ikaru Dùng 7Zip extra ra 😃 mà rom mình không đơn giản như những rom .zip nên bạn đừng nghịch lung tung 😃
hothanhdam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết khi nào mới có JB. giờ làm biếng up bản mới quá
THMaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không dùng được file của cách này nhé... Install zip sẽ báo lỗi 😃

Thay file SHV-E120S-EL27.recovery = file: http://mup5.com/74264
Còn install file superuser bình thường 😃
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
@THMaster flash cái kernel em send rồi install bình thường nhé bác,đã test
cái kernel em send giống link của bác nhưng up lên MF,chứ cùng 1 file
hothanhdam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kaynhok Không hiểu sao cái cách của bác ( file mới đó) em root ko đc. TB báo máy chưa root. install super use thì ok.
Gác rom sang một bên đi. Box này thảo luận phần mềm nữa mà. Các ae đang sử dụng phần mềm gì trên S2 HD vậy?
hothanhdam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kekhiepso Mình cũng đang quan tâm chuyện này. Mới chuyển qua dùng android. Nên ko biết phần mềm nào hay hết. Trước khi qua nghe nói android nhiều ứng dụng hay lắm. Sài đc 3. Vọc rom app sơ sơ thấy cũng nhạt nhẽo quá. anh em nào có ứng dụng nào hay hay dùng thì chia sẽ với
tin nhắn thì dùng GO SMS PRO fix lỗi 80 kí tự. Tiếng Việt thì dùng GOTIENGVIET. Xem clip+phim thì dùng DICE PLAYER. Gọi điện thì dùng VIBER. Xem+tải clip trên youtube thì dùng TUBEMATE. Sơ sơ thì máy mình đang dùng những phần mềm đó. Anh em còn phần mềm gì hay thì chia sẻ cho xôm tụ nhé!!
THMaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kekhiepso GO SMS thì 1 số máy vẫn không thể gửi đc, và không quá 80 ký tự nếu dùng stock rom. Chính xác là 124 ký tự nếu dùng Go SMS.
^^!
hothanhdam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@THMaster Bác giải thích xem tại sao vẫn là 120S mà có máy gởi đc full kí tự = go sms có máy lại ko gởi đc vậy? 120s thì cái nào chả giống nhau. Chẳng lẽ các máy kia là hàng dựng lại sao?
[H]ikaru
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bổ sung thêm Titanium Backup dùng để backup/restore, wipe data, uninstall app mặc định ...., Root Explorer để truy xuất sâu vào file hệ thống, Shazam hoặc SoundHound để tìm bài hát mình yêu thích khi ko nhớ tên bài ..., thêm cái Guitar Pro, Barcode Scanner nữa 😃
khanhBB88xx
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko thể down vì ko có tài khoản, khi đăng kí cần nạp tiền china 😔
THMaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khanhBB88xx Dow bình thường để mình chụp hình hướng dẫn các bạn dow
ntminh
TÍCH CỰC
12 năm
chán thật.chẳng biết bao giờ E120K của mình mới có được 1 topic nhiều rom như thế này :oops:
Đặt gạch luôn ạ! 😁
Chủ thớt có việt hóa rom 4.1 chưa? Đã có Rom 4.1 chính hãng cho em này chưa?
:rolleyes:
nquangkhai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix, hôm qua up rom sao máy mình hình như bị brick rồi, hiện hình cái dt với cái máy tính, vẫn vào được download mode nhưng không cai rom được, bạn nào có cái rom stock GB của e này không, hay ai có cách cứu nó thì giúp mình với >"<
@nquangkhai Không sao bạn ạ, bạn đưa máy về boot như hướng dãn: ấn phím volume - , nút Home và phím nguồn, mở Odin chọn file Rom sau đó cắm cable kết nối từ PC vào điện thoại, ấn phím volume + trên điện thoại. Chờ Odin hiện cổng COM rồi click phím Start (lúc vào boot và ấn phím volume + trên điện thoại của bạn hiện ra hình điện thoại kết nối với pc)
Bạn chờ chạy xong là ok
Trừ khi đang up rom mà mất điện mới sợ. Còn up rom lỗi mà máy dt của bạn vẫn vào dc boot và kết nối với pc thì yên tâm máy không bị brick
DaovanThanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện tại mình đã test thử được 2 ngày bản: 7. Jelly Bean Mod - Phát hành ngày 21/8/2012 của bạn THMaster trên SHV-E120S HD thấy một số vấn đề sau: Giao diện mượt hơn, pin đỡ tốn hơn (chút ít thôi), đã fix SMS 160 ký tự dùng tốt, Nghe gọi thì chưa ổn định lắm (có lúc mất loa - gọi lại lần 2 mới được), chạy trình duyệt Internet mặc định vào Youtube chỉ có tiếng - hình thì đứng yên.
Các bạn nào có ý kiến khác thì bổ sung nhé
@kick.ass 😕tai sao may minh up xong khoi dong len chi thay man hinhkhoi dong PARANOID ANDROID , la sao vay cac pac?
@alexcuong211 Cái này hỏi bác Master ^^
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kick.ass thỉ chỉ là người cook chán cái màn hình khởi động cũ,nên thế cái này vào thôi mà,như cái hình nền thôi
DaovanThanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@alexcuong211 Quá trình mình up cũng bị như vậy, mình làm lại theo cách của bạn THMaster là ok: "Bạn wipe data/factory reset trong recovery trước khi up.
Tắt nguồn => Nhấn cùng lúc nút volume + và - giữ yên ấn tiếp nút nguồn => hiện chữ samsung bỏ ra vào recovery chọn dòng đầu tiên => exit recovery... rùi wipe data/factory reset 😃 xong tiến hành up rom lại nhé 😃"
nquangkhai
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn nào có rom stock của e này mà đủ cả 3 file không, mình tìm mãi không thấy. Mà mình dùng stock của máy # có đủ 3 file để flash có được không, vào được máy xong up lại rom #.
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nquangkhai rom stock của thằng này chĩ có 1 file thoy,dùng rom máy khác thì cbị mua máy mới là vừa
nquangkhai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kaynhok Lần trước mình up rom mà bị lỗi brick vẫn vô được download mode, không vô được recover nhưng flash rom thì không được, bạn có cách nào không giúp mình với
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
vô đc down loadmode thì dùng odin mà flash lại file stock rom .tar
khanhBB88xx
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi làm thế nào cài đc rom 6. Rom Floor V2 - 20/8/2012
Link download: , mình cài qua recovery xong ok nhưng toàn lỗi, xin post chi tiết hơn
tks
THMaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khanhBB88xx Bạn factory reset trước khi flash 😃
Hình như FW này bạn phải flash rom gốc 4.0.4 rồi tiếp theo flash bản này.
THMaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cần gấp rom stock mới nhất 4.0.4 ai có up lên google dùm nhe gấp...
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
@THMaster cái link hôm bữa mình post là stock mới nhất đó master,mã UH20
hothanhdam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kaynhok Mình đã up bản rom đó rùi. Mã là UH17 mà kaynhok
THMaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kaynhok UH20 link của kaynhok bị sao rồi... đang dow link của hàn quốc lâu quá 😔
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hothanhdam mã build của nó là 20,hihi,cái tên file c~ là 20 nên mình đọc theo vậy thoy,hihi
@THMaster có bản 4.0.4 ở trang 2 link MF của bạn đay nhé http://www.mediafire.com/?ab537wp0h5eo454 cái rom thứ 6 của bác
http://www.mediafire.com/?uixvm13x09cpi với stock 4.0.3 em đem vê MF rồi nè
Moi nguoi cho minh hoi co ung dung nao mo khoa hoac chay ung dung bang giong noi cho s2 ko.

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
@Netpro_phuong Trong option/security của máy có nhận diện bằng khuôn mặt, pattern, mã số đủ thứ rồi mà bạn.
😔 đã có ROM tiếng việt chưa Bác THMaster?
THMaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
@alexcuong211 Lỗi status bar mình đang khắc phục :(
@THMaster 😁 Chúc Bác thành công giúp AE nhà E120S nở mày nở mặt>>>>>>>> nở mắt o_O
THMaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã có 1 số rom của hàn và trung Update tối sẽ cập nhật 😃
Mình đang cố gắng tìm 1 bản rom gốc để việt hoá k lỗi 😔.
Ai có thế share cho link dow 2.3.6 gốc k :(
@THMaster 😕Pac Master oi cho xin sdt de lien lac truc tiep dc khong> ?????????? roi qua'' hic hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019