Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Samsung Galaxy Tab 10.1] TỔNG HỢP : ROOT, RECOVERY, UP ROM, KERNELS

milkthanh
12/8/2011 7:16Phản hồi: 1.594
1.594 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn Zipper ơi có thể hướng dẫn mình cài ICS CM9 được không mình đã sữa lỗi như bạn chỉ nhưng vẫn không cài được! Hix!
Có bạn nào ở xì gòn giúp mình up rom CM9 với đã thử mọi cách mà không được sửa script thì báo lỗi 6 không sửa nó báo lỗi 7 hix! :oops:
Hic, ios nó cập nhật PM liên tục. Nhìn mà thèm 😔(
duywin123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy pro làm ơn chỉ em bản rom nào ngon ngon đi xài rom overcome thì đẹp thiệt nhưng ko hiểu sao mấy bữa nay con tab của em hết pin lẹ quá. 70 % mà em chơi khoảng 3h là sạc rui (chơi game hd Độ sáng lớn nhất ) hồi mới up rom pin ngon lắm mà h seo kì vậy😔
các bác vào giúp em với. Con máy của em mấy tuần nay bị lỗi sọc đỏ màn hình, đến hôm nay thì tràn hết cả màn hình luôn, cảm ứng vẫn bình thường. Thấy trên forum có mấy bác cũng bị mà có khắc phục được không ạ? Em đưa thợ coi nó bảo chắc hư main rồi, mà thay main bằng 2/3 giá trị của máy, kiểu này chết quá. máy sam samsung màn hình tệ quá, ngày trước con tab p1000 cũng phải thay may mà còn bảo hành nên free. Các bác vào giúp em với, ở TP Hồ Chí Minh hình như có CTy Chiếm Tài có nhận sửa máy SS phải không các bác? Còn nếu đúng là thay main thì em để làm cục chặn giấy, mua black berry playbook cho nó ngon, bổ, rẻ
@quangtran15 bác cố gắng giúp em địa chỉ với, tại em ở ngoài Ninh Thuận lận. Hôm trước gửi ở Chiếm Tài, bên đó trả lại máy, bảo hư main và không có đồ thay. chán thật, chắc phải bán xác em nó quá.
quangtran15
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hai_ninhthuan tại chỗ đó nó lười thay linh kiện nên đòi thay nguyên cái main đó, đây là chỗ mình nói, bạn đt hỏi thử xem. Đừng vội đầu hàng 😃

Cty TNHH Điện tử Tứ Nguyên

226-228 Dương Tử Giang , P4, Q11 (P) 08-39561696
@Hai_ninhthuan Bạn ở Ninh Thuận thì có chỗ này , mình thấy ở trên web của samsung đó
Cty TNHH Điện tử và Tin học Từ Sơn 441 Thong Nhat , Phan Rang

@zipder cám ơn bác, mình có ghé qua rồi, thằng thợ nó bảo nếu thay chip thì tỉ lệ thành công là hên xui. nếu được thì ok, không thì hư cả main. Mà cái main 5.1 lận. Tầm đó thì thêm chút xíu là kiếm được con máy khác rồi: playbook, galaxy tab2 7 inh...mà sau 1 thời gian dùng thì mình thấy nhu cầu của mình phù hợp với tab 7inh nhất.
kukingkong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Link tải TASK650's KME V5 đều ko được bạn ơi. Còn cái KIES của tôi cứ báo connecting mãi mà ko nhận ra Tab là sao hả các bác?
Link của bạn đây , ver 14 : http://goo.im/devs/task650/Galaxy_Tab_10.1/GalaxyTask_14_Full.zip

Chắc bạn mua phải có bảo hành chứ , máy mình từ hồi mua đến h chưa bị lỗi màn hình lần nào

Game HD tốn pin + độ sáng lớn nhất cũng tốn pin , đc 5 tiếng là giỏi 😁 ( từ 100% xuống 10% )

Bạn ơi , nó cập nhật nhưng có mấy ai update đâu , vì update là hết JB , hết JB là hết tải chùa , update chỉ đa số là để chặn JB thôi bạn ah chứ chả có nâng cấp gì lớn đâu , mình cũng xài táo nên mình biết mà , mình update có mỗi 2 lần , 1 lần lên 4.2.1 để chạy đa nhiệm , 1 lần là lên 5.0 để xài thử FW mới , mà lần nào cũng phải chờ có JB mới dám update đó :D

Bạn ơi , flash Recovery mới đã , bây giờ nó ko nhận cái Recovery cũ nữa rồi , ko cần sửa script nữa đâu nhé 😃
Recovery 5.5.0.4 : Recovery – ClockworkMod 5.5.0.4 – Galaxy Tab 10.1
@zipder Thanks bạn mình đã up được CM9 rùi! Nhưng khi vào trang pub.vn coi phim HD thì lại lag tung máy! Bạn có thể giúp mình vấn đề này được không? Bên overcom thì coi được không thấy lag lắm!
Family8485
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ơ nhỉ, tab của em cũng mới bị mấy hôm nay, đang định lên hỏi các bác trên này thì lại thấy bác hỏi hộ en rồi, cảm ơn bác. bác mang đi sửa kết quả thế nào báo cho em với nhé. tab hay bi vụ này quá nhỉ, trong này em thấy gần chục bác bị rồi, không biết các bác có sửa được chưa, ai ở hà nội biết chỗ sửa cho em biết với ah. thank các bác
cả nhà cho em hỏi 10.1 3G bao giờ lên 4.0, tại dạo này em ít ol nên hem bít thông tin gì cả hix
kukingkong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy bản TASK650's KME V5 có dùng cho P7500 (3G) dc ko? Mình thấy có tới V7, nhưng chỉ cho wifi, up vào là mất 3g.

Mình hỏi luôn cả bản Starburst 8.9.11 nữa.

Thanks.
Chính thức thì chưa có nhưng rom cook thì có lâu rồi bạn ah

Task và Starburst là bản chỉ dành cho Wifi thôi bạn , ko dành cho 3G ,
Cho bản 3G của bạn giờ chỉ có rom Overcome hoặc ICS 4.0 thôi 😃
duywin123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zipder Cho hỏi zipper cái là giờ bạn Đang dùng rom j vậy thấy ngon thì up lên cho mình down vs nhé dodơ
@duywin123 Mình đang dùng Cyanodgenmod CM9 😃
duywin123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zipder Rom CM9 có bị mất chức năng chụp màn hình ko bạn. Bạn có thể up cho mình vài hình máy bạn ko tks trước nhé i
duywin123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Của mình là bản Wi-Fi 3g nhe
kieu22
ĐẠI BÀNG
12 năm
VII. CÁC BƯỚC ÚP KERNELS VÀ ĐÔN DÊN CHO GT10.1 LÊN 1.4GHZ
không nên chơi với GT 10.1 3G. khi làm sẽ mất kết nối 3G đấy còn thêm cái vụ pin sạc ko zô nữa đấy nhá
Bạn ơi , Kernel kia là cho bản Wifi mà , bạn dùng bản 3G thì phải xài Kernel cho 3G chứ 😁
Bạn vào đây để tìm kernel cho bản android và model của bạn rồi download nhé : Droid Basement

Minh cũng gặp vấn đề tương tự , chưa có hướng giải quyết bạn ah :| , xem link từ daily , youtube , facebook hoặc video từ 1 số trang web lớn thì ok , nhưng cứ mấy trang xem phim online thì bị giật , nếu tìm đc cách giải quyết mình sẽ thông báo sau

Được bạn ah , giữ nút power sẽ hiện ra menu để chụp hình 😃
ảnh chụp từ máy mình
kieu22
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zipder công nhận là đẹp thật đấy, nhưng hay treo quá 😔
duywin123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kieu22 uhm. mình chơi game little empire cũng hay bị treo lắm 😃
duywin123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Wow rom CM9 giống ícs nhỉ de up rom này thử😁. tks zipper nhe
Minh cũng gặp vấn đề tương tự , chưa có hướng giải quyết bạn ah :| , xem link từ daily , youtube , facebook hoặc video từ 1 số trang web lớn thì ok , nhưng cứ mấy trang xem phim online thì bị giật , nếu tìm đc cách giải quyết mình sẽ thông báo sau

Hix! Thiệt là pùn! Đợi tin của bạn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019