[Samsung Galaxy Tab 10.1] TỔNG HỢP : ROOT, RECOVERY, UP ROM, KERNELS

milkthanh
12/8/2011 7:16Phản hồi: 1.594
1.594 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duywin123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có thể làm phiền bác zipder lần nữa ko. Kiếm giùm mình bản rom CM9 cho wifi/3G mình chỉ thấy bản dành cho 3G thôi😔
@duywin123 Bản 3G tức là dành cho máy P7500 , còn bản Wifi là dành cho máy P7510 , chỉ có 2 loại đó thôi 😃
nếu bạn dùng máy bản 3G P7500 thì đây là link : http://droidbasement.com/galaxy/roms/cm9/p4/update-cm-9-20120509-SNAPSHOT-p4-signed.zip
duywin123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zipder zipder làm ăn nhanh chóng ghê, tks nhé
duywin123
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm sao để sửa cái lỗi E: Eror in /sdcard/rom/update-cm-9-20120509-SNAPSHOT-p4-signed.zip.
lúc đầu mình cũng bị cái lỗi updater.scrip nhưng down http://www.mediafire.com/?td5w8uou5psos95 từ cái này của bạn thì hết nhưng lỗi kia vẫn còn bạn chỉ cách mình sửa đi . nhanh lên nhé mình đang gấp lắm:oops: . tks trước
L.C
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bácnaof cài được bản android 4.0.3 hay 4.0.4 chưa vậy? Bác nào cái rồi thì share cho ae với và nó có ưu, nhược điểm gì k vậy các bác?
bạn flash cái recovery mới này đi nhé , sau đó cứ thế mà flash file thôi , ko cần phải sửa script nữa đâu : Recovery – ClockworkMod 5.5.0.4 – Galaxy Tab 10.1

Có rồi đó bạn , ở trang trước hay trước nữa gì đó có hướng dẫn đấy 😃
http://www.tinhte.vn/threads/802332/page-22
duywin123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zipder tks zipder mình làm được rùi cảm ơn nhìu nhé 😁
Sau gần hai tháng dùng overcome, hôm nay dở người lại up ics preview cho đỡ thèm vậy. Hức hức, hy vọng ko bị treo máy như dạo trc.
duywin123
ĐẠI BÀNG
12 năm
bac zipder oi.cho hoi cai.seo em up rom xong rui ma gio ko thay file o dau ca 😔
L.C
ĐẠI BÀNG
12 năm
E mới mua máy nên hơi gà, các bác cho e hỏi, để root máy thì dùng kies bthuong hay dùng kies air( kết nối wifi) vậ? e làm cả 2 cách mà không root máy được, bác nào rảnh giúp e với 😔( , YH e là: vuanhduc_bbn
@L.C Root thì dùng odin chứ ko dùng kies bạn ah , và root thì sẽ mất bảo hành , nhưng có thể unroot nếu như mình muốn 😁
L.C
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zipder Tks bác,sau 1 buổi sáng loay hoay thì e cũng đã root và lên 4.0 cho con galaxy P7500 này. Nhưng e thấy bản 4.0 update 19.4 hay lỗi quá, tự nhiên máy tắt nguồn, rồi bị đơ nữa @@. Có ai bị như vậy k nhỉ?
À mà sao thấy bảo lên 4.0 có chức năng gọi điện mà sao e ko thấy nhỉ? có bác nào gọi điện đc chưa vây?
@L.C factory reset đi bạn ( hoặc vào recovery wipe data thì chắc hơn ) , có thể bị lỗi xung đột với bản android cũ nên bị thế , và cũng ko có chức năng gọi điện đâu bạn ah 😃
duywin123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ah thôi khỏi làm phiền zipder nữa. Mình cài file manger roi
L.C
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ax, vẫn chưa có chức năng gọi điện à 😔,
Uhm, để t thử xem, à, bác cho t xin cái link down apps cho 4.0 với 😃
@L.C Cứ market mà down thôi bạn , cần gì link gì nữa 😁
duywin123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau 2 ngày dùng rom CM9. Chỉ còn bít nói 2 chữ tuyệt vời. Xem phim ko lag, giât hình, các lỗi như độ trễ của cảm ứng khi dùng live wallpaper vuốt sang trang ngoai màn hình hay phản ứng chậm đã khắc phục. Chỉ có khuyết @điểm là ko có chụp hình và chụp screen khá bất tiện. Mong bản Sau sẽ sữa 2 cái đó nữa thôi là ok
Ngày trước mình cài lân đầu cũng bị treo lung tung, sau đó quay về 3.2. Hôm vừa rồi ngứa ngáy chân tay, lại up lại, nhưng lần này format, factory reset sạch sẽ, ko treo gì nữa, mình chơi empire defense chả sao cả. Hì
mình làm theo đúng hướng dẫn mà vẫn bị lỗi.
Mình sữ dụng:
- ClockworkMod recovery v5.8.3.1 (load ngay trên link cm9)
- update-cm-9-20120515-SNAPSHOT-p4-signed.zip (máy mình la 10.1 wifi+3g)
1.=> kg sữa file crip thì bị 2 lỗi
assert fail: setprop("ro.product.device😃=="p4" .... == "p4"
E: error in/sdcard/update-cm-9-20120515-SNAPSHOT-p4-signed.zip
2.=> sữa crip thì bị 1 lỗi
E: error in/sdcard/update-cm-9-20120515-SNAPSHOT-p4-signed.zip

làm hoài chẳng dc. hic hic. help me.

cám ơn đã đọc.
@BOLD76 Install recovery mới 5.5.0.4 đã bạn , sau đó cứ thế mà install file , ko cần sửa script
Recovery – ClockworkMod 5.5.0.4 – Galaxy Tab 10.1
@zipder Chào bạn mình vô link bạn gửi chọn đúng phần p4 load về dc file recovery.tar.tar
mình cài đặt như sau:
-Đưa máy về download mode
-Chọn con robo
-Mở odin chọn file recovery.tar.tar => start
sau khi xong mình vô Rom Manager thấy ghi ClockworkMod recovery v5.8.3.1 , không phải là 5.5.0.4 như trên link ban đưa ghi. Mình đã load rất nhiều lần trên http://droidbasement.com/db-blog/?p=2487 nhưng vẫn thế.
Cách mình cài recovery có đúng không vậy?
Nếu có thể bạn gửi cho mình cai recovery 5.5.0.4 dc kg?

Cám ơn bạn.
@BOLD76 Bạn ko cần vào rom manager đâu , sau khi up xong bằng odin , bạn để máy restart hoàn chỉnh rồi về lại recovery bằng cách giữ power + volume down - volume down ( robo với hình cái hộp ) - volume up ( chọn ) , hoặc nếu bạn đang ở rom CM9 thi bật máy hoàn chỉnh , sau đó giữ power sau đó chọn Reboot -> recevory là đc . Chúc bạn thành công 😁
MITNA
ĐẠI BÀNG
12 năm
bac nào có link rom gốc cua GT-P7500 cho em xin nhé. trước up rom mới quên không làm bản dự phòng nên giờ muốn quay lại không được hic
kieu22
ĐẠI BÀNG
12 năm
@MITNA của bạn đây http://www.tinhte.vn/threads/1253263
kieu22
ĐẠI BÀNG
12 năm
sau một ngày chơi rom cm9 thì rút ra đc kết luận là cảm ứng dể liệt, máy dể treo, camera ko hoạt động, còn lai pin và tất cả mấy cái khác điều ổn. à quên ánh sáng tự động cũng liệt lun gòi :p
kieu22
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhưng theo mình thì up rom các kiểu đã đời đi rồi hãy up rom gốc
kieu22
ĐẠI BÀNG
12 năm
hiện tại mình đã overlock thành công lên 1.4GB nhưng chẳng biết sao để test có ai biết test thế nào hok ạ
cài setcpu vô là dc mà.
cám ơn bạn.
nhưng làm sao biết là đã úp đúng bản 5.5.0.4.
mình up odin rồi thì ở ngoài (cách giữ power + volume down - ) thấy nó ghi là ClockworkMod recovery v5.8.3.1.
tại đó mình up CM9 thì vẫn bị 2 lỗi kia.
=> vẫn thất bại. hì hì.
@BOLD76 Như này nè bạn 😃
@zipder của mình thì dòng trên cùng lại làClockworkMod Recovery v5.8.3.1

vậy là sao??? mình sai chổ nào rồi.
hèn gì thất bại hoài. mình load trên CM9 mà.
em vừa được ông chú cho con tab 10.1
nhưng mà em có cảm giác nó ko mượt lắm.nhất là lúc vuốt các màn hình chờ
em ra viettel test máy ở đấy thì thấy rất mượt
anh nào rành chuẩn đoán bệnh hộ em
duywin123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lamborghini. Root máy rui up rom cm9 là OK.
@lamborghini. Flash lại cái rom ics preview đi! Mượt đừng hỏi! Hoặc nếu ko thích thì cài go launcher HD ra, mượt ngay. Đoạn chuyển màn hình ban đầu ko mượt là do cái TouchWiz ngu xuẩn của SS đó!
@aurorastephen121 cho em hỏi ngu tí
flash lại là root máy rồi up qua rom mới ạ
@lamborghini. có thể có 2 ý , 1 lại cài lại chính rom bạn đang dùng ( chỉ cần factory reset / wipe data ) , 2 là cài rom khác (mới) , nếu như bạn đã cài đc rom download trên mạng rồi tức là máy bạn đã root và ko cần root lại đâu
như thấ này nè bạn. 😁
@BOLD76 Bây giờ bạn vào đây http://droidbasement.com/galaxy/roms/cm9/p4/ , và ngay trên đầu có file recovery.tar , bạn download về và flash file đó thử xem 😃
nếu ko đc thì bạn thử DOWNLOAD cái này , trong đó có file stockretail , flash file đó qua odin để về recovery gốc của samsung , sau đó lại flash lại file recovery 5.5.0.4 vừa down kia
@zipder Chào bạn.
Mình đã recovery dc v 5.5.0.4 rồi.
Và tiến hành up rom, load từ link chung vo recovery:
-update-cm-9-20120419-SNAPSHOT-p4-signed.zip
-update-cm-9-20120515-SNAPSHOT-p4-signed.zip
mình thử up cả 2 nhưng đều bị trường hợp up xong, báo đã up thành công nhưng khi khởi động đến hình ảnh con robo phun trào nang lượng thì nó đừng lại đó luôn, cứ thế phun cả đêm, d0e61n hết cục pin luôn.
Bạn có biết cách khắc phục không? Mình gửi kèm hình khi máy đứng lại ở đó.
Cám ơn bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019