[Samsung Galaxy Tab 10.1] TỔNG HỢP : ROOT, RECOVERY, UP ROM, KERNELS

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi milkthanh, 12/8/11. Trả lời: 1582, Xem: 173968.

1. mrlocchoc

mrlocchoc Thành viên

mình ko biết tab 8.9 có bị lỗi này ko nhưng ma tab 10.1v của mình tưng bi vậy. Chỉ có cách là để máy cạn pin rồi sau căm sạc may sẽ lên bình thường. Cung ko loại trừ tiệm đã cài lại bootloader nhưng bị lỗi trong qua trình cài đặt, trong trương hợp này bạn thử dùng nvflash flash lại bootloader xem có được ko.

2. kidrow

kidrow Thành viên

Bác chủ thớt cho em hỏi với. Em root theo cách bác hướng dẫn thành công rồi nhưng kết nối với KIES thì nó không nhận nữa. Không biết máy của bác có vậy không? hay chỉ máy em bị thôi. Thanks!

3. thefriend

thefriend Thành viên

Chán quá nhỉ, đợi mãi mà cái Ice cream 4.0 cho galaxy tab vẫn không có. dùng cái firmware 3.0 chán không chịu nổi. :(

4. vinhsnooker

vinhsnooker Thành viên

Cổ mình cũng sắp dài ra rồi này.chán vãi

5. badhitman

badhitman Thành viên

thì vấn có rom cook 4.0 rồi mà, camera với tethering không hoạt động nhưng mà cũng ít xài hai chức năng này

6. vinhsnooker

vinhsnooker Thành viên

không biết đã ai cài cái rom 4.0 này cho tab 10.1 hay chưa, mình thì đã cài rom này và phải quay lại rom overcome ngay lập tức vì ngoài hai chức năng camera và tethering không hoạt động như lời tác giả của bản rom, máy mình còn bị rất nhiều lỗi khác như không thiết lập đc mail, vào web bằng trình duyệt mặc định của máy chậm, duyệt không mượt,... tóm lại theo mình nên cố chờ bản rom chính thức vậy, vì sự nghiệp dùng tab nên cố chịu đựng vậy, hix

7. tommycat

tommycat Thành viên

Thử bản ICS này roài...ngoài 2 chức năng camera và wifi tethering ra còn 1 số cái khó chịu khác: chất lượng sound quality giảm 1 cách rõ rệt, mình nghe wa headphones bản stock 3.2 nghe hay hơn bản ICS này gấp mấy lần, camera ko dùng đc nên SKYPE cũng ko hoạt động (chán vãi...mình xài SKYPE thường xuyên), bấm vào phần đa ứng dụng thì lâu lâu màn hình giật giật), thỉnh thoảng bị FC, web duyệt chưa mượt mà lâu lâu thì out ra. Các chức năng khác thì mượt mà tốt. Vì thế cài ICS này vọc đúng 2 tiếng đành restore lại stock rom

8. typhukhongtien

typhukhongtien Thành viên

Xin cho hỏi 1 câu có thể hơi lạc đề là : SS GT 4G LTE SGH-I957 có dùng được các cách như ở hướng dẫn ko vậy.

// Để đọc lại bài 1 tìm hiểu Android vì chưa dùng Android bao giờ

9. contrangdautien

contrangdautien Thành viên

Con Tab P7510 của mình từ hồi mua vào tháng 8/2011 tới giờ xài đúng 1 tháng là ngủm. Khởi động chỉ hiện đúng mỗi logo của hãng Samsung, dù mình chẳng up room, chẳng làm gì hết. Chỉ nhớ là trước đó 1 ngày mình cái game The Sim 3 và sau đó mình checkmail đang check thì đứng máy cả tiếng đồng hồ, mình nhấn nút nguồn khởi động lại thì nó bị tình trạng như mình vừa nêu trên. K vào được download mode không làm được gì gì hết cả. Thật sự rất đau lòng. Thời gian đằng đẳng trôi qua, mấy tháng trước mình có hỏi nhung chưa bạn nào trên Tinh Tế giúp được, không biết giờ có bạn nào giúp được mình không (........?) Chẳng lẽ đành ngậm ngùi đi thay main sao? Cả mấy triệu. Hix. Cháy túi....!

10. conchuot

conchuot Thành viên

Theo như bác dienphn@ nói thì mình đã back up 1 bản sao lưu của stock ROM của tab 10.1 lúc máy mới bóc tem chưa làm gì cả.

Thong tin may Samsung Galaxy Tab 10.1 –GT-P7500
    Android Ver. 3.1
    Phiên bản Baseband : P7500XXKI1
    Phiên bản Kernel: 2.6.36.3 root@DELL140#SMP PREEMPT Sat Sep 17 10:38:25 KST 2011
    So hiệu bản tạo: HMJ37 P7500DXKI2

Nhưng cái folder clockworldmod lớn đến 561 MB, sau khi nén hết cở bằng 7Zip còn lại 312 MB nên không thể upload qua Media Fire (cho phép 200 MB thôi). Split nó trong khi nén sợ khi các bác down về và joint sẽ bị lỗi làm tèo con máy khi unROOT.
    Mình đã kiểm tra CRC qua Tetra Copy rồi, vài hình ảnh kiểm tra files như sau:

Có cách gì nén cho nó nhỏ hơn hoặc có thể cắt file thì các bác cho biết để tớ up lên nhé.

11. crazyboy_t2

crazyboy_t2 Thành viên

các bác cho em hỏi Tab 10.1 này về stock như nào nhỉ, con em vừa nhờ cài lại, trc h chỉ biết nghịch bên điện thoại thôi, bên tab này hình như khác :D

12. zipder

zipder Thành viên

13. Hai_ninhthuan

Hai_ninhthuan Thành viên

có bác nào biết cài và tinh chỉnh usb game pad cho em nó không? Mình muốn chơi game giả lập ps1 mà không biết cách nào cài được game pad gắn ngoài để chơi. cảm ơn nhiều ạ.

14. calvinan

calvinan Thành viên

Bác nào giúp em cách gỡ bỏ bảng cook rom overcome với root với ...

15. Hai_ninhthuan

Hai_ninhthuan Thành viên

thì bác up rom khác vào. Mình thấy làm gì có chế độ gỡ bản rom cũ. bác chỉ có thể up rom khác thì rom cũ sẽ mất thôi.

16. tanduy

tanduy Thành viên

Cho mình hỏi, cách làm như ở đầu bài, có 1 số người nói sẻ bị mất 3g nếu GT có tích hợp 3G. Cho lới khuyên giúp, mới mua 1 em nên rất muốn vọc liền. THanks.

17. Hai_ninhthuan

Hai_ninhthuan Thành viên

hình như là đúng đó bác. Máy bác 3G mà up bản wifi thì sẽ mất 3G. Có bản 3G ngày 18/3 dùng tốt lắm, còn lỗi camera thôi. bác chịu khó qua XDA mà tìm, mình dùng bản wifi.

18. vuduytien

vuduytien Thành viên

em mới mua được con P7510 nhưng vẫn đang ở 3.1 mọi người cho hỏi đã có 4.0 cho em này chưa

19. barretroyal

barretroyal Thành viên

dear bác milkthanh
    em mới mua P7500-3G, chưa xài android bao giờ, cho e hỏi bây giờ muốn up room P7500-3G thì up bản nào là ok nhất vậy?
    nếu ko phiền cho e xin cái link down luôn nhé, thanks bác ;)

20. chienanh

chienanh Thành viên

bác chủ thớt sài từ đôn dên nghe kinh quá, mà sao em up rồi nó chạy tưng tưng ấy nhỉ hix