Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Samsung Galaxy Tab 10.1] TỔNG HỢP : ROOT, RECOVERY, UP ROM, KERNELS

milkthanh
12/8/2011 7:16Phản hồi: 1.594
1.594 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kieu22
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai hướng dẩn em dùm cái 😔
bạn cài cái gì? honeycome hay là cyanomod 9? nói rõ để mọi người giúp chứ nè.
kieu22
ĐẠI BÀNG
12 năm
vâng em đang chạy CM9 4.0.0.4 ngon lành, hôm qua lên đây nghe có CM9 mới nên em cũng ham nên đú, down về tự cài, nhưng em down =3G :oops: down xog cài như bình thường thì ko nói đằng này file đó bị lỗi, với lại trước khi cài em có formap mấy cái linh tinh, giờ máy em ko tắt dc, màn hình thì lúc nào cũng hiện chữ SamSung galaxy tab 10.1,( máy em mua ở TGDĐ bảng 3G) vào recovery là download mod vẫn đc ạ
mình đang xài sámung galaxy tab 10.1,hôm nay thử up rom như bài này nhưng mình thử 3 file rom khác nhau vẫn không được.nó ghi thế này bác nào pro chỉ giùm mình cách giải quyết với
Installing: /sdcard/***********
Finding update package...
opening update package...
Installing update...
assert failed: getprop("ro.produrt.devide") == "p4" || getprop("ro.produrt.devide") == "p4"
E:Error in /sdcard/*********
(Status 7)
Installation aborted.
******* là tên của file rom nha các bác
Bạn đã cài recovery 5.5.0.4 mới nhất chưa ? nếu chưa thì download về cài đặt sau đó vào recovery flash lại file nhé
Download :
Recovery – ClockworkMod 5.5.0.4 – Galaxy Tab 10.1
Còn nếu như đã cài rồi mà bị thì các bạn nên về stock rom bằng odin + .pit file và đánh dấu re-partion ( lưu ý là sẽ xoá hết file bên trong máy ) sau đó flash recovery 5.5.0.4 rồi flash lại file 😃
@zipder bạn có thể hướng dẫn cụ thể được không mấy cái này mình còn gà lắm
@zipder thank bác mình đã cài được rom rùi nhưng cài xong thì không có google play,mình lên trang web của nó nhấn vào cài đặt nhưng không được.bác nào giúp mình xử lí nha
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Someone can use the USB 3G stick works well?
Bác zipder ơi, không có cách nào xem fim full màn hình trên web à? 😔
bạn download rồi flash qua recovery để có google play nhé Download

thường thì ở góc dưới bên phải player có 1 cái hình ô vuông nho nhỏ , bạn chạm vào đó sẽ đc full màn hình

No one has done this yet 😁 , anyway you can use the sim if you have got a 3G tablet :p
@zipder
Có cái nút ấn full màn hình mà t ấn vào toàn bị đơ trình duyệt, cái nào cũng bị thế, firefox, chrome, mặc định, Opera, Dolphin đều k được
sẵn tiện cho mình xin cái rom stock mới nhất của GT7500 bản 3G nha,mình cài rom CM9 sao nó hay đứng quá ngày đầu xài bị đứng tới 3 lần,lúc sạc bin khi tắt máy rùi cứ hiện lên hình cục pin rỗng có cái vòng tròn chạy chạy hoài chả biết là dầy hay chưa.
Mình có 1 con SGT 10.1 P7500 . muốn chạy thử CM9 nhưng install zip from sd card toàn error status (7) . ai biết làm sao ko . ? nghe nói phải sửa script gì đó . mình chưa hiểu có ai giúp mình với 😃
Của bạn đây : P7500_KI1_Restock.zip
Bạn nên cài rom CM9 mới vào , có thể rom của bạn là rom cũ nên bị những lỗi đó , rom hiện nay đã ko còn bị nữa rồi , chú ý là flash recovery 5.5.0.4 thì mới flash đc file nhé 😁
¨Bạn phải flash recovery 5.5.0.4 đã thì mới flash đc rom , và cũng ko cần sửa script gì nữa đâu 😃
Download :
Recovery – ClockworkMod 5.5.0.4 – Galaxy Tab 10.1
@zipder mình k flash được CMW 5.5.0.4 . sao kỳ v . pit files là gì . p7500 thi tim o đau
@vanimilk Bạn thử flash file này : recovery.tar.md5
file pit có thể đã có trong file zip kia , trên odin có phần PIT đó , bạn load file pit vào 😃
nhưng cứ thử flash recovery đi đã , nếu đc thì chỉ cần flash file cm9 cũng đc 😁
mình cài bản mới nhất của cái link bác post rùi ngày 28 tháng 5 đúng hông bác? híc vửa mới vô check lại link thấy có ngày 29 nữa lười cài lại quá,bác nào test chưa có còn lỗi hay bị đứng và tắt máy khi sạc cũng đơ không?
à mà còn khi cài đặt CM9 xong thì không kết nối được với máy tính nữa,nghe nói là do không phải rom chính thức.có cách nào để giải quyết không bác
mr_present
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haiilongkh2011 Em cũng mới dùng máy, và cũng đang dùng CM và dính lỗi ko kết nối được máy tính dù đã cài đủ driver rồi. Bác nào biết hướng dẫn cách giải quyết giúp với 😁
bà con ơi , 4.0 đã xài đc camera chưa
bạn vào setting >> storage >> o góc bên phải có 3 dấu chấm vào đấy chọn USB computer connection >> chọn media device ( MTP) , là có thể kết nối với máy tính đc
bản rom chính thức bác zipder post sao mình cài không được nó báo là Installing aborted
bản rom chính thức bác zipder post sao mình cài không được nó báo là Installing aborted
tức là cái rom bạn down về bị lỗi giữa lúc download nên bị vậy , bạn chịu khó download lại đi nhé 😁

Mình vẫn xem bt , nhưng lạ 1 cái là 1 số trang web xem phim online kể cả khi xem ko full màn hình cũng giật tung cả máy lên , 1 số trang thì xem bình thường ( cả full lẫn ko full) , ko biết thế nào cả :D

Setting - Storage - vào cái phần trên cùng bên phải có hình 3 dấu chấm dọc - Usb computer connection - Media device để có thể kết nối máy vơi pc 😃
@zipder Đúng là bó tay, e không xem full màn hình được, bực mình đi cài lại bản room ngày 27-5, cài xong vẫn không xem được full màn hình lại còn bị lỗi không kết nối được với máy tình, cắm trực tiếp với PC cũng không được, dùng Kies cũng không được, bác nào có biết lỗi gì thì giúp e với :-s
@vuanhduc_bbn ở trên trả lời rồi mà bác: Setting - Storage - vào cái phần trên cùng bên phải có hình 3 dấu chấm dọc - Usb computer connection - Media device để có thể kết nối máy vơi pc
@haiilongkh2011 Sao mình không thấy cái "3 chấm dọc" nó ở đâu nhỉ.
GP7500 của mình cũng không kết nối được với Kies sau khi update firmware bằng chính Kies.
Bác nào biết chỉ giúp với. Mình gà quá ! Thanks
@harryporter bạn update rom gì thế?
ước mong sáng mai thức dậy đã có cập nhật ics từ phía samsung,camera sẽ hoạt động bình thường.
bạn cho mình hỏi thêm là lúc install từ recovery nó chỉ báo là mỗi aborted thôi hay có thêm status gì ko ? nếu mà ko ngại thì chụp cho mình cái màn hình 1 pô để mình khám 😁
Bạn ấy định cài rom mới nhất mà bạn :D

Ah , hôm nay mình cài bản 29/5 để ý có cái vụ icon thời tiết ở màn hình khóa rất hay Setting - Lock screen - Weather - đánh dấu hêt
Nhưng mà Viber ko hoạt động ở bản này , chả biết làm sao 😔
@zipder mình cài rom chính thức mà,chỉ có thông báo aborted thui à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019