[Samsung Galaxy Tab 10.1] TỔNG HỢP : ROOT, RECOVERY, UP ROM, KERNELS

milkthanh
12/8/2011 7:16Phản hồi: 1.594
1.594 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luant
ĐẠI BÀNG
13 năm
May em ban 3g. Hong doc ki. Lo lam Theo bac chu topic . Sau khi uprom xong thi con GT cua em dung rat muot.chi co dieu pin tut rat nhanh ma sac thi lau. Neu dung lien tuc chi la luot web thi cung chi dc khoang 2 tieng.em co tham khao tren dien dan thi co bac bao do pin ao.vao CWM roi wipe battery status.e lam roi ma van bi.cac bac oi cuu e voi.vua moi lay may ben fpt hom 31/8 xong.

Em moi cai lai may chua go dc tieng viet.mong cac cao thugiup em voi
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
bác này em kết nhá, giống em lúc mua con S2 sáng mua chiều up rom liền dù biết mất bảo hành khi làm vậy
Pin con này mà 2 tiếng hết pin thì bác nên đi ra cửa hàng xem lại nha ( bác đã up rom không ai bảo hành cho bác), vì em chơi game + web trên cái giao diện nặng nề của nó mà hơn nửa ngày có khi hơn liên tục mới die.
Đây là android nên có chung, bác thử dùng app này https://market.android.com/details?id=com.nema.batterycalibration&feature=search_result này nè rồi sạc máy đầy đến 100% sau đó vào app này kích 1 phát rùi rút cáp sạc ra, sau đó sài hết pin sạc đầy rồi lại làm vậy nữa sẽ ổn định pin ( ổn ở đây là ổn với cái rom đó, tại vì có thể do rom ăn pin, hoặc do file save pin của rom cũ chưa xóa), nói chung bác làm đi làm lại 3 lần mới bik thời lượng pin thật sự của cái rom nha bác.
Nhớ là toàn bộ công việc trên chỉ áp dụng cho máy đã root
Đừng nói pác này up Rom của P7510 nhé 😃 Rom theo bài viết này cho wifi không phải dành cho 3G+wifi đâu 😃
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
Mình cũng thắc mắc
các bác ơi có bản room cho tab wifi + 3g chưa vậy. ai biết chỉ hộ cách root máy với.
Mình có cơ hội dùng qua cả 2 con GT bản wifi và 3G, nên có vài nhận xét cá nhân sau nên post lên cho mọi người xem.

Con GT wifi thì mua xách tay (hàng Korea), bản này xài rất nhanh hao pin, theo mình nghĩ là do ROM (cài full soft, đễ wa đêm tắt wifi mà tụt 14-16% luôn) nên mình đã Root máy và up ROM Starburst, sau khi up ROM thì xài rất ok, pin ổn định và có cài full soft thì qua đêm chỉ mất tối đa 1% pin, có lúc ko mất % nào
Bà chị cũng khoái con GT, nên tư vấn mua cho bả con GT 3G chính hãng luôn, mua xong mang về ngồi cài soft và vọc nó. Ban đầu tưởng nó cũng giống con GT wifi, nên đã xác định tư tưởng là Root và up Rom Starburst cho con này luôn, nhưng xài thì thấy nó rất ít hao pin, mà giao diện thì giống ROM con StarBurst. Nói chung ROM của con này xài ỗn định,ko hao pin lãng xẹt như ROM của con GT wifi. Nên để vậy xài luôn.

Tóm lại: ROM gốc của con GT wifi theo mình thì rất hao pin. Còn ROM zin của GT 3G thì ok, xài good, ai có ý định vọc thì chỉ nên dùng Tool của chủ topic để Root máy GT bản 3G, chiếm quyền Admin thôi, ko nên up ROM. Còn tương lai nếu có bản ROM GT 3G ngon và ổn định thì cứ up thôi.
Tình hình là sau khi tham khảo thông tin đầy đủ thì mình đã Root xong cho em nó 😆 Root thì khá đơn giản như ăn mì ấy chẳng bị counter gì giờ backup Rom gốc của em nó lại đã . Bản này không hao pin nhiều nhưng mà nó không mượt cho lắm xài thấy còn trì trì tay 😃 Mình tháy đã release bản DXKG8 rồi đó mọi nguòi thử xem 😃
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
đang thử làm sao không cần flash custom rom mà vẫn tắt TW đc
mình giờ cũng lọ mọ thử mong các giúp chỉ giúp . e thấy có rom cho 3G http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1233328

bác nào sành thì up chia sẻ cho ae vs. e gà quá chả hiểu gì. thấy bản trên bỏ TW , cho free ram chứ bản gốc ram free 300 giật lắm
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
@clic2x em khai pháo nha bác
em đã root và backup trước bác
sau mà làm trùng giờ thế

khoang up rom vội nhá, bác nhớ backup IMEI lại nhá, cái này cũng có trường hợp rớt rồi đó
bác sẽ up bản rom nào thế
chỉ có cook KH7 thôi, chứ KG9 là bản offcial rồi
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
không tài nào làm đc, dùng bản trên XDA chỉ làm mà không đc

Khúc "click on right clock of statusbar" , không hiểu sao không thấy statusbar đâu cả
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
lên sotck KH7 leek xong rồi

Có 2 tin mừng
Lên bản KH7 leek mà chưa flash CWM sẽ không đếm counts
Có hỗ trợ cả tiếng việt
Hehehe,nếu bản stock Rom nguyên gốc không can thiệp gì đén Root hay bootloader thì sẽ không bị tam giác vàng và đếm pác à 😁 Bởi vậy Up StockRom thì dùng ODin cũng ko sao cứ an tâm,còn với các bé Cook thì nen dùng CWM flash là an toàn nhu vậy là không bi đếm 😃 KH7 có hỗ trợ tiếng Việt luôn hả pác ghê thế bản Châu Âu support tếng Viet luôn à 😃 Ngon rồi nha.
babyboyblue
ĐẠI BÀNG
13 năm
mấy bạn ơi cho mình hỏi. Mình có con galaxy tab 10.1 wifi máy mới khui seal nhưng mà Scan wifi nó ko hiện ra j hết. Còn add vào vẫn ko xài dc? Đã formart máy
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
check lại điểm phát wifi xem sao, lúc mua ở đâu quét ở ngay tiệm thắc mắc hỏi họ chứ, sao lúc mua máy không test à
Các bác xài Tab 10" và Honeycomb cho e hỏi cái : " Làm sao để kết nối Tab với PC dạng "USB Storage" để copy dữ liệu vậy ....?
Em tìm hoài ko thấy, mới xài Android 3 # Android 2 nhìu quá ....!
Bạn cắm cáp vào là nó tự nhận mà,không thì download Kies Driver mới nhất vè up vào rồi cũng cắm cáp vào là xong 😃
xeko89
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác cao thủ cho em hỏi, em chỉ muốn root máy con Tab 10.1 3G của em để dùng phần mềm unblock facebook, nhưng đang lăn tăn vụ mất quyền được bảo hành, vậy thì sau khi em root máy xong thì có unroot được không? Có bị đếm counter gì đó mà không được bảo hành như các bác nói không? Em xin cảm ơn trước ạ
Mình thuong dùng teracopy bản Pro, bản này nó có phần check CRC luôn 😃
xeko89
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn cho mình hỏi máy mình root xong bây giờ đã restore lại rồi nhưng sao cái apps superuser vẫn chưa mất? Vậy là máy vẫn chưa được unroot phải không bạn?
Restore lại thì làm sao mà mất SuperUser đc bạn(vì restore là nó giữ nguyên hiện trạng lúc backup mà),muốn mất thì phải dùng 1 stockRom khác flash vào mới đc 😃
xeko89
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vậy có nghĩa nếu bây giờ muốn unroot thì dùng odin flash cái file backup đã lưu vào máy tính hả bạn?ý mình là bây giờ mình muốn unroot máy để đem đi bảo hành thì phải làm cách nào?
JackyXII
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn bác vô vàng
mà còn fần VIII. một số fần mềm cần thiết bác chưa up lên hẽ, mình mới sử dụng andriod này nên kô rành hix
[MENTION=318548]tuan9632[/MENTION]
Tình hình là cái browser của tab khong dc smooth lắm ,bac tuan co cách gì ko?hay xài cái khác?
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
đang dùng bản stock KG8, cũng mượt lắm, mà chỉ tiết không xóa mấy cái quảng cáo đc
mấy apps chạy quảng cáo mãi, up bản KH7 Deodex nó xóa cái quảng cáo đó cho mình, nhưng mà sao sao á, vẫn muốn sài hàng Asia
milkthanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hôm nay mình úp qua bản -TASK650's KME V3.2 chạy rất nhanh, quarad test được hơn 2.300 điểm.
Chiều nay vào thì thấy có bản -TASK650's KME V5, đang down về. Các bạn nào đam mê tốc độ có thể úp qua nhé, máy chạy nhanh và mượt hơn bản StarBurst 8.9.1 và hiện nay là StarBurst bản tháng 09 tác giả mới úp lên, mình thấy bản này khá chậm, test quarad khoảng tầm 2.000 điểm thôi!

Bản -TASK650's KME V5 có thể tải tại link sau :
http://www.multiupload.com/F6K6JNJ46V
tommycat
TÍCH CỰC
13 năm
Hình như TAB 10.1 4G LTE ko ROOT theo cách này đc phải ko bạn, thấy trên XDA 1 số bác bị bricked, nên chưa dám làm, cũng máu O.C và up ROM lắm mà nghe có người bị bricked nên chùn bước...hjxhjx
sao con 4g lte tap 10.1 xử lí phần adhoc thì chỉ sài dc mạng share từ iphone qua , laptop share thi cứ otain ip gì quài ròi ko ket nối dc

ai help em với
Đã up bản rom mới, chạy rất mượt, pin khá hơn nhiều.
để xóa tw mặc định, chỉ cần cài adw, titanium backup sau khi root. Dùng titanium để uninstall tw hay bất cứ app nào. Cách khác là remove app ngay trong file sýtem của rom trước khi up.
mới vừa up xong bản rom -TASK650's KME + setCPU 1.4 GHz. chạy rất mượt và ổn định. Quadrant được 2671. mình cũng share internet thành công cho GT nhận wifi từ chiếc Nokia n81 sử dụng 3g vinaphone. tốc độ lướt web rất tốt.
Cám ơn chủ topic thêm phát nữa.
Bạn cho mình hỏi cách cài Giao diện TouchWiz UX trên Galaxy Tab 10.1 wifi ?
Thank bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019