Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Samsung Galaxy Tab 10.1] TỔNG HỢP : ROOT, RECOVERY, UP ROM, KERNELS

milkthanh
12/8/2011 7:16Phản hồi: 1.594
1.594 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bro cho mình hỏi galaxy tab khi up rom xong có thể gọi điện thoại đc k?
không bạn ơi. tính năng đó .... đợi người ta làm 😃

trước khi up bác phải backup rom gốc lại chứ. 1.3GB lận :-ss
ok thks bro
các bác up xong cho ý kiến nhé : mìh ram thì thôi. e vừa down xong Dungeon defenders , Dungeon hunter 2 HD với MC2 . giờ up bản mới chắc chết em

bác chỉ e luôn cách backup cái data gameloft với ? dùng titanium back up đc hết k ? lần trước e save cái file /Gameloft/asphalt6

lần sau cop lại vẫn phải down hơn 200mb data nữa
tuan9632
TÍCH CỰC
13 năm
up bản KGB không mất dữ liệu nha bạn, chỉ reset cái màn hình nền thành mặc định và xóa root thôi, còn app bên trong và dữ liệu tốt
up Odin stock rom không mất dữ liệu hả bác ? chỉ up rom cook wipe data mới mất à
Bác tuấn cho em hỏi up rom stock qua Odin bản KGB này có bị đếm counter không bác. Máy em vẫn đang dùm rom gốc chỉ mới dám root thôi
Up Stock Rom thì không bị đếm bác nhé, nhưng Up Rom Cook (có dạng là BroodCom) hay đại loại các kernel la la thì nên up qua CWM
Sau khi làm xong bước :
Cài driver của Tab GT-p7510_USB_Driver_v1_3_2360_0-Escape.exe cho máy tính.
Trên máy tính, giải nén file "root GT 10.1.rar" ra, mở Odin3 v1.85.exe và chọn PDA đến đường dẫn recovery-cwm_4.0.0.4-sam-tab-10.1.tar.md5
Cắm Tab vào máy tính.
Giữ nút Power và chọn Power để tắt nguồn.
Giữ đồng thời 2 nút Power + Volume Down (Nút kế nút Power) sau khi logo SAMSUNG xuất hiện và hiện 2 biểu tượng thì bạn buông 2 nút ra. Đây là chế độ BOOTLOADER.
Có 2 biểu tượng: bên trái (biểu tượng cái hộp) là chế độ RECOVERY và bên phải (biểu tượng con Robot bự bự) là chế độ DOWNLOAD. Ở chế độ này, nút Volume Down để di chuyển, Volum Up để xác nhận lựa chọn. Trước hết bạn chọn biểu tượng bên phải để vào chế độ DOWNLOAD.
Xong bước này, máy sẽ tự reboot lại. Từ này, Tab đã có CWM Recovery sẽ dễ dàng hơn cho việc up ROM sau này.
Kết nối Tab với máy tính. Bạn chép file Samsung_Galaxy_Tab_10.1_root (không giải nén) vào thẳng thư mục gốc của bộ nhớ Tab.
Thì ko thể vào chế độ Recovery trên Tab 10 LTE Verizon SCH-I905 dc(hiện màn hình đen thui,có chút ánh sáng:banghead😃.Các bạn cẩn thận.
Ps:Mình đang kiếm cái CWM có thể chạy dc.Khổ....
anh em có ai gặp tình trạng giống mình không?

sau khi up ROM máy mình hao pin thật kinh khủng. cứ mỗi 1 phút là hao mất 1% pin. và khi còn 5% pin thì máy off luôn. bản rom mình vừa up là bản TASK650's KME V5, mình đã set speed lên 1,4 GHz. tốc độ có nhanh hơn, nhưng sao lại tốn pin kinh khủng đến thế. giờ mình mới restore lại rom gốc xài. ai có kinh nghiệm xin chỉ giáo.
Overclock thì hao pin nhiều hơn phải rồi bạn còn làm giảm tuỏi thọ của máy nữa 😃
thế ra đành chịu 1,0 Ghz hả bạn. không có bản rom nào vừa mượt lại overclock không hao pin ah ?
Bạn phải hiẻu bản chất của Overclock chứ . Các nhà sản xuất đã tính toán với mức xung nhịp như thế thì mức hao pin và thòi gian sử dụng là như vậy là chuẩn. Bạn muốn nó work cao hơn thì dzĩ nhiên phải hao pin và thơi gian sử dụng phải giảm sút chứ .Không có con trâu nào mà bạn bắt nó work gâp 2 mà vẫn cho ăn nhu cũ mà nó không bệnh cả 😃
các bác ơi cho em hỏi nhờ một cái con tab 2 của em có cài app vào sdcard được không hay là ở bộ nhớ trong hết vì em dùng thấy máy bị chậm. các bác trả lời giúp em nhé. nếu có hỏi sai chỗ thì các bác bỏ qua cho.
các bác ơi cho em hỏi nhờ một cái con tab 2 của em có cài app vào sdcard được không hay là ở bộ nhớ trong hết vì em dùng thấy máy bị chậm (máy em đã root nhưng chưa up rom):hot:. các bác trả lời giúp em nhé. nếu có hỏi sai chỗ thì các bác bỏ qua cho. :help:
Tab 10.1 thì sdcard cắm vào đâu mà cài :| bác cài bao nhiêu ứng dụng rồi. vào quản lí xem báo free bao nhiêu ?
máy trễ do ram. mở cái task manager xme bình thường máy free bao nhiêu ?
trong phần running ram còn 354 MB free, 172 MB used
device memory còn 4,1 GB free, 9,1 GB used
Thật sự thì vấn dề con galaxy tab 10.1 này mình dùng cảm tháy nó ko đc mượt mà cho lắm,nói chung là nó còn quá mói và chua có nhieu bản Rom chất lượng cứ chờ bạn nhé 😃
Chưa up room.ram và device memory free như vậy là bình thường rồi bạn ơi.chắc do cảm giác của bạn thôi.

Sent from my SCH-I905 using Tinhte.vn
Tình hình là up room xong màn hình hiện chữ samsung roi dung yện có ai cứu mình với huhu:help:
vnanh_vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác cho em hỏi cách root này có dùng được cho bản 3G không ạ! Nếu được thì cần thêm những công cụ gì? Em thấy phải cài driver P7510 nhưng của em là P7500 thì em có thể dow driver đó ở đâu? Em xin chân thành cảm ơn các bác!
mấy bạn cho hỏi, con tab p7510 của mình sao ko có task manager và mình cài app2sd thì không chuyển phần mềm tải về trên market qua bộ nhớ trong được, ram free cỡ 400M có ổn không? cám ơn
jfuolu
TÍCH CỰC
12 năm
Mình mua máy hàng công ty.
Ban đầu là bản HK7, cắm máy update qua kies giờ thành KG4..... Dùng ngon, pin trâu, nếu để qua đêm 6h thì có khi chẳng mất % pin nào
Mình dùng bét nhè cả ngày mà nó không thèm hết pin cho
Giờ đang muốn ROOT phát mà không biết dùng file root ở Post 1 có ăn thua k. Bác nào đang dùng KG4 cho ý kiến nhé 😁
mừng bác ngon cơm...her her

jfuolu
TÍCH CỰC
12 năm
Dùng file root ok các bác nhé
Giờ tìm cook ngon up phát xem thía nào
Ke ke ke
Sê report sớm cho a e!
chơi stock ổn định,ít lỗi.theo em thì máy bác xài như vậy (theo bác nói) là ok rồi,ko cần up cook đâu

jfuolu
TÍCH CỰC
12 năm
Cuối cùng là ngồi loay hoay nghịch ngợm up phát cook rom broodcomb KH7 😁
Giờ thì đếch tìm thấy bản KH4 asia mới khổ. Mà sao mình k vào được www.samfirnware.com nhỉ :banghead:
Samfirmware.com mình cung ko vào dc

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
android có nhiều thứ để vọc, quậy, phá quá,
Một bài viết rất chi tiết. Cảm ơn bạn rất nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019