[Samsung Galaxy Tab 10.1] TỔNG HỢP : ROOT, RECOVERY, UP ROM, KERNELS

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi milkthanh, 12/8/11.

1. alone90

alone90 Thành viên

âm thanh chạm màn hình cảm ứng ko tắt đc có ai bị ko ???
    chỉ có cách tắt hẳn âm thanh về chế độ im lặng thì nó im nhg cũng ko nghe đc nhạc =.=''
  2. kidrow

kidrow Thành viên

Mình tắt được mà bạn, vô setting/sound/touch sound, bỏ đánh dấu chọn là đc
  3. alone90

alone90 Thành viên

mình bỏ hết nó vẫn kêu ầm ầm :((
    nghe nhạc bằng phone thì đau hết cả tai =.=''
  4. duywin123

duywin123 Thành viên

bạn ấn nút volume,có cái hình cài đặt đó,ấn vào sau đó kéo cái cuối xuống là ok :D
    2012-08-05 17.58.13.
  5. HO@NGLONG1503

HO@NGLONG1503 Thành viên

bạn thử uninstall kies trong máy ra rồi install lại bản kies trên website samsung nhé.hoặc không cài kies trên máy khác để nhận máy tính bảng thử xem sao
  6. alone90

alone90 Thành viên

bỏ rồi sếp...nó vẫn kêu ầm ầm nên mới reply topic để hỏi xem có ai bị trường hợp này ko :((
    thậm chí vừa disable mấy mục âm thanh ra kèm kéo cái thanh này xuống cũng vẫn thế :|
    mà cho mình hỏi sao cái phần mềm nghe nhạc mặc định của 4.0.4 cùi thế =.=''
  7. duywin123

duywin123 Thành viên

Download cái power amp về rùi cài thêm cái equalizer zô máy,thì ôi thôi, mở bass lên nghe sướng vãi :D
    Muốn có bản full thì qua playdroid.net có mấy acc google có full mà download về
  8. alone90

alone90 Thành viên

nghe power amp + tai monster beat detox hàng ship sing về lẫn tai beat kèm htc one X cũng đều thấy chất lượng âm thanh kém hẳn so với bản 3.2
  9. duywin123

duywin123 Thành viên

Đập mấy mua con khác thôi :p
    Em đang đợi con noteII :D
  10. prettyboy195

prettyboy195 Thành viên

mình thử r, cài đặt kies lại r vẫn không nhận, mình dang nghi là cổng cable của tab bị hư, nhưng nếu bị hư sao nó vẫn sạc pin được, hay 2 cái đó hoạt động độc lập, hyz h mà ra bảo hành là coi như mất quyền bảo hành luôn... ai co ý kiến gì giúp mình với!!!
  11. prettyboy195

prettyboy195 Thành viên

cắm cáp vào nó cũng không hiện chế độ gỡ rối USB . Ai có thể giúp gì mình tks nhìu nhiu2~.~:S
  12. alone90

alone90 Thành viên

bạn nên mua cái cáp khác,trc cái tf101 của thg bạn mình cáp bị hư sạc thì ko vào điện nhưng vẫn kết nối với pc đc !
    chúc bạn sớm khắc phục đc :)
    prettyboy195 thích nội dung này.
  13. prettyboy195

prettyboy195 Thành viên

ý bạn là mua dây cáp khác hay cái đầu cáp trong cai tab hả bạn????
  14. MITNA

MITNA Thành viên

em mới được cho con máy tab 10.1 P7500 nhưng cua r nó vãn là bản rom 3.2, em thấy mọi người nói đã lên 4.0 nhưng up trực tiếp nó vẫn báo ko co là sao? Bác nào biết cách lên 4.0 chỉ em với.
  15. duywin123

duywin123 Thành viên

Bác download rom ICS về máy
    =>giải nén nó
    =>mở odin trên PC và vào download mode trên tab
    =>ấn bootloader trong odin
    =>chọn file 700 mấy MB trong PC
    =>ấn start và nhâm nhi lì cafe khoảng 5 phút là có rom mới :D
    Chú ý: nhớ wipe data cache trước khi up rom,còn root máy thì mình có đưa file mới ở trên,nên cài thêm super su hay busybox cho máy
    Nhớ flash lại CMW rùi hãy root máy nhé :)
    quyhienhinhMITNA thích nội dung này.
  16. alone90

alone90 Thành viên

bạn thử ra TTBH của SS rồi thử với cái caple ở đấy xem có kết nối đc với pc hay ko là biết vấn đề ở chỗ nào ^^
  17. prettyboy195

prettyboy195 Thành viên

uh tks ban. minh nghi~ chắc cũng còn mỗi cách đó, mà mình sợ mất bảo hành vì mình đang sài rom cook đó mà:S:(
  18. alone90

alone90 Thành viên

bạn có quen ai xài p7500 thì mượn đỡ caple người ta để check cũng đc,còn bạn ra TTBH của SS thì hỏi cái cáp để cắm thử chứ có bảo chúng nó can thiệp vào phần mềm đâu mà lo chúng nó ko BH :D
  19. quyhienhinh

quyhienhinh Thành viên

Bác down bản ICS ở mô rứa
    E tìm mãi bải nó mới công bố mà ko đc:|
  20. duywin123

duywin123 Thành viên

quyhienhinh thích nội dung này.