[Samsung Galaxy Tab 10.1] TỔNG HỢP : ROOT, RECOVERY, UP ROM, KERNELS

milkthanh
12/8/2011 7:16Phản hồi: 1.594
1.594 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

flash bị lỗi nên ko có gì khác biệt,cần tìm file đúng version để root.
xem film thì cài moboplayer,vào setting tick vào default soft-decoding là mượt

Sent from my SCH-I905 using Tinh tế

---------- Post added at 02:46 PM ---------- Previous post was at 02:43 PM ----------

có vẻ như là rom manager đã cài cwm ko đúng fiên bản.dùng odin kết nối với máy tính flash lại cwm nhé.

mình đã thử rồi nhưng vẫn chạy không mượt đc _ _ .. có vẻ âm thanh thỳ khớp nhưng hình ảnh vẫn lag lag .. phim mình test là capital america độ phân giả 1280 x544 .. không biết có phải tại phim của mình không nhỉ hx ..
p/s : mình test một số clip HD dow trên youtube dài ~ 10p độ phân giải 1280x720 thỳ vẫn chạy ok ..
Chào ae!
E muốn chuyển qa Tab 10.1 mà lăn tăn vài thứ:
Bàn phím mặc định (android keypad) có đánh đc tiếng việt (telex) ko? hay phải dùng gotiengviet....?
Mua máy về chỉ root ko up rom j cả thì pin có ok ko? có đc như quảng cáo ko😁 tại đang lớp 11 vọc S2 là đủ, vọc thêm con Tab nữa chắc là e ở lại lớp quá:p

Chúc ae nhìu sức khoẻ để vọc TAB 10.1😃

Sent from my iPad using Tinh tế
Xin cho hỏi. Mặc định tab 10.1 3g của ss có thanh menu sẵn bên dưới gồm vài chương trình...
Có thể thay đổi các chương đó theo ý muốn dc không?
Cám ơn.
Obelix2006
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào cả nhà,
Mới dùng GT P7500 3G, cũng có câu hỏi như trên, bác nào biết chỉ hộ cái, cám ơn trước.
Chào các bạn.
Xin cho mình hỏi.
"úp kernels và đôn dên cho gt10.1 lên 1.4ghz" xong rồi nếu muốn hủy up thì làm sao?

Máy mình ss tab 10.1 3g up xong nó không nhận ra sim. => mất 3g hic.

Xin chỉ dẫn cách khắc phục. Hậu quả tham tốc độ. Hic
flash lại nguyên stock tất cả,từ hdh,modem,kernel,boot...nói chung là stock room p7500.hehe

đã restore lại stock room p7500 gốc. 3G ĐÃ CÓ LẠI, MÁY ĐÃ NHẬN RA SIM. May mà có lưu. Hic.
bạn có stock rom chính hãn của samsung hôn cho mình xin với mình up mấy cái rom trên diễn đàn thì không có up lên rom mới qua kies được
rom chính hãng mà mình nói là mình backup lại rom mặc định cua tab khi mua trước khi dọc phá máy.

Nói thiệt mình rất gà mấy vụ pot hình, file. Nên kg biết sao up len dc, tới 2.5gb (vì nó backup lại toàn bộ tình trạng máy của mình trước lúc phá).

:d
DK Master
TÍCH CỰC
12 năm
Sao mình up kernel xong khi khởi động lại bị lỗi (màn hình sọc ngang màu mè tá lả ko thấy gì hết). Phải restore lại trong Recovery mới được. Có ai bị trường hợp này chưa 😔( ............
vip_y3u_pro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào các bác. E vừa gia nhập hàng ngũ mtb tab 10.1 3G. Ko biết root e này có giống tab 10.1 wfi ko nhỉ?
Dùng gotiengviet xài ngon mà. Chẳng thấy lỗi gì bro ạ

---------- Post added at 09:03 AM ---------- Previous post was at 09:01 AM ----------

Chào các cao thủ 4 phương. Em có 1 em GT 3G.
Các bác cho em hỏi tí xem là có thể xóa bỏ hoặc thêm mấy cái homescreen trống hay không vậy?

Cảm ơn các huynh
up rom làm gì ta cũng chỉ là xem phim,chụp ảnh,xem hình,chơi game,lướt web, có thây đổi cái wếu gì đâu mà up,đã vậy nếu không may thì bị brick nữa
potay. Hihi. Muốn dc thưởng cuối năm hay lì xì đâu năm đây mà.
bao h thì em 10.1 3g có android 4.0 cả nhà
Cảm ơn ae đã hướng dẫn, mình định gửi Backup GT 7500 lên, nhưng <1Gb lận 😔 chưa biết up bằng cách nào đây.

SS GT P7500 chính hãng Việt Nam - Vitteo phân phối 😃

các bác cho em hỏi cách down game với, em chỉ down được game free. Các bác chỉ em cách down game ..... rồi k.
có ai giúp e vs >< e làm đủ hết các bước r tại sao nó vẫn ko kết nối đc vs PC z . nó ko hiện cái file lên làm sao copy Samsung_Galaxy_Tab_10.1_root zo đc

---------- Post added at 01:51 AM ---------- Previous post was at 01:50 AM ----------

e đang root mày ak có ai rãnh thì chỉ e vs YH quiter854@yahoo.com.vn
mình vừa sở hữu 1 em galaxy tab 10.1 wifi

mình vừa root máy, hiện giờ thì bản rom nào là hoàn chỉnh nhất chủ thớt nhỉ

mem mới đừng ghạch đá mình nha <3
Mình mới mua 1 dây cáp out ra ti vi cho galaxy tab 10.1, nhưng chỉ nghe tiếng không thấy hình.Pác nào đã sử dụng vui lòng chỉ dẫn giúp. Cám ơn rất nhiều
Bác phải cắm cả máy vào nguồn điện vừa sạc vừa out tivi mới lên hình bác à
help me,mình làm theo các bước root máy rồi nhưng khi ấn star ở oldin thì nó lại hiển thị là fail >"<. thử lại mấy lần cũng ko được nen mình tắt máy đi (trong khi máy vẫn đang hiển thi là "do not turn of target" ) giờ thì nó báo là máy bạn chưa up xong xin thử lai,ko thể nào đưa nó về trạng thái cũ. SS drive mình đã down từ trước,có 1 lần nâng cấp phiên bản qua Kies. Giờ phải làm sao xin chỉ giúp với. Mình hơi gà về mấy cái này T_T
ấu xịt,thế là sau 1 khoảng thời gian nghiên cứu lẫn chuẩn bị,cái máy của mình vẫn phải ra ngoài quán bảo hành rồi. Mai là chủ nhật ko làm việc,thế là được nghỉ xả hơi 1 ngày ㅗ
Hôm nay mới sắm về một bé galaxy tab, và mình cảm ơn bài viết chi tiết này, chuẩn bị vọc máy để tận hưởng cảm giác nào ;))
mình đã hoàn thành đủ các bước trên và up bản rom StarBurst 8.9.1

nhưng tốc độ hao pin kinh khủng tầm 5' 2% mình chỉ chat và lướt web

chủ thớt xem hộ mình cái 😔
có bác nào rành cho em hỏi 1 tí, em thử up cái CWR ở fasboot mode mà ko được ("em dùng fastboot flash recovery recovery.img"). Em cũng thử up bẳng ODIN, odin báo thành công, Nhưng lúc vào bootloader trở lại thì ko thấy cái icon của CWR đâu hết, vẫn cái icon fastboot và download mode. Em bó tay toàn tập. Bây h mỗi làn muốn vào recovery em chỉ có thể vào fastboot rồi load trựoc tiếp bằng lệnh (fastboot boot recovery.img). Các cao nhân giúp em với em xin cả mơn nhiều nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019