[Samsung Galaxy Tab 10.1] TỔNG HỢP : ROOT, RECOVERY, UP ROM, KERNELS

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi milkthanh, 12/8/11.

1. lieutrongbao

lieutrongbao Thành viên

máy tôi root rồi và cài CWM 4.0.0.4 nhưng khi cài Rom manager vào thì không chạy được mà báo lỗi. không biết như vậy là sao hả bạn

2. clic2x

clic2x Thành viên

Báo lỗi gì? Bạn xem lại thuòng lỗi thông thuong xảy ra do Rom manager chưa nhận đc quyền Root,cách xử lý là bạn thoat ra click vào SuperUser ròi luot qua các tab của nó như log,settings....rồi thoát ra vào lại Rom Manager nó sẽ hiện ra cái bảng xin cáp quyền SuperUSer có check Remember,bạn nhấn OK là xong.

lieutrongbao thích nội dung này.
  3. lieutrongbao

lieutrongbao Thành viên

máy tôi báo lỗi (An eror occurred while attempting to run privileged commands) và tôi có mấy việc muốn hỏi không biết bác có thể cho xin sdt được không. tôi xem trong phần superused trong phần app không có rom manage.

4. clic2x

clic2x Thành viên

Bạn làm như tôi đã chỉ ở trên là đc,lỗi privileged chính xác là lỗi chưa nhận đc quyền Root :)

5. xeko89

xeko89 Thành viên

Như vậy là kiểu gì cũng phải root trước rồi mới backup rom gốc được hả bạn? Hix, máy mình chưa kích hoạt bảo hành nữa, để kích hoạt xong rồi vọc em nó xem sao, cám ơn bạn nhiều

6. clic2x

clic2x Thành viên

Chỉ có Root xong mới có thể backup lại đc Current Rom bạn à :)

xeko89kenjilolip0p thích nội dung này.
  7. kenjilolip0p

kenjilolip0p Rất sợ ma

bác ơi cứu e vs. em backup rom rồi. h làm thế nào restore lại đc :-ss màn hình loang muốn đem đi bảo hành mà

8. clic2x

clic2x Thành viên

Bạn chép cái file bãn đã backup vào đúng đuòng dẫn clockworkmod->backup sau đó reboot vào recovery chọn phần Backup and Restore bạn nhấn vào se có 2 phần Backup và Restore bạn chọn Restore rồi trỏ đến cái file bạn đã backup,ròi ngòi đợi là xong :)

xeko89kenjilolip0p thích nội dung này.
  9. kenjilolip0p

kenjilolip0p Rất sợ ma

file đó k phải là file nén bác ak. như thế là đúng nhỉ :D

10. clic2x

clic2x Thành viên

File do CWM tạo ra dạng để backup và restore thì nó không phải file nén đâu pác,bác cứ yên tâm :)

kenjilolip0p thích nội dung này.
  11. vnanh_vn

vnanh_vn Thành viên

Bác cho em hỏi cách root này có dùng được cho bản 3G không ạ! Nếu được thì cần thêm những công cụ gì? Em thấy phải cài driver P7510 nhưng của em là P7500 thì em có thể dow driver đó ở đâu? Em xin chân thành cảm ơn các bác!

12. xeko89

xeko89 Thành viên

Bạn ơi cho mình hỏi, nếu đã copy backup rom vào máy tính rồi thì mình có thể xóa file backup rom trên tab được không hay vẫn phải giữ lại?

13. tammy0506

tammy0506 Thành viên

mấy bạn cho hỏi, con tab p7510 của mình sao ko có task manager và mình cài app2sd thì không chuyển phần mềm tải về trên market qua bộ nhớ trong được, ram free cỡ 400M có ổn không? cám ơn

14. clic2x

clic2x Thành viên

Bạn sau khi chép vào máy tính rồi kiểm tra kỹ lưỡng em nó đã nhé,xem trong quá trình chép có bị hư hỏng gì không,nói chung test verify em nó chắc ăn 1 chut.Nêu ỗn rồi thì có thể xóa trên tab đc,khi nào cần restore thì chép vào máy lại.

xeko89 thích nội dung này.
  15. xeko89

xeko89 Thành viên

test verify bằng cách nào vậy bạn? có thể chỉ mình được không ?

16. clic2x

clic2x Thành viên

Mình thuong dùng teracopy bản Pro, bản này nó có phần check CRC luôn :)

xeko89 thích nội dung này.
  17. jfuolu

jfuolu Thành viên

Mình mua máy hàng công ty.
    Ban đầu là bản HK7, cắm máy update qua kies giờ thành KG4..... Dùng ngon, pin trâu, nếu để qua đêm 6h thì có khi chẳng mất % pin nào
    Mình dùng bét nhè cả ngày mà nó không thèm hết pin cho
    Giờ đang muốn ROOT phát mà không biết dùng file root ở Post 1 có ăn thua k. Bác nào đang dùng KG4 cho ý kiến nhé :D

18. kyo113

kyo113 Thành viên

mừng bác ngon cơm...her her

Sent from my SCH-I905 using Tinhte.vn

19. jfuolu

jfuolu Thành viên

Dùng file root ok các bác nhé
    Giờ tìm cook ngon up phát xem thía nào
    Ke ke ke
    Sê report sớm cho a e!

20. kyo113

kyo113 Thành viên

chơi stock ổn định,ít lỗi.theo em thì máy bác xài như vậy (theo bác nói) là ok rồi,ko cần up cook đâu

Sent from my SCH-I905 using Tinhte.vn