Samsung Galaxy Tab 2 7.0 Được Nâng Cấp Lên Android 4.2.2 Chính Thức Từ Samsung - Tải Về Và Cài Đặt

anhthebs
8/8/2013 4:59Phản hồi: 248
Samsung Galaxy Tab 2 7.0 Được Nâng Cấp Lên Android 4.2.2 Chính Thức Từ Samsung - Tải Về Và Cài Đặt
Nếu bạn đang sở hữu một chiếc galaxy tab 2, thì hãy làm theo hướng dẫn dưới đây để nâng cấp cho thiết bị của mình, lên một trong những phiên bản Android tốt nhất mà Samsung đem lại.
Hướng dẫn cài đặt :
- Cài đặt toàn bộ driver của samsung.
- Tải về bản Rom 4.2.2 cho Galaxy tab 2 7.0 (GT-p3100) tại đây
- Bạn phải có Odin, công cụ update Firmware từ samsung, tải về tại đây
Do như cầu của các bác chưa quen 4.2.2 nên em up thêm 2 stock rom nữa để các bác tiện dùng :
4.0.4 Tải về Và 4.1.2 Tải về

Bổ xung links mới cho các men nhé

http://up.4share.vn/f/6a595b5d5a5a5358/XEF-P3100XXDMG6-4.2.2.zip
Up và Root tương tượng nhé.;)

Bắt đầu nào :
1. Giải ném file tải về dc 1 file đuôi .md5
2.Tắt hẳn máy, đưa máy về chế độ download Mode bằng tổ hợp phím Nguồn + volume Down, sau đó chọn volume up để vào download mode

3.Chưa cắm cáp USB vào vội, bạn hãy bật Odin lên

4.Ở mục PDA chọn File vừa giải nén .md5

5.Cắm cáp usb vào máy, máy báo nhận bằng ô Com màu vàng như hình dưới thì ta ấn Start

6. Đợi cho tới khi máy báo Done xanh cả 2 ô thì rút cáp

Quảng cáo

7. Để máy khởi động lên, sau đó ta vào recovery mode cũng bằng cách đưa máy về chế độ download mode, nhưng thay vì ấn volume down thì ta chọn volume Up, chọn full wipe và tận hưởng

****Auto root nhé các bạn tải về (Tương tự up Rom nhé.nhớ dùng odin nhé chọn vào PDA)

- Chúc các bạn thành công.Nhớ ấn thanks nhé 😃

Screenshot_2013-08-03-01-58-58.png Screenshot_2013-08-03-09-18-33.png Screenshot_2013-08-03-09-19-42.png Screenshot_2013-08-03-09-19-23.png

Quảng cáo

248 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mobile123
TÍCH CỰC
11 năm
sao tab2 10.1 chua có ji nhỉ
anhthebs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mobile123 Chắc sắp rồi đấy bạn 😃
@anhthebs em làm như bác chỉ dẫn, nhưng đến bước 5 thì cắm cáp vào máy tính quét rất lâu mà k hiện ô màu vàng như trong hình ảnh hướng dẫn, bác cho e hỏi là tại sao ạ
anhthebs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoahien2805 Do máy bạn nhận driver chậm thôi 😔
Bản này có dùng cho Tab Plus P6200 được k bác nhỉ?
anhthebs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hainamhd 😃 mình chưa thử. của p6200 có bản riêng mà bác nhưng p6200 chưa lên 4.2.2 thôi
Không biết bản này có phải bản chính thức không vậy? Khi cài lên một số phần mềm như zingkey, google + ... báo lỗi bị dừng.

Chắc phải cài lại androi 4.1.2 thôi.
anhthebs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bienxanh Bản chính thức của pháp đó bạn.mình dùng bình thường hết mà 😔 bạn chọn full wipe chưa ?
conbebe12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em ko biết cài cái này với nhà không có laptop lần trước đem ra bảo hành up 4.1.2 lấy 180k tới h còn tức có ai ở sa đéc ko up hộ với

Sent from my Galaxy Tab II using Tinhte.vn
anhthebs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@conbebe12 Mượn latop up 1 ti là xong mà bạn 😃
@conbebe12 Sao lại mất tiền hả bạn mình update Samsung không thu phí mà
Death2409
ĐẠI BÀNG
11 năm
@conbebe12 mang ra quán net mà up bạn
Sau khi cài 4.2, một số phần mềm báo lỗi thì tôi xóa đi và cài lại thì được.

Tuy nhiên hình như nó ngốn pin hơn 4.1 nhiều, còn những thay đổi tốt hơn như thế nào thì chưa biết???
anhthebs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bienxanh Mình thì thấy khá ổn.hình như pin trâu hơn.và nhìn sắc nét hơn 4.1.2 😔
Woody_Ngo
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này cho cả tab 2 P3110 lun hả bạn? Sao bản chính thức ko up qua OTA mà fai up = tay như thế này hay là chưa có bản cho Việt Nam mình?

Thanks chủ host đã có công sưu tầm nhaz;)
anhthebs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Phuc bo bộ cài đặt để pc hay lattop nhận cổng tab của bạn thôi mà.
@Woody_Ngo của P3110 đây bạn.tải file này về nè P3110XXDMH1_P3110OXADMH1_BTU
@anhthebs Bạn cho mình xin bản 4.1.2 cho galaxy tap 2 P3110 nhé, link 4share thì tuyệt vời. Cảm ơn bạn thật nhiều (link hotfile mình down được 48% là đứng hình). Mình đang cần gấp lắm, vừa root máy xong qua nghịch cài fonts xong bị treo ngay chữ SAMSUNG. bây giờ con gái không có máy chơi la khóc quá trời. Bạn giúp dùm mình nhé. Thanks
@duchuy3537 bạn tham khảo ở đây heng http://www.tinhte.vn/threads/samsung-galaxy-tab-2-7-0-rom-theme-apk-update-thuong-xuyen.1429787/page-29#post-39231375
conbebe12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhà tui k có ai cần laptop nên không có ai mua 😔

anhthebs
ĐẠI BÀNG
11 năm
up bằn
up bằng máy key :(
các pro cho mình hỏi hôm nay mình ra ngoài hàng thấy cái Tab 3 nó có giaodieenjn mới. thay vì mấy cái menu cố định nằm ngang ở dưới thì mình thấy nó thay bằng một cột dọc theo chiều đứng của máy, có mũi tên để ẩn vào và kéo ra. tab 2 có làm vậy đc ko thể các bác
bebechel
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhylang Bạn tải phần mềm Sidebar xem có phải nó ko nhé :-D

Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn mobile app
conbebe12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Key là pc ah

anhthebs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@conbebe12 uh bạn thử đi
conbebe12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao nó ko đưa ra 1 bản rom cho mọi máy luôn mà sao phải từng nước vậy ? Thấy ver của pháp mà cũng có tiết việt

conbebe12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lỡ đang up mà cáp lỏng hay cúp điện hay trục trặc treo máy thì có sao hông bác

@conbebe12 bạn nên up bằng laptop nhé chứ đang up mà cup điện là die máy đó.bản nầy bạn nên up đi mượt và tiết kiệm pin nữa
anhthebs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@conbebe12 Đang up mà mấy điện thì số bác hơi nhọ thôi.cứ up đi mất 2p thôi mà 😃
Bản này của Pháp nên mấy app như music hub hay video hub không dùng được, hóng bản của VN :rolleyes:
các bác vào trang này mà xem thông tin cập nhật mới nhất về firmware
anhthebs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pikature Không hay dùng mấy cái đó.mà chờ bản việt nam đến tết sang năm quá 😔
@anhthebs thấy ở trang sammobile thì nó ghi đợt update này sẽ là cuối cùng và sẽ kết thúc vào tháng 9 năm nay, cho cả các dòng tab 2 10.1 có điều chậm hơn 7.0 thôi
anhthebs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pikature Tôi thấy bản của pháp cũng ổn mà.nói chung lên 4.2.2 ko muốn quay về 4.1.2 :p
conbebe12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình có cần wipe data k

anhthebs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@conbebe12 thấy ko ổn thì wipe data.còn ko thì ko cần giữ lại các phần mền đã cài từ bản trước 😃
conbebe12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Down stock hay kernel z

conbebe12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em up roi bac a. Luc dau cai kies odin no khong nhan so muon chet. Luc sau download driver ve nua odin no moi nhan va da thanh cong
Cam on bac

Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn
conbebe12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Muot ma dep hon nhieu luon co smart stay.. group play... paper artist

conbebe12
ĐẠI BÀNG
11 năm
40 phút online wifi hết 7% - quá ngon