Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung Galaxy Tab 3 10.1 (P5200-5210): root, CWM, flash lại rom gốc

binh25
8/9/2013 5:30Phản hồi: 252
252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác binh25 hướng dẫn cái phần root cho 4.4.2 quá ngắn gọn và e không biết làm ntn luôn!
1. Cài Recovery
TWRP based touch recovery for Samsung Galaxy Tab 3 10.1 (P5200\P5210)
là cài ntn ạ? cũng cài bằng Odin và cách làm giống 4.2 ạ?
2. Vào Recover install
UPDATE-SuperSU-v2.02.zip
là chép cái file này vô thẻ SD rồi làm giống 4.2 luôn hay s?
gà + mới dùng lần đầu nên ko biết phải chi có như cái 4.2.2 thì đỡ biết mấy! nhân tiện cho e hỏi root máy ở bản 4.2 rồi thì có up lên 4.4 đc ko? và nếu up dc thì có cần root lại theo 4.4 ko? thanks ạ!
binh25
ĐẠI BÀNG
9 năm
@JasonKen Cơ bản root cũng giống với 4.2 thôi !
Dùng Odin flash Recovery. Có Recovery thì install file Zip UPDATE-SuperSU (đã chép vào máy trước nhé) ...
* Nếu đã root từ 4.2 thì vẫn lên 4.4.2 bằng odin bình thường, Up xong tiến hành Root lại 😃
Up lên 4.4 s root rồi mà ko xài dc mấy cái CIH game killer gì hết! AI biết giúp với!
Thanks bác binh25 cơ mà s root máy rồi nhưng mà ko dùng dc gameCIH nó bào là system deny root gì đó dùng game killer hay gameguardian thì search ko ra dc dịa chỉ nào hết! Ai biết giúp e với! Thanks ạ!
Máy galaxy tab 3 10.1 của mình đang chạy rom 4.2.1 nhưg ko có chế độ chạy nhiều cửa sổ cùng lúc. Trên thanh trạng thái cũng ko có mục để kích hoạt chế độ đa cửa sổ. Anh em nào biết xin chỉ dẫn giúp mình. Do rom ko có chức năng này hay là sao vậy. Facebook cũng hay bị văng ra ngoài khi đang sử dụng. Đã update facebook bản mới nhất nhưng cũng ko đc.
các bác cho hỏi sao máy em hiện cái used mem gì đó sao cứ lên 91% và phải mất giải phóng nữa
bạn nào xài P5210 cho mình xin rom 4.4.2 với, máy up lên bị bootloop khởi động lại hoài. hic
@hoangtusunny Qua đây tải về rồi up thôi
http://samsung-updates.com/device/?id=GT-P5210
@nguyendzu2003 link này mình tải không được. bạn cho mình link dropbox hay khác được không ? thx.
cái nào có tiếng việt ?
@hoangtusunny Hỏng dùng P5210 nên hỏng có, chỉ dùng P5200 thui.😁
@nguyendzu2003 cám ơn bạn.
Có bạn nào tải dùm mình file này
http://samsung-updates.com/details/32589/Galaxy_Tab_3_10.1_Wi-Fi/GT-P5210/XTC/P5210XXUBNH1.html
không, shared dropbox lại cho mình. Xin cám ơn.
giờ ngồi nhìn cái máy với cái file mà không biết làm sao ?!?! hic
@binh25 bạn có thể tải giúp mình file này :http://samsung-updates.com/details/32589/Galaxy_Tab_3_10.1_Wi-Fi/GT-P5210/XTC/P5210XXUBNH1.html
cho P5210 không bạn ? hic, máy bị bootloop không làm gì được.
lên 4.4.2 này cái p5200 thấy mượt hơn..ram ít tốn hơn bản 4.2 nhiều.khởi động ứng dụng cũng nhanh hơn.và đặc biệt ít hao pin hơn bản cũ.đó là nhận xét của mình.còn các bạn thì sao?nói chung đang hài lòng với FW này.😃
Minh co con samsung galaxy tab3 con 90% dang sai binh thuong gia ra di cua e no la 3t5 ai can lien he 0936505256
Em mới sử dụng android nên rất gà. Anh/chị vui lòng cho e biết là Tab 3 10.4 GT-P5210 wifi, vesion 4.4.2 của e có root theo kitkat 4.4.2 được không ạ (vì có tiếng việt)? hoặc chỉ e đường link cũng được. e thấy link quá nhưng sợ ko đúng bb như ios. Thanks!
Xem đúng model thì cứ làm thử đi bạn, backup dữ liệu trước, bị lỗi thì chạy lại stock là hết mà :p
@benhviendienthoai24h Em cám ơn! E thử xem.
Em chào thua các bác ạ. e vào được down mode nhưng cắm cáp vào odin ko nhận. máy mở thì máy tính nhận cáp. Bác nào biết bệnh giúp với ạ. máy e là tab3 10.1 4.4.2
@helen0608 bạn cài Kies vào máy tính để update driver mới nhất. Nếu là WinXP thì nên cắm cáp vào cho máy tính nhận Tab thành usb chuyển dữ liệu.( nên chỉnh trên tab : usb debug).
chờ nó nhận dạng driver xong xuôi rồi bắt đầu up rom, root.
@hoangtusunny Cám ơn bạn, mình cài driver Samsung. và hoàn tất hết, install SU luôn nhưng root checker báo thiết bị chưa root. Giúp giùm với ạ. Thanks!
Mình nhớ trong lúc install báo lỗi gì đó, xong mình reinstall lại thì nó vẫn chạy nhưng kết quả thì như không.
@helen0608 máy bạn là P5200 hay P5210 ? 2 con này dùng chung recovery không được đâu.
có thể máy bạn chưa được root do file root không đúng, hoặc không đúng phiên bản ( 4.2 ~ 4.4~ 4.0.4).
Cách tốt nhất là tải odin mới nhất, bản rom gốc của máy (P5200-P5210) (giải nén để có file *.tar). Chú ý các bước sau :
1-Dùng máy tính xách tay cài win 7, Kies để có driver. Vào chế độ download mode trên tab,
2-Trên máy tính mở odin 3 07(hoặc mới hơn). PDA chọn rom gốc ( *.tar, tốt nhất là 4.4.2 , nhớ là tất cả nên nằm trên bộ nhớ máy tính ). odin cần thời gian để nhận rom (vì rom gốc to, từ 1 Gb~ hơn 2 Gb).
3- cắm tab vào máy tính. Lúc này Odin sẽ làm việc hơi lâu, kiên nhẫn chờ, nếu chưa nhận tab thì thoát odin, làm lại b2, thay đổi cổng usb trên máy tính cho đến khi nó nhận đươc tab thì start.
4- thường thì lúc này nó chạy 1 lúc, odin sẽ báo fail. Bình tĩnh, rút tab ra khởi động lại chế độ download mode, khởi động lại odin và up lần nữa. Xong
Bây giờ bạn đã có rom gốc, nên kiếm file root chính xác cho máy (nên kiếm trên XDA) và root cài rom cook theo ý muốn. (có thể các file trên trang 1 chưa chính xác, hoặc ...).
Chúc bạn thành công.
@hoangtusunny Cám ơn bạn! Máy mình P5210. Mình sử dụng file page1. Thật tình mình không hiểu phải tìm từ đâu? Mình cố thử thì odin mình tìm tới 3.09 rồi, nhưng rom và file root mình không biết phải search thế nào cho đúng nên mình lấy ở Page 1. Để mình thử lần nữa. Cám ơn Hoangtusuny!
@helen0608 rom gốc 4.4.2 có tiếng việt ở đây nè : P5210
https://www.dropbox.com/s/g5q3rej1dx1uqhb/P5210XXUBNH1_P5210OLBBNH1_XTC.zip?dl=0
mod giúp với mình up room lê 4.4.2 bị mất két nối thẻ sim giờ làm thế nào được nhỉ mọi người ai biết giúp dùm
cám
ơn bạn rất nhiều. mình đã tải và cài đặt thành công.
Cho minh hoi may minh tab 3 p5200 ban4.2.2 cho minh hoi co ban 4.4.2 chua thanhk anh em sa minh cap nhat ma no ko tim ra
Cao Thu Nao Chi len Ban 4.4.2 voi da len cach tren mà tai den 2 ngay con vao tk de tai cua ban Binh mk sai vao ko duoc
binh25
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuongqnvn Vào đây tải cho nhanh nhé
http://www.sammobile.com/firmwares/
@binh25 minh bi treo logo rui phai lam sao cau
Hu
Hu hu Minh vao Link Ban Dua Ma Tieng Anh ko khong Tháy Rom 4.4.2 đau moi mua ve ma choi ko duoc gi ban cho minh cai linhk nay rui minh vao ma ko biet lam gi nua
@cuongqnvn ROM P5200 4.4.2
https://www.dropbox.com/s/01m0sio7j1v81ff/AMN-P5200XXUBNG2-20140901114436.zip?dl=0
@nguyendzu2003 Link ban dua minh da tai ve rui nhu khi up thi bao lỗi
Ban Huong dan Ky Giup Minh Vao Link Nay Xong rui Phai lam Gi Minh chan Thanh Cam on BAn Huong Dan Giup
MInh Bi Treo LoGo Thi Phai lam Sao Day Binh Oi Chi Minh voi
cho minh cai link tai 4.4.2 giup minh cai

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019