THỦ THUẬT Samsung Galaxy Tab 3 8.0 (SM-T311): root, CWM, flash lại rom gốc

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi vinabanana, 1/8/13. Trả lời: 156, Xem: 31476.

1. sonsun93

sonsun93 Thành viên

A e nào xài tab 3 8.0 rồi thì cho em ý kién được ko ạ e đang rất quan tâm và thích em này nhất nhưn e hơi lăn tăn:
    - Chơi game có giật quá không ?
    - Màn hình đẹp ko ạ, các ứng dụng nhanh và mượt chứ có giật không ạ ?
    Tóm lại là có giật ko thôiiiiiiiiiii :((, và pin thế nào nữa ạ :D.
    Tks a e trả lời ha :D
  2. vinabanana

vinabanana Thành viên

8.0 màn hình độ phân giải vừa với nó (không cao, cũng không thấp).
    Màn hình sáng, rõ, đẹp. Ram lớn gấp rưỡi so với 10.1 nên chạy ứng dụng, game 3D mượt.
    coachfactory thích nội dung này.
  3. vinabanana

vinabanana Thành viên

Bạn ra trang đầu tiên xem lại nhé, mình đã hướng dẫn rồi đấy.
    Còn về bản cập nhật, hôm qua mình check rồi mà chưa có.
  4. baolan

baolan Thành viên

thanks bác chủ :D, đang mọ mẫm k biết có ra ngô khoai gì k đây :D
  5. coachfactory

coachfactory Dự bị

Oh yeah, game 3D chơi mượt chắc phải sắm ngay một em tab 3 8" về để chơi game online, chơi mọi lúc mọi nơi luôn :D

6. vinabanana

vinabanana Thành viên

-Bác tin mình đi, mình thử OK hết rồi mới dám chia sẻ đó.
  7. vinabanana

vinabanana Thành viên

Đó là cái "máu" của dân chơi công nghệ bạn ơi. Hehe
  8. vinabanana

vinabanana Thành viên

-Khi nào bác "hốt" thành công, nhớ báo cho anh em chia vui nhé!
  9. vinabanana

vinabanana Thành viên

Galaxy Tab 3 8.0 lên giá. Kỳ vậy trời!!!
    Hôm qua bạn mình khảo giá định ẵm em này, nhưng xem mấy nơi thì giá đã hơn 9 triệu động.
    Máy mình mua bên HNam lúc giá 8.990.000đ, bây giờ lên gần 9,3 triệu. Trong khi các công ty điện máy lớn ở TPHCM có nơi lên đến 9,5 triệu.
    Hỏng lẽ hàng này đang hot đến vậy?!
    Cũng không biết nữa. Chỉ có điều duy nhất mình biết là mấy anh bạn "lỡ" chơi iPad mini cứ phải "ngước nhìn" cái khoản alô hoặc nạp tiền trực tiếp vào tải khoản không cần tháo sim. Còn đi chợ phần mềm của Google hoặc chợ đen (Blackmart Alpha) dễ như móc đồ trong túi. Đó là chưa kể cái khoản tùy biến mọi thứ, nhất là giao diện theo ý mình...
    Khổ cho mấy anh bạn cứ phải "Apple cho đẳng cấp". Mấy ảnh quên 1 điều là đẳng cấp không phải là thứ mua được bằng tiền. Hehehe...

(Sory các fan của quả táo, ở đây mình không có ý mạo phạm ai cả! Mình chỉ có ý chia sẻ câu chuyện vui vui và có thật. Đồng thời, mình chỉ so sánh tính thân thiện, tiện dụng của những chiếc máy với nhau. Mong rằng không làm phật lòng các bác!)
    dinhngoctoan, cpu191, wyhu1 người khác thích nội dung này.
  10. sonsun93

sonsun93 Thành viên

em mới lấy xong :-?, 8870k mua ở cellphones :-?, nhưng mà e chưa hỏi pin sạc như thế nào a vinataba chỉ e cách sạc pin vs ạ, máy tuyệt vời :x
  11. vinabanana

vinabanana Thành viên

Chúc mừng bác cưới em mới!!!
    Sạc:
    Theo hướng dẫn của FPT cho khách hàng đối với mọi thiết bị (không riện smartphone hay tablet) thì khi chạy phiên đầu tiên bác phải xài tới chừng nào máy tự tắt vì cạn nguồn điện. Sau đó sạc lại liên tục trong 8h. Sạc liên tiếp như vậy 3 lần.
    Còn nhiều diễn đàn công nghệ khác lại khuyên làm như trên 1 lần là đủ.
    Riêng mình thì nghe theo anh FPT.
    sonsun93 thích nội dung này.
  12. sonsun93

sonsun93 Thành viên

Hô e ddabg dufbg nó để viết bài nè ok a à mà sao bên cellphone cài appstorr cho e mà vô ko tải dc game thì sao h a :-?
  13. long_pn

long_pn Thành viên

Tab 3 8" nay theo Gsmarena đánh giá là đạt mức trung bình trên mọi mặt. Theo mình ưu điểm lớn nhất là màn hình lớn hơn so với các tab 7" khác và có thể gọi điện. Ai có nhu cầu sử dụng thay smartphone thì thích hợp, đỡ phải 2 tay 2 súng lỉnh kỉnh. Độ phân giải màn hình không cao như ipad hay N7 2013. Camera chỉ quay phim 720p, xấu hơn Asus Memopad HD7 1080p.
    Nhược điểm lớn nhất là dòng Tab 3 này bị làm giá quá cao ở VN so với sản phẩm của các hãng khác, có thể đó là chiến lược của Samsung, nó mang lại lợi nhuận cho hãng nhưng đối với NTD thì...
    Giá con này khoảng 7tr5 thì đúng giá trị và sẽ có nhiều người mua hơn.
    mautrung09sonsun93 thích nội dung này.
  14. sonsun93

sonsun93 Thành viên

- Đúng vậy trung bình trên mọi mặt cho nên mức giá không phải là 13tr như note 10.1, cũng không phải là máy chỉ gọi là máy tính bảng như 7.0 với giá 7tr, nó ở mức giá trung bình là 8tr7.
    - 7tr5 bạn sẽ có 1 cái máy tính bảng đúng nghĩa và cắt đi chức năng nghe gọi, cùng với màn hình 7 inch khá là bất tiện, tại sao không thêm 1tr nữa để có thể trải nghiệm tab 3 8.0, rất đáng để thử đấy bạn à !!!
  15. vuongplbg

vuongplbg Thành viên

7.0, 8.0 đều có root rồi, bao giờ 10.1 mới có root đây :(
  16. ngayaydauroi

ngayaydauroi Dự bị

hehee... tks chủ top. Em đang góp các bí kíp về Tab 3. Sắp tậu rồi. Cứ gom về phòng có mà dùng, khỏi phải tìm nữa.. hehe
  17. vinabanana

vinabanana Thành viên

Cái máu mê công nghệ này ngấm vào người từ lúc xửa xưa, khi bắt đầu có O2 với Windows mobile, rồi sang Palm, RIM OS (blackberry)... Android. Hơn chục năm "chơi bời" với mấy em điện thoại, rồi máy tính bảng cũng cho mình chút ít kiến thức và kinh nghiệm. Dĩ nhiên cũng trả giá bằng mấy cái ...xác máy đó các bạn ạ.
    Cũng phải kể tới máu... liều nữa!!!
  18. vinabanana

vinabanana Thành viên

Đúng rồi đó bạn. Bên mình một số người thấy thích, chạy mấy chỗ khảo giá để mua, cuối cùng chấp nhận mức 9,45 triệu đồng (có kèm khuyến mãi như tặng tai nghe bluetooth - những thứ họ bán không chạy!!!...)
  19. vinabanana

vinabanana Thành viên

-Cũng cần phải sợ đó bạn - khi không rành, máy lại mới ra lò. Nếu muốn làm, bạn phải tìm một bạn nào đó đã vọc dòng này rồi để nhờ làm dùm. Nếu ở TPHCM, bạn chạy qua nhà mình vào cuối tuần mình làm dùm cho (địa chỉ của mình: Mr. Nghị (mình 49 tuổi rồi), lô K, chung cưu Bàu Cát 2, đường Ni Sư Huỳnh Liên, Phường 10, Q. Tân Bình. Tel: 0903865304.

-Về lợi ích sau khi root có lẽ bạn chưa chịu khó tham khảo trong tinhte. Mình nói ngắn gọn: sau khi root xong, bạn sẽ có toàn quyền đối với máy (chưa root sẽ giống như bạn đi thuê máy của hãng vậy, có nhiều thứ họ khóa chặt mình không thể đụng vào). Ví dụ khi muốn tắt hay khởi động nhanh lại máy mà không muốn bấm phím cứng, bạn phải dừng ứng dụng như Quick Boot. Nếu máy chưa root thì dù có cài, bạn vẫn không chạy được ứng dụng này. Hoặc, nếu có ứng dụng hãng cài sẵn bạn không thích, chỉ khi root được máy bạn mới có thể gỡ bỏ hoặc vô hiệu hóa nó. trên chợ ứng dụng Android, có rất nhiều app hay nhưng đòi hỏi máy phải root đó bạn.
    Đó là chưa nói đến nếu bạn có một bản rom cook (rom chế) muốn cài vào máy để trãi nghiệm thay vì phải dùng suốt firmware gốc đến phát chán, bạn phải root máy...
    Tấn Đạt Minh thích nội dung này.
  20. tincf

tincf Dự bị

hehe.. tớ vừa sợ, vừa lười, nên coi guide rồi vẫn mang ra tiệm :D. khổ, mềnh đần IT :)