Samsung Galaxy Tab 3 8.0 (SM-T311): root, CWM, flash lại rom gốc

vinabanana
1/8/2013 9:18Phản hồi: 309
309 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhbomnvq
ĐẠI BÀNG
10 năm
cần giúp gấp
Tình hình là em vừa up rómtock của bác vinabanana xong, nhưng giờ máy cứ báo : unfortunately, the process android.process.media has stopped
đó là lỗi gì vậy mọi người ơi?
@anhbomnvq bạn thử up rom lại lần nữa xem, trước hết máy tính phải đủ driver và khi vào chế độ downloading thì Odin phải thấy cổng com màu xanh lá cây, nếu ko là máy tính chưa nhận dc tab 3
anhbomnvq
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thank bác @mrlonelyangle
Hum qua e facterry reset lại thì hết hiện tượng đó rồi.

Sent from my SM-T311 using Tinhte.vn mobile app
anhbomnvq
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác cho em hỏi, giờ e cài được Cwm rồi, nhưng khi vào cwm để root thì không thể chọn được mục install zip form sdcard, ấn volum up và down nó đều nhảy 1 phát 2 nấc (trỏ đang ở mục reboot now là mục 1,em ấn volum down thì nó nhảy sang mục thứ 3, trong khi install zip form sdcard lại nằm ở mục số 2, ấn lên xuống kiểu gì cũng không chọn được mục số 2 đó)
Bác có cao kiến gì không

mautrung09
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhbomnvq bạn có root dược chưa nếu được thì bạn cài thang roommanage vào thẳng cwm được không,do thằng smt311 này khó vào lắm bạn
anhbomnvq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mautrung09 Cảm ơn bạn, mình đã biết cách root cũng như cài rom rồi, nhưng đang gặp vấn đề là giờ máy em hay bi lag, giật, thỉnh thoảng cảm ứng không nhận, ấn mãi mới được, cứ như máy cấu hình cực thấp vậy. up room stock, root cũng không được. bác cách nào giải quyết không?
anhbomnvq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mautrung09 Cảm ơn bạn, mình đã biết cách root cũng như cài rom rồi, nhưng đang gặp vấn đề là giờ máy em hay bi lag, giật, thỉnh thoảng cảm ứng không nhận, ấn mãi mới được, cứ như máy cấu hình cực thấp vậy. up room stock, root cũng không được. bác cách nào giải quyết không?
mautrung09
ĐẠI BÀNG
10 năm
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2584802
anh em úp cái này cho thang sm-t 311 nhé mình đã úp được rồi nhé,thoả chí nhiều ngày mong đợi nè
B9kR
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác choi em hỏi con tab3 của e đang dùng còn pin mà tự động tắt nguồn là sao ạ có thể khắc phục lỗi này như thế nào ạ 😁
@B9kR Máy bạn còn bảo hành không? Nếu còn thì mang máy đến bảo người ta thay main mới cho, đây là lỗi nguồn phần cứng đấy. Trước máy mình cũng bị vậy, up đủ các loại rom cũng không giải quyết được, may mà còn bảo hành nên người ta thay cho main mới(miễn phí không mất đồng nào đâu nhé) giờ máy như mới chạy cực ngon, hiện tương tự sập nguồn hết hẳn luôn.

Sent from my SM-T311 using Tinhte.vn
mautrung09
ĐẠI BÀNG
10 năm
thấy úp lên omni room cook 4.4.2.dựa tren cm10 rất ok và mượt ,ko bị lack trong thời gian xài nè
anhbomnvq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mautrung09 Bác có thể đưa link và làm bài hướng dẫn chi tiết được không?
Thanks somuch!

IFaceMysel
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác ơi, ngày hnay con tap 3 8.0 cua em no bao 1 ban cap nhat 240mb , em tưởng được ăn kikat nào ngờ nó là cái gì ý. Có ai bị giống em ko?máy em còn bh 6 thangd nữa, có nên dùng bản cook. 4.4 ko các bác?
anhbomnvq
ĐẠI BÀNG
10 năm
@IFaceMysel Bạn cứ cookrom 4.4 đi
Có gì hướng dẫn a e với ,hi

linhtranle
ĐẠI BÀNG
10 năm
Du ma di coppy bai cua nguoi khac
linhtranle
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ddongviet.vn

Sent from my GT-N7105 using Tinhte.vn mobile app
@linhtranle Đọc kỹ trước khi phát biểu linh tinh
"Chúc các bạn thành công với bài viết cài đặt và root galaxy S3 8.0 do di dộng việt sưu tầm trên tinhte"
chivung
TÍCH CỰC
10 năm
Làm the nao de thao pin tab 3 8.0 cac bac nhi? Sorry vi e k viet dc tieng viet
chivung
TÍCH CỰC
10 năm
Các bac s cho e hỏi. Tab 3 của e lắp sim 3g của thằng bạn e thì được. Mà lắp cái sim trên s3 của e vào thì lại không được. Máy báo không có thẻ sim và hiện logo cái sim ở góc trên bên trái. Sim đó e vẫn dùng trên s3 bình thường ạ. Vậy đó là lỗi gì thế ah? Do máy hay do sim của e thế ạ?
Mình cũng xác nhận điều này,chính xác là cable hỏng chứ không phải xạc hỏng đâu.mình dùng sợi cable đi cùng với xạc xịn của ss xạc cả đêm mới được khoảng 50%.lúc đầu mình tưởng máy bị hư,sau thử thay cable của dt sky vào(vẫn giữ nguyên sạc ss) thì từ lúc pin 5% đến 100% mất khoảng 2.5 h.chắc là dây cable của ss có vấn đề hàng loạt.

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
da bảo hành xong , đợi lấy luôn , ( nghe nói bị tiếp xúc pin ) , máy bảo hành về xài rất ok
Máy bạn cho mình hỏi, mình thấy tab 3 sm-t315 LTE chính thức có kitkat 4.4.2 rồi đó,mình dùng ODIN flash cho sm-t310 wifi được không máy bạn ??
oingaythang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho em hỏi, em làm theo hướng dẫn nhưng đến khi flash recovery thì Odin báo Success 0 file, con Tab3 thì cứ treo vậy không làm gì được tiếp. Nguyên nhân là tại sao ạ? :|
IFaceMysel
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em cũng đang định up lên 4.4 mà ko biết down ths naog, bác nào có đường dẫn file fw thì gửi cho em link với ạ, còn lại em tự mò xem thế nào ạ. Thanks các bác.
@IFaceMysel Official kitkat 4.4.2 - Minh ko biet TB cach up ban up thanh cong chi minh cach voi nhe.
http://www.sammobile.com/firmwares/3/?download=27168
@colintran2006@yahoo.com Link này cho t315 và vẫn 4.2.2 mà bạn, chưa có 4.4 chính hãng đâu, toàn bản cook thui
sm-t310 co kk roi kia. http://live.samsung-updates.com/index.php?device=SM-T310. Bao gio toi 311 day? sry on by phone.
Sao bản wifi có trước nhỉ? chắc trong tháng nữa sẽ có, lâu quá!
Ace cho iêm hỏi bịnh này con tab của e từ ngày cài kaspesky internet security bản quyền 1 năm vào thỳ wifi e đã tắt nhưng khy thoát ra là nó tự bật lên lại ko bik do phần cứng hay phần mềm trước đây nó bị lỗi sạc ko vô e chưa đy bh nữa h thêm bịnh này nãn quá
@soi_don_doc Tab của mình cũng bị lỗi sạc , mình nghĩ do bản room - mình đang xài room chính hãng. Còn vụ bật wifi bạn xem thủ chương trình đó có yêu cầu quyền kết nối mạng ko? Gỡ ra thử có bị vậy ko bạn?
@dinhngoctoan Iêm vừa mới khôi phục cài đặt gốc xong ok rùi h e cài lại bản kis đó hok còn bị nữa vậy chắc bữa e cài bị dính virus cmnr 😆))))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019