Samsung Galaxy Tab 3 8.0 (SM-T311): root, CWM, flash lại rom gốc

vinabanana
1/8/2013 9:18Phản hồi: 309
309 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

001102
ĐẠI BÀNG
9 năm
UOTE="nguyentai.tn, post: 43479117, member: 1717865"]Mình cũng đã dùng rom 4.4.2 gốc mình thấy ko bằng bản 4.2.2. Nên mình đã up bản 4.4.4 slim cm11. Và mình thấy hiệu xuất hơn hẳn bản gốc. Và pin trâu hơn[/QUOTE]
Hôm nào rảnh bác úp cho e bản room đc ko ạ. Em gà nên ko biết úp room hay root gì cả. Chứ dùng bản 4.4,2 chán quá. Máy lag. Hay bị out khi sử dụng
nguyentai.tn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@001102 Hôm nào rảnh bác úp cho e bản room đc ko ạ. Em gà nên ko biết úp room hay root gì cả. Chứ dùng bản 4.4,2 chán quá. Máy lag. Hay bị out khi sử dụng[/QUOT
Nếu bạn thích thì mình sẵn lòng hd nhé
nguyentai.tn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@001102 Hôm nào rảnh bác úp cho e bản room đc ko ạ. Em gà nên ko biết úp room hay root gì cả. Chứ dùng bản 4.4,2 chán quá. Máy lag. Hay bị out khi sử dụng[/QUOTE]
Bạn cho mình hỏi bạn biết gì về root chưa. Nếu biết rồi thì làm rất nhanh
nguyentai.tn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Link này vào Google drive của mình. Đây là file root 4.4.2 và file này có thể up rom được.
https://drive.google.com/drive/u/0/mobile?gsessionid=BgA96RhQSe7hA32nvB-jKw#folder/0BxM_dIhqgNdtUHltMTdrQVBnaTg?sort=13&direction=a
nguyentai.tn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Do hôm nay mạng của mình lag quá nên ko thể up bản rom slimkat được. Để mạng ổn định lại thì mình sẽ up lên cho các bạn
nguyentai.tn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Luu ý nếu root thì các bạn nhớ cài driver đầy đủ cho pc hay laptop nhé. Mình thấy các bạn vào sammobile tải Samsung kies 3 về cài cho pc là ok nhất. Nếu máy ai đang ở 4.2.2 thì tải kies thường nhé
Từ khi lên 4.4.2 cứ mỗi lần e vô cài đặt để bật wifi là máy đơ lun xog nó báo ứng dụng cài đặt ko hồi đáp rùi máy lag hẳn có bác nào bị giốg e hok
nguyentai.tn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@soi_don_doc Nhiều ngừơi bi ko phai minh bn . toi cung bi va toi cung up rom khac roi
@nguyentai.tn Minh up 4.4.2 tu luc chi co ban cua india cha co loi lam gi, dung ngon may muot den tan bay gio nen co ban cua vn cung cha muon up lai nua.

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
Có cách nào giải quyết hok nhy
nguyentai.tn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@soi_don_doc Giải quyết gì vậy bạn
@nguyentai.tn Thỳ như sói nói đó làm sao để nó hết đơ khi vào cài đặt bật wifi
nguyentai.tn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@soi_don_doc Đó là do lỗi phần mềm. Bạn chạy lại hoặc Factory reset thử xem
@nguyentai.tn Ok để s thử
Anh em các bác cho em hỏi tab3 t311 có được cập nhật lên 4.4.4 chính thức ko ạ
nguyentai.tn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tjendungok Giờ chỉ hóng thôi. Mà tôi nghĩ chắc ko được
nokia***
ĐẠI BÀNG
9 năm
hôm bữa mình cập nhật lên 4.4.2 mà quên cleanup sạch sẽ cho máy . nên khi cập nhật xog máy lag và đơ như cái nơ , lỗi tùm lum , bực và máu điên lên hết cả người nhá mấy bác .làm lại thì bị treo logo và chỉ vô đc safe mode ko sử dụng đc máy , máu lên nổi khùng tập 2 . thế là quyết định làm thêm lần nữa . vì lúc đầu cập nhật e hơi bị hí hững ,tí ta tí tững nên vội vội vàng vàng em quên ko backup data lại
Ôi mn ơi quá hấp tấp root nên đã ko để ý bản root đó áp dụng cho 4.2 mà máy mình 4.4.2 bây h lỗi tùm lum lúc mới còn cài được xmodgame chơi rồi piên bản mới bắt cài cydia thế là lỗi luôn bây giờ làm sao dc.cos ae nào biết cách up lại bản chính thức 4.4 bản gốc việt nam ở đâu ko cho mình xin đường link thì cám ơn các bác nhiều
nguyentai.tn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tjendungok Giờ máy bạn bị gì vậy
Mong ae sớm có giải pháp giúp mình vs tks ạ
nguyentai.tn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tjendungok Mình hd bạn tải bản chính thức trên sammobile nhé. Bạn vao sammobile bạn đăng ký tài khoản free. Rồi đăng nhập vào sammobile. Bạn điền tên máy vào ô trống bên dưới là 't311' rồi bấm vào download. Mà tải thì lâu lắm đấy tốc độ tải chỉ 23kbs mà thôi. Máy hôm trước tui tải cả ngày mới được
nguyentai.tn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tjendungok Nếu bạn ko hiểu gì thì pm vào Facebook nhé
nguyentai1988.tn@gmail.com
@nguyentai.tn Hì mình cài dc rom rồi tks bác nhiều nhé
Hì máy em bị đơ sau đó hiển thị mấy dòng chữ lần lượt ví dụ như là các ưng dụng đã đóng đó nó cứ đơ ở phần đó thôi
Cuối cùng em chơi ấn tổ hợp pim nguồn tăng âm lượng và home
Rồi tự nhiên dc và h cài xmodgame vào thì dc nhưng em up tiếp cydia cài vào toàn báo lỗi thôi chả biết làm sao nữa
Tks các bác nhiều nhé để em thủ up lai rom xem thế nào ạ
Các bác cho em hỏi ai đã cài xmodgame cho tab3 t311 có đường link cài thêm cydia... Mà tại sao em cài cái cydia đó vào ko dc có pải là chỉ hỗ trợ 4.1,4.2,4.3 thôi pải ko ạ
ai đó làm ơn chỉ mình cài cwm một cách cụ thể ko ạ mình chưa rõ lắm sợ bị sai nên mong ae giúp đỡ
nguyentai.tn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tjendungok Bn chi rooot thoi hay muon cai cwm de up rom
mình chỉ cần root để cài xmod chơi game thôi bạn ơi
nguyentai.tn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tjendungok Ban fas supersu ban bao nhieu. Su ban fai fas ban 2.36 moi duoc nhe
@nguyentai.tn Cảm ơn bạn nhé bây h thì dc rồi
mình cũng cài dc cwm rồi mỗi tội ko root dc chả hiểu sao luôn
Bổ sung cách up firmware gốc (đã root) nhanh, trực tiếp từ thẻ nhớ:
1/ Trước tiên các bạn download bản firmware này về: https://docs.google.com/file/d/0B5o4S4CX5Jx-di14cGdnUlZEeUk/edit?usp=sharing để nguyên file zip nhé.
2/ Chép vào thẻ nhớ ngoài.
3/ Tắt máy. Khởi động vào CWM hoặc TWRP Recovery, các bạn nhớ Wipe data/factory reset, Cache và Wipe Dalvik Cache để tránh lỗi sau khi up.
4/ Chọn install zip from SDcardrồi chọn Choose zip from sdcardbạn sẽ thấy file zip mình vừa chép vào thẻ nhớ. Chọn file này và tiếp tục chọn Yes.
Lúc này quá trình flash lại bản firmware gốc bắt đầu và hoàn thành sau vài phút.
5/ Cuối cùng khởi động lại máy (phiên khởi động đầu tiên mất mấy phút, phải kiên nhẫn đợi thôi), chúng ta có bản firmware gốc đã root sẵn và tận hưởng.
bạn ơi mình ko cài dc máy đứng ở chư samsung mãi .cuối cùng mình lại phải chạy lại bản cũ của minh.bạn biết vi sao ko .mình làm đúng theo các bước bạn đã chỉ đó
có cách nào hạ 4.4.2 xuống 4.2.2 ko các bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019