Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ Samsung Galaxy Tab 7.0"] Cách cứu máy bị Brick khi up rom

Kenny
3/3/2011 4:13Phản hồi: 102
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Like.....

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa bao giờ bị, cẩn thận nên k quan tâm 😁
MAPBUIDOI
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đa phần up qua OdinMobile nên an tâm là máy không lo die nhưng vẫn theo dõi lỡ có gì có đường cứu
md81
TÍCH CỰC
12 năm
Bác nào vào giúp mình gấp với không hết pin.
Máy GT plus 7 6200 mình đang ở rom stock 4.0.4.
Nghịch up lên bản CM9 cho P6200. Up xong thì bị treo ở chữ Gataxy Tab Plus 7.
Sau đó mở Odin lên và up lại về rom 4.0.4. Up rom diễn ra bình thường nhưng nó chỉ chạy được 1 tí và dừng lại, cũng chả báo lỗi gì cả.
Giờ không biết làm thế nào? để máy hết pin thì phiền lắm.
<ID:0/005> Added!!
<OSM> Enter CS for MD5..
<OSM> Check MD5.. Do not unplug the cable..
<OSM> Please wait..
<OSM> P6200OXALQ1_P6200XXLQ1_P6200XXLQ1_HOME.tar.md5 is valid.
<OSM> Checking MD5 finished Sucessfully..
<OSM> Leave CS..
<ID:0/005> Odin v.3 engine (ID:5)..
<ID:0/005> File analysis..
<ID:0/005> SetupConnection..
<ID:0/005> Initialzation..
<ID:0/005> Get PIT for mapping..
<ID:0/005> Firmware update start..
<ID:0/005> cache.img
<ID:0/005> NAND Write Start!!
<ID:0/005> factoryfs.img

Kenny
CAO CẤP
12 năm
@md81 đoán k lâm lỗi emmc như trên em note, mình đã khắc phục đc lỗi này trên note nhưng p6200 thì k có máy nên k giải quyết đc, lỗi này thường dính ở các rom ICS stock VN, đối với máy bạn mình nghĩ nếu k có PIT phân vùng lại phần rom lỗi thì mang lên care thay main là nhanh nhất, k thì tự phân vùng bằng tay như trên galaxy note, tuy nghiên đòi hỏi kỹ thuật hơi cao chứ k đơn giản như up rom
md81
TÍCH CỰC
12 năm
@Kenny Thank. Mình đã xu lý xong. Tại cái tội up rom linh tinh nó bị treo logo, lúc đáy bình tĩnh chạy pit thì không vấn đề gì, sợ quá up lại rom stock nên mới bị nặng. Ơn trời máy ko sao.
Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
@Kenny Bạn Kenny làm ơn huóng dẫn mình cách phân vùng thủ công bộ nhớ trong của Note 1 với!
Mình bị lỗi này: Internal MMC block trên cây Note E160K nên không thể Root máy, up ROM, thậm chí không thể factory reset được. Mình đã nghĩ đến phân vùng bộ nhớ trong nhưng chưa biết cách phân vùng thủ công. Bạn dùng lệnh CMD trên máy tính hay dùng TOOL nào khác thì chỉ cho mình với, cám ơn bạn!
longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhầm topic rồi bác ợ, mà quả 6200 này bị lỗi up stock thì chỉ có lên samsung care...
hic bác có gan phá thật. lên ss care cho lành đi bác.
bác thử gắn file pit này vào xem sao?? http://www.fshare.vn/file/TZ953U5QSZ/
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@locannguyen693 nếu là PIT theo rom thì vô ích ;))
@Kenny Bạn chia sẻ file PIT cho mình với. máy mình đang bị tình trạng này mà tìm file PIT p1 ko biết ở đâu
Máy mình là Samsung P1000. Chạy androi 2.2. Sau khi mình up CF-Root-TAB7_XX_OXA_JQ1-v3.3-CWM3RFS.tar để root máy thì báo lỗi Faile. Sau đó rút cap ra khởi động lại thì thấy bị Brick luôn
Thanks bạn
oh. tại kiếm trên mạng thấy ng ta xài ok cũng k biết nữa chữa cháy cho bác kia tạm thời. em cũng đang xài p1000 nên cũng k rõ cái kia lắm.
vubaodan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em cũng ko vào được mà nó hiển thị:
Android system recovery <2e>
Samsung Recovery Vtils
- for BML -

Be carefull !!!
If the job is done once. It can't be restore.

Use volume button to move cursor.
Then, push button to run menu.

Reboot system now
wipe device (factory reset), except sdcard.
wipe cache partition.

-- Verfing internal MMC block...
# MANUAL MODE #
em đã thức trắng cả đêm để nghiên cứu mà vẫn ko có cách nào.
Giờ xin cầu cứu các bác
bạn có thể hướng dẫn kỹ mình cách 1 được k mình thực hiện theo đến bước 3 mà không hiểu 7.7
híc. Em up lại stock rom rồi mà khởi động bị đứng ở màn hình samsung. Phải làm sao đây ạ?
hiroshima
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hocnv làm theo bước 1, 2,3 và đến bước 4 thì bạn chỉ chạy overcome 4.0 nếu nó vào recovery mode thì bạn chọn reboot system là ok : http://www.tinhte.vn/threads/1047181/
Mình cũng bị như bạn và đã thành công theo cách này.
chào bạn máy mình galaxy tab 8.9 at&t 4G LTE giờ bị bệnh ghim cáp vào hiện driver QHSUSB_DLOAD không download-mode được Odin không nhận máy bấm power+volume up chỉ chớp đèn flash và tắt.................mình cần các bác giúp....cảm ơn các bác nhiều
Em đã bị Mobile --> PC 2 lần nhưng đều mò và Open Dowload mode dc nhờ vào các bước có liên quan cách thứ 2.
Dù sao củng thanks chủi thớt rấc nhiều vì cho em biết dc miêu tiêu nhất định để khác phục lổi trên.!
chi tiết là do máy bị lổi pin lúc nào cũng 100% nên mình đã tải room trên trang chủ đúng dòng máy của gemei g6 vào cái thẻ nhớ trống dạng file zip rồi mình lắp vào gemei g6 rồi mình ấn nut nguồn với nút home thì nó hiện lên bản recovery đầu tiên mình chọn update from sdcard sau đó chọn file zip song rồi mình đợi 1 lúc thì nó chạy nhưng nó lại trở về màng hình recovery không khởi dộng nên mình chọn khởi dộng lại nhưng trong lúc khởi dộng lại dang ở chữ gemei thì mình lỡ tai ấn nút nguồn thì máy nó tắt và đen thui cho tới giờ và không co cách nào cho em nó vào lại chết độ recovery nói chung là brick không nhạn usp và cũng không lên nguồn mong ai đi qua thi đá top phát ai có cách nào cứu em nó không top của mình đây vào đay giúp mình nhá

http://www.tinhte.vn/threads/1881664/
mình mới xài android, máy p1000 của mình sau khi wipe data thì bị mobile pc rồi muộn giờ đi học, để máy thế tối về là đen thui do hết pin. Giờ còn cách nào ko các bác
tháo pin ra sạc đầy rùi odin lại
cám ơn bác nhiều, em đã cứu dc con tab của em 😁
Help Help. có ai biết bệnh màn hình đen thui ko hiện bất cứ j ko. bật nguồn đền phím vẫn sáng. hồi tối cắm vào Odi vẫn nhận nhưng giờ cắm vào ko thấy nhận ID: COM nữa. có cách nào khắc phục xin các huynh chỉ giáo.
thongnh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kienstk Cắm thử vào cổng USB khác, cài lại driver USB xem sao. Nếu nhận đc thì flash lại file PIT của galaxy tab đi là ổn.
đã nhận ID: COM nhưng flash cứ đến <ID:0/015> SetupConnection.. là dừng lại.
thongnh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kienstk Đến chỗ này, bạn rút cáp ra khỏi galaxy tab rồi cắm lại tức thì, nó sẽ flash tiếp. Mình rất hay làm kiểu này.
@thongnh ko biết có phải mình up cái file Pit co đúng ko mà ko đc bạn ah! bạn có file File Pit nào nguyên bản của nó ko bạn up lên cho mình xin nhé> thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019