[Samsung Galaxy Tab 7.0]Hướng dẫn cài đặt-root 2.3.3 bản VN chính hãng

buong_teng
9/6/2011 3:27Phản hồi: 218
Lưu ý đây là bản P1000DXJPC dùng cho ĐÔNG NAM Á, có Tiếng Việt, tất nhiên là SSVN sẽ phải bh!

Cảm nhận là dùng mượt, ít hao pin, sạc nhanh, sóng khỏe, máy mát (<35*C). Nói chung mình cảm nhận dùng tốt nhất trong các bản 2.3.3 cho Galaxy tab! Dùng tốt nên mình giới thiệu mọi người cùng dùng, mình sẽ lưu bản này dài dài trên máy trước khi flash 1 bản nào đó nếu hay hơn, hehe...

Đầu tiên là flash firmware sử dụng ODIN 1.7

1. Download:
ODIN 1.7: http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=472197&d=1293165218
Firmware P1000DXJPC : http://hotfile.com/dl/120112727/77ed932/P1000DXJPC_OLBJPC_DXJPC.rar.html

File PIT: http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=592905&d=1305119861
File dbdata: http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=592906&d=1305119870
2. Flash:
-Chạy ODIN !
- Flash file firmware .tar (giải nén file rar trên được file tar), sử dụng file PIT ở trên. Nhớ chọn REPARTION ENABLE
- Sau khi flash, tắt máy, vào lại DOWNLOAD MODE lần nữa.
- Flash file dbdata.tar trong mục PDA, lần này bỏ chọn REPARTION
- tắt máy, vào recovery mode
- Wipe cache
- Wipe data / factory reset
- Xong

Lưu ý, bootloader rom này bị lock, nhưng không bảo mật nên vẫn có thể cài custom kernel + rom sau này

3. Xong phần rom, giờ anh em ta root máy, bước này bạn nào thích root thì làm, không để nguyên mà dùng cũng okie, ai hay nghịch thì root thôi!

Quảng cáo

- Download: CF-Root v3.3
http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=593112&d=1305133135
- Install:
+ Chạy Odin
+ Đưa máy về Download Mode
+ Giải nén file CF-Root .zip trên được file .tar
+ Flash file .tar vào mục PDA, chắc chắn là bỏ chọn REPARTION
+ start , đợi 30s là xong!

Sau khi root các bạn có thể làm gì tùy thích, cài kernel khác, hay là ném máy xuống sàn nó cũng chả sao! Có sao gọi điện bắt đền mình! HAHA....
218 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hướng Dẫn Up ROM P1000DXJPC Không Bị Khóa Bootloader

Cách trên đã hay, mình thêm một cái nữa do mình thực hiện.

[FONT=&quot]1. [/FONT][FONT=&quot]Chuẩn Bị :[/FONT]
l [FONT=&quot]Odin3 v1.7.exe[/FONT]
l [FONT=&quot]gt-p1000_mr.pit[/FONT]
l [FONT=&quot]P1000DXJPC_P1000DXJPC_P1000OLBJPC_HOME.tar (samfirmware)[/FONT]
l [FONT=&quot]GB_Stock_Safe_v2.tar[/FONT]
l [FONT=&quot]CF-Root-TAB7_XX_OXA_JQ1-v3.3-CWM3RFS.tar (bản P1000XXJQ1)[/FONT]
l [FONT=&quot]Linux (Ubuntu , etc) [/FONT]
[FONT=&quot]2. [/FONT][FONT=&quot]Tiến Hành : [/FONT]
l [FONT=&quot]Giải nén file gốc P1000DXJPC_P1000DXJPC_P1000OLBJPC_HOME.tar. Xóa hẳn đi file boot.bin và Sbl.bin.[/FONT]
l [FONT=&quot]Giải nén file GB_Stock_Safe_v2.tar và lấy file Sbl.bin , boot.bin và movinand.mst (có thể ko cần file này – chưa test)[/FONT]
l [FONT=&quot]Cut hẳn vào folder P1000DXJPC_P1000DXJPC_P1000OLBJPC_HOME.[/FONT]
l [FONT=&quot]Chuyển sang Linux và chạy dòng lệnh sau :[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]tar --format=ustar -cf PDA_P1000DXJPC.tar zImage ..........[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Bạn chú ý chỗ ( ..... ) là các file còn lại trong folder P1000DXJPC.[/FONT]
[FONT=&quot]3. [/FONT][FONT=&quot]Up ROM :[/FONT]
l [FONT=&quot]Vào Windows và chạy Odin.[/FONT]
l [FONT=&quot]Đưa Galaxy Tab về Downloding Mode (DM)[/FONT]
l [FONT=&quot]Gắn vào PC và thấy trên Odin hiện ô màu vàng COM#[/FONT]
l [FONT=&quot]Ở ô pit add file : gt-p1000_mr.pit[/FONT]
l [FONT=&quot]Add file PDA_P1000DXJPC mà mình vừa tạo ra được.[/FONT]
l [FONT=&quot]Các ô Re-partition , Auto Reboot , F.Reset Time đều được TICK.[/FONT]
l [FONT=&quot]Click START và ngồi chồ PASS.[/FONT]
l [FONT=&quot]Sau khi PASS máy sẽ khởi động lại và tiến hành một loạt thay đổi hệ thống.[/FONT]
l [FONT=&quot]Máy sẽ tự khởi động lại lần nữa và thế là hoàn thành (việc còn lại là chọn Ngôn Ngữ và Next, Next và Next ...)[/FONT]
l [FONT=&quot]Thế là máy đã vào được.[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Bạn Không Cần Wipe Data gì đâu (tức là sau khi up ROM không cần vào Recovery Mode (RM) để làm gì.[/FONT]
[FONT=&quot]4. [/FONT][FONT=&quot]ROOT Máy :[/FONT]
l [FONT=&quot]Đưa máy về chế độ DM và gắn máy vào PC.[/FONT]
l [FONT=&quot]Bật Odin.[/FONT]
l [FONT=&quot]Add file CF-Root-TAB7_XX_OXA_JQ1-v3.3-CWM3RFS.tar vào ô PDA[/FONT]
l [FONT=&quot]Bỏ TICK ở ô Re-partition còn 2 ô kia được TICK.[/FONT]
l [FONT=&quot]Click START và máy tự reboot lại khi PASS xong.[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]OK ! Vậy là máy bạn đã được cài bản P1000DXJPC và được ROOT.[/FONT]
Dùng bản patch của xda chúng ta sẽ tiến hành patch được Sbl.bin và boot.bin (do bản patch sẽ nhận các thành phần đã add vào máy, và nó chỉ nhận là máy có hay không có file Sbl.bin và boot.bin nên bạn sẽ thấy nó báo cần phải patch nó đi)

Chú ý : patch xong thì chọn reboot LATER

GOOD LUCK !
Rất cám ơn bạn đã hướng dẫn cụ thể và sự chia sẻ của bạn. Đã up thành công và chạy mượt mà.
kynx_vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nào cứu em với, tình trạng như chữ màu đỏ ở trên
giữ chặt nút nguồn để tắt đi và khởi động lại nhé
kynx_vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn bác, đã làm đc tất cả nhưng 3G + Wifi không dùng được. Bác chỉ giúp được không. Cám ơn bác nhiều
Trong linux truy cap vao folder kieu gi ha ban. Vi du minh muon truy cap den thu muc D:/Samsung
Chua dung thang nay bao gio nen thay cu chuoi qua.
hachivna
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình mới dùng GT nên kinh nghiệm hạn chế, bạn maihuuquan cho hỏi mình rất lo cái vụ bootloader, theo bạn nên bỏ bootloader của FW đi mà mình không biết làm nên bạn có thể làm giúp mình và những anh em gà như mình một FWkhông có bootloader và up lên Mediafire được không. Cảm ơn bạn nhiều.
sao máy mình bị mất chương trình sách điện tử vậy ai giúp với
hachivna
ĐẠI BÀNG
13 năm
@ buonteng: pass giải nén file FW là gì bạn ơi.
He he, đã mò ra rồi: pass là: samfirmware.com
Cài bản Việt Nam hay bị chặn nhiều thứ, ngay cả vài Android Market cũng không truy cập full được, cảm giác mình thấy máy lag lag thế nào, lại quay về dùng GB Eu :-<
Bạn cảm nhận thế nào ý chứ, mình cài xong ram free 300 dùng sướng lòi mắt, market thì vào bt.
Chỉ cần cài thêm Market Enabler là xong chứ có gì đâu.

@hachivna:

Nếu bạn đã dùng Linux và thích nó một chút thì dễ giải quyết sâu vấn đề, còn nếu ko dùng và cũng ko thích dùng thì đơn giản, mỗi khi bạn muốn cài mới một ROM nào đó, bạn cần kiểm tra xem, máy Galaxy Tab của bạn có bị lock bootloader hay ko ?
Bằng cách, bạn tìm một phần mềm SGT-Bootloader-Patch-v1.00.apk (google search hoặc ngay tại diễn đàn cũng có), cài vào và chạy phần mềm để patch đi cái khóa bootloader (cái khóa này để bạn ko up được nhiều ROM thôi, đặc biệt là ROM cook)
Vậy khi patch xong, bạn yên tâm up ROM khác, và vì hầu như ROM từ samfirmware đều có khóa bootloader nên mỗi lần như vậy bạn cần dùng phần mềm này để patch.
Còn với mình, trong phiên bản 2.2 thì mình thường loại bỏ bootloader ra khỏi file gốc để không cần dùng phần mềm patch nó thôi.

Với phiên bản ROM mới 2.3.3 thì cơ chế lock bootloader hình như khác nên nếu loại bỏ thì bị lỗi nhờ màn hình (mình nghĩ vậy vì có lên mấy bản mà bị hoài).
Chính vì vậy mà mình mới làm theo cách trên.

CHÚC BẠN DÙNG MÁY TỐT !
dragonhair
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho mình hỏi, hiện mình xài Galaxy Tab wifi (PT-1010). Cách root và up rom có giống với hường dẫn trên không?
Cám ơn nhiều
Không bạn ah, bạn làm giông trên là có cục chặn giấy giá vầi củ đấy
Không giống, đừng dại mà thử nha bạn.
đã thử và bây h đang ở trong tình trạng xúc cát hix
Kiếm cái ROM gốc Up lại là xong í mà
Good luck 😃
ks_tranminh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tôi tải file sfile samfirmware về giải nén bị lỗi. Ai đo cho tôi xin file chuẩn Up lên link khác với. Link của samfirmware download về chậm quá!
cái cho bạn cần đây (samfirmware.com)điền vào khi hỏi pass nhé
Bạn tải lại đi, nếu được thì ra hàng cf nào mạng nhanh nhanh ấy, bỏ công mà download về, chứ file bên hotfile chậm quá. Mình down mãi mới được đấy.
Bạn thử dùng cái này leech xem down có nhanh ko (leech nhanh lắm)

Code:
[URL]http://public.dvdriprl.net/index.php[/URL]
Dạo trước nó có link Megaupload, ko hiểu sao dạo này lại chuyển hết sang hotfile làm khổ quá.

Về root thì thử dùng SuperOneClickv1.9.1-ShortFuse trên xda xem có được ko - mình chưa thử
Pass giải nén của rom là gì hả bác?
ks_tranminh
ĐẠI BÀNG
13 năm
## Password is samfirmware.com
# Password is samsung-firmwares.com
* file is not complete!

Trên samfirmware tôi thấy có 3 bản 2.3.3 cho châu á vậy bản nào dùng tốt nhất.
Nếu bạn cần dùng giao diện TV thì chọn ROM có chữ DX vì nó thuộc ĐNA, có TV. Còn nếu dùng TA thấy OK thì bản nào cũng được, ko cần dùng bản cho Asia.
kynx_vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các pác ơi có thể up lên mediafire đc không?
Bác nào ko thích dùng Linux thì thử tạo file tar bằng Root Explorer trực tiếp trên Galaxy Tab thử xem.
Sao mình làm giống bác buong_teng thì sau khi Flash file dbdata.tar thì máy nó cứ đứng mãi ở chữ Samsung nhỉ
LILY0208
ĐẠI BÀNG
13 năm
có bác nào ở đây xin chỉ giúp. mình cũng đã xong giờ khởi đông nó cứ đứng ở cái logo samsung 15 p hơn rồi! k biế có phải đợi với thời gian như thế k! e lo và hồi hộp quá! các bác xác nhận dùm e 1 cái!
LILY0208
ĐẠI BÀNG
13 năm
minh k biết gì về linux vì vậy chắc chắn là làm theo phuơng pháp của bác buong-teng. vậy xin hỏi bác chủ và các bác là mình đã cài bản rom Overcome Gold theo cách mà bác Vuhai đã hướng dẫn lên 2.3.3 .nếu giờ làm theo các công đoạn của bác buong-teng thì có bị gì về bootloader.thật sự mình k rành vế vấn đề này và cũng chẳng biết kiểm tra chỗ nào... vì vậy xim các bác cho mình ý kiến,nếu ok thì mình sẽ thực hiện ngay! cám ơn các bác!
Hoang DG
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bac chuyen qua choi Galaxy tab roi a
LILY0208
ĐẠI BÀNG
13 năm
K chuyển mà chơi thêm bác! vẫn DHD de phone nhưng táy máy giải trí con GT rồi! vừa rồi vác cái Ipad2 về dùng nhưng k quen, dữ liệu sao chép phức tap quá, laptop thì dùng dc mà con này nản,với lại nó to quá.đi đâu cũng vác--->cho nhóc nhà nó oánh game,dụ ăn cơm 😃...chỉ thấy con này vừa với nhu cầu sử dụng của mình nhất.mua vừa xong thì con Fly mới xuất hiện thấy tiếc nhưng nhất quyết tạm hài lòng và k lăn tăn nữa , để cái đầu còn lv, thế mà lại rơi vô up rom như con DHD
Bác khỏe chứ !? bác có chuyển món nào, hay đang ntn rồi? con lap bác dùng quen chưa? có khó khăn gì bác vác qua bên minh, mình chép cho bác vô số cái hấp dẫn đấy!
GPS của galaxy tab chuối quá, ngồi trong nhà không thể bắt được sóng.
Mình xài rom Overcome V2.0.0 GOLD Full, ngồi trong nhà ( mái tole ) GPS lúc nào cũng ok ngoại trừ những hôm mưa hoặc trời u ám !
1) Bật GPS on.
2/ Quay số : *#*#3214789650#*#* máy sẽ tự động vào phần cấu hình AngryGPS
3) Click on “Settings”
4) Click on “General Settings” chuyển Operation Mode sang MSBASED; GPS logging sang OFF, Accuracy sang 40.
5) Bấm phím back 2 lần để trở về menu chính AngryGPS page. Bấm “Delete GPS Data” button.
Lần đầu tiên bắt GPS nênowr chỡ quang đãng không có vật che khuất sẽ bắt GPS nhanh hơn. Lưu ý lần đầu tiên sẽ mất khoảng 2-5phút. Hiện tại máy minh sau khi fix lỗi GPS trên thì chỉ 15s là bắt được tín hiệu GPS. Chạy VietMap ngon lành.
Thanks bạn nhiều, sau khi làm như bạn hướng dẫn ngồi trong nhà có thể dùng được Vietmap.
Penumbra
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bạn, máy mình mấy hôm nay không kết nối GPS được. Sau khi đọc tips của bạn đã được rồi. Thanks again.
Ngồi trong nhà bác bật 3G hay wifi lên bắt được luôn đó. he he.
LILY0208
ĐẠI BÀNG
13 năm
sau nhiều lần tắt máy và khởi động cũng đã vào đc,mất gần 1 giờ với nó! mỗi lần cài rom là mỗi lần hồi hộp lo lắng và rồi vui sướng...! cám ơn all mọi ng! vọc tiếp thôi!
bạn nhớ chọn repartion lúc flash rom nhé, còn lúc flash dbdata thì đừng chọn

---------- Post added at 12:27 AM ---------- Previous post was at 12:24 AM ----------

botloader bản overcome với bản này giống nhau, ko sao bạn ah.

---------- Post added at 12:33 AM ---------- Previous post was at 12:27 AM ----------

mình chỉ đợi 4-5 phút là xong.
Minh vừa cài kểnl kox 3.0.6 trên xda, ram free toàn 300, nhiệt độ thì ổn định 34*c. Dùng rất sướng, các bạn test thử xem.
Minh OC lên 1400 rồi chạy quadrant thì dc 2100 hehe, máy chạy ổn định. Các bạn nên trải nghiệm.

Lưu ý: bản rom này support cả bàn phím lẫn swype tiếng việt nhé. Coollllllllll
mình vừa mua GT, tranh thủ rảnh 1 ngày vừa mới update= KIes lên 2.3.3 JPI (SSVN)===> root xong
chạy thử bootloader patche thấy báo là :
Device: Eủo/international/ Unbranched GT
SIGNED: PBL, SBL

làm sao để OC giống bác đcj

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019