[Samsung Galaxy Tab 7.0]Hướng dẫn cài đặt-root 2.3.3 bản VN chính hãng

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi buong_teng, 9/6/11.

1. galaxytadp1000

galaxytadp1000 Thành viên

Cấu hình của dcom viettel với bạn đây:

- bạn đăng kí gói cưới rồi nhưng chưa có cấu hình. bạn làm như sau nhé: (làm trên Ginggerbread 2.3.3)

+Menu ---> cài đặt ---> mang và mạng không dây ---> các mạng di động --- > Điểm truy cập --- > Bấm phím 2 gạch ngang bên trái bàn phím có chữ" APN mới " -----> hiện ra 1 bản -----> thay đổi các thông số như sau :

_ Viettel
    + tên : viettel gprs
    +APN : v-internet
    +tên người dùng : để trống
    +mật khẩu : để trống
  2. Caohung4078

Caohung4078 Thành viên

Dcom thì APN phải là: e-connect chứ nhỉ hifhi
  3. tomyduc

tomyduc Thành viên

mình hơi gà mới chuyển sang androis
    mình sài ss tabp 7 p 1000 úp 2.3.3 qua kies bạn nào hướng dẫn giúp mình root máy nhé
    bản 2.3.3 chỉ cần root là ok phải ko hay còn phải cài đặt gì nữa
  4. opla

opla Thành viên

Mấy bác cho em hỏi tí: em mới mua cái máy ở Nhật
    Model number: SC-01C
    Firmware: 2.3.3
    Baseband: SC01COMKE2
    Kernel: 2.6.35.7
    Build number: GINGERBREAD
    Liệu có root lại room tiếng việt theo cách của bác buongteng được ko vậy?
  5. Penumbra

Penumbra Thành viên

Cám ơn bạn, máy mình mấy hôm nay không kết nối GPS được. Sau khi đọc tips của bạn đã được rồi. Thanks again.
  6. baotran2512

baotran2512 Thành viên

sao link die hết rồi bạn ơi, mình mới up lên dxjpe, rom 2.3.3 giờ muốn root lại kg dowload dc, ai giúp với. thanks
  7. baotran2512

baotran2512 Thành viên

Mình cũng bị y chang hiện tượng như bạn sau khi táy máy cài thêm busybox và oneclick lag fix, giờ tự nhiên báo lỗi liên tục fc các chương trình, full bộ nhớ cơ sở dữ liệu, sợ quá restore...Factory reset các kiểu cũng kg dc, giờ kg biết phải làm sao, chắc phải ra bảo hành rồi..hix hix
  8. doicanhtanghinh

doicanhtanghinh Thành viên

làm ơn chỉ dùm mình với. mình có con t849 up lên như cách của bác chủ thớt ,thêm được chức năng thoại nhưng 3g cực kỳ yếu. nó nhảy loạn xạ. hết e rùi H rùi 3g. mặc dù đã chon only cdma. ai rành vụ này chỉ dùm mình với.
  9. NhaLauXeHoi

NhaLauXeHoi Thành viên

Cùng câu hỏi ạ :D
  10. XXXIP

XXXIP Thành viên

bạn có biết cách cứu brick GT-P7300(tab 8.9"-3G).Máy mình mới mua về cài KIES cho máy đồng bộ với Máy tính,nhưng KIES nói "không hổ trợ phụ kiện này"mình nhấn đi nhấn lại hoài chức năng " Usb debugging" sau một hồi nó cũng không nhận,mình rút máy ra cho khởi động lại thì nó chỉ dừng ở mh chờ SamSung.Mặc dù khởi động lại hoài cũng bị vậy.
    Mình đã đem ra CH và nó KT máy thì vẫn vào download mode,nó hẹn 3h lấy thì 3h sau lên nó báo là hết PIN hay sao mà giờ nó không vào được (mặc dù mình đã xạc Pin cà đêm hôm qua và sáng dậy mở lên,nó đã báo Pin đầy).Nó nói để đó kích Pin lai khoảng từ 15h đến tối rồi tính tiếp hẹn đến thứ 2(đưa máy hôm thứ 7).Vậy mà mình lên thì nó báo bây giờ máy không nhận GT nữa mặc dù có lúc đang cài lại từ đầu nhưng giữa chừng nó ngưng và thế là nó nói cứ để máy lại khi nào sữa được thì nó gọi Đt cho mình.
    Minh2 đành lấy lại máy đem về trong tình trạng" cắm sạc không còn hiện lên biểu tượng viên Pin nữa,chỉ hiện lên đèn màn hình thôi và máy tính bàn thì không nhận đươc GT nữa,"
    Bạn biết cách nào cứu con này không hay là bạn biết chổ nào làm được thì cũng chỉ giúp mình với
    tks bạn
  11. chobong82

chobong82 Thành viên

Mình có con tab p1000 docomo đã unlock nhưng mà ko có tiếng việt. Có Room nào cho con của m có tiếng việt ko các bác.
  12. minhkhue90

minhkhue90 Thành viên

Cho e hỏi với. Máy của e hiện tại ổ cứng chỉ nhận có 210MB. Tổng cộng hơn 15Gb bỗng nhiên biến mất. Có ai giúp em không ạ??
  13. seadogs84

seadogs84 Thành viên

Mình làm theo mọi cánh root xong máy đứng ở màn hình chờ sam sung cả giờ mà không thấy gì. Tắt máy mở lại cũng vậy có cách nào cứu em nó không :oops:
  14. minhthai135

minhthai135 Thành viên

Cùng câu hỏi với bạn này có ai pro trả lời giúp mình thank..all
    vietquoc.phung thích nội dung này.
  15. minhthai135

minhthai135 Thành viên

Vắng vẻ quá nhỉ....?

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
  16. vietquoc.phung

vietquoc.phung Thành viên

rắc rối cái any call này quá
  17. nobita_online2010

nobita_online2010 Thành viên

Chủ thớt cho em xin cái này:
    Firmware P1000DXJPC và CF-Root v3.3.
    Gia đình xin cảm ơn.
  18. mungmonkey

mungmonkey Thành viên

bác nào biết cách fomat xoá dữ liệu em nó ko chỉ dùm mình với.tại mới dùng lên mình gà wá.!