samsung galaxy tab p1000 không nhận usb

thehuu
25/8/2012 9:9Phản hồi: 31
samsung galaxy tab p1000 không nhận usb
em có con samsung galaxytab p1000 cắm vào nhưng nó báo " usb device not recongnized " và không nhận , cũng không thấy ổ trên máy tính, cài samsung kies nó cũng ko nhận . mà lúc cắm xạc nó cũng ko sáng đèn và báo xạc nhưng xạc vẫn vào .
cắm vào nó báo lỗi như thế này ạ

các bác giúp em với. em cảm ơn ạ
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

doantancanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
chỉ đơn giản máy tính của bác ko hổ trợ driver cho tab 1000.bác hảy tải s.kies phiên bản mới nhất or bác cài samsung usb driver là ok.trước tiên bác install 1 trong 2,sau đó cắm cáp vào máy tính rồi kết nối cáp với tab chờ 1tí nó sẽ tự động install driver của tab và sau đó là ok nha bác.

Sent from my IM-A810K using Tinhte.vn
@doantancanh híc, em cài đầy đủ rồi ạ, cắm con p1000 khác vào thì vẫn báo ổ, và nhận qa samsung kies , còn con này thì cắm vào nó cứ báo thể, thử cả cáp xịn cả cáp đểu và thử tất cả các cổng usb trên máy vẫn vậy bác à
aiiiiiiiiiiiiii giúpppppppppppppppp emmmmmmmmmmm vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Bạn thử cổng usb khác xem

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem thử hết các cổng trong máy rồi à, lúc nãy đưa ra trung tâm bảo hành sam sung 33 tô vĩnh diện mà nó ko phát hiện ra bệnh luôn, bảo là để máy đó rồi kiểm tra và báo giá khi được. nên e cầm về luôn
Conglyvip
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thehuu Rồi có sửa dc ko bác. Nó báo lỗi j vậy bác
minh cũng bị như bạn,,,sạc thì vẫn đc còn vào máy tính thì chẳng nhận đc j
chán qá ............. có ai biết ko vậy
Sao giống mình thế làm đủ cách mà vẫn ko nhận samsung p7500
@hungso Máy tính các bạn đã cài driver cổng usb chưa, ko phải driver để nhận con tab. Mà là driver nó usb theo main ấy

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem mình không biết đc ạ , vì lúc truớc cắm nó vẫn nhận bình thường mà . bạn có driver usb theo main ko cho mình link down về cài thử với ạ
Chúc mọi người 1 ngày nhiều may mắn nhé.
giống mình rồi! do máy tính k tự cài đc driver để kết nối với máy đc. cắm vào máy tính chạy win xp thì lại ok!
843895
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix vừa lên 2.3 cho con P1010 thì bị, trước dùng 2.2 vẫn nhận bình thường
@843895 bị sao bác
download driver rồi cài vào máy tính http://www.mediafire.com/?9m6e16twvi1oybr
vào cài đặt tích chọn chế độ USB debug
cắm máy qua cổng usb 2.0 ý! là ok
xgprsx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hungcuong.net đã đc. Tks bác nhé
@xgprsx ok 😃
tuanninh90
ĐẠI BÀNG
11 năm
em p1010 của em bệnh tương tự. vẫn chưa có cách chữa 😔 đem ra tô vĩnh diện thì trả lời lấp lửng là do mất nguồn usb gì gì đấy và bắt để lại tab. em mang về luôn. :( làm thế nào bh :(
@tuanninh90 bác xem thông tin hộ xem máy đang chay rom j? thi e mới giúp được bác chú
p1000 nha pà con
đơn gian thui mà
bác phải tải usp driver cua sansung ve
sau đó bác xem máy bác đang chay rom j? nếu là rom gốc bác phải vào
Cài đặt --> Ứng dụng --> Phát triển --> Check vào ô Chế độ USB debugging
cám vào là nhận liền ak
còn máy đang chạy rom Stock thi không cần cài đặt j? cả cám vào no hiên lên bàn thi tich vào kết nối usp la ok
chúc bác thành công
pin báo ảo ak

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019