Samsung giới thiệu chip Exynos 4 bốn nhân 1.4Ghz cho Galaxy mới

Didu
26/4/2012 3:22Phản hồi: 329
329 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lemanh90
ĐẠI BÀNG
12 năm
hàng khủng chuẩn bị lên sàn
SAMSUNG TOÀN LÀ NHỰA VỚI NHỰA KO BIT EM SIII NÀY THẾ NÀO .. ĐANG MONG...😃
exynos là ngon rồi 😁 . Con này hỗ trợ 3D luôn kìa ae . Có khi nào SIII 3D không ta ?
SS cấp phép cho những hãng khác xài mà sao thấy mỗi Tàu là xài , mấy hãng HTC LG,... không xài nhỉ . Chắc là "Tự ái dân tộc" :D
@hiepthong Hjhj, có 3D càng tốt, mà mình nghĩ HTC và LG ko xài chip Exynos cũng có cái lý của họ, One X và Optimus 4X HD đều trang bị chip Tegra 3 mà, nếu giờ One X và 4X trang bị chip Exynos thì có khác nào HTC và LG thừa nhận rằng chip Tegra 3 thua kém Exynos 4 quad đâu
hoatht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn bị thóc gạo thôi, giá chắc không dưới giá Amazon cho đặt hàng vài hôm trước đâu. Hixxx chạy theo công nghệ mỏi hơn chạy việt dã nhiều . Bác nào "đất đai" rộng , nhiều " thóc gạo " thi khỏi nghĩ rồi,bác nào " nông dân" chắc phải đến vụ " gặt" mới có "thóc" .haha
chaubaminh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chờ đợi cải tiến về camera, màn hình và ngoại hình em nó !
samsung....hi vọng galaxy 3 sẽ k nhạt nhòa😁
jacubi
TÍCH CỰC
12 năm
e có 1 ước ao, e có 1 khát khao, e di theo công nghệ,heeh
kucuoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngon thât
kinh thật,thề này khác gì máy tính nữa,quá là khủng.không biết bao nhiêu đây?
khiếp, tận 4 nhân :-ss
losbancos
TÍCH CỰC
12 năm
vậy là Galaxy S3 sẽ sử dụng chíp Exynos 4 Quad rùi!!!!
thêm 1 thông tin hữu ích về next galaxy!!! giáng chờ chút nữa !!!
091288
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có phải là quả chip trên con Meizu MX này không vậy các bác
http://www.tinhte.vn/threads/1204625/ :eek:
@091288 Nghi ngờ quá !! Đọc thấy giống lắm luôn.
@hiepthong Hình như thế 😃
@091288 cái đó xài chip 2 nhân bạn ơi
091288
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huuthanh124 bạn thử bấm vào link đó rồi ráng đọc tí 😁
Ngon 😁
CPU này có thêm khả năng oc (2.0GHZ) or tubo boot thì có phải hay không nhẩy, dùng dài dài mà không lo cấu hình lạc hậu.
Giờ HOT đến rồi giờ HOT đến rùi, lót gạch lót dép mang xô trà đá leo lên nóc nhà hóng hàng nóng bỏng mông nào :p
hoangnhanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Định luat More đi rồi....
Thích nhất đoạn: khả năng thực thi tăng gấp đôi, tiêu tốn năng lượng giảm 20%.
macpro87
TÍCH CỰC
12 năm
4 nhân trên đt ko cần thiết,chỉ chạy đua cấu hình,hãng nào cũng giới thiệu vi xử lý mới nhanh hơn và tiết kiệm điện năng hơn.Thế nhưng thực tế cho thấy các thế hệ mới mạnh hơn và thường hao pin hơn rõ rệt.
@macpro87 Vậy là bạn ko tính tới việc nsx luôn làm màn hình to hơn và nhiều công nghệ hơn trên 1 thiết bị rồi!
@macpro87 chưa có thực tế cho cái thực tế mà bạn comment. Exynos này chưa ra thì sao bác phán là thực tế được.
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
@macpro87 Theo mình cũng không hẳn là do chip mới làm hao pin. Nguyên nhân chính theo mình là do người dùng máy tốc độ cao thường cài quá nhiều apps, game và trong đó có nhiều ứng dụng chạy ngầm mà ta không biết. Máy yếu thường ít cài nhiều phần mềm và số lượng chạy ngầm cũng ko nhiều, nếu chạy ngầm nhiều thì máy sẽ chậm hẳn ngay. Với lại máy ngon, mượt mà thì dùng thích hợn, người dùng sẽ dùng nhiều hơn nên mau hết pin là thế. Còn con số tiết kiệm năng lượng này cũng do hãng họ đo đạc trong cùng điều kiện mà nên có con số chính xác hơn.
Mà mình thấy cũng ko hẳn là chip mới nhiều nhân cũng hao pin hơn thấy rõ đâu. Hồi mình mới xài con S2, có người hỏi mình dùng được bao lâu thì mình nói là khoảng 1 ngày thì họ nói là con iPhone 3GS của họ nếu chơi game thì ko trụ được 1 ngày.
Còn những bạn cứ bảo là không cần chip đa nhân, cấu hình mạnh thì hãy xem lại. Điện thoại ngày nay đã làm đc nhiều thứ mà trước kia nó chưa làm được thì từ từ nó cũng sẽ đủ mạnh để thay thế dần máy tính. Cái gì phát triển cũng tốt hết.Cứ bó buộc trong suy nghĩ đơn giản là điện thoại không cần thiết mạnh mẽ này nọ thì tương lai chúng ta sẽ ko có những thiết bị vừa nhỏ gọn dễ đem di động vừa mạnh đủ cho nhu cầu.
@em_ut Đồng ý!

Các bác cứ tranh luận lắm vào, CHIP giảm điện năng hao tốn trên máy thôi, còn vấn đề hao pin hay k là do người dùng thôi, cài nhiều Apps, nhiều cái k cần thiết chạy ngầm sẽ dẫn tới hiện tượng hao pin. SmartPhone hiện tượng hao pin quá dỗi thường rồi các bác ạ, điện thoại thông minh phải đảm nhận nhiều tác vụ làm việc 1 lúc, những ứng dụng ngầm không FORCE CLOSE (bắt buộc tắt) cũng sẽ khởi động chạy ngầm, Auto của vài Apps sẽ tự khỏi động lại sau khi tắt thường, cũng đừng đổ thừa do Apps cùi lõm đã tắt vẫn chạy, nhiều bác k biết đã xài Android bao lâu, rành bao nhiêu, mà hay phán xét hay đòi hỏi này nọ những điều vô lý.
Xem, các bác rành rõi có bác nào than phiền pin đâu, thực tế đã xài SP thì vấn đề đó là bt quá rồi.
Thực tế k cần Kill Apps, làm tay 2'tự FORCE CLOSE ứng dụng ngầm là xong, kết quả thể hiện rõ rệt qua thời gian chờ pin năm trước mà tôi (tested) trên "Galaxy SII I9100 Pin chờ 6 ngày còn 15%", và mới đây "Xperia S pin chờ 5 ngày còn 20%" rõ ràng điện năng pin vẫn khá tốt các bác à, trung bình 24h pin chỉ sụt từ 15-20% (K hoàn toàn chờ, lâu lâu vẫn mở máy xem time + 2-3 Mes quan trọng). Đây chỉ là TIME chờ. 24x6 ~ 24hx5

Còn đã xài nhiều thì 1 ngày 2 lần CHARGED (sạc) cũng quá dỗi thường trên 1 cái SmartPhone.
macpro87
TÍCH CỰC
12 năm
@em_ut Mình dùng máy khá nhiều cùng một lúc có thể lướt web chát chít, truy cập mạng xã hội sau đó chơi game,và đó là cảm nhận, thực tế và lý thuyết khác nhau hoàn toàn,các hãng đo đạc quảng cáo đó chỉ là 1 con số minh hoạ,còn cái việc để chạy ứng dụng ngầm tốn pin ko biết thì chỉ là người mới dùng,ví dụ như new ipad quảng cáo là dùng liên tục đc 10 tiếng liên tục trên wifi nhưng thục tế mình không dùng đc quá 7 tiếng
nó chỉ đạt đc con số 10 tiếng nếu như giảm độ sáng màn hình,tắt hết ứng dụng ngầm,sóng wifi phải ok ko đc chập chờn và dùng liên tục nhưng ko phải là chơi game hay chơi video HD, cảm nhận sử dụng của mình cho đến lúc này là càng sản phẩm mới càng ngốn pin, bởi vì CPU GPU nâng cấp nhưng pin thì vẫn vậy
demax
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thích 1 chiếc smart phone hội tụ đủ các yếu tố: Chip nhanh, ram nhiều, man hinh to, Camera, Pen, Wifi, 3g, bluetooth, hồng ngoại.

Xem ra bay giờ chẳng có cái nào hội tụ đủ các yếu tố trên so với con O2ii cùng thời điểm ngày xưa cả. Vẫn thấy nhớ. 😔
@demax em giống bác này em cần cái hồng ngoại để làm remote mà không có buồn vãi luyện
a9 này ngon hơn a9 2 nhân ;) cứ tưởng a15 thì.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019