Samsung giới thiệu Gear 2/Gear 2 Neo: Tizen, thay dây được, 1 GHz lõi kép và pin 2-3 ngày

sonlazio
23/2/2014 4:6Phản hồi: 316
Samsung giới thiệu Gear 2/Gear 2 Neo: Tizen, thay dây được, 1 GHz lõi kép và pin 2-3 ngày

Sau quá nhiều thông tin thì cuối cùng Samsung cũng đã giới thiệu đồng hồ thông minh thế hệ mới Gear 2. Không còn thương hiệu Galaxy nữa vì Gear 2 chạy Tizen thay cho Android, chiếc đồng hồ này có chip xử lý lõi kép 1GHz (Gear là 800MHz), 512MB RAM, bộ nhớ trong 4GB, camera 2MP lấy nét tự động, quay phim 720p và viên pin 300mAh cho phép sử dụng từ 2-3 ngày, tăng gần như gấp đôi so với Galaxy Gear. Gear 2 sẽ tiếp tục sử dụng màn hình Super AMOLED 1,63" 320 x 320. Hiện tại chúng ta chưa thể biết việc sử dụng Tizen sẽ mang lại những khác biệt gì so với Android trước kia. Được biết Gear 2 là thiết bị thứ 2 của Samsung sử dụng Tizen, trước đó ta có máy ảnh NX300M.

Bên cạnh Gear 2 thì Samsung cũng cho ra mắt Gear 2 Neo giống hệt, ngoại trừ không tích hợp camera. Dự kiến Gear 2 và Gear 2 Neo sẽ bán trong tháng 4 này với giá chưa xác định. Không như Galaxy Gear, Gear 2 và Gear 2 Neo sẽ tương thích với hơn 10 dòng Galaxy khác nhau khi ra mắt. Gear 2 sẽ có các màu Đen, Nâu và Cam còn bản Neo không có nâu mà thay bằng xám.

Điểm cải tiến đáng hoan nghênh nhất là toàn bộ các linh kiện nằm rời rạc ở dây đeo như camera hay microphone đã được di chuyển lên thân đồng hồ, qua đó cho phép người dùng thoải mái thay dây 22mm tiêu chuẩn mà họ thích. Nhìn hình có thể bạn sẽ nghĩ Gear 2 nhỏ hơn nhưng kích cỡ thực tế không khác biệt, máy chỉ mỏng hơn rất ít so với bản cũ còn chiều dài và rộng vẫn như cũ. Cổng hồng ngoại cũng là một bổ sung rất đáng hoan nghênh khác. Phím home cũng đã được chuyển về mặt trước, thân thiện và dễ thao tác hơn. Cả 2 chiếc đồng hồ này đều nhẹ hơn Gear cũ, trọng lượng lần lượt 68 và 55g.

Gear 2 & 2 Neo sẽ có pedometer theo dõi cử động của người dùng và cảm biến đo nhịp tim nằm ở mặt lưng, cạnh chân sạc.

Bạn có thể xem thêm các bài viết và video mới nhất về Mobile World Congress 2014 tại www.tinhte.vn/mwc/.

Theo: Samsung
316 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ss ra nhanh quá.
Ủng hộ bỏ Android
@cuhiep Bác đá xoáy tít, ha ha!
Cũng đẹp đấy chứ nhỉ, không biết có kết nối với bb10 được không nhỉ.
lethesang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vẫn xấu như con gấu
@lethesang mình thấy đồng hồ mà kết hợp nhiều chức năng vậy là ngon rùi. mẫu mã đâu quan trọng
iết kế của gear mới đẹp mỗi cái dây đeo, mà lại bảo là có thể thay dây, không lẽ giữ lại dây, thay cái đồng hồ phía trên 😁
@nguyenthanhhieuthanson nếu bạn muốn trông nó mới hơn hoặc dây có thể bị hư hỏng gì thi việc thay dây trong TH này rất thuận tiện
@nguyenthanhhieuthanson thay dây chỉ khi trog TH cần thiết thôi bạn: như bạn thấydâ y k đẹp hay nó bị hư chẳng hạn.
Thích nhưng đã thử qua Galaxy gear, nó hơi to so với cổ tay mình, đeo vào mất thẩm mỹ.
@mitdecdui Khác với smp, smw ngoài cái được gọi là "smart" thì nó đóng vai trò là vật trang trí, liệu bạn có nghĩ rằng đeo một thứ không hợp với cỡ cổ tay của mình sẽ đẹp?
tranhuyvc
TÍCH CỰC
10 năm
Gear 1 xài được được nữa năm... cảm thấy ức chế thật.... giá lúc mua cũng 6 chai... giờ bán lại k biết được nhiêu... k biết Gear 2 này đủ hot để đổi con 1 wa k...
vòng đời cực thấp!
hais
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranhuyvc Có nổ kô bác? 😁 Cả VN này cho dù là ngu thì chắc cũng chả ai mua Gear với giá 6 chai cả 😃 Ý e bảo là rẻ hơn 6 chai cơ, bằng cách này hay cách khác thì luôn rẻ hơn giá 6 chai.
tranhuyvc
TÍCH CỰC
10 năm
@hais luc moi ra chua duoc 2 ngay,,, minh cuong sámung lam 5,99
tranhuyvc
TÍCH CỰC
10 năm
@hais http://www.tinhte.vn/posts/40077588/
mua xong 2,3 ngày sau có bài review đó.. mình k nổ nhé ^_^
hais
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranhuyvc E nói ngắn gọn thế này nhé: Gear + Note 3 lúc mới ra còn nóng hỏi là 21 triệu + khuyến mãi. Kô thích KM thì ra cửa hàng nhỏ mua sẽ rẻ hơn nữa. Còn Note 3 bán lẻ là 17 triệu. Bác hiểu ý e chưa?

Mình rất ghét ai mua dt giá rẻ hơn giá chính hãng và còn có quà tặng mà lúc lên Tinh tế than vản thì toàn bảo mình mua theo giá chính hãng.

Mà có khi e trách nhầm Bác, thì mai mốt Bác mua nhớ để ý để đừng mua đắt nữa nhé.
tranhuyvc
TÍCH CỰC
10 năm
@hais lúc đó mình mua gear để xài với s4. lúc đó tìm mọi cửa hàng vẫn chưa có, chỉ có chỗ đó còn đúng 1 cái... thích lấy về ngay... chưa tương thích s4 thế là bán s4 -> note 3... bán được 10 triệu máy lúc đó... hiện tại do cv nên mình chuyển qua xài iphone để viết app... đã bán note3 đi cũng được 10 triệu mấy... trong vòng vài tháng.. xài hàng sam mà lỗ nặng quá... mình là dân lập trình app. chắc k qua lại với sp cao cấp nữa... chạy theo từ hồi s3 tới giờ... hơi nản vì dòng thời sản phẩm và mất giá của anh sam rồi. còn em gear chắc bán k được để 'trưng' z
Nhờ cải thiện vị trí camera nên mới thay đc dây 😃 gắn dây của Khacten được đấy 😁
Con Neo thiết kế đơn giản nhưng đẹp hơn con Gear 2.

Sent from my iPhone 5s using Tinhte.vn
Who care ? :p
@dmt4ukhw4 Nếu bạn cảm thấy tiếng Anh chưa rành thì bạn nên viết tiếng Việt nha.
Hình ảnh có vẻ đẹp hơn khá nhiều.
SS nên bỏ Android để dùng HDH của họ, như vậy A>Z đều là do SS làm , vòng đời hỗ trợ đối với máy của người dùng sẽ lâu hơn, cập nhật nhanh chóng hơn
@Binhnguyenttv mình nghĩ android đc hơn. dù sao đây cũng chính là thương hiệu của ss rồi
mrhoang1912
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thích em này, nhưng sẽ không mua vì muốn đeo một cái đồng hồ đúng nghĩa 😁
@mrhoang1912 Đồng hồ thì cứ Casio G-Shock mà táng nhé bác 😃
CHƯA THẤY MẤY A TÀU NHẢY VÔ LĨNH VỰC NÀY NHỈ
chickenbg
TÍCH CỰC
10 năm
@daigianinhbinh lâu rùi bác à.....con goophone smatwach ý..đẹp phết...mà lắp đ sim 3g luôn ...như điện thoại http://............./khoa-hoc-cong-nghe/goophone-smart-watch-dong-ho-thong-minh-3g-chay-android-1069.html
@chickenbg í mình là mấy e Q F HK í
@daigianinhbinh cứ hễ sp nào bán chạy thì ảnh cũng nhảy zoo. phát bực
minh3ko
TÍCH CỰC
10 năm
nhìn đẹp hơn trc rồi đó.
Thay dây được là ngon rồi. Có vẻ SS thích hoàn thiện từ từ hơn là đưa ra 1 cái tốt ngay từ đầu. S5 tặng kèm con Neo thì ngon 😁
nick1622
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trphucdn Nghe thuat sx la moi tien tu nhung thay doi nho. Apple Honda la chuyen gia trong linh vuc nay. Ban co the so sanh tinh nang cac san pham cua 2 hang nay trong lich su se thay.
minoan
CAO CẤP
10 năm
đẹp thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019