Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung Grand Duos GT-i9082 - Root + kinh nghiệm sử dụng

leonardo86
14/3/2013 6:50Phản hồi: 100
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai cho hỏi. sao mình cài recovery rồi mà ko có install zip from sd card và install zip from extandstore nhỉ. chỉ có update AUB , và 1 cái cũng update gì đó, ... 😔
các bác chỉ đường dẫn lối cho em với
Hôm nọ có nghịch ngơm chút cho em nó lên 4.2.2 thấy không ổn lắm...hao pin...nhưng đc cái dùng thì mượt mà và xử lý tác vụ cũng nhanh...
Bây giờ muốn về 4.1.2 thì làm thế nào ak
nace0209
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bạn cho hỏi con grand của mình up len 4.2.2 thì có vẻ connect wifi rất khó khăn, trong khi đó các thiết bị khác thì bt. Đến giờ mình vẫn chưa connect được. Mình để ip động nhé. Anh em nào biết khắc phục chỉ mình với. Thanks
mình đã làm theo các bước hướng dẫn Root con này... tất cả đều ỌK..passed...
nhưng thao tác cuối cùng để Install file superSU thì gặp 1 vấn đề thế này
Bấm tổ hợp Volume up + Home + Power vào recovery v6....
mình làm theo nhưng vào trong đó thì là Recovery 3e... trong này chỉ có :
Reboot sysmtem
update from....
hoàn toàn ko có dòng install file zip từ extinal SD nào cả
cái recovery để Root mình down ở diễn đàn..và vào tất cả 4rum nước ngoài down cũng y thế...mình không hiểu nguyên nhân là vì sao ?
@hoangvl mình cũng bị y chang như bạn....chẵng bjk có cách nào nữa....
tuanh0901
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lamnguyen190 Bạn xài cwm nào, neu 6.0.28 là ko co, hình như 6.0.32 trở về sau mới có intall từ ext-sdcard. Bạn xem lại coi, mình đang xài bản 6.0.36 down tu xda xài rất tốt, rom 4.2.2 MK7 đã root, superSU v1.51. Máy xài rất mượt, pin ok. Nghe gọi bình thường, đọc báo khoản 1h=3G, pin 2 ngày khỏe ru.
@tuanh0901 mình đã cài CWM đc rồi....mình dow bên top kia của tinh tế....nên ko để ý là bản nào....mình đang sài 4.2.2 đã up thêm rom CM11.0 bên xda..giờ mình muốn lại 4.1.2 có mất root ko ban ?
mấy bác cho em hỏi sao máy em nó cứ hay bị đơ và khởi động lại wá....máy em chưa root hay làm gì cả em chỉ để vậy cài ứng dụng dùng thôi....mà máy nó cứ chậm chậm rồi đơ ra....bác nào có cách khắc phục chỉ em với....em đang tính khôi phục lại cài đặt gốc ko bjk có sao ko nhỉ....em đang dùng android 4.2.2
Các bạn cho mình hỏi tí. Hiện mình đang sử dụng chiếc Samsung Grand Dous, mà không biết thời gian này sử dụng hay bị gọi không nghe được âm thanh từ người đối thoại, khi gọi đi thì tự động tính giây khi chưa kết nối được, khi bên kia bắt máy hoặc gọi lại thì không nghe được âm thanh gì hết. Khởi động lại thì bình thường, sử dụng lại 1 lát lại bị. Các bạn biết cách khắc phục không, bày cho mình với. có gì PM qua mail minh được không: phamhoi218@gmail.com hoặc nt wa cho mình rùi mình gọi lại: 0966.261.045. Thanks
@Ken Dalat Bác gọi cho tổng đài nào vậy.?
tuanh0901
ĐẠI BÀNG
10 năm
[ếuote="lamnguyen190, post: 40893097, member: 1699045"]mình đã cài CWM đc rồi....mình dow bên top kia của tinh tế....nên ko để ý là bản nào....mình đang sài 4.2.2 đã up thêm rom CM11.0 bên xda..giờ mình muốn lại 4.1.2 có mất root ko ban ?[/quote]
Nếu up rom 4.1.2 của samsung thi phải root lại, còn trên xda thi ko cần, vì các rom trên đó đa số đã root rồi.
Đã up rom gốc 4.2.2 về lại 4.1.2 hình như bị lỗi đó bạn.
Bản rom gốc 4.2.2 MK7 root rồi xài rất ok mà (ít hao pin và mượt hơn 4.1.2 nhiều), sao phải xài 4.1.2 ??
lúc trước mình sài 4.2.2 chưa root máy đơ và lag lắm...nên mới xuống lại 4.1.2....bây giờ mình lên lại 4.2.2 và up thêm rom CM11 bên xda khá là mượt và nhanh nhưng mỗi tội bị lỗi Wifi...nhìu lúc đang dùng tự dưng nó tắt mất bật lại ko đc....phải bật chế độ máy bay rồi mới bật lịa Wifi đc....có cách nào khắc phục ko bạn ? và nó cũng ko nhận thẻ SD thì phải....mình vào phần quản lý ứng dụng chẵng thấy phần thẻ SD đâu cả....bạn sài rom này chưa cho vài ý kiến với....
tuanh0901
ĐẠI BÀNG
10 năm
[ìnhte="lamnguyen190, post: 40920502, member: 1699045"]lúc trước mình sài 4.2.2 chưa root máy đơ và lag lắm...nên mới xuống lại 4.1.2....bây giờ mình lên lại 4.2.2 và up thêm rom CM11 bên xda khá là mượt và nhanh nhưng mỗi tội bị lỗi Wifi...nhìu lúc đang dùng tự dưng nó tắt mất bật lại ko đc....phải bật chế độ máy bay rồi mới bật lịa Wifi đc....có cách nào khắc phục ko bạn ? và nó cũng ko nhận thẻ SD thì phải....mình vào phần quản lý ứng dụng chẵng thấy phần thẻ SD đâu cả....bạn sài rom này chưa cho vài ý kiến với....[/quote]
Tui đang đang xài room gốc và root rồi, mọi thứ đều tốt nên ko up rom khác.
mình làm nó báo là fail ai biết làm sao để khắc phục k
sao mình làm mãi mà nó toàn báo Fail thôi.
hungcatsilk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giờ tôi đang dùng 4.2.2 nhưng chưa hề root. Upgrade toàn bằng OTA nhưng chưa lần nào báo lỗi cả. Mua máy từ hồi máy đang từ hơn 8 đồng giảm xuống hơn 7 đồng 4. Hồi đó máy chạy 4.1.2 sau toàn up qua OTA mà chả làm sao hết. Thấy các bác bị lỗi nhiều quá tự nhiên xót máy hộ các bác.
@hungcatsilk thế là thế nào?
em đã flash = Odin nhưng down SuperSU về thì báo "There is no SU binary installed,and SuperSU cannot install it.This is a problem"
máy mình không hiện ở cổng com mặc dù đã cài driver đầy đủ /
vậy là sao ta
Sao em làm mk k root đk hả bác. ai teamview giúp em với
Bạn lên youtube á
Phải cài cái five gì đó lê thẻ nhớ rồi vào chế độ fire mod cài cái pm đó sau đó mới chạy như thớt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019