Samsung GT-N7000 Happy New Year Rom 4.1.2 VUIDOI V1.2.6 - UPDATE LT5 V1.0

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi tkrs2hb, 13/6/12. Trả lời: 51848, Xem: 1484129.

?

Bạn thích xài dòng ROM nào nhất?

1. Rocket

39.8%
  2. Criskelo

25.1%
  3. Crash

3.1%
  4. Kingdroid

5.4%
  5. Panandroid, Goatrip, CM9.......khác!

26.6%
  1. takashi

takashi Thành viên

Sao may e 2.3.6 ma sao check update no bao ko co update. Vay gio sao up len duoc vay cac bac

2. namfat

namfat Thành viên

Dùng Odin PC, Mobile Odin để up stock ROM.
    Với đk máy phải được root bạn nhé. :D

3. takashi

takashi Thành viên

Ko cho no tu update duoc ha bac. E chua root may

4. harold

harold Thành viên

Lỗi ota rồi bạn có thể tìm thấy cách up rom stock ở trang #1 ,nêu k muốn đọc thì cư 2.3.6 ok:D

Gửi từ GT-N7000 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

5. johnlang

johnlang Thành viên

Galaxy s3 đã có jelly bean 4.1 chính thức rùi. Ko bít bao giờ mới đến lượt note nhà mình nhỉ.

6. harold

harold Thành viên

Chới android là phải liều ,tôi cung đã từng sợ thế này sợ thế kia ,tôi đa root va kha phấn khich khi root được và rồi không thích rom cook thì lại về stock cho hoàn chỉnh , *Lưu Ý* đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng

Gửi từ GT-N7000 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

chubetomo thích nội dung này.
  7. sonskysky

sonskysky Thành viên

Có ai biết tại sao nâng cấp lên android 4 thì máy nó ko rung được nữa ko

8. mrsilen

mrsilen Thành viên

đã vào setting, chọn rung và chuông chưa? nếu root rồi và có cài theme mod thì kéo thanh notification xuống xem cái tongle chuông rung đó? sao mà lên 4.0.4 mất rung được bạn?

9. takashi

takashi Thành viên

Minh co the dung cach root o trang 1 de root cho 2.3.6 duoc ko ban

10. mrsilen

mrsilen Thành viên

2.3.6 thì tìm file root 2.3.6 nhé, chịu khó tìm xíu đi bồ ơi...nhát đọc và search thế!

takashi thích nội dung này.
  11. Ohannguyent

Ohannguyent Thành viên

Download stock rom 4.0.4 về flash qua pc odin thôi, ko cần root nếu up qua pc odin. Flash xong rồi thì tải kernel cf-root về flash qua pc odin một lần nữa, thế là có root!

12. takashi

takashi Thành viên

Minh xem trong samfirmware co 2 cai cua vietnam la XEU va XXY vay nen chon cai nao

13. phandinhphuclk

phandinhphuclk Thành viên

chào mọi người, cho mình hỏi là cái wallpaper hình nền chờ sao nó zoom lên rất to so với kíck thước ban đầu vậy.Thanks

binhphuong thích nội dung này.
  14. Ohannguyent

Ohannguyent Thành viên

Cái nào cũng đc, ae ở đây phần nhiều dùng rom xev thì phải, down về múc đi bạn!

15. chubetomo

chubetomo Thành viên

HÉ....HÉ...HÉ.... sau bao nỗ lực , bây giờ em đã có note 2 sim 1 sóng rồi , rất tiện lợi , một sóng thì với người thân , còn sóng kia thì để chém mà không sợ bị bể ổ

love89, mrsilen, namfat1 người khác thích nội dung này.
  16. khanhmeu

khanhmeu Thành viên

Bạn ơi đk gói cước 40k 500mb như thế nào vậy. Mình sớt trên gg kông thấy gói cước 40k

17. mp.chuckky

mp.chuckky Thành viên

Em up rom đúng những bước như trang 1 rồi, up xong thì bị lock máy
    báo lock control network, ai giúp em với ạ
    giờ phải làm thế nào ạ, máy hoạt động bt rom chạy bt nhưng không có sóng không có mạng

18. linh_nq95

linh_nq95 Thành viên

có tốn pin hay sao ko bác!!! chỉ con luôn với :D

chubetomo thích nội dung này.
  19. chubetomo

chubetomo Thành viên

pin vẫn bình thường mà , đâu có tốn , nó tiện cho mình là buôn chuyện với sim giá bèo , còn sim kia thì để cho vợ nó trả cho , trả nhiều , buôn nhiều , vợ nó nhăn
    với lại ba cái chuyện thầm kín nữa , không thể đi đau cũng 2 tay 2 súng được lủng củng lém

linh_nq95 thích nội dung này.
  20. chubetomo

chubetomo Thành viên

mình đã có note 2 sim rồi , ngon ơ , có 25 k thui không có 30 $ đâu , lắp ráp gọn nhẹ ngon lành khi thay pin , không phải động đến sim , bạn muốn mua , có mà cả rổ , mua nhiều giá rẻ giật mình
    p/s chính cái khay 2 sim đó đó , chỉ vì mình chưa biết chọt vào đâu cho nó lên thôi
    xét cho cùng , cái này chỉ để thay cho cái động tác tháo pin , thay sim , chọn sóng nhà mạng thôi , giá mà 2 sim 2 sóng online thì tốt , nó cũng có đấy , nhưng nó chỉ luân phiên nhau trong từng thời gian nhất định thôi chứ không thường trực 2 sim 2 sóng onlline

qdc4690 thích nội dung này.