Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung hé mở tính năng của Galaxy S5 thông qua giao diện mới

Trung Dt
11/2/2014 9:15Phản hồi: 251
Samsung hé mở tính năng của Galaxy S5 thông qua giao diện mới

Khoảng hơn một tuần trước, Samsung đã ‘gợi ý’ việc ra mắt Galaxy S5 thông qua thư mời giới thiệu sự kiện Unpacked năm 2014 sẽ diễn ra vào ngày 24/2 tới đây. Vừa qua Twitter chính thức của hãng tiếp tục đưa ra hình ảnh của bộ biểu tượng mới rất có thể sẽ áp dụng trên nền giao diện TouchWiz của Galaxy S5. Bộ biểu tượng không nằm ngoài mục đích truyền tải 9 thông điệp mà Samsung muốn hướng đến sản phẩm Galaxy mới như tốc độ (Speed), phong cách (Style), Privacy (bảo mật). Mỗi biểu tượng hình tròn thiết kế phẳng này còn bao gồm một số 5 nhỏ ở bên trên.

Một vài tính năng được đề cập đến như Outdoor, Fitness hay curiosity (sự khám phá) hứa hẹn sẽ gây tò mò cho những người quan tâm. Năm ngoái Samsung cũng đã giới thiệu ứng dụng sức khoẻ S Health và một số phụ kiện như S Band, Body Scale… nhưng có vẻ họ không gặt hát được thành công như mong đợi. Hy vọng họ sẽ làm tốt hơn và hữu dụng hơn tính năng ‘Fitness’ trong Galaxy S5. Mời các bạn đón xem sự kiện giới thiệu Galaxy S5 vào lúc 2:00 AM ngày 25/2/2014.
251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

An Phuc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tất cả đều phẳng............giống IOS7
@teik Chỗ mình tư vấn đt thì 10 ng 8 ng bỏ đi khi thấy giao diện wp rồi,còn về giao diện phẳng kêu ios bắt chước wp thì cầm 5s với 1020 ra đường ai mà kêu giống nhau thì nên xem lại mắt :p
@An Phuc WP chết rồi kìa
Sh7ng
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nokfev Flat Design (thiết kế phẳng) là xu hướng thiết kế mới, không thể nói giống iOS7 được... b-(
@An Phuc Thánh ios. sao bác không nói nó giông belle của nokia nhỉ . Nếu bác từng sử dụng belle chắc bác sẽ bik điều này !
Chờ tin mới xem có hỗ trợ S3 không???

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
Hi vong pin ngon
@piro09 hi vọng pin ngon, thiết kế đẹp, giá tốt, nâng cấp phần mềm nhanh và hỗ trợ lâu dài, chạy mượt,...
Smartphone đỉnh giờ chỉ chờ xem màn hình và test pin. Chờ xem sao.
detno29
TÍCH CỰC
10 năm
Chả biết mọi người thế nào chứ mình dùng qua khá nhiều điện thoại mà cứ đến SS là rất hay bị tèo. :|
@detno29 Câu này có mâu thuẫn gì chăng?

Mấy cái kia ngon, không tèo thì dùng luôn đi bạn, đổi qua SS chi vậy?
Mà bạn kha khá kinh tế thế, thay đt như thay vớ thì tèo kệ cmn chứ, lăn tăn chi cho mệt hả trời:p:p:p
detno29
TÍCH CỰC
10 năm
@Kháu Khỉnh Câu này mình chả có mâu thuẫn gì cả. Mình đổi để trải nghiệm và nghịch, cái nào cũng chỉ dùng tầm 2 3 tháng rồi lại bán đi mua cái mới. Chả phải fan hãng nào nên cứ flagship từng hãng mà mình quất thôi.

Nó tèo là cả 1 vấn đề chứ bạn. Bình thường bán đi, bù thêm ít tiền lại có cái mới. Đằng này nó chết luôn, phải bỏ ra cả cục tiền. 1 lần 2 lần còn chịu đc, bị đến vài lần không tức mới lạ. ~.~
@detno29 Tội bạn ghê. Hay là bạn THÔNG MINH quá vậy? 2-3 tháng tèo mà không biết đến chỗ mua đổi cái mới à? MUA Ở TIỆM SỬA ĐT À? Theo mình biết tiệm sửa đt nó còn bảo hành cho bạn ít nhất cũng 3 tháng 😃.

Trái đất nguy hiểm lắm bạn nên trở về hành tinh của bạn đi.
detno29
TÍCH CỰC
10 năm
@Kháu Khỉnh Bạn có vấn đề à. :| Mình mua ở nước này rồi sang nước khác, bảo bảo cái củ hành. Không lẽ bay về nơi đã mua rồi đổi à. :| Còn nói về nguồn hàng mình mua thì xin lỗi, lúc nào cũng của nhà mạng vì mình ko có thời giờ để bỏ ra vài tiếng, nghiên cứu xem ở cái nước đó, chỗ nào rẻ đc hơn chỗ nào mấy chục đô. Cho nên đừng có mở mồm ra nói là mua hàng dựng hay gì gì đó.

Còn nói về độ thông minh ấy hả. Tự nhiên mình có 2 thắc mắc như thế này: thứ nhất là não bạn không biết có đc đến 3 nếp nhăn không nhỉ ;), và thứ hai là không biết IQ của bạn có lớn hơn 2 không ;)

Không cần quote lại làm gì đâu nhé, mình chả buồn gõ chữ với bạn nữa đâu.;)
Cái máy mười mấy triệu mà dùng chất liệu rẻ tiền thì ngoài dự tính của mình
@trongthuan0311 Bác có xiền để mua chất liệu rẻ tiền đó ko? Bác nên để ý từ ngữ của bác!
nhựa nhựa và cuối cùng như khựa
ggunf
TÍCH CỰC
10 năm
@KOTEXPRO1 như khựa thỳ bác đừng xài đt nào làm bằng nhựa nhé 😁 nhiều khi thích đọc báo ở tinhte lắm, nhưng tới phần của mấy bạn anti thỳ nghe muốn mệt. Anti app rồi anti sam rồi lại LG......cứ ngồi đó, chưa bao giờ đụng tới 1 cái sp nào ra hồn hay chỉ xài đt android tàu hay 1202 1280 rồi lại ngồi nói như thánh. HTC kìa, vỏ nhôm kìa.....thấy sp đó nó ra mà có bán chạy bằng S4 chưa!!
@ggunf go on, anything else
@KOTEXPRO1 Dùng sam sung mất chất thật. Máy mười mấy triệu bán đi được một nửa giá

Sent from my iPhone 5 7.0.4 using Tinhte.vn
nemoris
TÍCH CỰC
10 năm
@Zhaoling7390 Iphone 4 mua hơn chục triệu bán giờ còn dc 4tr, Note 1 giờ còn dc hơn 4tr nè
Thua, icon y như đám asha =.=!
Mong chờ giao diện mới và kiểu dáng mới còn cấu hình ko care 😁
Ps : Các bạn nào mang IOS và apple vào để so sánh và dìm thì mời đi ra , đây là mục thông tin ko phải nơi thảo luận :p
@ksr007 Tán thành. Thế đéo nào tụi nó cũng mang Ip vào được. Xin lỗi nói bậy 1 chút.

Sent from my GT-P7500 using Tinhte.vn mobile app
Nền màu và Icon thì trắng ... giống phong cách Live Tile của Wp, nhưng được cái tròn như hòn bi ;)
S5 mà nhựa nữa thì doanh số còn rớt hơn cả S4
@fancy90 nhựa rớt ko bị tét, nhôm rớt bị mốp, biên xy iphone 5 bị chốc, mặt lưng bằng thủy tinh rớt xuống bị nức, nút home 1 năm sau bị đơ, chép nhạc+video phiền phức thiếu chuyên nghiệp, vậy theo bạn chọn HĐH nào máy nào, trả lời thật tâm mình nha.
@loitrung325 Thì ai chả biết như thế nhưng sản phẩm cao cấp mà nhựa suốt cũng phải thay đổi chứ như con One kêu mỗi pin 😃
Cá kái Unpacked này là giới thiệu Smatphone Chạy Tizen chứ k phải là S5
@S2Kul Mình cũng nghĩ vậy vì nhớ có lần thấy ở đâu giao diện Tizen cũng có icon tròn thế!
@S2Kul Tizen ko liên quan đến số 5 mấy 😁.
số 5 tượng trưng cho S5 thôi
Giống năm ngoái là "Be ready 4 the next galaxy"
hacklife
TÍCH CỰC
10 năm
@S2Kul Em nghĩ giới thiệu cả 2 bác à.nhất là icon của nó thì giống với tizen và sau này chắc hợp giao diện đồng nhất
@S2Kul Cá phải có partner nữa nó mới máu bác ạ.
P/s: em không dám, vì suy diễn của em không tinh tế được như bác.
chứ anti samsung chứ xài samsung mới thấy nó hỗ trợ tốt, dùng s3 năm rưỡi r nhưng vẫn có tin sắp đc lên 4.4, hãng khác là tèo ở 4.1 hoặc 4.2 rồi
@sieu_nhan Apple ho tro 3 nam ma ban. Nam ruoi an thua gi
@sieu_nhan hộ trợ tốt nhất thì ko có nào bằng iphone hết iphone 4 vẫn hộ trợ dc IOS7 hiii
@dangquangnam2010 IP4 thì thiếu 1 số thứ và đa số là chạy k mượt
giá rỗ như thế nào đây hè. mềm mềm thì xúc cái
nhiều người đã chuẩn bị lên S5 dù chưa biết nó thế nào. Đó là thành công của SS.
Đệc. Mình rất gét kiểu bắt chiếc. Chả nhẽ ko có gì hay hơn sao
@ShopVan mình ko thích bắt chiếc
IOS (phẳng) mặc dù mình vẫn thích SS
@Thương gia công nghệ hề hề chắc bác ở thành phố nóa quen rồi. Nói thẳng ấy. E ko thích nắt chiếc nhau "phẳng" ấy. Cứ để ICON như cũ hoặc nghĩ ra cái kiểu hay hơn phẳng thì bọn Táo nó mới nể chứ
@Adi Đà Fệt à à ....
hiểu òi .....
Mà cái phẳng hem cóa độc quyền của ai âu á ..
@ShopVan e lại thíc nó phải có tý đột phá # ng 😆
Samesung-kẻ ăn hôi apple thành công nhất và duy nhất ;)
@myly18 câu này chuẩn nè hế hế :
kiểu như chuyển ngữ samsung nói kẻ ăn hôi apple thành công nhất và duy nhất;)
@Hồng nhan và anh Hihi.. Và cái này.. ipo
nemoris
TÍCH CỰC
10 năm
@myly18 Ừ thì ăn hôi vậy thì ở nhà tự sướng vs cái ị phone đi vào đây GATO làm gì cho người ta chửi. Samsung nó có tiền đi thuê một lũ k biết sáng tạo tới mức phải đi copy ah?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019