Samsung hoãn thời gian ra mắt điện thoại Tizen tới quý 4 năm nay

Didu
3/7/2013 12:22Phản hồi: 127
Samsung hoãn thời gian ra mắt điện thoại Tizen tới quý 4 năm nay

Theo kế hoạch đã đề ra trước đây, chiếc điện thoại đầu tiên chạy hệ điều hành Tizen của Samsung sẽ ra mắt vào khoảng tháng 7 hoặc tháng 8 năm nay nhưng theo một số nguồn tin thân cận, kế hoạch đó đã bị rời sang quý 4. Một trang tin tiếng Hàn đăng tải thông tin cho rằng Samsung sẽ ra mắt điện thoại Tizen đầu tiên tại triển lãm IFA diễn ra vào tháng 9 tới. Tizen là nền tảng do Samsung cùng với Intel hợp tác phát triển, cũng vì vậy mà Samsung sẽ có quyền kiểm soát nhiều hơn với hệ sinh thái. Nếu thành công, rất có thể Tizen sẽ giúp Samsung dần tách khỏi Android cho dù đó là nền tảng đem lại nhiều lợi nhuận cho hãng với những Galaxy Note, Galaxy S hay Galaxy Tab. Hiện tại, đội ngũ phát triển Tizen cũng đang tìm mọi cách để thu hút sự quan tâm từ các nhà phát triển nhằm tạo ra số ứng dụng đủ mạnh cho nền tảng.

Nguồn: CNET
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có lẽ Samsung muốn dành nhiều thời gian hơn để hoàn thiện sản phẩm trước khi ra mắt !

Hiện tại ,họ đang rất thành công với Android của Google !

Nhưng dù sao , được đi bằng chính đôi chân của mình,vẫn an toàn và thích hơn là dựa vào người khác !

...
Mong đợi đột phá
Sam khôn thật... biến miếng mồi chung thành của riêng... Tizen này còn chạy được app Android nữa chứ...
liệu có như Meego?Tizen =samsung + intel.meego= nokia+intel.nhưng meego N9 tuy bị bỏ rơi nhưng là 1 huyền thoại trong thiết kế và hiệu năng sử dụng.còn ss với tizen thì chưa biết,chưa dám phán.
@hungnguyen6190
Tizen là sự kết hợp của Bada + Meego mà bạn 😁
@fcbkataly56 2 thằng bị bỏ rơi,kết hợp lại,đẻ ra 1 thằng nữa,vậy là thành 1 gia đình hp rồi.hihi.gia đình bị bỏ rơi^^
@hungnguyen6190 Mình cũng một thời nhìn thấy N9 là chảy ...dãi .Tiếc cho một siêu phẩm..
Nếu tách khỏi google trong năm nay thì ss có mà CẠP ĐẤT để ăn à.
@quocanh3 đang nói về hđh mà bạn dẫn mình đi đâu vậy! Lạc đề rùi
@thánh hoả lệnh Vậy bạn làm ra "chồng ch ó" jjjj chưa mà chê
@thánh hoả lệnh Đúng là thánh. Ko biết có làm đc j ko nhưng hiên tại nokia htc sony... đang thèm đc như nó đấy thánh ạ. Còn apple của thánh thì đang lo sốt vó vì sợ bị qua mặt.
trungh0h0
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thánh hoả lệnh note 3 là cái gì 😁 ss nó đẻ như gì thì nó lấn sang os khác cx k là vấn đề ((=
xkhoax
TÍCH CỰC
11 năm
Sẽ xem xét con này, cuối năm thì hơi lâu
Càng ngày càng có nhiều lựa chọn iOS - AR - WP - Firefox OS - TiZen
simbacon
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Beepbeep Bổ sung: BB, Sailfish OS
Hệ điều hành Tizen có phần hơi thở giống Android nhưng không biết nó có khắc phục yếu điểm là phải thay đổi mã nguồn để chạy được trên dòng máy đó hay ko , tối ưu phần cứng có tốt hơn Android hay không
chắc kiểu này các nhà phát triển phần mềm chia chác cũng khá!
Mong sao nó sẽ tốt hơn! Pin trâu hơn là oke nhất còn lại khõi lo!
hy vọng tizen giống ios và iphone 😁
Tizen.... nhìn rất samsung
Dự là.... Rồi đây apple cũng lôi ra toà nói chuyện cho mà xem
mickylovely
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuong_thinh
Samsung Nokia Qualcomm là 3 hãng sỡ hữu nhiều bằng sáng chế về công nghệ 3G và 4G LTE nhất, trong đó Samsung sỡ hữu nhiều bằng sáng chế cơ bản nhất và là nền tảng để tiến vào 5G, về phần cứng thì chắc mình ko cần phải nói nhỉ ? Còn intel là 1 ông trùm khác của ngành PC. Mình nói sai chỗ nào nhỉ ? Dẫn chứng giúp mình nhé, nói suông như bạn thì mới là ếch ngồi đáy giếng đấy ạ.

PS : Apple tuổi gì đụng vào sản phẩm hợp tác của 2 cây đại thụ này
@mickylovely Bác nói chính xác rồi, hơi đâu giải thích với Thinh-apple, thương gia chuyên dìm hàng SS.
@mickylovely Dòng PS của bác. Chứng tỏ bác thích nói càng kiểu cùn.
Apple đơn giản chỉ là "cây cổ thụ giữa rừng già trong thung lũng silicon" nói đơn giản vậy thôi nhé.
@cuong_thinh avatar vẽ ai vậy ?

2 bác này để hình AVATAR nhìn phản cảm quá .
khy nào trải nghiệm rồi hay ./
nhưng nếu họ phát triển nền tảng riêng thỳ an đờ roi kia họ có còn phát triển nữa ko hay bỏ mặc ./
@hettiensai
Android là mã nguồn mở nên chắc chắn SS vẫn sẽ phát triển song song cùng Tizen. Miếng mồi ngon dại gì bỏ chứ ;))
@fcbkataly56 Tizen cũng nguồn mở mà :eek:
hahip13
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hết BÀ ZÀ rồi lại TI ZEN, kiểu gì cũng vất vào sọt rác.:eek:
mong sao đừng chết yểu như bada nhé.
phải hơn BB 10 hay WP 8 may ra mới có cơ hội

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM