Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung IR - Universal Remote - Ứng dụng điều khiển TV, DSLR, điều hòa qua hồng ngoại cực tiện

vietprowap
24/4/2014 11:17Phản hồi: 21
Samsung IR - Universal Remote - Ứng dụng điều khiển TV, DSLR, điều hòa qua hồng ngoại cực tiện
Phần mềm điều khiển từ xa cho Samsung Galaxy S4, S5, S6, Note 3, Note 4 ... và các dòng điện thoại Android khác của Samsung hỗ trợ cổng giao tiếp hồng ngoại.
Biến điện thoại Android hoặc máy tính bảng của bạn dễ dàng điều khiển từ xa cho TV , Điều hòa (A / C) , MÁY DSLR, đầu DVD, BLU RAY, CABLE /vệ tinh, máy nghe nhạc, HOME CINEMA, AUDIO SYSTEMS, HI FI , Xbox 360, CAR AUDIO, LEDS RGB và nhiều thiết bị khác với ứng dụng hoàn toàn miễn phí này.
Hỗ trợ
Galaxy S6, Galaxy Note 4

Galaxy S4 , mini , Active , Zoom
S5
Gear 2
MEGA
Note 3

Note 8.0 , 10.1
Galaxy Tab 7.0 , 7.7 plus
Tab 2 7.0 I705, 10.1 P5113
Tab 3 8.0 , 10.1 P5220 , P5200
Tab Pro 8.4 , 10.1 ...

Điều khiển được

TV: Samsung, LG, Sony, Toshiba, Sharp, Panasonic, Dynex, Funai, Philips, Insignia, Emerson, AOC, TELEFUNKEN, Grundig, Hyundai, RCA, Sanyo, Sylvania, Vizio, NEC, Matsui, Mitsubishi, Marantz, Westinghouse, Akai, Acer, Beko, Bush, Cielo, Dell, ETEC, Finlux, JVC, Hitachi, OKI, Hisense, Magnavox, Matsushita, Sansui, Tatung, Tesla, Orion, ODYS, Zenith, TCL, Videocon, Schaub Lorenz, Sansui, Sceptre , Sagem, Skyworth, Snowa, Coby, devant, Spectroniq, Fisher, Goodmans, Manta, Dự, Teletech, Laurus, Technika và nhiều mẫu khác..

Thiết bị truyền hình vệ tinh: Motorola , Scientific Atlanta , ATT U VERSE , Dish network , Comcast , Time Warner , Humax

Điều hòa không khí :
Samsung, LG, nhà cung cấp, Panasonic, Mitsubishi, Gree, Trane, Daikin, Toshiba, Midea, Whirpool, Haier, Hitachi, Electra, Sanyo, Sharp, York, Toyotomi, Fujitsu, Voltas ...

Máy ảnh DSLR: Nikon, Canon, Pentax, Sony, Olympus, Minolta, nút chụp Fuji.

Quảng cáo

21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

p950q
TÍCH CỰC
10 năm
Con Z1 nội địa Nhật cũng có cổng IR mà mình cài các kiểu app Remote mà nó chẳng chịu hoạt động... lúc đầu mua nó cũng vì cái cổng hồng ngoại đó, vậy mà coi như vô dụng....
n0.table
ĐẠI BÀNG
10 năm
galaxy có điểu khiển dược k cac bác nhỉ , e cũng thấy có chấm đen phía trên máy
Cái này có điều khiển được quạt máy có remote không nhỉ ? phiền các bác chỉ giáo cách sử dụng điều khiển nó (TV, điều hòa, quạt...). Nếu có linh hướng dẫn thì tốt nhỉ ?
Vthanhle
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tất cả đều thua Q-Remote của LG hết! Điều khiển được từ TV, đầu đĩa, điều hòa, dàn âm thanh...
@Vthanhle Cho xin app full được không bạn ? thank trước !
Vthanhle
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xuanngoc03 Cái này là app của LG, đi kèm theo máy LG bạn à. Không thấy app riêng.
trannghiatc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Q-Remote của LG hạn chế điều hóa lắm bạn..không biết cái này như thế nào ..
Ai lại xài app cùi này làm gì
Sam có app riêng rồi, Watch On nhé

Gửi từ SM-N9005 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
vietprowap
TÍCH CỰC
9 năm
@gts8003 Watch on ko thể nào tiện bằng app này. vì có thể chỉnh được nhiều loại TV khác nhau cùng một lúc
teddy.kiss
TÍCH CỰC
9 năm
@gts8003 mình cũng đang xài Watch On, giờ tìm kiếm apps nào điều khiển dc máy lạnh
Asmart remote nhé. Chơi tất luôn.
Averell
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xelibri ASmart Remote ứ chơi được cái máy lạnh Daikin nhà em 😔
steel134
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xelibri Cái này đâu dùng được cho LG, còn cái của LG thì hạn chế máy lạnh quá.
02caolam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@steel134 Lg G2 có tính năng remote vạn năng tự học mà, điều khiển gì chả được. Chỉ cần có remote gốc cho nó tự học là điều khiển được tất cả.
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Averell Bạn chịu khó dò 1 vài model khác nhé. Mình cũng tưởng ko được nhưng bực mình ngồi dò hết tất cả các hãng thì cũng có cái trị được con Funiki ở cty mình.
Nói chung thấy A smart khá ngon rồi
02caolam
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrtran1201 Funiki bạn xài app nào để remote vậy? Mình xài ZaZzaRemote cũng remote dc Fukiki mà ko ngon lắm.
Averell
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao link bác chủ đưa lại ra cái MoboMarket.apk nhỉ? Virus ạ?
Averell
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em đang dùng cái ZaZaRemote, thấy khá ổn. Free trên GG Market, các bác thử xem.
xuanphap
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang dùng watchon điều khiển dc tv và điều hòa ko phải của samsung. Nói chung là thấy rất tiện
Em nào có ir thì dùng peel smart remote nha. Chơi tất, dễ dùng và tiện
duybt74
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tv nhà hiệu Sam, xài xiaomi ko thấy cái tv đó, bác nào bik app nào hỗ trợ tv sam cho e xin, k phải samsung nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019