Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung quý 2/2013: doanh thu 51 tỷ USD, lãi 8,5 tỷ

TDNC
26/7/2013 5:29Phản hồi: 633
Samsung quý 2/2013: doanh thu 51 tỷ USD, lãi 8,5 tỷ

Sáng nay Samsung đã chính thức công bố tình hình tài chính trong quý 2 năm 2013 của họ. Theo đó, cả doanh thu và lợi nhuận của hãng điện tử này đạt tới những con số cao nhất từ trước đến nay, lần lượt đạt 51 tỷ USD doanh thu và lãi đạt 8,5 tỷ, khá sát so với kỳ vọng của hãng cách đây không lâu.

Samsung nói "cả hai chỉ số doanh thu và doanh số phân phối smartphone của họ đều tăng so với quý 1" sau khi ra mắt Galaxy S4, vốn là chiếc điện thoại Android cao cấp nhất của họ hiện nay. Nhờ có S4 mà doanh thu quý của mảng điện thoại đã tăng 9% so với quý trước đó. Tuy nhiên, so với cùng kỳ năm trước thì lợi nhuận có phần giảm nhẹ. Các nhà phân tích cho rằng trong thời gian tới, tốc độ tăng trưởng của thị trường smartphone sẽ chậm lại. Còn Samsung thì tự tin rằng doanh số smartphone của hãng sẽ tăng lên trong quý 3 năm nay và vượt mức dự báo trên thị trường toàn cầu. Ngoài ra, đóng góp một phần không nhỏ vào doanh thu cao của Samsung năm nay đó là mảng màn hình với tỷ lệ tăng trưởng lợi nhuận đạt 46% so với quý trước, nhưng chủ yếu là các TV kích thước lớn từ 60" trở lên.

Theo TheVerge
633 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mikan293
TÍCH CỰC
11 năm
Vãi sung theo nghiã đen luôn 😁
Bá con ông đạo, lời vãi. Nhờ có smartphone mà nó phất lên như diều
lãi to
Đẻ nhiều như thế, con cái nó k biếu tiền dưỡng sức (đẻ tiếp) mới là lạ đó hehe
@gomchao Đẻ nhiều nhưng phải biết nuôi dạy nó rồi nó lớn nó mới báo hiếu được chứ bạn. Các Thím Sony, HTC, LG, ..... đẻ còn gấp đôi mà đã thấy đứa nào cho được đồng nào ra hồn đâu bạn.
Vãi cả Sam, 1 phần ko nhỏ là nhờ sức mạnh PR kinh dị và đội ngũ "lập trình viên IT" ăn lương tháng đông đảo khắp các diễn đàn...! 😁
@ruacontrenbien 1. Anh dùng sản phẩm chứ đâu quan trọng doanh số doanh thu của bọn nó hả em - Em giải nghĩa từ "bợ đít" mà em đang dùng, và cũng tiện thể giải thích luôn anh được lợi ích gì mà phải làm như vậy nhỉ 😃 Em đúng là trẻ trâu mới dùng từ như vậy ;). Anh chưa mở mồm ra chê SS hay khen Apple câu nào đâu nhé. Em lại sồn sồn như ó ắn ồn rồi.

2. Theo em nói "ổng chỉ bị cái đợt ko đổi dc máy tính xách tay lấy tab nên vậy thui chứ có sao đâu" thì có nghĩa là bạn Galabuon của em không đạt được mục đích khi ủng hộ SS (mang máy tính đổi tab? ) nên đổi thái độ hả? 😁. Em phải chấp nhận đi, nếu thích kiểm chứng thì cứ tìm nick của bạn em, vào đọc các cmt gần đây xem xem bạn em đã thay đổi thái độ thế nào nhé ;). Không lại bảo anh điêu.

3. Anh cũng đang có thắc mắc về cùng một người - ở chữ ký của em- chứ có xúc phạm gì em đâu? Không hề phản đối cmt của em mà sao em lại bảo anh sủa gì gì đó? Em vô lối quá rùa ạ.
@kasaudepyai 1&2 là đúng rồi.

●●●Fan of Life●●●
@kasaudepyai ôi đàn bà lắm mồm,nói chuyện dài dòng,ơ kìa hay nhỉ,anh đây cũng chưa đụng tới mồ mã cha chú mày sao chú mày quote bài anh vô ý thức thế hã,thế anh ra đường đi chú mày có đuôi thòng ra ngoài hay sao mà anh giẫm phải nên la ăng ẳng hay sao thía:D
@ruacontrenbien 😃 đâu phải chú cứ phải đụng đến mồ mả nhà anh thì anh mới phải quote? Quote là một chức năng giúp giao tiếp với nhau trên diễn đàn, thế khi rùa nói chuyện với ai thì người đó đều đụng đến mồ mả nhà rùa hả? Mà rùa cứ đụng thoải mái tới mồ mả nhà anh, làm được cứ làm 😃, nhớ là ma nhà anh thiêng lắm đáy nhé :p. (đụng thật- vác cuốc xẻng ra chứ đừng bảo là chửi mồm là đụng nhé - nếu nói mồm cũng tính thì anh mày đã xxx với xxx của rùa rồi đấy ;) ).

Mà anh thấy rùa nói nhăng cuội quá, chả có câu nào của rùa phản biện lại ý của anh hết. Toàn tung hỏa mù xong nói lòng vòng nhăng cuội thôi, rùa bao nhiêu tuổi rồi?
Để có được con số lợi nhuận cao như thế , trong số ấy có sự đóng góp rất lớn của hàng ngàn lao động VN mình !

Nhưng dù sao, nhờ có Samsung , mà chúng ta mới được mọi người trên thế giới biết đến , với dòng chữ " Made in Việt Nam " !

...
Kenny
CAO CẤP
11 năm
@phuocthanh234566 mình chỉ hứng thú khi các bác nước ngoài biết đến VN là 1 trong những thị trường siêu xe tiềm năng, còn những cái made in tào lao vn cũng k khác mấy china thậm chí còn kém hơn. Đừng có vác mấy câu đại loại tạo vn cho người VN ABC....những cái đó chỉ tự lừa dối bản thân thôi, cũng chỉ là 1 cuộc mua bá, thuận mua vừa bán sức lao động, k có ss thì cũng có những công việc khác để làm thậm chí nhiều khi vài năm nữa VN mình bắt đầu chịu ảnh hưởng từ các nhà máy ra sông ngòi, tự nhiên thì cứ việc khen chúng đi nhé
nhuson269
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhờ điện thoại phất lên như gió
1 Đô-la Mỹ =
21 276,5957 Đồng

8,5 tỷ = 180 851,064 tỷ Đồng
😁
@minoan Dư 3 số 0 rồi ông tướng.tính với chả toán

Sent from my LG-F180L using Tinhte.vn
@Lò Gạch No1 nó tính đúng rồi còn gì...ông hok nhìn thấy dấu , phía sau 180 851 à viết đủ ra là 180 851 064 000 000
@cutamthat một trăm tám mươi triệu tám trăm năm mươi mốt ngàn không trăm sáu mươi bốn tỷ VND. vãi sam
Apple lợi nhuận 6,9 tỷ $ - Samsung 8,5 tỷ $ :eek:
Vượt mặt ông hoàng Apple luôn :eek:
Vãi cả Sung :eek:
@bomduc Nếu người hàng xóm của bạn dù có bán phân mà nhiều tiền hơn bạn bán phở, thì bạn cũng đừng ho he gì. Hay bạn sẽ nói 1tô phở bán vèo cái là xong còn ông hàng xóm phải bán cả đống phân? Hay là phở danh giá, đẳng cấp, phở xịn, phở vinh quang,...

●●●Fan of Life●●●
@bomduc bác có vấn đề gì về thần kinh k vậy. Tự nhiên nói galaxy Y là doanh thu chính rồi cười tự sướng ghê thế. Mình chả phải fan ss, nhưng đọc comment nè thấy lố bịch quá..
see022
CAO CẤP
11 năm
Đồ nhựa rẻ tiền mà bán mắc ko thua đồ kim loại. Nhiêu đó là lời hơn hãng khác rồi. Cố lên samfan. Hãy giúp ss lời hơn nữa.
hoangmaco
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanlouis sao lại nhảy sang sh thế.có ai bảo nhà ông nghèo đâu mà khoe của ở đây.cái mà tôi không thích câu "cục nhựa rẻ tiền" thôi
@see022 đồ nhựa nhưng hoa văn lên thì còn đắt hơn đồ kim loại đây.nhựa mà kô hoa văn kô sơn thì đúng là rẻ hơn kim loại nhưng có hoa văn giả kim như s3 thì còn đắt tiền hơn kim loại.
@see022 Giả ngờ u à ? nếu chỉ tính linh kiện thì 1 con S4 lại đắt hơn con i nhôm nguyên khối của bạn đấy.

Cuồng nó vừa thôi.
@see022 ơ thế mà chi phí sản xuất đồ nhựa lại cao hơn chi phí cái "nhôm body" đấy 😆
http://vtv.vn/San-pham/San-xuat-Galaxy-S4-ton-kem-hon-iPhone-5/68803.vtv
Ko thấy nói riêng về doanh số của Galaxy như mọi năm nhỉ :v
sony cũng đẻ nhiều mà lời không bao nhiêu . bởi vậy đẻ nhiều là 1 chuyện , đẻ như thế nào là chuyện khác . 😁
bạn tưởng ai cũng khùng bỏ ra 600-700$ để mua cục nhựa về chơi à . bạn có bao giờ tự hỏi tại sao dòng HTC cao cấp làm nhôm nguyên khối nhưng tại sao không bán nhiều bằng nhựa samsung không .
@phu_nguyen29 Bạn đang bị cuống à? Lúc đầu thì kêu dùng ss chán cỡ nào, giờ lại lôi vỏ nhựa vào là sao? Cái vấn đề vỏ nhựa đã gây ra rất nhiều tranh cãi, vỏ nhựa cũng có ưu và khuyết, mình ko nói đến nữa ,và xin hỏi bạn dùng những sp nào của ss rồi mà kêu rẻ tiền và dùng chán vậy bạn?
@phu_nguyen29 Đúng là Lumia nhựa nguyên khối nó nhìn cứng cáp, vuông vứt sang trọng, thừa nhận. Còn chưa dùng mà cứ phán SS cùi này nọ là hơi vội vàng ấu trĩ.
@nostalgia04 Samsung Galaxy Y, mini =))
Hungtvvt
TÍCH CỰC
11 năm
@baohen1510 Vì Fan Samsung đông đảo hơn HTC. Vậy cũng hỏi.
Vãi thằng Sung, lợi nhuận quá khủng, bảo sao mà lắm tiền đầu tư quảng cáo 😁
maoh
ĐẠI BÀNG
11 năm
thú vị
lonmeloncha
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lời nhiều hơn Apple nó kiện bây giờ
@YPMVSTAFF Có phải ai cũng biết như bạn đâu!
@Hungtvvt chip nhớ, mainboard, ram, màn hình, cpu.... là những thành phần quan trọng nhất để tạo nên 1 sản phẩm công nghệ như điện thoại hay máy tính bảng và PC có thể hoạt động và sử dụng. như thế đã đủ 98% chưa khi mà toàn bộ những thứ ấy đều do SS sản xuất và cung cấp.
Hungtvvt
TÍCH CỰC
11 năm
@nhox123ngox 1. Theo bạn cái vỏ máy (ko phải do Samsung làm) chiếm bao nhiêu tỷ lệ % mức độ quan trọng. Nói vậy thôi đủ biết dùng 98% là có chính xác không?

2. Mối quan hệ giữa 2 công ty. Công ty A đi giao cho cty B gia công 1 sản phẩm theo quy chuẩn do A đặt ra. Vậy trong mối qua hệ này cty A lợi nhiều hơn hay B lợi nhiều hơn.
Nếu nói tới đây thì ko thể kết luận A hay B nhiều hơn.

Hãy đọc bài báo này http://m.vietnamnet.vn/vn/cong-nghe-thong-tin-vien-thong/88699/iphone-5-co-chi-phi-san-xuat-khoang-3-5-trieu-dong.html

Giả xử mức lợi nhuận ròng mong muốn của 2 hãng là 10% trên mỗi sản phẩm bán ra. Như vậy do Samsung sản xuất 98% linh kiện cho Apple nên 1 máy iPhone 5 16G bán ra Samsung sẽ thu lời khoảng 350.000 đ (10% của 167$)
Còn Apple thu lời gần 1.400.000 đ (10% của 649$)

Tại sao Apple ko mua linh kiện cty khác? Vì cty khác bán mắc và ko đáp ứng được lượng hàng.
Tại sao ko tự sản xuất linh kiện? Vì chi phí sẽ cao.
Chứng tỏ đồ NHỰA mà đắt hơn cả kim loại....Chuyển sang buôn nhựa thôi.
AnhTV.
TÍCH CỰC
11 năm
@beopopo007 Sao ngu thế bạn,k biết ăn nói le phép a,no k sản xuất phu kiện thiˋ n phải đi mua,tất nhiênn n phải Làm gia´ đê lấy lãi r,cau hình cùi đấy,nhung sao vẫn mượt hơn android,nói chung la ifan sonyfan nofan cũng không thể thắng được samphân vi n qua´ nhiều thành phần,😁
P/s:gạch đâu anh nhận hết
@Xperia.
Thím đi lo mấy cái Xperia mắn đẻ của chú đi, đẻ nhiều mà lãi có bao nhiêu =))
Suỵt, có dùng Sony 😔
Nó giàu như ngày hôm nay cũng là một phần đóng góp của tôi (nói riêng) và tất cả những người dùng Samsung nói chung đã và đang phải móc túi từ 1- mười mấy củ cho sự thành công hãng

Samsung
@than van minh nghe đóng góp của tôi TO vl :eek:
Samsung lời to rồi. Hy vọng samsung tiếp tục ra những sản phẩm tốt với giá vừa phải phục vụ cho tất cả mọi người.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019