Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung ra mắt Galaxy S II Duos hỗ trợ 2 SIM, chạy trên GSM và CDMA

Duy Luân
24/12/2011 14:20Phản hồi: 255
Samsung ra mắt Galaxy S II Duos hỗ trợ 2 SIM, chạy trên GSM và CDMA

[TAG]Samsung[/TAG] vừa chính thức công bố phiên bản mới của chiếc điện thoại [TAG]Galaxy S II[/TAG] dành cho nhà mạng China Telecom với tên gọi [TAG]Galaxy S II Duos[/TAG] (mã số [TAG]I929[/TAG]). Điểm đặc biệt của chiếc máy này đó là nó có thể hoạt động trên cả hai mạng GSM lẫn CDMA và hỗ trợ hai khe SIM. Cấu hình của thiết bị tương tự như người anh em Galaxy S II với màn hình [TAG]Super AMOLED Plus[/TAG] kích thước 4,52", vi xử lí hai nhân 1,2GHz, RAM 1GB. Tuy nhiên, chipset của phiên bản Duos là Qualcomm MSM8660 chứ không phải là Exynos 4210 như chiếc Galaxy S II. Ngoài ra, I929 nặng hơn và dày hơn phiên bản Galaxy S II đôi chút nhưng được trang bị pin có dung lượng lớn hơn, lên đến 1800 mAh (so với 1650mAh của phiên bản bình thường). Samsung chưa đưa ra mức giá và ngày ra mắt cụ thể cho Galaxy S II Duos, và cũng chưa có thông tin về việc phân phối máy ở những quốc gia khác Trung Quốc. Trước đây vài ngày, Samsung cũng vừa ra mắt hai mẫu smartphone hỗ trợ 2 SIM là Galaxy Y Duos và Galaxy Y Duos Pro nhưng chúng sẽ được bán ở nhiều quốc gia khác nhau.

Cấu hình của Samsung Galaxy S II Duos:
  • Vi xử lí hai nhân, xung nhịp 1,2GHz
  • Bộ xử lí đồ họa: Adreno 220
  • RAM: 1GB
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Màn hình: 4,52" độ phân giải 480 x 800
  • Máy ảnh: 8 megapixel
  • Hệ điều hành: Android 2.3 Gingerbread
  • Kết nối: Wifi, Bluetooth 3.0, USB (tích hợp cổng xuất hình ảnh MHL), khe đọc thẻ microSD, GPS
  • Pin: 1800mAh
  • Kích thước: 129,8 x 68,9 x 9,7 mm mm
  • Trọng lượng: 138g

255 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay quá. :x.
đẹp bác ạh
đẹp quá nhỉ.
tungcoi12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đẹp ghê. Hi
lại thêm một phiên bản Galaxy nữa
power1
TÍCH CỰC
12 năm
Chĩnh xác là thêm một bản Galaxy s2 nữa! Biết là S2 thành công rồi mà Samsung chẳng chịu ra S3, cứ cù nhây ra thêm mấy cái S2 thế này chán quá 😔
Sam sung ra máy cao cấp 2 sim giống như để phục vụ mỗi dân Việt Nam thôi quá, haha
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Hai sim hai sóng là " đặc sản" của đồng chí "láng giềng" với nước ta mà lị.
wtpwt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dân Tầu + Dân Ấn Độ + Dân Việt Nam đều thích 2 Sim cả. Dân số thì = 1/3 Thế giới rồi ấy chứ.
7HOC
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ dành riêng cho tàu thôi nha. đúng là tàu, cái gì cũng # người😕
yunneg
TÍCH CỰC
12 năm
Giàu trí tưởng bở quá, nó ra máy 2 sim là vì thị trường Trung Quốc đó chứ, bài viết cũng có nói mà.
Thiết kế khá ấn tượng. Song mình không thích 2 SIM lắm.
iApples
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng vậy, nên "Một vợ một chồng" thủy chung thôi ! Nếu là mua máy cao cấp thì mình sẽ ko mua máy 2 sim. Cái 2 sim này cần chạy Q-Mobile là đủ !

Chưa chắc chiếc GS2 duos này đã hút khách vì thực tế trước kia LG và cả SS cũng từng có các phiên bản Smartphone 2 sim nhưng có vẻ ít người để ý ?
mình ko chuộng nhưng bọn tàu lại chuộng bác ạ, rành riêng cho thị trường TQ mà, bên đấy là thiên đường máy 2 sim mà 😆
Mình nghĩ giống bạn, mọi người có vẻ ít người để ý, nhưng k biết có phải như mình nghĩ không nữa, vì mình nghĩ mọi người ai cũng dùng vài sim như mình. Mình nghĩ là mọi người sợ 2 sim nói ra mọi người lại nghĩ mình dùng hàng TQ thôi, nên mọi người mua thêm còn Nokia nữa. Mình nghĩ dùng 2 sim sẽ không tốn PIN, PIN tốn khi lướt web với chơi game thôi, video, nhạc các kiểu thôi. Mình nghĩ vậy mà k biết có đúng không.
2 sim hay mới hay. Đỡ phải xài 2 cái đt cộm túi
johnnybui
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngon quá....................
Quá tuyệt vời . S2 mà 2 sim2 sóng thì còn gì bằng .
vjpden33
TÍCH CỰC
12 năm
Ôi.Theo xu hướng nhìu sim.Tiện lợi mang nhìu máy nặng túi quần
Nhưng mà mất máy thì cũng đi luôn 2 sim hi!
Chả có gì!
nhin` cai' ava la` hieu? roi`. may` thi` co' gi` =))
Đây mới chính là cái người tiêu dùng cần....đa dạng về kiểu dáng, mẫu mã và.....sản phẩm của samsung ko từ chối một đối tượng nào từ ng gia đến trẻ e ,từ người nghèo đến người giàu......đó mới là cái xã hội cần.
Như thế thì máy càng nhanh hết pin hơn, vẫn thích loại 1 sim hơn. Muốn dùng sim 2 thì mua máy cỏ của nokia cầm theo thôi.
kiểu này chắc có cả Note với Tab Duos đây 😁 SS dạo này nhiều Duos ghê :D
Thế cái máy này có dùng đc ở băng tần mạng VN không hả các bác? ?_?
đồ họa Adreno 220 yếu hơn, chipset Qualcomm MSM8660 chứ không phải là Exynos 4210 cũng kém hơn, nhìn chung ko có gì đặc biệt, nên dành cho bòn tàu khựa là hợp lý 😁
nếu ko sài MSM 8660 thì ko hỗ trợ cdma đc
tiện lợi nhg việc cook rom cko em nó chắc vất vả hơn rom 1sim, s10 hình như là đt android đầu tiên có 2sim nhỉ
Có con này thì ngon ghê. Dồn hết tiền mua SGSII, còn lại mua sim khuyến mãi gọi để khấu hao thôi. Mỗi tội 2 sim 2 sóng thì pin mấy mà hết.
tôi thích 1 smartphone cảm ứng màn hình 3,5->4 inches và 2 sim,
4,52 inches là không phù hợp với thanh niên như tôi 😔
Đừng nói chung bác. Không phù hợp với bác thôi. Kích thước bác đưa cũng trùng hợp với màn hiện tại và dự kiến của IP! Hic!
Hay ở cái 2 sim. Tiện ghê.

GT-I9100G using Tinh tế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019